Nywele za kipilipili tukutane hapa tushauriane


Nkolandoto

Nkolandoto

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2016
Messages
2,567
Likes
2,129
Points
280
Age
38
Nkolandoto

Nkolandoto

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2016
2,567 2,129 280
yanapatikana wapi mkuu?
Maduka ya dawa ukisema tu castol oil unapewa bei welele

Ni mafuta ya kunyea ( kama una constipation ukiyanywa unaharisha ghafla
 
venine

venine

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
1,349
Likes
605
Points
280
venine

venine

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
1,349 605 280
Dawa ya kipilipili ni conditioner ...kuna ile deep conditioning unapakaa unavaa kofia ya plastic then after 30mins unaosha..baada ya nywele kukauka kidogo imean ziwe na unyevu kwa mbali paka sasa leave in conditioner yako ambayo hii unakaa NATO tu kama mafuta yaani hata uwe na kipilipili vipi nywele inakua laini ..cha muhimu tu ni consistency yaani kama unafanya kula baada ya wiki basi iwe hivyo sio unafanya Leo afu unarudia tena baada ya mwezi hautapata matokeo mazuri ..product ambazo Mimi huwa kutumia ni aunt Jackie's (conditioners) na cantu(shampoo) ..
Thanks luvie.. Yaani kesho shopping. Weekend nafanya mambo na kipilipili changu
 
venine

venine

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
1,349
Likes
605
Points
280
venine

venine

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
1,349 605 280
Mimi nina rules kadhaa nimejiwekea kwa nywele zangu natural na nimeona maendeleo kwa kweli...mwanzo ilikuwa zikirefuka tu nanyoa ili ziwe fupi iwe rahisi kuchana na kustyle...lakini nimejifunza cha kufanya ili nywele ziwe laini, zichanike vizuri na kunyooka

1. Fanya conditioning (tunaitaga steaming)
Nywele zinafubaa kwa kukosa matunzo jamani. Fanya deep conditioning kila wiki mara 1 na kila unapotaka kusuka fanya deep conditioning kabla. Deep conditioner zinauzwa madukani au unaweza kufanya ya asili kwa kutumia mix ya ndizi, parachichi, asali, yai na mafuta ya nazi.

Conditioner unakaa nayo dk 30 hadi 40 then unaosha.

2. Mafuta hayazipi nywele unyevu bali yanasaidia kuhifadhi unyevu. Kitu kinachofanya nywele zinakuwa ngumu na kupata tabu kuchanika na kunyooka ni kukosa unyevu.

Kosa tunalofanya wengi ni kudhani mafuta yatazipa nywele zetu unyevu. Unyevu unapatikana kwenye maji au kuna bidhaa zinauzwa zenye kutoa unyevu kwa nywele (Moisturizers au leave in conditioners)

Hivyo kama mzururaji juani kama mimi hakikisha kila asubuhi au jioni unanyunyizia nywele yako maji au unapaka moisturizer yako au leave in halafu unapaka mafuta ya chaguo lako kwa juu ili kuhifadhi unyevu. Achana na habari za nywele ukiweka maji zinanuka, ni myth tu labda ziwe chafu. Kama si mzururaji unaweza kufanya hivi kila baada ya siku 2 au 3...

3. Chana nywele kwa kuzigawa kwenye mafungu. Jamani mimi nilikuwa kinara wa kusema "nywele zangu hazichanikiii". Lakini tatizo lilikuwa ni kulazimisha kuzichana tu randomly mara chana imeingia hapa imetokea kule.

Gawa nywele zako hata sehemu zisizopungua 4 kisha kwa kila fungu paka leave in yako na mafuta yako, chana. Ukimaliza suka kisection chako au kibane kisivurugike hamia kwingine.

Maisha mepeeesiiiii

4. Usilale na nywele natural bila kuzisuka mabutu. Hutokufa, utaamka nazo lakini huo mfungano utakaokutana nao asubuhi utazichukia.

Zisuke mabutu nywele zako kabla hujalala hasa kwa wenye ndefu, atleast wenye fupi wanaweza kulala nazo hvohvo. Kisha jifunge kitambaa au vaa kofia.

5. Google jinsi ya kuzistyle nywele zako wewe mwenyewe. Jamani mimi naamini katika theory ya mkono mbaya. Kuna watu wana mikono mibaya kwa nywele, akikushikashika nywele zinadhoofu.

Minimize ishu za saluni, style nywele zako mwenyewe.

Na kuna styles nyingi nzuri sana kwa nywele za asili, Hebu cheki hizi hapa chini

View attachment 640374

View attachment 640375

View attachment 640918

NB:

Nimeona kuna mtu hapo juu anasema ukipaka leave in au products za Aunt Jackies nywele zako zinakuwa kama umeweka dawa; Sijui ana nywele aina gani ila kwa wenye kipilipili kile concord chenyewe naomba nipingane nae, ni nzuri, zinarahisisha uchanaji na nywele zinakuwa laini ila sio kama umeweka dawa; asije fanya watu mkawa na matarajio ya juu sana halafu mkaja kumuita muongo.

Natumia Leave In Conditioner yao inaitwa Quench, Kuna Leave-in detangler ya watoto inaitwa Knot having it(hii nilinunua tu kwa kupenda rangi ila kwakweli haina ulazima), natumia na detangler inaitwa Knot on My Watch na Defining Curl Custard yao ya Curl La La.

Hizi products ni NZURI SANA. Yani nywele unachana vizuri, ukitaka kufanya style zile za kusokota halafu unafumua zinabaki na mawimbi, ukitaka kupaka tu halafu unaacha nywele zinaonekana mawimbi yake ya asili, ni wewe tu na bei zake ni affordable sana 15000 tu.

Kwa mnaopenda kunyoosha nywele bila kutumia blow dryer angalieni video hiyo..


Wasalaam.
ubarikiwe, mpenzi. Thanks for sharing. Shule nzuri kwa sisi naturalista
 
UPOPO

UPOPO

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
1,715
Likes
1,275
Points
280
UPOPO

UPOPO

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
1,715 1,275 280
Zi sokote ziwe dread ,pamoja na kupaka mafuta Hayo ya nyonyo
 
vio_vio

vio_vio

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2015
Messages
353
Likes
598
Points
180
vio_vio

vio_vio

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2015
353 598 180
Mimi nina rules kadhaa nimejiwekea kwa nywele zangu natural na nimeona maendeleo kwa kweli...mwanzo ilikuwa zikirefuka tu nanyoa ili ziwe fupi iwe rahisi kuchana na kustyle...lakini nimejifunza cha kufanya ili nywele ziwe laini, zichanike vizuri na kunyooka

1. Fanya conditioning (tunaitaga steaming)
Nywele zinafubaa kwa kukosa matunzo jamani. Fanya deep conditioning kila wiki mara 1 na kila unapotaka kusuka fanya deep conditioning kabla. Deep conditioner zinauzwa madukani au unaweza kufanya ya asili kwa kutumia mix ya ndizi, parachichi, asali, yai na mafuta ya nazi.

Conditioner unakaa nayo dk 30 hadi 40 then unaosha.

2. Mafuta hayazipi nywele unyevu bali yanasaidia kuhifadhi unyevu. Kitu kinachofanya nywele zinakuwa ngumu na kupata tabu kuchanika na kunyooka ni kukosa unyevu.

Kosa tunalofanya wengi ni kudhani mafuta yatazipa nywele zetu unyevu. Unyevu unapatikana kwenye maji au kuna bidhaa zinauzwa zenye kutoa unyevu kwa nywele (Moisturizers au leave in conditioners)

Hivyo kama mzururaji juani kama mimi hakikisha kila asubuhi au jioni unanyunyizia nywele yako maji au unapaka moisturizer yako au leave in halafu unapaka mafuta ya chaguo lako kwa juu ili kuhifadhi unyevu. Achana na habari za nywele ukiweka maji zinanuka, ni myth tu labda ziwe chafu. Kama si mzururaji unaweza kufanya hivi kila baada ya siku 2 au 3...

3. Chana nywele kwa kuzigawa kwenye mafungu. Jamani mimi nilikuwa kinara wa kusema "nywele zangu hazichanikiii". Lakini tatizo lilikuwa ni kulazimisha kuzichana tu randomly mara chana imeingia hapa imetokea kule.

Gawa nywele zako hata sehemu zisizopungua 4 kisha kwa kila fungu paka leave in yako na mafuta yako, chana. Ukimaliza suka kisection chako au kibane kisivurugike hamia kwingine.

Maisha mepeeesiiiii

4. Usilale na nywele natural bila kuzisuka mabutu. Hutokufa, utaamka nazo lakini huo mfungano utakaokutana nao asubuhi utazichukia.

Zisuke mabutu nywele zako kabla hujalala hasa kwa wenye ndefu, atleast wenye fupi wanaweza kulala nazo hvohvo. Kisha jifunge kitambaa au vaa kofia.

5. Google jinsi ya kuzistyle nywele zako wewe mwenyewe. Jamani mimi naamini katika theory ya mkono mbaya. Kuna watu wana mikono mibaya kwa nywele, akikushikashika nywele zinadhoofu.

Minimize ishu za saluni, style nywele zako mwenyewe.

Na kuna styles nyingi nzuri sana kwa nywele za asili, Hebu cheki hizi hapa chini

View attachment 640374

View attachment 640375

View attachment 640918

NB:

Nimeona kuna mtu hapo juu anasema ukipaka leave in au products za Aunt Jackies nywele zako zinakuwa kama umeweka dawa; Sijui ana nywele aina gani ila kwa wenye kipilipili kile concord chenyewe naomba nipingane nae, ni nzuri, zinarahisisha uchanaji na nywele zinakuwa laini ila sio kama umeweka dawa; asije fanya watu mkawa na matarajio ya juu sana halafu mkaja kumuita muongo.

Natumia Leave In Conditioner yao inaitwa Quench, Kuna Leave-in detangler ya watoto inaitwa Knot having it(hii nilinunua tu kwa kupenda rangi ila kwakweli haina ulazima), natumia na detangler inaitwa Knot on My Watch na Defining Curl Custard yao ya Curl La La.

Hizi products ni NZURI SANA. Yani nywele unachana vizuri, ukitaka kufanya style zile za kusokota halafu unafumua zinabaki na mawimbi, ukitaka kupaka tu halafu unaacha nywele zinaonekana mawimbi yake ya asili, ni wewe tu na bei zake ni affordable sana 15000 tu.

Kwa mnaopenda kunyoosha nywele bila kutumia blow dryer angalieni video hiyo..


Wasalaam.
Samahani....Umewahi kutimia product za texture my way au una uzoefu na aunt Jackie's tuu??
 
D

Dilas

Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
47
Likes
16
Points
15
Age
28
D

Dilas

Member
Joined Jul 24, 2012
47 16 15
kuna mafuta yanaitwa t444z. haya mafuta ni kiboko! kila mtu ananiuliza kama nimeweka dawa lakini wapi. ukisuka ukapaka chini ya ngozi unaweza kusahau kama hata ulisuka. yaani unafumua unapoona umeichoka style. mimi siyauzi na wala si agent wao lakini nimeyakubali. japo ni expensive kidogo ila the result is worth it. bei yake ni 60,000/=
 
Zurie

Zurie

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2014
Messages
1,178
Likes
2,061
Points
280
Zurie

Zurie

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2014
1,178 2,061 280
Samahani....Umewahi kutimia product za texture my way au una uzoefu na aunt Jackie's tuu??
Sijawahi kuzitumia kwa kweli na mwezi uliopita nimeziona SH Amon nikatamani kuzinunua(bei rahisi sana aisee) ila nikatoka nje ya duka nikasoma reviews zake mtandaoni(sababu sikuwahi kuzisikia kokote kabla ya siku hiyo) nikaona si nzuri. Wengi wanasema ni nzuri kwa mashombeshombe wenye type 3 hair hadi 4A lakini sisi wa kipilipili kichaa si rafiki kwetu.

Kwa kuongezea, siku hizi nimehamia products za Shea Moisture and i must say zinafanya kazi bora zaidi hasa katika kustyle nywele. Unaweza zijaribu japo bei zake zimechangamka!
 
Zurie

Zurie

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2014
Messages
1,178
Likes
2,061
Points
280
Zurie

Zurie

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2014
1,178 2,061 280
kuna mafuta yanaitwa t444z. haya mafuta ni kiboko! kila mtu ananiuliza kama nimeweka dawa lakini wapi. ukisuka ukapaka chini ya ngozi unaweza kusahau kama hata ulisuka. yaani unafumua unapoona umeichoka style. mimi siyauzi na wala si agent wao lakini nimeyakubali. japo ni expensive kidogo ila the result is worth it. bei yake ni 60,000/=
Sijawahi kutumia t444z ila kutokana na reviews za wengi walioyatumia sikubaliani na sifa utoazo. Unaweza kuwa sahihi though!
 
vio_vio

vio_vio

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2015
Messages
353
Likes
598
Points
180
vio_vio

vio_vio

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2015
353 598 180
Sijawahi kuzitumia kwa kweli na mwezi uliopita nimeziona SH Amon nikatamani kuzinunua(bei rahisi sana aisee) ila nikatoka nje ya duka nikasoma reviews zake mtandaoni(sababu sikuwahi kuzisikia kokote kabla ya siku hiyo) nikaona si nzuri. Wengi wanasema ni nzuri kwa mashombeshombe wenye type 3 hair hadi 4A lakini sisi wa kipilipili kichaa si rafiki kwetu.

Kwa kuongezea, siku hizi nimehamia products za Shea Moisture and i must say zinafanya kazi bora zaidi hasa katika kustyle nywele. Unaweza zijaribu japo bei zake zimechangamka!
Nilijaribu kutumia leave in yao harufu yake tuu sio rafiki..ila sikuona kama inatofauti sana na ya aunt Jackie's. ( Labda kwasababu sina kipilipili kichaa ) nilitaka nipate mawazo yako maana nilihisi labda mimi ndo nina kisirani nazo. Shea moisture zimechangamka bei kama cantu??


Mimi ninatumia Bio care products na aunt Jackie's so far it works for me. Ila nime hamu hiyo shea moisture...nitapita weekend nione!
 
vio_vio

vio_vio

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2015
Messages
353
Likes
598
Points
180
vio_vio

vio_vio

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2015
353 598 180
kuna mafuta yanaitwa t444z. haya mafuta ni kiboko! kila mtu ananiuliza kama nimeweka dawa lakini wapi. ukisuka ukapaka chini ya ngozi unaweza kusahau kama hata ulisuka. yaani unafumua unapoona umeichoka style. mimi siyauzi na wala si agent wao lakini nimeyakubali. japo ni expensive kidogo ila the result is worth it. bei yake ni 60,000/=
Good thing it works for you...ila nywele zinatofautiana at times. It's beautiful ukipata that one product that responds postively...hongera
 
Zurie

Zurie

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2014
Messages
1,178
Likes
2,061
Points
280
Zurie

Zurie

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2014
1,178 2,061 280
Nilijaribu kutumia leave in yao harufu yake tuu sio rafiki..ila sikuona kama inatofauti sana na ya aunt Jackie's. ( Labda kwasababu sina kipilipili kichaa ) nilitaka nipate mawazo yako maana nilihisi labda mimi ndo nina kisirani nazo. Shea moisture zimechangamka bei kama cantu??


Mimi ninatumia Bio care products na aunt Jackie's so far it works for me. Ila nime hamu hiyo shea moisture...nitapita weekend nione!
Hongera ndugu...mimi ni kipilipili kile type Z..yani hata nywele ifike mgongoni inajicoil inaonekana kama kiafro kifupi. Kama ziko kama aunt jackies ntajaribu kununua leave in yake nione. Shea moisture ni 45,000 hadi 50,000 tshs ila naona zinastahili sababu hata harufu yake si mchezo na ukitumia kidogo tu inaleta matokeo.
 
D

Dilas

Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
47
Likes
16
Points
15
Age
28
D

Dilas

Member
Joined Jul 24, 2012
47 16 15
Sijawahi kutumia t444z ila kutokana na reviews za wengi walioyatumia sikubaliani na sifa utoazo. Unaweza kuwa sahihi though!
sijui kwa wao wameyatumia vipi. maana hata wao wanakushauri usipake kila siku. yale mafuta hata viuwalaza vinaota nywele. plus ukitaka maximum results wana na products zingine zinazoambatana na hayo mafuta. binafsi mafuta tu yalinipa intended results. shida picha sikupiga ila nywele zillirefuka na kuwa na ubora mzuri kwa muda mchache.
 
D

Dilas

Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
47
Likes
16
Points
15
Age
28
D

Dilas

Member
Joined Jul 24, 2012
47 16 15
Good thing it works for you...ila nywele zinatofautiana at times. It's beautiful ukipata that one product that responds postively...hongera
wewe una kipilipili cha namna gani hicho kisichosikia mafuta
 
Zurie

Zurie

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2014
Messages
1,178
Likes
2,061
Points
280
Zurie

Zurie

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2014
1,178 2,061 280
sijui kwa wao wameyatumia vipi. maana hata wao wanakushauri usipake kila siku. yale mafuta hata viuwalaza vinaota nywele. plus ukitaka maximum results wana na products zingine zinazoambatana na hayo mafuta. binafsi mafuta tu yalinipa intended results. shida picha sikupiga ila nywele zillirefuka na kuwa na ubora mzuri kwa muda mchache.
Kumbuka si kila product inamkubali kila mtu. So tatizo sidhani kama ni matumizi yao bali product yenyewe.

Binafsi siamini product inaweza kusaidia nywele katika ukuaji au afya bali natumia products katika kustyle na muonekano pekee! Afya ya nywele inaanzia ndani.
 

Forum statistics

Threads 1,250,497
Members 481,367
Posts 29,735,645