Nukuu za Mwalimu Nyerere | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nukuu za Mwalimu Nyerere

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kivumah, Oct 14, 2010.

  1. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2010
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,397
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Ni Eleven Years After, tangu Mwl atutoke. Wanajamvi hebu yeyote anayekumbuka nukuu yoyote alioitoa Mwalimu katika hotuba zake aiweke hapa jamvini.


    Mojawapo ni hii: '' Mtu aliyejiandikisha kupiga kura, halafu siku ya Uchaguzi haendi kupiga kura, Huyo ni Mpumbavu'' JK Nyerere
     
  2. fige

    fige JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2010
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dhambi ya ubaguzi ni mbaya sana, sawa na kula nyama ya mtu,dhambi ya ubaguzi haiishi inaendelea tu,
    leo utabagua kwa kusema sisi ni wanzanzibari hawa ni watanganyika ,
    kesho utasema sisi ni wanzanzibari hawa ni wanzanzibara.
    Lazima utaendelea utaona kuna mpemba na muunguja.......:.............utaendelea tu haiishi sawa na kula nyama ya mtu
     
  3. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,675
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    "Ukiona mtu anakwambia jambo la kipumbavu na yeye mwenyewe anajua kuwa unajua ni la kipumbavu..ukilikubali ujue amekudharau"...J.K. Nyerere.
     
  4. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,675
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    " Wakati wa utawala wa awamu ya kwanza si kwamba rushwa haikuwepo, ilikuwepo lakini tulikuwa wakali sana.. Ikithibitika mahakamani kuwa mtu ametoa au kupokea rushwa hatukumuachia hakimu nafasi ya kutoa hukumu peke yake. Tukasema atakwenda ndani kwa miaka miwili na viboko 24....kumi na viwili siku anaingia kumi na viwili siku anatoka akamuonyeshe na mkewe" JK Nyerere!
     
  5. N

    Natasha Ismail JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2010
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 495
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 60
    ..mnaingia karne ya 21 mmepanda basi la ukabila,mnaona sifa kuulizana makabila......mnataka kutambika?
     
  6. J

    JAY2da4 JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2010
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 205
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Siku chama kilipokuwa kinamuaga mzee Kawawa (alipostaafu rasmi siasa za majukwaani), katika hotuba ya shukrani alisema, pamoja na mambo mengine: ‘Naahidi nitakufa nikiwa mwanachama mwaminifu wa CCM.'

    Ilipofika zamu ya Mwalimu Nyerere kuzungumza, akasema: ‘Rashid una roho ngumu. Utakufa mwanachama mwaminifu wa CCM? Mimi siwezi kuyasema haya. CCM inaweza kubadilika. Siku ikiacha misingi, nami naachana nayo, kwa sababu CCM si mama yangu. Ninaye mama mmoja na siwezi kupata mwingine...'
     
  7. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,675
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    " Nchi yetu inaongozwa kwa sheria...Hatuwezi kuchagua kiongozi asiyeheshimu sheria akawa anaongoza nchi kwa kushauriwa na mkewe, maana hamjui kesho akiamka atamshauri nini??" JKN
     
  8. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2010
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,587
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Njia pekee ya kumsaidia masikini ni kumwelimisha mtoto wake". Jk Nyerere
     
  9. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,563
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    akuna vyama vya upinani vyenye uwezo wa kuingoa ccm madarakani upinzani wa kweli utatoka ccm wenyewe kwa wenyewe wtatofautiana kisha waanzisha chama chao
     
  10. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Nyerere alikuwa mu-wazi sana na hata ikafikia akaongelea kuhusu CCM kuwa hicho chama kwa sasa kina '‘kansa ya Uongozi ambapo isipotibiwa itakiua chama kizima" na akathubutu hata kusema anatamani kuona chama kingine cha upinzani kitakachoweza kukiondoa madarakani,ila akasema hadi sasa bado hajaona chama kingine na kwa hiyo pamoja na kansa ya uongozi wa CCM watu wataendelea kukichagua,au watu wanaweza wakachoka na kusema potelea mbali wakachagua chama chochote ilimradi tu watokane na kansa ya uongozi wa CCM.
    Wosia wa Baba wa Taifa.

    Ole wako Tanzania ;
    Tusipoisaidia!
    Niwezalo Nimefanya,
    kushauri na kuonya,

    Nimeonya Tahadhali,
    Nimetoa ushauri,
    Nimeshatoka kitini,
    Zaidi nifanye nini?

    Namlilia Jalia
    Atumlikie njia
    Tanzania ailinde
    waovu wasiivunje

    Nasi tumsaidie
    Yote tusiya mwachie
    Amina tena Amina
    Amina Tena na Tena.
    :dance:
     
  11. lendila

    lendila JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2015
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 3,707
    Likes Received: 1,222
    Trophy Points: 280
    Mwalimu nyerere hakuwa malaika lkn anastaili kuitwa mwenye heri,aliona mbali alikuwa na maono, kauli ya mwalimu nyerere kuwa maendeleo ni watu na sio vitu ki ukweli kwa sasa imeanz kujitokeza na kuonekana kwenye jamii yetu, tuna maendeleo ya vitu tena vingi sana lkn njaa maradhi na umaskini umeongezeka kwa kasi sana na ukitaka kujua hilo fanya utafiti vijijini zamani watu walikuwa na mifugo,walilima kahawa pamba na kadhalika.

    Viwanda vilikuwepo ajira zilikuwa nje nje huduma za maji zilikuwepo za kutosha na kwa bei nafuu sana lkn kwa sasa ni shida tupu.
    Maendeleo yaliyopo sasa hivi ni vitu tu barabara magorofa tv na kadhalika lkn maisha ya kawaida ya mtanzani yamekuwa shubiri hayashikiki kabisa
     
  12. M

    Manyerere Jackton Verified User

    #12
    Feb 10, 2015
    Joined: Dec 11, 2012
    Messages: 2,349
    Likes Received: 643
    Trophy Points: 280
    Faizafoxy atakujibu!
     
  13. evansGREATDeal

    evansGREATDeal JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2016
    Joined: Jan 4, 2016
    Messages: 2,613
    Likes Received: 967
    Trophy Points: 280
    duh
     
  14. G

    Gerald Simon New Member

    #14
    Apr 30, 2016
    Joined: Mar 22, 2016
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nakwambia UTII ukizidi unakuwa UOGA na Mara zote uoga huzaa unafiki na kujipendekeza. Sasa ninyi watumishi wa umma kwa wingi wenu kama mmeshindwa kupiga kura kuondoa viongozi dhalimu, bora mfe tu.
     
  15. NTEGEYE Jr

    NTEGEYE Jr JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2017
    Joined: Nov 12, 2016
    Messages: 228
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 60
    "Kila mtu anataka maendeleo, lakini si kila mtu anaelewa misingi ya maendeleo, jambo kubwa ni kufanya juhudi"
     

    Attached Files:

Loading...