Ondoa nta wa masikioni(earwax)kwa njia rahisi inayoitwa wax blockage.


Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2012
Messages
3,031
Likes
960
Points
280
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined May 4, 2012
3,031 960 280
Habari wadau wenzangu. Leo nazungumzia kuondoa earwax au nta wa masikioni.
Earwax kitaalam unaitwa CERUMEN. Unapozidi kiwango kinachotakiwa ndani ya mwili wa binadamu husababisha mtu kutosikia vizuri,kuwa kiziwi na pia husababisha kizunguzungu mara kwa mara. Tunauondoaje nta huu?:
Hapa utahitaji ear dropper na moja wapo kati ya hydrogen peroxide,mineral oil au glycerin. Chepesi kupatikana hapa ni glycerin na hiyo dropper. Mathalani chukua matone mawili(ya glycerin,mineral oil au hydrogen peroxide) kwa kutumia dropper uingize sikio la kwanza inama ili iingie halafu kuna nyingine ruhusu itoke. Hii ina maana kwamba ukiona imeingia nyingine inabaki unapoinama,kiwango halisi kimetosha(let the excess glycerine comes out). Ufanye hivyo na sikio lingine kwa siku mbili tatu hivi. Kisha uwe unatembea na pamba za masikioni maana glycerin inakuwa imekusanya nta na unatoka nje ya sikio mwingi sana hivi unautoa kwa urahisi.
Fanya hivi mara kadhaa ili kuondoa uziwi na kutosikia sawasawa na uondokane na kizunguzungu pia.
 
M

Maamuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2008
Messages
856
Likes
26
Points
45
M

Maamuma

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2008
856 26 45
Asante sana Pastor Achachanda. Umesaidia wengi, hususan achachanda.
 
Last edited by a moderator:
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,101
Likes
14,150
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,101 14,150 280
Asante sana kwa somo zuri, Nina tatizo la kumbukumbu je wawezakuwa na ufahamu jinsi ya kuongeza kumbukumbu? Thanks
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,159
Likes
22,594
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,159 22,594 280
Faiza mbona unaharibu thread nzuri hivi? Sio lazima uchangie kila kitu
Nimeharibu nini nami nimesaidia wale wasiosikia wajisaidie au hata na hilo husikii pia?
 
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2012
Messages
3,031
Likes
960
Points
280
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined May 4, 2012
3,031 960 280
Asante sana kwa somo zuri, Nina tatizo la kumbukumbu je wawezakuwa na ufahamu jinsi ya kuongeza kumbukumbu? Thanks
Well, ingawa ni somo lingine ila nijaribu kukusaidia. Epuka pombe,sukari,msongo wa mawazo,chipsi za mitaani(wengi wanatumia mafuta ya transfoma kwani hayaishi) na jwisi za viwandani zenye kemikali. Tumia mkate wa brown,mchele wa brown,kunywa maji ya kutosha,pata muda wa kutosha kupumzika usiku. Pia kuna mmea unaitwa ginkgo biloba inasaidia damu kusambaa kwenye ubongo. Kausha mizizi yake,twanga,chekecha na uweke kwenye maji ya uvuguvugu unywe. Ila isiwe usiku kwani inasababisha kukojoa sana
 
Lady.A

Lady.A

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2013
Messages
383
Likes
20
Points
35
Lady.A

Lady.A

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2013
383 20 35
asante, mm ndo nina kizunguzungu cha tangu utoto mpaka naona giza. niliwah kuanguka mara 2 yawezekana ni kwa sababu ya nta?
 
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2012
Messages
3,031
Likes
960
Points
280
Pastor Achachanda

Pastor Achachanda

JF-Expert Member
Joined May 4, 2012
3,031 960 280
asante, mm ndo nina kizunguzungu cha tangu utoto mpaka naona giza. niliwah kuanguka mara 2 yawezekana ni kwa sababu ya nta?
Ndio. Kwa sababu mara nyingi nta unakusababishi imbalance(myumbiko wa mwili ambapo unaanza kuhisi maumivu katika paji la uso na giza la ghafla hutokea ndipo mtu anaanguka ghafla. Kwa muongozo zaidi wa mahitaji binafsi waweza ni pm ukiweka namba yako ya simu. Mungu ni mwema atatuwezesha
 

Forum statistics

Threads 1,214,486
Members 462,703
Posts 28,514,409