Pamoja na mapungufu yake kwa ujumla, Mzee Kikwete alikuwa bora kuliko Rais Magufuli

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Messages
11,810
Points
2,000

eddy

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2007
11,810 2,000
A
Sasa ikawaje tena mkaenda kumshtaki ICC.??
Akili zimewakaa sawa, chezea mwamba wewe🤣
 

kantalambaz

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2017
Messages
1,390
Points
2,000

kantalambaz

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2017
1,390 2,000
Hilo halina ubishi, kuwa Kikwete alikuwa bora zaidi kuliko huyu Magufuli

Kigezo pekee cha kumfanya kiongozi kuwa bora ni namna anavyoruhusu Uhuru wa kutoa maoni na kuruhusu vyama vya kisiasa kutekeleza wajibu wake kwa mujibu wa Katiba

Huyu tuliye naye hivi sasa haruhusu Uhuru wa mawazo na vyama vya kisiasa vya upinzani kufanya shughuli zao za kisiasa kwa mujibu wa Katiba ya nchi

Kwa maana hiyo ni lazima yeye aonekane mbovu, kwa kuwa anaisigina Katiba na kuruhusu wateule wake wajimwambafai kwa hiyo waishi wakiwa na "impunity"

Refer kesi za akina Paul Makonda, Albert Chalamila, Ole Sabaya, Mrisho Gambo na Alli Hapi
Wewe utakua walewale waliokua wanufaika kipindi hicho na sasa mfereji umekatwa na utawala imara wa sasa hivi
 

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
6,434
Points
2,000

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
6,434 2,000
Nchi hii imebahatika kuwa na Marais wawili tu
Mwalimu Nyerere na Benjamin Mkapa
Hizi takataka zingine hovyo kabisa.
Enzi za JK
-Hakuwahi kupiga ufisadi wa trilioni 2.4 hata kama ungeunganisha EPA, ESCROW na RICHMOND

-Hakuna mfanyabiashara aliyehamisha biashara kama hivi sasa.

-Watumishi wa umma waliongezewa mishahara na kupandishwa vyeo kila mwaka tofauti na ilivyo leo. Wakat anawaaga Mei Mosi 2015, aliwaambia atawaacha vizuri. Na kweli July aliwaongezea mshahara ambao ndo wanatembela hadi leo.

-Wakulima wa korosho hawakuwahi kudhulumiwa na serikali.

-Ajira za moja kwa moja kila mwaka wala si za kuomba kama leo.

-Deni la taifa halikupaa kwa spid ya bombadia.

-Bei za bidhaa mtaani zilikuwa chini tofauti na hii leo.

-Hotuba za kila mwisho wa mwezi zilileta matumaini.

-Wapinzani walifanya mikutano na maandamano bila kizuizi.

Yapo mengi, ni bora angerudi awamu hii hata kwa miaka miwili tu!
View attachment 1228232
Hadi watoto walimpenda
 

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
6,557
Points
2,000

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
6,557 2,000
Hivi JK angekuwa Mkatoliki watu wangekuwa wanaandika haya leo hii? Samahani kwa wale watakaoona najaribu kuleta udini, hapana lengo langu sio udini bali kuna vitu naviona Tanzania hapa vina uelekeo wa udini na hii upelekea watu kuukwepa ukweli na kuandika au kushutumu watu kwa makosa ambayo hata wengine wanafanya au wamefanya. Udini wa Tanzania uko nafsini mwa watu na sio wa kusema au kuonekana bali matendo ya watu juu ya mambo mbalimbali huashiria hilo, Hii ni hatari sana na mbegu hii inaweza kuleta shida sana baadaye isipofanyiwa kazi na secret services.

Leo hii JK anaonekana takataka kwenye nchi hii, eti MKAPA anaonekana kafanya wonders kuliko JK ni kweli hapa tunasukumwa kuongea haya kwa fact au hisia binafsi?, Leo hii MWINYI anaonekana takataka kabisa kana kwamba umasikini na ujinga wa Tanzania umesababishwa na yeye bila kuangalia fact kwa kipindi alichoongoza na namna alivoachiwa hii nchi. Jamii amesahau kabisa kwamba JK NYERERE ameiongoza Tanzania zaidi ya miaka 20 huku wenzie wote mpaka sasa wameongoza miaka 10.

Binafsi kwa mtizamo wangu pasipo kuongozwa na fikra binafsi, aliyeongoza 20yrs alikuwa kwenye kipindi kizuri cha kuweka msingi ambao ndio ungekuwa muongozo karne na karne. Muongozo huo ungetumika na watanzania kizazi na kizazi bila kuteteleka, JE HUO MSINGI ULIACHWA.

Ili Tanzania ije kuendelea kuna vitu kadhaa watanzania tubadirike, TUACHE UNAFIKI (hili liko wazi kabisa),
TUWE WATANZANIA - UTANZANIA ndio agenda namba moja, misukumo ya kidini isiwe sehemu ya maisha, mpenda mtanzania mwenzio pasipo kuangalia kabila au dini yake, akishakuwa mtanzania awe nduguyo kwa hali na mali ISRAELI au SAUDIA au VATICANI au OMAN hao sio watanzania weusi bali niweupe na hawako kwa maslahi yako mweusi wa Tanzania. Kuipenda kwako ISRAELI au SAUDIA na kuchukia watanzania wenzio eti kwa sababu wao sio wa Isaeli au Saudia tambua huo ni ujinga maana hao ISRAELI au SAUDIA hawana urafiki na wewe na hawana shida na mtu mweusi bali wako kama wao kwa masahi yao hapa duniani.
 

innocent dependent

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2019
Messages
827
Points
1,000

innocent dependent

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2019
827 1,000
Sisi watanzania tumebarikiwa unafiki yaani kikwete awe Bora Zaid ya jpm? Huyu huyu kikwete chini ya utawala wake tumeshuudia twiga anapanda ndege,safari za nje Sana,vyeti feki makazini wengi,hajawahi hata kukemea ufisadi,usimamiz mbovu,anasign mkataba wa madini tz inapata 3% the rest anapata company ya nje,mradi wa gesi unauzwa,mgawo wa umeme mkubwa n.k
 

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
6,557
Points
2,000

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
6,557 2,000
Nchi hii imebahatika kuwa na Marais wawili tu
Mwalimu Nyerere na Benjamin Mkapa
Hizi takataka zingine hovyo kabisa.
Mkuu huo ni mtazamo wako.

Wako wanayemuona JPM is the best.
Wapo wanayemuona JK was the best.
Wapo wanayemuona Nyerere ndio bora na hajawahi kutokea.
Wapo wanayemuona Mwinyi alikuwa ni bora pia.

Hii nchi imepitia vipindi vingi tofauti tofauti toka uhuru, na Marais wote watano kila mmoja amekutana na kipindi chake ambacho kitamlazimisha kutenda kulingana na wakati aliopo..

JK NYERERE, alitawala nchi ikiwa imetoka kwa mkoloni na haikuwa na chochote kama msingi wa maisha wa Watanzania kifupi ilikuwa kipindi cha kuanzisha Taifa. Kwa wakati huo ilimpasa Nyerere atenda ambavyo azingeweza kutenda wakati huu, Unafikiri JPM angetawala wakati ule angaejenga SGR na flyover? kila kitu huenda kulingana na mahitaji. KAZI KUBWA YA NYERERE ILIKUWA KUJENGA MISINGI NA KUWEKA NJIA ITAKAYOTUMIKA KAMA PILOT..
 

Sibonike

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2010
Messages
14,561
Points
2,000

Sibonike

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2010
14,561 2,000
Kikwete alikuwa bora zaidi kwenye social issues, sherehe, Musiba, burudani na safari za nje.
Kulikuwa na ubadhirifu makubwa sana kipindi cha mtawala wake, alihalalisha matumizi mabaya ya fedha za umma
Wizi au matumizi mabaya ya fedha za umma ni zaidi awamu hii. Tofauti na awamu ya Kikwete, wanufaika sasa ni wachache sana kuna ka inner circle fulani. Wakati wa Jakaya walikuwa wengi sana toka messanger hadi top most.
Kwenye nganda ni hivyo hivyo. Wengi wameondolewa Kwenye biashara. Wamebaki wachache wenye connection na Bashite. Lakini biashara iko pale pale.
 

Mnasihi

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2013
Messages
5,543
Points
2,000

Mnasihi

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2013
5,543 2,000
Nyie ndio mliyekua mkisema Kikwete ni Rais dhaifu haijawai tokea. Ata mlisahau uo uhuru wakuongea mliokuanao, mlivuka mipaka ya Matusi na dharau. Nchi ilifunga na kuomba kumpata JPM.ila kwasasa mmekuja na swaga zingine.
Dhambi iliyoje kumwabudu na kumsujudia mwanadamu mwenzako huku ukimuacha Mungu peke yake! Hakuna dhambi iizidiyo unafiki kwa Mola. Na itakutafuneni kabla ya umauti wenu ili mmrejee Munga wa kweli!
 

Katashekadm

Senior Member
Joined
Feb 14, 2018
Messages
175
Points
250

Katashekadm

Senior Member
Joined Feb 14, 2018
175 250
Wewe ni boya mmoja tu, eti nchi ilifunga ili kumpata JPM baada ya kumpata kafanyaje?
Unadhani Mungu anasikia maombi ya watu wapumbavu?
Ukivuta taswira ya Mungu alivyo, Unadhani Mungu anavaa suti?
Mungu hawezi kuweka kiongozi Dikteta, muuaji, katili Kama JPM wako, viongozi wanaowekwa na Mungu ni viongozi wenye hekima, Hitler, Saddam, Mobutu ,Idd Amin na JPM wako ni zao la Ibilisi
Alimuua nani?
Au ndoto za mchana!
 

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
6,434
Points
2,000

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
6,434 2,000
Kwanini nasema hivyo.

Nyerere kwangu anabebwa suala moja tu la kujenga taifa na kuimarisha utaifa ambalo wafuasi wake walikuta taifa tulivu hivyo jukumu la kuleta maendeleo ilikuwa rahisi zaidi kwao kutokana na misingi ya maendeleo kuwepo.

Mkapa kwangu pia anabebwa na hoja ya kujitahidi sana kuimarisha misingi ya ukuaji wa uchumi ambao rais Kikwete alinufaika nao sana.kama rais Kikwete angedhibiti ufisadi kwangu mimi angekuwa bora baada ya Nyerere.

Kwanini Nimewatoa Kikwete Mwinyi na Magufuli ?

Mzee Mwinyi kuna sehemu alijitahidi hasa kutokana na hali alivyoikuta nchi kosa kubwa la utawala wa mzee Mwinyi ni kushindwa kujenga misingi ya utawala bora katika ideolojia mpya ya uchumi yaani ubepari, lakini utawala wa.mzee mwinyi ulisimika rasmi misingi ya rushwa na ufisadi.

Mzee kikwete mapungufu yake makubwa ni kushindwa kudhibiti rushwa na ufisadi lakini utawala wake ulishiriki kuulinda na kuupalilia ufisadi, wakati wake ufisadi uligeuka kuwa mfumo rasmi wa maisha ya wanasiasa na kila mwanasiasa aligeuza siasa kama chanzo cha utajiri.

Mzee Magufuli yawezekana kuna sehemu he is doing good lakini mapungufu yake kiuongozi ni mengi kuliko mazuri, nachokiona Magufuli anacho ni uthubutu na utashi lakini hana weledi.

Magufuli hajui nini maana ya maendeleo ndiyo maana toka ameingia madarakani nchi imeparaganyika kiuchumi na hakuonekani dalili zozote za kusonga mbele.

Magufuli anachembechembe za udikteta na ubaguzi, roho ya visasi na ukosefu wa busara, kwangu mimi kiuongozi nampa Mark's 1/5
Mkuu huo ni mtazamo wako.

Wako wanayemuona JPM is the best.
Wapo wanayemuona JK was the best.
Wapo wanayemuona Nyerere ndio bora na hajawahi kutokea.
Wapo wanayemuona Mwinyi alikuwa ni bora pia.

Hii nchi imepitia vipindi vingi tofauti tofauti toka uhuru, na Marais wote watano kila mmoja amekutana na kipindi chake ambacho kitamlazimisha kutenda kulingana na wakati aliopo..

JK NYERERE, alitawala nchi ikiwa imetoka kwa mkoloni na haikuwa na chochote kama msingi wa maisha wa Watanzania kifupi ilikuwa kipindi cha kuanzisha Taifa. Kwa wakati huo ilimpasa Nyerere atenda ambavyo azingeweza kutenda wakati huu, Unafikiri JPM angetawala wakati ule angaejenga SGR na flyover? kila kitu huenda kulingana na mahitaji. KAZI KUBWA YA NYERERE ILIKUWA KUJENGA MISINGI NA KUWEKA NJIA ITAKAYOTUMIKA KAMA PILOT..
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
46,739
Points
2,000

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
46,739 2,000
Wewe ni mjinga! Rais anataka badala ya hela nyingi hivyo kwenda kwenye pango badala yake wajenge majengo yao au wapange kwenye majengo ya selikali ili hizo hela ziende zikafanye mambo mengine ya kiselikali.
Hii ndiyo serikali iloyouza nyumba zake bei chee kabisa.

Hawa watu wanajua wanakwenda ama wanarudi?
 

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
11,329
Points
2,000

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
11,329 2,000
Kikwete alikuwa bora zaidi kwenye social issues, sherehe, Musiba, burudani na safari za nje.
Kulikuwa na ubadhirifu makubwa sana kipindi cha mtawala wake, alihalalisha matumizi mabaya ya fedha za umma
Kama walishindwa kutoa maelezo ya kueleweka kweny 1.5 Trillion .......

Kwa jinsi walivyomkomalia CAG na kubana report yake pamoja na kumpunguzia bajeti ........

Hizo pesa akina Bashite wanazogawa mpaka 100 million wanazitoa wapi.............?

Hizo pesa zinazogawiwa kama pipi kwenye ziara zinatoka wapi ...........................?

Hivi kweli bado unauhakika pesa yetu ipo salama ............!!? Kwa sasa ni vigumu kujua kutokana na usiri wa awamu hii. Ila wakiondoka siri zitavuja na kujua ukweli.
 

darcity

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2009
Messages
4,552
Points
2,000

darcity

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2009
4,552 2,000
Mkuu, kumbuka yeye akiwa Waziri wa ujenzi aliuza nyumba za serikali ikalazimisha Serikali ya JK awamu yake ya Kwanza viongozi waandamizi waishi mahotelini
Wewe ni mjinga! Rais anataka badala ya hela nyingi hivyo kwenda kwenye pango badala yake wajenge majengo yao au wapange kwenye majengo ya selikali ili hizo hela ziende zikafanye mambo mengine ya kiselikali.
 

Forum statistics

Threads 1,343,339
Members 515,022
Posts 32,781,310
Top