Nyerere angegombea urais kwa Tiketi Ya Upinzani angeweza Kushinda?


shungurui

shungurui

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2008
Messages
2,302
Likes
2,378
Points
280
shungurui

shungurui

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2008
2,302 2,378 280
Nimekuwa nikitafakari sababu za kushindwa kwa Upinzani katika chaguzi mbalimbali hapa nchini na kujiuliza maswari haya yafuatayo

1.Kushindwa kwa upinzani ni kutokana na aina ya viongozi walionao?
2.Aina ya mfumo uliopo hautoi fursa sawa kwa wote
3.Je upinzani ufanye nini kuyatoa au kupunguza hayo mawili hapo juu.
4.Je Mwl.J.k.Nyerere angegombea Urais kwa tiketi ya upinzani katika mfumo huu tulionao sasa matokeo yangekuwaje?

Nawakilisha
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
336
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 336 180
I have never seen the DEAD RISING!..huh!...Worse, contesting in ballots...my genitals!
 
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2007
Messages
1,315
Likes
8
Points
135
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2007
1,315 8 135
Sasa marehemu atagombeaje bana!
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
220
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 220 160
Julius Nyerere died on 14th of October 1999!
 
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2007
Messages
1,315
Likes
8
Points
135
Shalom

Shalom

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2007
1,315 8 135
Bouble double du!
 
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2009
Messages
1,734
Likes
31
Points
145
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2009
1,734 31 145
Mwalimu atagombeaje? Unazungumza kana kwamba yu hai? Afadhali ungesema "Mwalimu angekuwa hai na akagombea upande wa upinzani matokeo yangekuwaje?" Jibu langu: angeshida! japo kwa mbinde maana SISIEM wangejitahidi kummaliza na propaganda zao kwa udi a uvumba. Angeshinda kwa vile alijulikana kwa watanzania wote kuanzia watoto hata vikongwe, kuanzia vijijini hadi mijini. Alijuliakana kwa wasomi na kwa wale wasiokwenda shule kabisa.
 
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,525
Likes
6
Points
135
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,525 6 135
Tuwache alale kwa amani maana kwa sasa kuna usanii wa kisiasa na sio wanasiasa ni waigizaji, hivyo sisi ndio wa kujenga siasa safi
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
183
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 183 160
kwanza akifufuka, watu wayamkimbia nakumuogopa, wale wote waliomlilia kwanini amekufa mapema hakika hawatageuka nyuma. KWANZA usifufuke , tunajiandaa kukutangaza mtakatifu, nakizazi hiki hakuna mtakatifu anaeishi.
RIP Nyerere JK
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
40
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 40 0
Nimekuwa nikitafakari sababu za kushindwa kwa Upinzani katika chaguzi mbalimbali hapa nchini na kujiuliza maswari haya yafuatayo

1.Kushindwa kwa upinzani ni kutokana na aina ya viongozi walionao?
2.Aina ya mfumo uliopo hautoi fursa sawa kwa wote
3.Je upinzani ufanye nini kuyatoa au kupunguza hayo mawili hapo juu.
4.Je Mwl.J.k.Nyerere akigombea Urais kwa tiketi ya upinzani katika mfumo huu tulionao sasa matokeo yatakuwaje?

Nawakilisha
Mkuu nafikiri hapo nilipobold ingesomeka, angegombea italeta maana zaidi na kuwarudisha watu kwenye mada.

Mchango wangu: Kama Nyerere angegombea urais kwa ticket ya upinzani ANGESHINDA Maana wangeogopa kuiba Kura kwa kuhofia influence aliyokuwa nayo Jeshini (Kipindi hicho watu wa mkoa wa Mara ndiyo waliokuwa wameishikilia JWTZ(Jeshi la Wakurwa Tanzania)) kama tulivyokuwa tukiliita.
 
Eliphaz the Temanite

Eliphaz the Temanite

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,863
Likes
431
Points
180
Eliphaz the Temanite

Eliphaz the Temanite

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,863 431 180
Tehe...tehe.... CC.M walivyo wezi hivi wanamwibia mpaka baba yao!!
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified User
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,604
Likes
3,787
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified User
Joined Jan 18, 2007
14,604 3,787 280
-Mwalimu Njyere angegombea angeweza kushinda kwa kuwa hadi sasa kutokana na uelewa potofu wa elimu ya uraia TZ still wanaichagua CCM kwa sababu alianzisha nyerere

-Pia kama uelewa wa wananchi ukiimarika Nyerere hatashinda kama tume ya uchaguzi na mambo mengine yataendelea kuwa hivi hivi
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,174
Likes
4,535
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,174 4,535 280
''Mwl.J.K.Nyerere Akigombea Urais Kwa Tiketi Ya Upinzani Anaweza Kushinda?''

Titile yako imenifanya nikubali kabisa kuwa nchi hii bado 'anaongoza Nyerere' kila kitu kinachoendelea na aina ya kama vile ukondoo zote hizi ni influence za Nyerere.

Hakuna rais aliyeweza kuvaa viatu vya Nyerere au hata kumfikia japo robo, aliamini mambo yake na kuyasimamia na kuyafanya kwa lengo la na manufaa ya jamii. Hata kama vilienda vibaya he did for good reasons.

Kuthibitisha hayo ndugu Shungurui anaona na bado anaweweseka na Nyerere, kwani angetokea wa kumfunika tusingesikia habari zake kwa sana; failure kubwa ya CCM waliobaki ni kutomfahamu japo kuwa na same integrity kama Nyerere hata kama wangebadili mfumo wa siasa.

Today CCM hii siyo ya Nyerere yule, na ndiyo maana mtoa maada anauliza ingekuwaje

Angekuwa hai, hata angeenda TLP achilia mbali kusimama mwenyewe bado angeshinda na kuwaacha mbali sana wengine wote.

Alikuwa honesty, alikuwa ''kizuri chajiuza....
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
jamani mzee wa watu alishalala umauti. why so?
 
K

Kifoi

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2007
Messages
885
Likes
263
Points
80
K

Kifoi

JF-Expert Member
Joined May 12, 2007
885 263 80
hivi kweli ni mtu gani mwenye akili timamu anayeamini kuwa CCM wanashinda kwa kura na sio kwa kuchakuliwa na NEC
 
B

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
820
Likes
2
Points
0
B

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
820 2 0
Wacha Nyerere, hata mtoto wa Nyerere akisimama kugombea kuwa rais wa nchi hii atashinda tena kwa kishindo! Jina hilo linabeba kila aina ya sifa za kizalendo.
 
stringerbell

stringerbell

Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
86
Likes
0
Points
0
stringerbell

stringerbell

Member
Joined Feb 19, 2010
86 0 0
watu walikuwa wamechoka na marehemu DICTATOR NYERERE hata kama angeligombania kwa upinzani basi pengine angepata kura 2 .yeye na mkewe .who the hell want ujamaa idealogy in this moderm age.siasa yake ilifeli ndio maana mpaka leo ,poverty poverty poverty.I will say he could be better managing a village than a country.the guy was useless just too much blah blah blah .nothing special
 
Andrew Nyerere

Andrew Nyerere

Verified User
Joined
Nov 10, 2008
Messages
3,012
Likes
1,223
Points
280
Andrew Nyerere

Andrew Nyerere

Verified User
Joined Nov 10, 2008
3,012 1,223 280
Kama angegombea,angeshinda,ingekuwa faida gani kwake kama hana wabunge,sera zake angezipitisha vipi?
Lakini,this is a valid question,mgombea Urais ambaye siyo wa CCM anaweza kweli kushinda? Lakini kama ni hivyo,kwa nini CCM inaogopa mgombea binafsi?,kwa nini CCM inaelekea kutishwa na Chama kipya cha CCJ?
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,174
Likes
4,535
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,174 4,535 280
watu walikuwa wamechoka na marehemu DICTATOR NYERERE hata kama angeligombania kwa upinzani basi pengine angepata kura 2 .yeye na mkewe .who the hell want ujamaa idealogy in this moderm age.siasa yake ilifeli ndio maana mpaka leo ,poverty poverty poverty.I will say he could be better managing a village than a country.the guy was useless just too much blah blah blah .nothing special
na babu yako aliyekuwepo kipindi Nyerere anaongoza alikaa kimya tu kuona JKN anafanya hayon yote? baba au babu yako walikuwa wapi mpaka wanamuachia mtu dikteta kushika nchi?

however, hujasema ali 'dikteta' nini! kuna uwezekano mpaka leo hii amekufa haujamwelewa alikuwa anataka nini! ikiwa hivyo mkuu napata shida, kuwa JKN brain was 15yrs ahead of you...LOL!
 
D

Donrich

Senior Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
106
Likes
1
Points
33
D

Donrich

Senior Member
Joined Aug 27, 2009
106 1 33
Kwa CCM hii ya sasa iliyojaa Ma -capitalist na mafisadi kuna kila dalili Kama Nyerere angekuwa hai na kugombea kwa chama kingine nje ya CCM, ninahisi angeweza kushindwa,kwa sababu wangetumia nguvu yao ya pesa kuwalaghai wapiga kura,lakini pia angezingiziwa mambo mengi sana ya uzushi.

,Isingekuwa ajabu kusikia wananchi wakiambiwa kwamba kumchagua Nyerere ni kuchagua vita,watu wangekumbushwa vita ya Uganda na matokeo yake,lakini pia wangeweza kumzingizia kwamba si raia wa Tanzania hata kama aliwahi kuwa raisi,watu wangeambiwa Nyerere ni raia wa Kenya kwa sababu tu anatoka mkoa unaopakana na Kenya.
 

Forum statistics

Threads 1,205,690
Members 458,032
Posts 28,202,956