Ombi kwa Kikwete: Kabla hujatoka madarakani ipe Kahama,Masasi na Ifakara Mikoa

aka2030

JF-Expert Member
Jan 5, 2013
1,981
2,000
Hizi wilaya zimekamilika kila kitu milishangaa sana uliulipounda mikoa kama njombe katavi,simiyu wakati haijazifikia wilaya tajwa kila sekata.
Pia nashauri kuongeza ufanisi wilaya za kibaha bagamoyo zizihamishiwe katika mkoa wa dar es salaam, mkoa wa pwani ubaki na rufiji,mkuranga mafia na kisarawe kwani kwa salsa inaleta mkanganyiko,
 

hukumundo

JF-Expert Member
Oct 8, 2011
836
500
Kwa maoni yangu hakuna sababu za msingi na zenye tija kwa wananchi kugawagawa mikoa na kuanzisha urasimu mpya wa mikoa mipya. Ni kuongeza ulaji wa watu fulani usio na manufaa ya kweli kwa wananchi. Mikoa iliyopo inatosha, na pengine ni mingi mno.
 

nyuki dume

JF-Expert Member
Oct 8, 2010
436
195
Kuanzisha mkoa ni gharama sana hata hiyo mikoa 4 iliyoanzishwa ilipita miaka miwili bila kuwa na bajeti ikitegemea bajeti ya mikoa mama.
 

SIMBA mtoto

JF-Expert Member
Jul 13, 2011
204
195
Tembelea wilaya mpya zilizoundwa, uone balaa lake, hawana hata pesa ya kununulia magari mafuta.
 

BAK

JF-Expert Member
Feb 11, 2007
101,752
2,000
Sasa uanzishwe mkakati wa kupunguza idadi ya Wilaya na Mikoa ili kubana gharama za uendeshaji ambazo sasa zimeilemea sana hii Serikali.
 

bily

JF-Expert Member
Apr 5, 2012
8,040
2,000
Nashauri tuwe na majimbo tu za kikanda tupunguze utitiri wa mikoa mf. Kanda ya pwan:(DAR,PWANI,MORO),Kanda ya Kaskazini(ARUSHA,,KILIMANJARO.MANYARA,TANGA)KANDA YA ZIWA(MWANZA,MARA,SHY,KAGERA,GEITA NA SIMIYU) kanda ya kati(DOM,SINGIDA,TABORA) ETC.
 

Wimana

JF-Expert Member
Jun 28, 2012
2,450
2,000
Wakati wengine tunapigania bajeti ya utawala ipunguzwe na matumizi yasiyo na tija yasiwepo, wengine mnatamani wilaya na mikoa iongezwe!

Maana yako mleta hoja ni kuwa Wakuu wa Mikoa waongezwe, Wilaya ziongezwe, Wakuu wa polisi mikoa na wilaya waongezwe! Pole zako.
 

mjepo

JF-Expert Member
Aug 8, 2013
4,917
1,225
Kweli imekizi vigezo? Pengine kahama ila masasi no naijua vema bado kidogo.
 

Manosa

JF-Expert Member
Apr 20, 2012
4,513
2,000
Kahama ina hadhi gani ya kuwa mkoa, hizo barabara 3 za lami au?wilaya zake ziwe zipi?
 

kiwatengu

JF-Expert Member
Apr 6, 2012
15,243
2,000
Hizi wilaya zimekamilika kila kitu milishangaa sana uliulipounda mikoa kama njombe katavi,simiyu wakati haijazifikia wilaya tajwa kila sekata.
Pia nashauri kuongeza ufanisi wilaya za kibaha bagamoyo zizihamishiwe katika mkoa wa dar es salaam, mkoa wa pwani ubaki na rufiji,mkuranga mafia na kisarawe kwani kwa salsa inaleta mkanganyiko,
Nipe sifa za Masasi kuwa mkoa.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom