Nyakua Nyakitita: Mhadhiri DIT anayeokota makopo barabarani | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyakua Nyakitita: Mhadhiri DIT anayeokota makopo barabarani

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mkurabitambo, Sep 9, 2012.

  1. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #1
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    WASWAHILI siku zote
    husema hujafa
    hujaumbika! Ukweli wa
    usemi huu unatimia
    unapomwona mtu
    huyu.
    Ungemwona miaka 13
    iliyopita ungeshangaa,
    lakini leo mtu aliyeitwa
    mstaarabu, bondia wa
    kutegemewa na mcheza
    twist wa ukweli, Nyakua
    Nyakitita amebadilika
    kweli.
    Mtu ambaye alikuwa
    mhadhiri wa
    kutegemewa katika
    Taasisi ya Teknolojia
    Dar es Salaam (DIT),
    msomi aliyebobea
    katika uhandisi, kazi
    aliyoianza katika miaka
    ya 1990, sasa anaishi
    kwa kuombaomba,
    kuchora ramani na
    mambo yasiyojulikana!


    Leo hii, msomi huyo
    yuko katika hali ya
    kusikitisha ya uchafu
    uliokithiri, anashinda
    karibu na maeneo ya
    chuo hicho makutano
    ya Barabara za
    Morogoro na Bibi Titi
    Mohammed huku
    akiokota makopo na
    takataka nyingine na
    mara nyingine
    akikusanya mawe na
    kuyapanga kwa
    kutengeneza michoro
    ya vitu mbalimbali
    ikiwamo ramani ya
    Tanzania na kuandika
    majina ya marafiki
    zake.
    Nini kilichomsibu hadi
    kufikia hapo?
    Kabla ya kupata
    matatizo ya akili
    mwalimu na mhandisi
    Nyakua aliishi maisha
    mazuri tu ambayo kwa
    vijana wa sasa
    wanasema, ‘yalimtoa’
    kwani alitembelea nchi
    kadhaa kwa ajili ya
    ziara za mafunzo au
    kozi ndefu na ambazo
    zilimpa fursa nzuri ya
    ‘kujirusha’.
    Watu walio karibu na
    mwalimu huyo
    wanasema alikuwa
    kijana mwerevu kweli
    kweli aliyefanya vyema
    katika masomo yake
    kote alikopita.
    Kaka yake, , Peter
    Murya, anasema mdogo
    wake alikuwa na
    mwanzo mzuri kimaisha
    tangu anazaliwa mpaka
    anapata shahada zake
    mbili.
    Anasema alikwenda
    kusoma nchini Urusi
    ambako alikaa kwa
    miaka saba na aliporudi
    alikuja akiwa na mke
    raia wa nchi ile (Urusi)
    ambaye walibarikiwa
    kuwa na watoto wawili.
    “Nadhani walifunga
    ndoa huko huko kwani
    walikuja tayari wakiwa
    na watoto wawili, wa
    kiume Paulus na wa
    kike Masha,” anasema
    Peter
    Anaongeza kuwa mdogo
    wake aliporudi kutoka
    Urusi aliajiriwa katika
    Shirika la Viwango
    Tanzania (TBS) na
    baada ya mwaka mmoja
    alipata mwanamke
    mwingine Mtanzania na
    hakutaka ushauri wa
    yeyote kuhusu suala
    hilo.

    “Wakati anamwoa huyo
    mwanamke wa
    Kinyamwezi, hakutaka
    hata mama yake mzazi
    afike,” anasema Murya.
    Anasema dalili za awali
    za maradhi yake
    zilianza kwa kushika
    Biblia na kuhubiri,
    jambo ambalo
    liliwatisha ingawa si
    kwa kiasi kikubwa na
    hakuchukua muda
    kabla ya kwenda nchini
    Sweden kwa masomo
    ya mwaka mmoja na
    nusu.
    “Lakini, hakukaa sana
    huko kabla ya
    kurudishwa akiwa chini
    ya ulinzi wa polisi, polisi
    wa uhamiaji
    walituambia kuwa
    Nyakua
    amechanganyikiwa,”
    anasema
    Anaongeza kuwa
    watoto hao wawili wapo
    hapa jijini ingawa
    Masha hajulikani ni
    eneo gani anakoishi ,
    lakini Paulus yupo
    Kwembe kwa shangazi
    yake.

    Kuhusu matibabu,
    Murya anasema
    walijaribu kuhangaika
    sana kwa tiba
    mbalimbali ikiwemo ya
    mitishamba, maombi na
    hata Hospitali ya
    Mirembe iliyoko
    Dodoma, kote bila
    mafanikio na sasa
    wanasubiri muujiza wa
    Mungu ili aweze
    kumponya kaka yao.


    Kuhusu majina ya
    Nzowa na Dina anaanza
    kucheka, kisha anajibu:
    “Nawapenda wale, hadi
    leo bado nawapenda.”
    Anapohojiwa zaidi
    kuhusu kilichomfanya
    awe katika hali hiyo
    Nyakua anajibu hivi:
    “Siasa za vyama vingi
    ndizo zilizonifanya niwe
    hivi. Nilimfanyia
    kampeni Rais Mkapa
    hadi akaingia
    madarakani, lakini
    hakunipa alichoahidi.”
    Anaongeza: “Nilitakiwa
    aidha niwe Ikulu, jeshini
    au kule kwingine.”
     
  2. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 7,178
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    Kweli hujafa hujaumbika ila pia tunapokuwa katika kipindi kigumu ni vyema kama matatizo yetu tuka-share na watu wa karibu ili kupunguza msongo wa mawazo kwani ukifanya hivyo ni sawa na mtu anaepumua na unaepusha mambo mengi kama ya kujinyonga na vitu vingine vingi. Mungu mkubwa kwa imani atapona tu hakuna linaloshindikana
     
  3. b

    bg_dg_dy JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2012
    Joined: Feb 27, 2009
    Messages: 270
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ina sikitisha, baadaye hufata kifo. Aliyemfanya hvo amsamehe mwenzake
     
  4. M

    Mzee wa fund JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 520
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dah sosad.
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,611
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    mtiririko wa uandishi wako unamaliza space.............
     
  6. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,751
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Inauma sana!
     
  7. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,392
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    what a wicked world!
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,138
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    Mmmmnnnhhh!
     
Loading...