Pato la mtanzania mmoja mmoja la ongezeka baada ya miaka 50 ya uhuru


M

Mgongo wa paka

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
485
Likes
4
Points
0
Age
34
M

Mgongo wa paka

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
485 4 0
Kwa mujibu wa waziri lukuvi alipoongea ktk moja ya sherehe zina zokaribisha sherehe kuu ya kutimiza miaka 50 ya uhuru. Anasema wakati tukipata uhuru mtanzania alipata shilingi 770 kwa mwaka huyo mtanzania wa chini. Leo mtanzania anapata anapata shilingi laki saba na sabini elfu. Kwa kujiamini na akionekana akifurahia kuwa pato la mtanzania limeongezeka. Sasa shilingi 770 wakati huo ilikuwa sawa na dola 770. Kwa mahesabu ya haraka mtanzania alipata shilingi milioni moja na lakimbili na hamsini elfu. Kabla ya uhuru na wakati wa uhuru. Lakini leo mtanzania anapata shilingi laki saba na sabini elfu halafu lukuvi anafurahi patao la mtanzania kushuka jamani nivema tuwe wakweli ili tutatue hili tatizo la kushuka kipato cha mtanzania tujiulize wapi tumejikwaa ili tuongeze hilo pato la mtanzani tuwe wazalendo.
 
M

Mgongo wa paka

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
485
Likes
4
Points
0
Age
34
M

Mgongo wa paka

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
485 4 0
mshanagao mkubwa
 
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined
Sep 5, 2011
Messages
156
Likes
0
Points
0
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined Sep 5, 2011
156 0 0
Mbona wanaposema pato limeongezeka hawatafsiri pato katika maisha halisi ya Mtanzania? Wala hawafanyi ulinganifu wa thamani ya fedha ya wakati huo na wakati huu.

Miaka 80 Marehemu Sokoine akiwa Waziri Mkuu aliruhusu magari binafsi yasaidie UDA huduma ya usafiri, nauli ilikuwa Shilingi 5/= sawa na 1 USD na ndiyo asili ya neno daladala mpaka leo.

Kwa kuwa hawasomi alama za nyakati ndiyo maana wanachukua siasa za wakati wa ujima wanazileta wakati wa sayansi na teknolojia.
 
M

Mgongo wa paka

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
485
Likes
4
Points
0
Age
34
M

Mgongo wa paka

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
485 4 0
safi sana
 
M

Mrdash1

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
1,379
Likes
6
Points
0
M

Mrdash1

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
1,379 6 0
Miaka 50 wameweza kuongeza pato la mtanzania mmoja mmoja, tupo watanzania millioni 40, kwa hesabu hizo itawachukua ccm miaka 80,000 (elfu 80) kuleta maendeleo ya watanzania wote kama idadi ya watu itabakia millioni 50 kwa miaka yote hiyo. ccm oyeee!!
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,025
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,025 280
Haaahaaa!what a good joke on a special saturday evening! Ngoja nikatafute bia baridi
 
majata

majata

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2010
Messages
390
Likes
56
Points
45
majata

majata

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2010
390 56 45
mnamsikiliza huyo kilaza anayetegemea ujinga wa wahehe(watanzania) kuwadanganya kwamba eti pato la mtanzania limekuwa, haelewi kuwa sh5 ya wakati huo wa wazalendo wa kweli ilinunua kilo ya nyama leo hii kilo elfu6? Huu uongozi wa kupeana kutokana na uhandsome au utaalamu wa kucheza ngoma kama lukuvi unatabu sana.
 
Mtoto Wa Mbale

Mtoto Wa Mbale

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2011
Messages
458
Likes
2
Points
35
Mtoto Wa Mbale

Mtoto Wa Mbale

JF-Expert Member
Joined May 15, 2011
458 2 35
Wakati wa uhuru wa Tanganyika 1Tsh ilikuwa sawa USD ($) ngapi? Sote tunajua leo 1$ = 1805Tsh. Tutafsiri hali hiyo na kuwaeleza watanzania.
 
M

mharakati

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
1,275
Likes
55
Points
145
M

mharakati

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
1,275 55 145
Kwa mujibu wa waziri lukuvi alipoongea ktk moja ya sherehe zina zokaribisha sherehe kuu ya kutimiza miaka 50 ya uhuru. Anasema wakati tukipata uhuru mtanzania alipata shilingi 770 kwa mwaka huyo mtanzania wa chini. Leo mtanzania anapata anapata shilingi laki saba na sabini elfu. Kwa kujiamini na akionekana akifurahia kuwa pato la mtanzania limeongezeka. Sasa shilingi 770 wakati huo ilikuwa sawa na dola 770. Kwa mahesabu ya haraka mtanzania alipata shilingi milioni moja na lakimbili na hamsini elfu. Kabla ya uhuru na wakati wa uhuru. Lakini leo mtanzania anapata shilingi laki saba na sabini elfu halafu lukuvi anafurahi patao la mtanzania kushuka jamani nivema tuwe wakweli ili tutatue hili tatizo la kushuka kipato cha mtanzania tujiulize wapi tumejikwaa ili tuongeze hilo pato la mtanzani tuwe wazalendo.

Lukuvi shule hakuna, tumuonee huruma amalizie kipindi chake kwani harudi tena kwenye serikali ya CCM ijayo
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
what a joke

vipi amecheki bei ya vitu na kufunga hesabu za buk-kiping tulizofundishwa??

ingawa tunajua hajasoma?
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,153
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,153 280
Haaahaaa!what a good joke on a special saturday evening! Ngoja nikatafute bia baridi
umesahau wakati wa kampeni.Makamba alisema Kikwete 'emetimiza ahadi zote'????

kwangu ile ilikuwa the joke of the millenium.....lol
 

Forum statistics

Threads 1,238,395
Members 475,954
Posts 29,319,093