Nyoka na fimbo kwenye Noti ya Tsh 500 ina Maana gani?


zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
4,897
Likes
134
Points
160
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
4,897 134 160
TZ35.JPG

Wana Jf,naomba mnijuze Ile picha ya nyoka aliejiviringisha kwenye fimbo pembezon wa Noti ya Tsh 500 ina wakilisha nini?

Habari wana jf! Naombeni kufahamishwa kuhusu picha ya nyoka aliyejizungusha kwenye fimbo, nilishaiona kwenye Taasisi kubwa za Afya kama Muhimbili kisha nimeiona tena kwenye noti ya Tshs. 500 upande wa nyuma kushoto. Ina umuhimu gani mkubwa mpaka kutumika kwenye mahospitali na kwenye noti? Kama kuna mwingine aliyebahatika kuiona kwenye kitu kingine naomba atujuze!
Kila nishikapo noti ya shilingi mia tano huwa nakutana na picha ya nyoka aliyejiviringisha kwenye fimbo. Kwa anayejua naomba anipe ufafanuzi japo kidogo, hivi mchoro ule unawakilisha nini?
img_20180825_115033-png.846438

======

UFAFANUZI

========

MAELEZO KUHUSU BAADHI YA ALAMA KATIKA NOTI NA SARAFU
Kumekuwa na mijadala kuhusu alama zilizopo katika noti na sarafu za Tanzania, hususan alama ya nyoka inayoonekana kwenye noti ya shilingi 500.

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kutoa ufafanuzi kama ifuatavyo:

Utengenezaji wa noti na sarafu za nchi yoyote ile huanza baada ya kukamilika kwa mchakato wa usanifu na michoro ya fedha husika.

Usanifu huo unahusu, michoro na alama mbalimbali ambazo zinaelekeana na nchi husika.

Katika kutekeleza jukumu la kuamua nini kitumike au kisitumike katika kutengeneza fedha, nafasi ya wananchi huzingatiwa. Hapa nchini, Benki Kuu ya Tanzania ina jukumu kubwa katika maamuzi hayo.

Alama za kawaida katika noti na sarafu nyingi hapa duniani ni kama picha za watu mashuhuri, picha zinazoonesha shughuli za kiuchumi, mali asili kama milima na maziwa, majengo marefu na wanyama.
Alama na michoro inayokuwa katika noti na sarafu ina maana halisi ili kuepusha tafsiri potofu ambazo zinaweza kutokea.

Ni wajibu wa Benki Kuu ya Tanzania kuhakikisha kwamba picha, michoro na alama zozote zinazoleta ukakasi zinaepukwa.

Kiwango cha elimu na namna ya utunzaji wa pesa kinachangia namna fedha ilivyo pamoja na alama zake.

Inatakiwa namna fedha ilivyo na alama zake ziwe zinaelekeana na kuwa rahisi kuzitambua.

Hivyo, alama ya nyoka aliyejiviringisha katika fimbo ambayo inaonekana na katika noti ya shilingi 500, inamaanisha utoaji wa huduma za afya. Hii ni alama ya huduma ya tiba inayotumika karibu duniani kote, zikiwemo taasisi za afya za hapa nchini na za kimataifa. Benki Kuu ya Tanzania iliweka alama hiyo katika noti ya shilingi 500 kuonesha umuhimu ambao serikali inaweka katika huduma za afya.

Upatikanaji wa huduma za afya kwa wananchi, wakiwemo watoto, ni suala ambalo linapewa kipaumbele na Serikali. Hili linajidhihirisha wazi katika mgawanyo wa bajeti ya serikali ambapo sekta ya afya inapata rasimali ya kutosha.

Imetolewa na:
Idara ya Uhusiano wa Umma na Itifaki
24 Agosti 2018
 
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
4,897
Likes
134
Points
160
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
4,897 134 160
Maana yake fimbo ya mkononi ndiyo iuayo nyoka, na pesa ndio fimbo ya leo, inatatua matatizo mbalimbali
<br />
<br />
Hyo tafsiri bado ingawa umepatia
 
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,271
Likes
19
Points
135
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,271 19 135
Hiyo alama iko hata pale MUhimbili, wanadai ni alama ya utabibu
 
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
9,383
Likes
2,711
Points
280
Age
29
Leonard Robert

Leonard Robert

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
9,383 2,711 280
R.i.p shekhe yahaya..
 
Monasha

Monasha

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2011
Messages
531
Likes
344
Points
80
Monasha

Monasha

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2011
531 344 80
Maana yake fimbo ya mkononi ndiyo iuayo nyoka, na pesa ndio fimbo ya leo, inatatua matatizo mbalimbali

Dah! mwanangu hii inareflect hali halisi ya sasa ndugu yangu......Kweli watu mnafikiria saana. Anayebisha hayupo tanzania kimawazo kaka.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,107
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,107 280
nyoka ni imani ya kwamba hutunza kitu................lakini kwa bongo naona inadidimiza
 
K

Kima mdogo

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2011
Messages
303
Likes
0
Points
0
K

Kima mdogo

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2011
303 0 0
Hiyo alama iko hata pale MUhimbili, wanadai ni alama ya<font color="#ff0000"> utabibu</font>
<br /> <br / hata KCMC HOSP. ipo. km ni ya kitabibu kwanini iwekwe baadhi ya hosp.
 
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
1,840
Likes
96
Points
145
Pota

Pota

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
1,840 96 145
<br />
<br />
Ndo maana Maajali hayaishi kale kanyoka kanakunywa damu za watu.
kama ndio hivyo basi ajali hazitokei tena, inabidi abiria wawe wanakaguliwa,
wote wenye noti za miatano wanyang'anywe kwani kanyoka njiani katasababisha
ajali ili kanywe damu... unajua tena safari ni ndefu then hakajala kitu....
 

Forum statistics

Threads 1,215,761
Members 463,405
Posts 28,558,853