Nyumba za kuwauzia walala hoi wa NSSF ni Sh200 Milioni


kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
Zile nyumba zilizojengwa na Mfuko wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) ili kuwauzia wanachama wake kwa bei nafuu ziko tayari, gharama halisi ni kati ya sh200 milioni na sh260 milioni. Benki ya CBA imeteuliwa na NSSF kuwakopesha wanachama waliotimiza marsharti, na mkopo utalipwa kwa miaka 20! CBA itatoa asilimia 90 ya bei kwa riba ya 19.5% na mkopaji akitakiwa kukatwa 45% ya mapato kila mwezi. CBA wameeleza kuwa kwa mfano ukitaka nyumba ambayo NSSF inataka irudishiwe sh90 milioni, utakuwa ukikatwa 1.45 milioni kila mwezi ili kurudisha mkopo kwa muda wa miaka 20. Mbali ya riba, mteja atatakiwa kugharamia masuala ya kisheria, uthamini wa nyumba, uwezeshaji na kuingia mkataba wa bima. Source by Mwananchi: Naam wanafao la kujitoa changamkeni, Ndugu Ramadhan Dau' kaisha wawezesha, nyumba hizo za bei nafuu!
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,546
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,546 2,000
shenzi zenu nyie CCM, mnasema nyumba za masikini hizo?
hiki kimshahara mbuzi mnachonipa ni nani awezaye kunikopesha?
Dhambi ya matabaka mliyoiasisi kati ya walio nacho na wasio nacho itawagharimuni hapo 2015.
Namlilia sana Nyerere na Azimio la arusha
Zile nyumba zilizojengwa na Mfuko wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) ili kuwauzia wanachama wake kwa bei nafuu ziko tayari, gharama halisi ni kati ya sh200 milioni na sh260 milioni. Benki ya CBA imeteuliwa na NSSF kuwakopesha wanachama waliotimiza marsharti, na mkopo utalipwa kwa miaka 20! CBA itatoa asilimia 90 ya bei kwa riba ya 19.5% na mkopaji akitakiwa kukatwa 45% ya mapato kila mwezi. CBA wameeleza kuwa kwa mfano ukitaka nyumba ambayo NSSF inataka irudishiwe sh90 milioni, utakuwa ukikatwa 1.45 milioni kila mwezi ili kurudisha mkopo kwa muda wa miaka 20. Mbali ya riba, mteja atatakiwa kugharamia masuala ya kisheria, uthamini wa nyumba, uwezeshaji na kuingia mkataba wa bima. Source by Mwananchi: Naam wanafao la kujitoa changamkeni, Ndugu Ramadhan Dau' kaisha wawezesha, nyumba hizo za bei nafuu!
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,928
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,928 2,000
Itafika kipindi kupumua hewa(Oxygen) iliyopo TANZANIA narudia tena T.A.N.Z.A.N.I.A itabidi kulipia mipesa ya kutosha
 
Zamaulid

Zamaulid

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
17,258
Points
2,000
Zamaulid

Zamaulid

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
17,258 2,000
makato ya mwezi 1.4m wakati mshahara wangu ni 450000!jamani mbona tunaonewa hivi!!!
 
K

katalina

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2012
Messages
264
Points
0
K

katalina

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2012
264 0
Ndugu Dau kawawezesha nini mdau. Ni nyumba ambazo zinajengwa ili zinunuliwe na mafisadi na siyo watanzania hawa wakawaida. Mishahara ya watanzania wengi ni chini ya millioni moja na unatakiwa uwe unakatwa zaidi ya millioni moja......! Ama kweli kwa staili zitaendelea kuibuka EPA nyingi....
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,287
Points
2,000
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,287 2,000
Zile nyumba zilizojengwa na Mfuko wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) ili kuwauzia wanachama wake kwa bei nafuu ziko tayari, gharama halisi ni kati ya sh200 milioni na sh260 milioni. Benki ya CBA imeteuliwa na NSSF kuwakopesha wanachama waliotimiza marsharti, na mkopo utalipwa kwa miaka 20! CBA itatoa asilimia 90 ya bei kwa riba ya 19.5% na mkopaji akitakiwa kukatwa 45% ya mapato kila mwezi. CBA wameeleza kuwa kwa mfano ukitaka nyumba ambayo NSSF inataka irudishiwe sh90 milioni, utakuwa ukikatwa 1.45 milioni kila mwezi ili kurudisha mkopo kwa muda wa miaka 20. Mbali ya riba, mteja atatakiwa kugharamia masuala ya kisheria, uthamini wa nyumba, uwezeshaji na kuingia mkataba wa bima. Source by Mwananchi: Naam wanafao la kujitoa changamkeni, Ndugu Ramadhan Dau' kaisha wawezesha, nyumba hizo za bei nafuu!

  1. Hapo Dau anavuta kwa CONTRACTOR na kwa BENKI.........NCHI HII SASA KILA MTU DALALI
  2. Halafu TZS 1,450,000/month X 240 months(20 years) = TZS 348,000,000
  3. Wizi ulioje huu? Nyumba uuziwe kwa 90,000,000 na ulipe kwa 348,000,000?
 
M

mbufi

Senior Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
100
Points
0
Age
31
M

mbufi

Senior Member
Joined Dec 4, 2012
100 0
Ooooh hii nchi ni ya matajiri marufuku kulalamika, Maskini mda wenu niwakati wa Uchaguzi tutawapa Kanga na Kofia ikiwezekana tutakuwa tunawapikia wali na maharage kama Igunga.
 
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
6,053
Points
2,000
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
6,053 2,000
Nina sababu bilioni ya kutoipenda serikali ya CCM.
 
Kbd

Kbd

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2009
Messages
1,263
Points
1,170
Kbd

Kbd

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2009
1,263 1,170
  1. Hapo Dau anavuta kwa CONTRACTOR na kwa BENKI.........NCHI HII SASA KILA MTU DALALI
  2. Halafu TZS 1,450,000/month X 240 months(20 years) = TZS 348,000,000
  3. Wizi ulioje huu? Nyumba uuziwe kwa 90,000,000 na ulipe kwa 348,000,000?
Dahh kwa kweli nchi hii inamaudhi sana.
 
W

Waambi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
736
Points
0
W

Waambi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
736 0
Hii ni kejeli nyingine kwa watanzania masikini. Bora wangekaa kimya
 
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
1,960
Points
1,500
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
1,960 1,500
wastani wa mishahara ya walalahoi wengi ni 150,000 hadi 200,000 kwa gharama hii nssf wamezingatia nini kwa mfanyakazi huyu kupata mkopo huu wa nyumba ,au wameanza na wale wenye mishahara kuanzia milion na nusu hadi 2m kwa mwezi .naamini wamo humu waje na majibu sahihi kuokoa muda wa kufuatilia kukopeshwa kumbe hukopesheki
 

Forum statistics

Threads 1,285,937
Members 494,834
Posts 30,879,725
Top