Pata ushauri, michango, mawazo juu ya Ufugaji wa Samaki | Page 30 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Pata ushauri, michango, mawazo juu ya Ufugaji wa Samaki

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Malila, Feb 26, 2010.

  1. M

    Malila JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2010
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,483
    Likes Received: 893
    Trophy Points: 280
    Wana JF

    Tanzania imebarikiwa kuwa na vyanzo vya maji ya asili ikiwemo mito, mabwawa, maziwa, bahari, chemchem nk. Kutokana na vyanzo hivi tunapata samaki wa aina mbalimbali wakiwemo perege/sato, kambale, kambamiti (prawns), vibua, changu, kaa n.k.

    Samaki ni chanzo cha lishe, kipato na ajira, tunaweza tukatengeneza vito kutokana na lulu wa chaza. Nimejaribu kuzungukia katika soko letu la fery pale nikagundua akina mama na wadau wengi wanafaidika sana na biashara ya samaki nadhani tunawaona mitaani kwetu lakini wanalalamika bei imekuwa juu na upatikanaji wake ni wa shida sana kulingana na msimu.

    Nilijaribu kufuatilia kwa undani suala hili kwa wizara husika nikaelezwa ni kweli bei ya samaki iko juu na upatikanaji wake ni mgumu kutokana na samaki wamepungua kwa kiasi kikubwa na wanapungua kwa kasi ya ajabu...Hali hii inatokana na mabadiliko ya hali ya hewa, uharibifu wa mazingira, nguvu kubwa ya uvuvi iliyopo kwa mfano samaki sangara kutoka ziwa victoria wamepungua sana na wanaopatikana kwa sasa ni wadogo. Pia wizara ililazimika kufunga uvuvi wa prawns kwa meli kubwa kubwa kutokana na hali kuwa mbaya. Hata perege wanaopatikana ni wadogo na kwa uchache.

    Ili kuokoa suala hili, njia pekee ni kuhamasisha UFUGAJI WA SAMAKI kwa ajili ya kipato, ajira na chakula. Nimevutiwa na suala hili nikaona niwashirikishe wana JF. Nchi za asia china, ufilipino, japan, indonesia fani hii imekuwa sana na wananchi wanajikwamua kiuchumi kutokana na ufugaji wa samaki.

    Bado ninafanya ufuatiliaji wa karibu kuhusu suala hili la ufugaji samaki na jinsi tunavyoweza kufaidika nalo. Ninaamini tunaweza kufuga na kupata faida kubwa pia tukatunza mazingira yetu ya asili.

    Wakati naendelea kufuatilia suala hili naomba mwenye taarifa basi tushirikiane hapa JF. Nitarudi tena kwa maada hii mara nitakapokusanya taarifa ndani ya siku chache.

    Nawasilisha kwa michango yenu.

    Nteko Vano Maputo

    Penye nia pana njia

    --------------------------

    [​IMG]


    -----------------------------



    *Nakala na vitabu juu ya Ufugaji wa Samaki DOWNLOAD Attachments
     
  2. Mushi92

    Mushi92 JF-Expert Member

    #581
    Nov 27, 2017
    Joined: Oct 5, 2013
    Messages: 3,435
    Likes Received: 1,958
    Trophy Points: 280
    Mh sisi wenye mitaji ya laki 2 tutulie
     
  3. tindo

    tindo JF-Expert Member

    #582
    Dec 9, 2017
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 11,970
    Likes Received: 13,450
    Trophy Points: 280
    mkuu hebu niambie nataka kufuga samaki, niambie ni chakula gani napaswa kuwapa, kujua magonjwa nk?
     
  4. theriogenology

    theriogenology JF-Expert Member

    #583
    Dec 12, 2017
    Joined: Oct 7, 2016
    Messages: 5,344
    Likes Received: 8,178
    Trophy Points: 280
  5. Nyamtukila

    Nyamtukila Member

    #584
    Dec 13, 2017
    Joined: Dec 9, 2017
    Messages: 26
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Wadau naomben mnijulishe bei ya chakula cha samaki kwa kilo, aina za chakula na vinapatikana wapi panapoaminika kwa Dar es salaam
     
  6. heradius12

    heradius12 JF-Expert Member

    #585
    Dec 13, 2017
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 7,793
    Likes Received: 10,050
    Trophy Points: 280
    wewe umeshajipatia uo mkopo na unafuga sasa hivi?
     
  7. Hornet

    Hornet JF-Expert Member

    #586
    Dec 13, 2017
    Joined: Apr 29, 2013
    Messages: 12,705
    Likes Received: 8,187
    Trophy Points: 280
    Unatoa mkopo au unauza mashamba ?
     
  8. magige Dm

    magige Dm JF-Expert Member

    #587
    Dec 13, 2017
    Joined: Jul 17, 2017
    Messages: 528
    Likes Received: 1,063
    Trophy Points: 180
    Nenda eden fish farm 3000 kilo
     
  9. magige Dm

    magige Dm JF-Expert Member

    #588
    Dec 13, 2017
    Joined: Jul 17, 2017
    Messages: 528
    Likes Received: 1,063
    Trophy Points: 180
    Na changamoto ya kulea vifaranga wa kambale linatatuliwa vipi?? Kwa sababu vifaranga wangu wanakufa sana.
     
  10. kasulamkombe

    kasulamkombe JF-Expert Member

    #589
    Dec 13, 2017
    Joined: Oct 3, 2017
    Messages: 2,268
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    Hawa walipie tanagazo la biashara!
     
  11. Nyamtukila

    Nyamtukila Member

    #590
    Dec 14, 2017
    Joined: Dec 9, 2017
    Messages: 26
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Na kiukwel biashar ya samaki imekuwa ngumu sana, ni ipi bei ya Jumla ya samaki aina ya sato kwa kilo hapa Dar
     
  12. Nyamtukila

    Nyamtukila Member

    #591
    Dec 20, 2017
    Joined: Dec 9, 2017
    Messages: 26
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    heb nisaidie, cjaanza kufuga samaki lakin natak kufaham kitaalam samaki hula kias gani cha chakula kwa siku nzima?
     
  13. theriogenology

    theriogenology JF-Expert Member

    #592
    Dec 20, 2017
    Joined: Oct 7, 2016
    Messages: 5,344
    Likes Received: 8,178
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Ukiangalia jedwali hapo juu inategemea na ukubwa wa samaki mkuu.....

    Na mara nyingi unapowapa chakula samaki mara nyingi huwa wanakuja usawa ma maji kula chakula na ukitaka kujua kuwa wameridhika na chakula unapokuwa unarusha tena chakula kwenye maji hutowaona wakija juu kula chakula hapo ndipo utajua ya kuwa wametosheka na chakula mkuu....

    Na ukiona kwenye jedwali hapo juu kwenye picha utaona kabisa samaki wa mwezi mmoja anakula kiasi cha gram 1 mpaka 2 na yule wa kuanzia miezi mitano anakula gram 4 za chakula...

    Nadhani nitakuwa nimejaribu kukuelewesha mkuu....
     
  14. Nyamtukila

    Nyamtukila Member

    #593
    Dec 21, 2017
    Joined: Dec 9, 2017
    Messages: 26
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Ahsant san mkuu, nafikir sikuweka sawa swali, nilikuwa nalenga zaid ufugaji wa samaki katika matenki, maana katika mabwawa samaki hupata pia chakula cha asili, sasa je kwa hawa wa kwenye matenki (intensive aquaculture) wanalishwa kias gani?
     
  15. g

    gasgas JF-Expert Member

    #594
    Jan 28, 2018
    Joined: Jan 25, 2015
    Messages: 639
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    Nani wanauza portable fish tanks?

    Nahitaji lenye eneo 50 m2 na kuendelea. Naomba unitumie bei yake hapa
     
  16. g

    gasgas JF-Expert Member

    #595
    Jan 28, 2018
    Joined: Jan 25, 2015
    Messages: 639
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 60
    Matank portable bei gani kwa ukubwa gani?
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...