Petition ya Mabadiliko ya jina la Ziwa Victoria

Mhadzabe

JF-Expert Member
May 20, 2009
2,963
2,000
Ninapetition kunadilishwa kwa jina la Ziwa Victoria. Jina la Victoria halijabeba maana wala asili ya Ziwa linalopakana na nchi kuu tatu za Afrika Mashariki.

Kuendelea kukubali Ziwa letu liitwe Victoria ni kukumbatia ukoloni. Mimi napendekeza liitwe Ziwa Mashariki, mwenye pendekezo zuri zaidi anaweza kulijumuisha kwenye petition hii.
Sasa jina "Mashariki" ndio limebeba maana na asili ya Ziwa hilo?

Mashariki ni jina la asili? Kidogo ungeniambia jina Nyanza!
 

Johnny Sack

JF-Expert Member
Jan 21, 2017
2,854
2,000
Mimi nakubaliana na wewe kwamba majina yanatakiwa kutokana na lugha za asili, Ila yawe ni maneno yenye maana sahihi isiyo na mkanganyiko. Kuhusu Kilimanjaro, hilo ni neno muunganiko(compuond word) Kilima na Njaro(kyaaro) kwahiyo kusema Kilimanjaro/Kilimakyaaro ni sawa maana inaleta maana sahihi, tofauti na kama ingetafsiriwa na kuwa Kilima-kilima.
Unaitwa mlima Kilimanjaro, so mlima /kilima linajirudia
 

Mchizi

JF-Expert Member
Apr 23, 2009
1,990
2,000
Badilisheni na bahari ya hindi (Indian Ocean) , eneo lenu la bahari mlipe jina mnalodhani litaonesha Uzalendo wenu, maana Indian sio jina la asili yenu.
 

Hoshea

JF-Expert Member
Jan 24, 2012
5,203
2,000
Maana ya hilo neno ni nini na ni la lugha gani?

Uchawi wajua ni nini?
Unajua unafanyaje kazi?
Tabia za kichawi wazijua?

Mtu mwenye ndoto ya kuona muungano wa Tanganyika na Zanzibar siku moja ukivunjika nikimwambia hata kizazi chake cha billion 7 hakitashuhudia hilo ni kumkatisha tamaa au ndio ukweli?
Kukatishana tamaa ni ujinga, sema tu duniani, mtu kama nyinyi hamkosekanagi.
 

bumilo

JF-Expert Member
Mar 1, 2014
322
250
Ninapetition kunadilishwa kwa jina la Ziwa Victoria. Jina la Victoria halijabeba maana wala asili ya Ziwa linalopakana na nchi kuu tatu za Afrika Mashariki.

Kuendelea kukubali Ziwa letu liitwe Victoria ni kukumbatia ukoloni. Mimi napendekeza liitwe Ziwa Mashariki , mwenye pendekezo zuri zaidi anaweza kulijumuisha kwenye petition hii.
Linaitwa ziwa Nyanza
 

TsafuRD

JF-Expert Member
Sep 29, 2013
1,959
2,000
Ninapetition kunadilishwa kwa jina la Ziwa Victoria. Jina la Victoria halijabeba maana wala asili ya Ziwa linalopakana na nchi kuu tatu za Afrika Mashariki.

Kuendelea kukubali Ziwa letu liitwe Victoria ni kukumbatia ukoloni. Mimi napendekeza liitwe Ziwa Mashariki , mwenye pendekezo zuri zaidi anaweza kulijumuisha kwenye petition hii.

Ziwe Mashariki maana yake nini? Mashariki ya mwa nini?

Nadhani iitwe kwa jina lake la asili. Lile ni Ziwa NYANZA.
 

Changalucha

JF-Expert Member
Oct 19, 2011
285
250
Ninapetition kunadilishwa kwa jina la Ziwa Victoria. Jina la Victoria halijabeba maana wala asili ya Ziwa linalopakana na nchi kuu tatu za Afrika Mashariki.

Kuendelea kukubali Ziwa letu liitwe Victoria ni kukumbatia ukoloni. Mimi napendekeza liitwe Ziwa Mashariki , mwenye pendekezo zuri zaidi anaweza kulijumuisha kwenye petition hii.

Liitwe NYANZA.
 

Donasian kabengo

JF-Expert Member
Jul 29, 2016
755
500
Ninapetition kunadilishwa kwa jina la Ziwa Victoria. Jina la Victoria halijabeba maana wala asili ya Ziwa linalopakana na nchi kuu tatu za Afrika Mashariki.

Kuendelea kukubali Ziwa letu liitwe Victoria ni kukumbatia ukoloni. Mimi napendekeza liitwe Ziwa Mashariki , mwenye pendekezo zuri zaidi anaweza kulijumuisha kwenye petition hii.
Ziwa sijaribiwi
 

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Jan 18, 2013
1,502
2,000
Ninapetition kunadilishwa kwa jina la Ziwa Victoria. Jina la Victoria halijabeba maana wala asili ya Ziwa linalopakana na nchi kuu tatu za Afrika Mashariki.

Kuendelea kukubali Ziwa letu liitwe Victoria ni kukumbatia ukoloni. Mimi napendekeza liitwe Ziwa Mashariki , mwenye pendekezo zuri zaidi anaweza kulijumuisha kwenye petition hii.
Lile ni ziwa nyanza tangu enzi za mababu za wasukuma
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom