PICHA: KILIO cha MIAKA 50 ya UHURU Barabara LAMI RUKWA... Makandarasi WENGI ni WAKICHINA - Angalia


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
KILIO CHA MIAKA 50 YA UHURU NA BARABARA MKOANI RUKWA CHAELEKEA UKINGONI, LAMI YAENDELEA KUTANDAZWA KWA KASI




Hali ilivyo hivi sasa ya barabara ya Tunduma Sumbawanga. Na ujenzi bado unaendelea. Taarifa juu ya ujenzi wa barabara kuu inapatikana hapo chini.


Wakandarasi wakiendelea na ujenzi


TAARIFA FUPI YA MIRADI MIKUBWA YA BARABARA ZINAZOENDELEA KUJENGWA MKOANI RUKWA NA KATAVI

1. SEHEMU YA SUMBAWANGA – LAELA (95.31KM)

Sehemu hii inajegwa na Kampuni ya Aarsleff-BAM International Joint Venture V.O.F Kutoka Denmark na Uholanzi kwa gharama ya dola za Kimarekani 97 Milioni chini ya Mhandisi Mshauri Egis BCEOM International kutoka Ufarasa.
Maendeleo ya jumla ya mradi hadi kufikia tarehe 31 Octoba, 2012 yalikuwa yamefikia 49.9% ya kazi zote zilizopangwa. Kwa ujumla mradi unaendelea vizuri na ulipangwa kwisha 31 Januari 2013 ingawa majadiliano kuhusu kuongeza muda wa kumaliza kazi bado yanaendelea.

2. SEHEMU YA LAELA – IKANA (64.2KM)
Sehemu hii inajengwa na Kampuni ya China New Era International Engineering Corporation kutoka China kwa gharama ya Sh. bilioni 76.1 chini ya Mhandisi Mshauri Egis BCEOM International kutoka Ufarasa na unategemea kukamilika 31 Mei 2013.

Maendeleo ya jumla ya mradi hadi 31 Octoba, 2012 yalikuwa yamefikia 64% ya kazi zote zilizopangwa. Kwa ujumla mradi unaendelea vizuri.

3. SEHEMU YA IKANA – TUNDUMA (63.7KM)
Sehemu hii inajegwa na Kampuni ya Consolidated Contractors Group S. A (Offshore) (CCC) kutoka Ugiriki chini ya Mhandisi Mshauri Egis BCEOM International kutoka Ufarasa kwa gharama ya Sh. bilioni 82.5. Maendeleo ya jumla ya mradi hadi sasa yamefikia 43% ya kazi zote zilizopangwa. Mradi huu ulitegemewa kukamilika tarehe 9 Septemba 2012, hata hivyo muda wa kumaliza kazi uliongezwa hadi tarehe 31 May 2013.

2. SUMBAWANGA – NAMANYERE – MPANDA NA KIZI – KIBAONI (245KM)

2.1. SEHEMU YA SUMBAWANGA – KANAZI (75KM)

Sehemu hii inajegwa na Kampuni ya Jiangxi Geo-Engineering (Group) Corporation kutoka China chini ya Mhandisi Mshauri Nicholas O'Dwyer and Company Limited kutoka Ireland akishirikiana na Apex Engineering Ltd. kutoka Tanzania kwa gharama ya Sh. bilioni 78.8.

Maendeleo ya jumla ya mradi hadi kufikia tarehe 31 Octoba, 2012 yalikuwa 23.6% ya kazi zote zilizopangwa. Kasi ya maendeleo ya kazi inasuasua kwa madai kuwa mkandarasi hajalipwa kiasi chote anachodai. Mradi huu ulitegemewa kukamilika tarehe 15 Desemba, 2012, hata hivyo muda wa kumaliza kazi bado unajadiliwa.

2.2. SEHEMU YA KANAZI – KIZI – KIBAONI (76.6KM)

Sehemu hii inajegwa na Kampuni ya China Hunan Construction Engineering Group Corporation kutoka China, chini ya Mhandisi Mshauri Nicholas O'Dwyer and Company Limited kutoka Ireland akishirikiana na Apex Engineering Ltd. kutoka Tanzania, kwa gharama ya Sh. 82.84 bilioni.

Maendeleo ya jumla ya mradi hadi tarehe 31 Octoba, 2012 yalikuwa 30% ya kazi zote zilizopangwa. Mkandarasi anaendelea na kazi ingawa kwa kasi ndogo kwa madai ya kuchelewa kulipwa. Mradi huu ulitegemewa kukamilika tarehe 15 Desemba, 2012, lakini haitawezekana. Hivyo muda wa kumaliza bado unajadiliwa.

3. SUMBAWANGA – MATAI – KASANGA PORT (112KM)

Sehemu hii inajegwa na Kampuni ya China Railway 15 Bureau Group Corporation (CR15G)/ Newcentry Company Ltd. chini ya Mhandisi Mshauri Nicholas O'Dwyer and Company Limited kutoka Ireland akishirikiana na Apex Engineering Ltd, kutoka Tanzania. Gharama ya Mradi ni Sh. 133.30 bilioni.

Maendeleo ya jumla ya mradi hadi kufika tarehe 31 Octoba, 2012 yalikuwa 28% ya kazi zote zilizopangwa. Mradi huu unatekelezwa kwa mkataba wa Usanifu na Ujenzi (Design and Build Contract). Kwa sasa kazi zinaendelea vizuri baada ya kusuasua siku za nyuma. Mradi huu ulitegemewa kukamilika tarehe 13 Januari, 2013 lakini itabidi muda wa utekelezaji kuongezeka kutokana sababu mbalimbali.




Kwa lugha isiyo rasmi tunasema "Mkeka"


Kazi bado inaendelea



Posted by Hamza Temba at 4:52 AM
 
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
3,385
Points
1,225
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
3,385 1,225
Rukwa ruka, our slogan enzi zile mkoa unaanzishwa mwaka 1974 ulivomegwa kutokea Tabora
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,506
Points
1,250
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,506 1,250

Hii PICHA ya MWISHO HICHO KIDARAJA ni cha WATOTO au kwa MAGARI MAKUBWA???

HAWA WATU WANAJUA KULA PESA zetu na Ni WACHINA HAWA...
Hicho ni kidaraja cha kupishana gari moja moja. Kwa nini wasipanue tangu mwanzo?
 
Mjamii

Mjamii

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2009
Messages
1,024
Points
1,250
Mjamii

Mjamii

JF-Expert Member
Joined May 27, 2009
1,024 1,250
Hongera serikali lakini hii siyo efforts za kujivunia! Ni wajibu wa serikali
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Hicho ni kidaraja cha kupishana gari moja moja. Kwa nini wasipanue tangu mwanzo?

Umeona hapo? na Ukiangalia Hiyo Barabara ina UPANA MZURI kwanini wasifanye sasa? WIZI MTUPU!!!
 
G

Godwishes

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
607
Points
225
Age
37
G

Godwishes

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
607 225
Wachina Sumbawanga 2 Kasanga Port wamepumzka mpaka Next year.Hawa watu wanaomaliza Ud,udom,n.k.why wasipewe hata ka contracts?Wiz mtupu.Cku zao zinaesabika
 
U

usungilo

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2012
Messages
524
Points
250
U

usungilo

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2012
524 250
Nchi inayoshindwa kuwadhamini wahandisi wake wakapata mkopo ili waweze kuanzisha kampuni za ujenzi wa barabara. Wafute kodi kwenye uingizaji wa magari ya ujenzi yanayoingizwa na wahandisi wazawa ili kufacilitate wazawa waweze kuanzisha kampuni. Mbona wanaosimamia ni wabongo kwani hao wachina wanafanya nini?
 
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
1,026
Points
1,225
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
1,026 1,225
wabongo wapewe tenda hizo si watafia bar, na wengine mtawakuwa wamenatana na wake za watu. chezea mbongo apate hela mbuzi tu balaa
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,020
Points
1,250
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,020 1,250

Hii PICHA ya MWISHO HICHO KIDARAJA ni cha WATOTO au kwa MAGARI MAKUBWA???

HAWA WATU WANAJUA KULA PESA zetu na Ni WACHINA HAWA...
Tukisema tutaambiwa tunabeza, lakini nimeangalia hiyo barabara na nimeona si ya kiwango kuwa barabara inayojengwa wakati huu wa sasa. Kwa macho yangu barabara hii ni nyembamba mno, kitu ambacho kitachangia katika kuleta ajali nyingi. Ingefaa wajenge barabara pana ambapo magari yataweza kupishana vizuri.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,444
Points
2,000
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,444 2,000
aISEE BARABARA HIYI NIMEPITA NIKIWA STD 3 1984 IKIWA VUMBI HAHAHAHA. HOPE ONE DAY NTAPITA TENA HUKO KWA WATANI ZANGU WAFIPA. POSUTAAAAAAA! NSWA WAPO HUKO PANDE ZA KATANDALA? NSWA=KUMBIKUMBI
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Tukisema tutaambiwa tunabeza, lakini nimeangalia hiyo barabara na nimeona si ya kiwango kuwa barabara inayojengwa wakati huu wa sasa. Kwa macho yangu barabara hii ni nyembamba mno, kitu ambacho kitachangia katika kuleta ajali nyingi. Ingefaa wajenge barabara pana ambapo magari yataweza kupishana vizuri.

Kwanini Waifyatulie PICHA? MPIGA PICHA AMECHOKA? au ndio MOJA ya UZEMBE wetu... Hatuko SERIoUS kwenye KAZI la TAIFA LETU???
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,719
Points
2,000
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,719 2,000

Hii PICHA ya MWISHO HICHO KIDARAJA ni cha WATOTO au kwa MAGARI MAKUBWA???

HAWA WATU WANAJUA KULA PESA zetu na Ni WACHINA HAWA...
Haya madaraja yapo kadhaa katika njia hii na hayajajengwa na Mchina, yamejengwa na Tanroads pamoja na hiyo lami yake.
 
MWAMUNU

MWAMUNU

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2011
Messages
661
Points
195
MWAMUNU

MWAMUNU

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2011
661 195
Jamani hii barabara ni highway kweli mbona muonekano wake ni kama barabara iliyo chini ya kiwango au ni macho yangu tu. Manake ukifananisha na hawa wenzao wanatengeneza kutoka Iringa mjini kuja mafinga naona kuna touti kubwa sana !!!
 
J

Jikombe

JF-Expert Member
Joined
May 13, 2010
Messages
220
Points
225
J

Jikombe

JF-Expert Member
Joined May 13, 2010
220 225
Tatizo ya hizo box culvert (madaraja) nyingi ni nyembamba, hazikutakiwa zitunike kwenye njia mpya. TANROAD walitaka hizo culverts zibaki kama zilivyo (ku-save cost na kusababisha hajari).

Pia Barabara hizo zinajengwa ziki target urunium.
 
A

anuary salum

Member
Joined
Dec 7, 2012
Messages
70
Points
70
Age
29
A

anuary salum

Member
Joined Dec 7, 2012
70 70
aISEE BARABARA HIYI NIMEPITA NIKIWA STD 3 1984 IKIWA VUMBI HAHAHAHA. HOPE ONE DAY NTAPITA TENA HUKO KWA WATANI ZANGU WAFIPA. POSUTAAAAAAA! NSWA WAPO HUKO PANDE ZA KATANDALA? NSWA=KUMBIKUMBI
karibu ule Nswa dogo ndo kipindi chake hiki.
 

Attachments:

Jamiix

Jamiix

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
820
Points
500
Jamiix

Jamiix

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
820 500
Mkuu mleta uzi

Hapa vipi ni double road!?

" (95.31KM)
Sehemu hii inajegwa na Kampuni ya
Aarsleff-BAM International Joint Venture
V.O.F Kutoka Denmark na Uholanzi kwa
gharama ya ($USD)za Kimarekani 97 Milioni"
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,408
Points
1,500
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,408 1,500
Apo namwamini uyo Mdenimark JV hao wachina sina imani nao kabisaaa
wanaweza toa kitu substandard
wazungu wanajenga 95km kwa 150billion wakati mchina anajenga 64km kwa 76billion ebu angalia ratio izo wakati barabara ni iyo iyo ila wamepewa kila mtu kipande chake
Wazungu husema cheap things are expensive yataja kutukuta haya
 
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
2,320
Points
1,225
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2010
2,320 1,225
Sumbawanga - Namanyere - Mpanda nimepita three months ago mbona hamna kazi yoyote inayoendelea? hiyo na hapo inaonyesha kazi itaisha mwakani au wataleta ready made barabara?
 
R

rsvp

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2012
Messages
588
Points
500
R

rsvp

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2012
588 500
Bado Serikali haijaheshimu wajibu wake wakuheshimu mkataba,hii ni chanzo cha kuchelewesha mipango mbalimbalimbali ya maendeleo.
 

Forum statistics

Threads 1,283,862
Members 493,849
Posts 30,803,660
Top