Nyerere, mshahara wa Rais na kipato cha mwezi cha mwananchi

Dotto C. Rangimoto

Dotto C. Rangimoto

Verified Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,991
Points
2,000
Dotto C. Rangimoto

Dotto C. Rangimoto

Verified Member
Joined Nov 22, 2012
1,991 2,000
"Mshahara wangu ni Shilingi elfu tano kwa mwezi. Shilingi elfu tano katika nchi masikini. Masikini anayepata shilingi mia mbili tu kwa mwezi itamchukua miaka 25 kufikia kiwango cha mshahara wangu kwa mwezi. Ndiyo, nakubaliana na nyinyi kwamba tunalipana (viongozi) mishahara mikubwa mno, na nitahakikisha mishahara hii tunayolipana inarekebishwa." - See more at: Raia Mwema - Mishahara ya Pinda, Kikwete inajadilika, tusihofu kuijadili!


Wakati Nyerere alikuwa na fikra hizo kipindi ambacho uchumi wetu ulikuwa mzuri ukilinganisha sasa, lakini viongozi wetu wasasa povu zinawatoka kwaajili ya posho na kujiongezea mishahara pamoja na kwamba hali ya maisha ya mtanzania ambaye ndiye mbeba gharama hizo ni duni kupita kiasi.


Nashukuru tuna chama chenye kuona haja ya kushusha mishahara ya viongozi wa kisiasa na kuondoa posho za kuketi kikao ambacho ni sehemu ya kazi ambayo kwayo viongozi wa kisiasa hupata mishahara yao. Safi sana CHADEMA, niko na imani ikichukua Dola hichi kitakuwa kitu cha kwanza, na itakuwa vizuri sana vyama vingine vikiiga hili.

Njano5.

0655345394
 
Manyi

Manyi

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2011
Messages
3,254
Points
1,195
Manyi

Manyi

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2011
3,254 1,195
Ndugu yangu Njano, wazalendo wa nchii wamebaki wachache sana, mishahara yenyewe wanadai ni siri, wakati waajiri wao ni Wananchi!! Nyerere alikuwa na guts za kutaja mshahara kwa kuwa alikuwa mzalendo na pia alikuwa anajua waajiri wake ni Wananchi!
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
21,314
Points
2,000
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
21,314 2,000
sijui unachoongea kama kinatekelezeka #lema week zilizopita alilia lia mishahara ya wabunge iongezeke,wawe na maslahi makubwa,BORA HATA SHIBUDA AMBAYE ALILIKAA SUALA LA KUKANA SITTING ALLOWANCE MAPEMA.............TUKAMUONA MSALITI,LAKINI CHAKUSHANGAZA WABUNGE WA CDM WALIFUATA NYAYO ZAKE KIMYA KIMYA KWA KUCHUKUA POSHO ZAO
 
Dotto C. Rangimoto

Dotto C. Rangimoto

Verified Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,991
Points
2,000
Dotto C. Rangimoto

Dotto C. Rangimoto

Verified Member
Joined Nov 22, 2012
1,991 2,000
sijui unachoongea kama kinatekelezeka #lema week zilizopita alilia lia mishahara ya wabunge iongezeke,wawe na maslahi makubwa,BORA HATA SHIBUDA AMBAYE ALILIKAA SUALA LA KUKANA SITTING ALLOWANCE MAPEMA.............TUKAMUONA MSALITI,LAKINI CHAKUSHANGAZA WABUNGE WA CDM WALIFUATA NYAYO ZAKE KIMYA KIMYA KWA KUCHUKUA POSHO ZAO
suala hili si la wabunge wa chadema, suala hili ni la chama na kiukweli ni SERA. Kukosea kwa Rema si sababu ya kubeza sera hii nzuri ya CHADEMA. Lema si CHADEMA ila Lema ni mwanaCHADEMA na kamanda.
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
21,314
Points
2,000
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
21,314 2,000
suala hili si la wabunge wa chadema, suala hili ni la chama na kiukweli ni SERA. Kukosea kwa Rema si sababu ya kubeza sera hii nzuri ya CHADEMA. Lema si CHADEMA ila Lema ni mwanaCHADEMA na kamanda.
bora ulipokubali kama lema alikosea,safi sana huo ndo uungwana wa kujenga hoja
 
A

appriciator

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2013
Messages
276
Points
0
A

appriciator

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2013
276 0
Je huo mshahara aliokuwa anaoupata Nyerere ambao ulikuwa mkubwa kuliko wa Kikwete aliurekebisha au aliishia kusema tu?
 
Niambieni

Niambieni

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
626
Points
195
Niambieni

Niambieni

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
626 195
Mshahara wa dhambi ni mauti.
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
23,334
Points
2,000
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
23,334 2,000
bora ulipokubali kama lema alikosea,safi sana huo ndo uungwana wa kujenga hoja
Lema hajakosea, jifunzeni kumwelewa mpigania haki za binaadamu huyu mkapate kujua baadhi ya mbinu mnaweza kuzitumia mkiweza kuzitafsiri.

Eleweni kuwa budget ya hizo posho ishatengwa kisheria, hukosei kuichukua, kwa kuwa ukiiacha itarejeshwa kimya kimya hazina ambako inaweza isifike, wakapewa akina Mwigulu Nchemba wakanunulie mabom china waje kuwalipua.

kwahiyo kwa kuwa ni haki ya kisheria kuchukua hizo posho kwa sasa, ni heri Lema achukue ili ajaze mafuta kwenye gari lake achanje mbuga kuwafikia wapiga kura awape elimu ya uraia.

Tunapigania sheria ibatilishe posho!!!!
 
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
15,565
Points
2,000
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
15,565 2,000
CCM ni ukoo wa panya--babu mwizi, baba mwizi, watoto wezi, wajukuu wezi, vitukuu wezi, vilembwe wezi na vining'ina wezi!
 
Dotto C. Rangimoto

Dotto C. Rangimoto

Verified Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,991
Points
2,000
Dotto C. Rangimoto

Dotto C. Rangimoto

Verified Member
Joined Nov 22, 2012
1,991 2,000
Lema hajakosea, jifunzeni kumwelewa mpigania haki za binaadamu huyu mkapate kujua baadhi ya mbinu mnaweza kuzitumia mkiweza kuzitafsiri.

Eleweni kuwa budget ya hizo posho ishatengwa kisheria, hukosei kuichukua, kwa kuwa ukiiacha itarejeshwa kimya kimya hazina ambako inaweza isifike, wakapewa akina Mwigulu Nchemba wakanunulie mabom china waje kuwalipua.

kwahiyo kwa kuwa ni haki ya kisheria kuchukua hizo posho kwa sasa, ni heri Lema achukue ili ajaze mafuta kwenye gari lake achanje mbuga kuwafikia wapiga kura awape elimu ya uraia.

Tunapigania sheria ibatilishe posho!!!!

kaka usijaribu kutetea hilo,,,Rema alisema hawezi kuishi maisha ya kimaskini kwa kuwatetea maskini, atapokea posho huku akitetea maisha bora kwa watz, huu ndio utetez wa Rema ambao unakiuka misingi mkuu wa sera yenyewe. Rema anaona mshahara na posho anayoipata ndogo, huu ni upuuzi wa kupingwa, kama anataka kujiongezea posho aanze kuongeza maslahi ya wananchi,,,aanze kwanza kuwashawishi hao wangunge wenziwe wakubali kubadili huo mfumo akifanikiwa ndio aweze kujiongezea posho na yeye.
 
Excel

Excel

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2011
Messages
18,866
Points
2,000
Excel

Excel

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2011
18,866 2,000
sijui unachoongea kama kinatekelezeka #lema week zilizopita alilia lia mishahara ya wabunge iongezeke,wawe na maslahi makubwa,BORA HATA SHIBUDA AMBAYE ALILIKAA SUALA LA KUKANA SITTING ALLOWANCE MAPEMA.............TUKAMUONA MSALITI,LAKINI CHAKUSHANGAZA WABUNGE WA CDM WALIFUATA NYAYO ZAKE KIMYA KIMYA KWA KUCHUKUA POSHO ZAO
hivi lema si ni cdm?

sasa mbona anashabikia ujinga?

ama kweli cdm imeharibikiwa jamani!
 
Dotto C. Rangimoto

Dotto C. Rangimoto

Verified Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,991
Points
2,000
Dotto C. Rangimoto

Dotto C. Rangimoto

Verified Member
Joined Nov 22, 2012
1,991 2,000
hivi lema si ni cdm?

sasa mbona anashabikia ujinga?

ama kweli cdm imeharibikiwa jamani!
Acha kuchanganya udhaifu wa Mwanachama na utendaji wa taasisi nzima kwa ujumla wake.
 
Paje

Paje

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2010
Messages
1,192
Points
1,195
Paje

Paje

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2010
1,192 1,195
Acha kuchanganya udhaifu wa Mwanachama na utendaji wa taasisi nzima kwa ujumla wake.
mbona hujarudi kujibu hili :
By appriciator
Je huo mshahara aliokuwa anaoupata Nyerere ambao ulikuwa mkubwa kuliko wa Kikwete aliurekebisha au aliishia kusema tu?
 

Forum statistics

Threads 1,324,625
Members 508,740
Posts 32,168,300
Top