Nyangwine kugombea ubunge tarime kwa tiketi ya CCM, aungwa na kundi la Chambiri


TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,585
Likes
75
Points
145
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,585 75 145
Mwandishi na msambazaji wa vitabu nchini, Bwana Nyambari Nyangwine, kwa siku nyingi amekuwa akiendeleza harakati zake za kuteuliwa kugombea ubunge katika jimbo la Tarime kupitia CCM. Na kundi la aliyekuwa mbunge wa Tarime Bw. Kisyeri Chambiri limeamua kumuunga mkono. wakati huohuo Kanali Msitaafu wa jeshi, Kanali Kichonge (miaka 65) naye alitangaza December mwaka jana kuwa atagombea ubunge Tarime kupitia CCM, Kanali Kichonge ambaye ni Ndugu ya Mkuu wa wilaya ya Kwimba Bw.Ryoba Kangoye ambaye alishindwa katika uchaguzi mdogo wa Tarime inasemekana ataungwa mkono na kundi la Christopher Gachuma, ambaye ni Mjumbe wa NEC CCM na Mkurugenzi wa Nyanza Bottling, na ikumbukwe kuwa uhasama wa makundi ya Chambiri na Gachuma ndiyo yalimpa Mh. Chacha Zakayo Wangwe nguvu baada ya kuwa na uhasama mkubwa na kupelekea kundi la Gachuma kumuunga mkono Chacha Wangwe na kumshinda Chambiri, na katika uchaguzi mdogo kundi la Chambiri liliwaunga CHADEMA kwani Bw. Ryoba Kangoye ambaye ni kambi ya Gachuma ndiyo alikuwa mgombea na alihusika kumhujumu Chambiri mwaka 2005, na CCM ndio chama chenye nguvu Tarime lakini mara zote uwepo wa makundi haya ndio yanaipa CHADEMA nguvu ya kupita katikati.
je mwaka huu kutokana na wagombea hao wa CCM kuendelea kujikita katika makundi hasimu, iwapo mmojawao atateuliwa nini kitatokea?, kwani pia ikumbukwe kuwa CHADEMA Tarime nayo imegawanyika katika makundi matatu yanayowaunga mkono Mh, Mwera, Mwita Waitara na John Heche, huku kukiwa na uadui mkubwa toka kwa hao wagombea watarajiwa hadi kwa wafuasi wao kitu ambacho kinatishia mustakabali wao na tayari Mh. Mwera alikwishashitaki kwa viongozi wakuu wa CHADEMA kuwa Diwani Heche na Mwita Waitara wanamdharau na kumwita ni dhaifu kama mwanamke.​
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
6,591
Likes
856
Points
280
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
6,591 856 280
Unawezaje kuthibitisha hiyo nguvu ya CCM Tarime?
 
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
9,248
Likes
783
Points
280
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2009
9,248 783 280
ngoja kwanza nikaangalie viwavi jeshi shambani kwangu then nirud kuchangia hii mada
 
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,585
Likes
75
Points
145
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,585 75 145
Unawezaje kuthibitisha hiyo nguvu ya CCM Tarime?
katika matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa, CCM imeshinda mitaa/vijiji 60 dhidi ya 15 vya Chadema. na CCM ina wanachama wengi zaidi ya chadema, kule chadema haina structure ya chama bali ni some sort ya movememnt na siyo vingine.
 
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
476
Likes
3
Points
35
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
476 3 35
Siasa za tarime mmh! hapo bado mapanga hayajaanza kunolewa kama ilivo ada ya kila ukifika uchaguzi mkuu!
 
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,525
Likes
7
Points
135
Josh Michael

Josh Michael

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,525 7 135
Ngoja wakati wa kampeni ukifika na pia nguvu kubw sana iliyotumika wakati ule toka kwa chama na serikali dhidi ya CHADEMA ni mbaya sana kwa maendeleo ya kisiasa Tanzania
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,561
Likes
1,573
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,561 1,573 280
katika matokeo ya uchaguzi wa serikali za mitaa, CCM imeshinda mitaa/vijiji 60 dhidi ya 15 vya Chadema. na CCM ina wanachama wengi zaidi ya chadema, kule chadema haina structure ya chama bali ni some sort ya movememnt na siyo vingine.
structure ndo nini?mi naangalia nani anashinda uchaguzi mbona na structure yao walipigwa chini ubunge...
 
Jenerali QoyoJB

Jenerali QoyoJB

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
307
Likes
8
Points
0
Jenerali QoyoJB

Jenerali QoyoJB

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
307 8 0
Nyangine wakurya hawaelewi wanachotaka ni mbunge atakayewasaidia. mkileta longolongo mtaondoka na Nyangine wenu bila masikio, si mnajua mapanga kule kumkata mtu sikio sio tatizo?
 
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,585
Likes
75
Points
145
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,585 75 145
structure ndo nini?mi naangalia nani anashinda uchaguzi mbona na structure yao walipigwa chini ubunge...
kama hujui maana ya umuhimu wa structure subiri utauona baada ya uchaguzi wa mwaka huu, sitaki sana kubishana nawe coz watu kama nyie yawezekana hamna hata ufahamu wa namna ya kushinda uchaguzi, mmekaa humu na kuandika na kufikiri ni mabingwa wa kujua kila kitu.
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
25
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 25 0
Namshuri Nyangwine asigombee Tarime. Tarime ni jimbo la CHADEMA kama he is serious anatakam kuwa Mbunge basi atfaute jimbo jingine.
 
Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,780
Likes
265
Points
180
Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,780 265 180
structure ndo nini?mi naangalia nani anashinda uchaguzi mbona na structure yao walipigwa chini ubunge...
DUH, kIGOGO HUWA UNAUAAAA.......ANYWAY,NYANGWINE IS JUST ANOTHER OPPORTUNIST,THEY ARE MANY.......
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Huyu ndo yule Nyangwine anaiba notes za waalimu wa secondari, na kuzichapisha, halafu anasema ametunga yeye kitabu??
Kwa kweli CCm ina watu!!
maumivu ya kifisadi huanza pooolepole....
 

Forum statistics

Threads 1,215,824
Members 463,433
Posts 28,561,225