Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Parking Dar: Kingunge na familia yake ni wasanii?

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by mwanatanu, Jan 23, 2008.

  1. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2008
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 832
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Nimeona kwamba sasa hivi Dar popote unapo park gari unabidi ulipe.Sasa swali langu ni je fedha hizo zinaenda wapi?Maana sijaona sehemu zenye alama zozote za parking.Je ni kweli kuwa parking collection zote za Dar ni kampuni ya mzee Kigunge?
     
  2. K

    Koba JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,097
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    swali zuri hilo? maana ndio ufisadi tunaopigia kelele angle zote...najua utapata jibu zuri sana humu maaana kuna member wanafanya kazi city kwenye kitengo cha kutoa tenda kama hizo,omba mungu awe amenyimwa mgawo utajua siri zote,pesa nyingi sana hizo zingeweza kusafisha jiji vizuri na huduma ndogo ndogo kama park & library..lakini mafisadi hawaambiwi chochote na zikipatikana wanaongeza VX ya mkurugenzi wa kupuliza vumbi
     
  3. Bowbow

    Bowbow JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2008
    Joined: Oct 20, 2007
    Messages: 545
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Lengo la Parking Fee ilipokuwa introduced late 1990s ilikua ni kupunguza msongamano wa magari katikati ya jiji na kufanya watu watumie public tranpsort lakini pia kama utapark basi within a short time utaondoka uwape parking na wengine

    Walianzia City center sasa nasikia wako kila mahali isipokuwa kwenye private parkings tu.

    Kuhusu mapato nadhani mfumo unaotumika mtanisahihisha. Tender inatangazwa bidders wanaonyesha watawacharge watu kiasi gani, watakusanya kiasi gani kwa mwezi watalipa kodi kiasi gani na wataigawia City kiasi cha faida watakayopata so mwenye kulipa kodi kubwa na kutoa sehemu kubwa ya gawio la faida ndio anapewa.

    The same approach imetumika kwa soko la kariakoo, kituo cha mabasi ubungo, n.k

    Swali ni wapi zinaenda hizo fedhaaaaaaaaaaaaaaaaaa?????

    Mbona Jiji huwa halitoa mapato na matumizi yake kwa wanachi wakeeeeee?

    Je nani anafanyia auditing hizi company kuona wanakusanya kiasi gani na kama ndicho kinalipiwa kodi na kugawa faida kwa City
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 51,776
    Likes Received: 12,193
    Trophy Points: 280
    Katika nchi nyingi mapato kama haya yanaingia katika mfuko wa city na pia parking zote zinakuwa chini ya city council na siyo mtu binafsi. Hebu tulivalie njuga hili na kujua mapato haya yanakwenda wapi na pia kama yanasaidia katika kuboresha huduma mbali mbali za jiji na kwanini hayakusimamiwa na jiji.
     
  5. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2008
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 7,177
    Likes Received: 2,692
    Trophy Points: 280
    Nafikiri mambo ni yaleyale ya wizi wa mchana kweupee pee!
     
  6. Zalendohalisi

    Zalendohalisi Senior Member

    #6
    Jan 23, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naam! Huo mradi ni wa Mheshimiwa KNM na familia yake Kinje na mama yake wakiwa ndo wakurugenzi, pamoja na ule Ubungu Bus Terminal hususana mabango yote ya matangazo pale terminal. Alipewa tender hiyo on a plater na kijana wake Ndugu Mukama kwa baraka za Ngwilizi (enzi hizo).

    Hii ni baada ya Chacha Kiguha kuzikusanya tani yake na kutowalipa City sehemu yao ya mgao na akaingia mitini. Mzee Chacha tunaye huku US anatanua tu.
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hela za parking Dar., zinaliwa na Kingunge na mwanawe kinje.

    Kingunge, ni mjamaa kuliko nyerere, lakini mungu hajamjaaliya mtoto au amemjaaaliya mtoto ambaye mamake ni muhindi (au kwa lugha ya dar) mdosi. Anaitwa, Kinje1
    Kinje au Kinjikitikile, ambaye hafanani na kingunge hata kidogo, (naomba wakapime DnA), ndiye anaekula mipesa yote ya parking, of-course kwa mpangilio maalum.

    Kingunge ni rafiki mpenzi wa nyerere. na asingeweza kupewa ma-parking system ya mmjini na ubungo kama hana uhusiyano na system. Sasa kingunge, mjamaa, na hana dini, na leo kawa bepari, na ni rafiki mkubwa wa nyerere, kama si fisadi ni nani? jee, hamuijuwi system ni nini?
     
  8. Zalendohalisi

    Zalendohalisi Senior Member

    #8
    Jan 23, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zomba yako hii kali mshikaji .. Napiga picha mawazaoni namwona pale KNM na Mrs. KNM na Kinje1 wanaelekea Ocean Road kupima hiyo DNA! Hehe hehehe heheheheh.. mbavu sina.

    Huyo atakaye toa hiyo amri NANI, na bastola ya "Chori Kinje" itakuwa haina risasi, maanake yeye na Dito zao ziko nje nje mshikaji.
     
  9. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2008
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Zomba,

    mama yake Kinje sio Muhindi au mdosi. Isipokuwa ukweli ni kuwa Bibi yake Kinje ndio alikuwa na damu ya kidosi.........
     
  10. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2008
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Huo mradi ni wa CCM. Chacha alishindwa kutoa fungu alilotakiwa hivyo wakamnyang'aya hiyo kazi na kumkabidhi Mzee Kingunge ambaye ni muumini mzuri wa chama. Mradi huu ulibuniwa na akina Sumaye.
     
  11. RR

    RR JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2008
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,655
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mwisho wa siku mtaambiwa kwamba alipewa zabuni kwa kufuata sheria na taratibu zote za manunuzi... teh... teh.... DNA.
     
  12. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2008
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,017
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Hata Arusha mambo ni hayo hayo, unashangaa unadaiwa parking huku umepark gari lako phillips au mbauda. unabaki unajiuliza huku ni city centre?????
     
  13. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unajua siku zote, watanzania tuna mambo mengi sana ambayo tunapaswa kupewa majibu kamili. Ufisadi umekithiri sana nchi hii. Miongoni mwa vitu vinavyonikera ni hili suala la kulipia parking. Tazama,mtanzania unalipia income tax,vat kwa kitu kila unachonunua,kodi ya nyumba, matibabu. Yaani every where mtanzania analipa kodi. ni kunyonywa tu every where. tutafika kweli? najua huu mradi ni wa Kinje na Kingunge,sasa inakuwaje kiongozi anapewa tender ya kuendesha mradi wakati diwani tu aruhusiwi kuchukua tender yeyote kwenye almashauri za wilaya? si ndiyo ufisadi huu
     
  14. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 952
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0

    Mkuu,
    Naomab nakubariana na wewe kwenye yote hayo ya KINGUNGE na KINGUNGE SON lakini kuna mmoja nanomba kurekebisha ama kuongeza,.
    Yule Bwana Kimgunge dini anayo ila ukiwa FISADI lazima utafute techniques za kula bila ya kushtukiwa,maana ni hii;jamaa hua akiwa anakula Oath anajifanya kushika mti kwamba niwadini zile za asili lakini wapi ni A DIVOTED CHRISTIAN hiyo nakumeagea na ngoja siku atakapo kufa atathibitisha maneno yangu
     
  15. N

    Nakandamiza Kibara Senior Member

    #15
    Jan 23, 2008
    Joined: Jul 17, 2007
    Messages: 143
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    A devoted Christian ? Catholic ? Lutheran ? CDA or wha denomonation?
    Hebu tufungue macho na naomba afe haraka kabla mjadala huu haujapoa kwanza ni Fisadi tu .
     
  16. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #16
    Jan 23, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,561
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Iwapo kweli unataka kujua ni wapi fedha za parking zinakwenda au zinatumika vipi ni kazi rahisi kabisa. Na iwapo tu unataka kufurahisha baraza ni kazi rahisi vilevile.

    Halmashauri zote za Jiji, Manispaa na Wilaya huwa na vikao vya bajeti. Hapo mapato na matumizi ujadiliwa kwa kina na Madiwani.

    Aidha vikao hivi ni vya wazi kama vile vya bunge. Hivyo wananchi wanapaswa kwenda kusikiliza na kujua nini kinaendelea katika wadi zao na halmashauri kwa ujumla.

    Hivyo basi kama unataka hasa kujua ni wapi hela?(mapato) inakwenda wasiliana na Jiji, na sio kupika majungu hapa.
     
  17. M

    Mama Lao JF-Expert Member

    #17
    Jan 23, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 239
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Big up kwa hii thread!
    Hata mimi huwa nashangaa...si wangeotesha hata miti basi. Isitoshe hao wakusanyaji ni corrupt...vicious cycle!
     
  18. M

    Mtu JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2008
    Joined: Feb 10, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sounds like Kinje's Son
     
  19. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #19
    Jan 23, 2008
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 832
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Mheshimiwa Kibaunango unasikika ni mtu anayekana reality...huoni kuwa zile fedha hazisaidii chochote jiji..hebu angalia mfano Kariakoo kulivyo na traffic jam god forbid kukitokea fire hakuna hata njia ya firebrigade kupita...i believe kama zile pesa zingetumika vyema kungekuwepo mabadiliko.
     
  20. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 135
    yaani mapato na Kingunge na mkewe na watoto wake unasema iende kujenga Kariakoo ama mimi sijakuelewa ?
     
Loading...