Ntawezaje kuanza kutoka sifuri hadi mafanikio? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ntawezaje kuanza kutoka sifuri hadi mafanikio?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kiranja Mkuu, Apr 19, 2011.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,100
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Sina kazi wala biashara, pesa pekee niliyo nayo ni sh. 300,000/=.
    Nina shamba ambalo sijaliendeleza, naombeni mawazo yenu waungwana.
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwa mtaji huo anzisha biashara ya vocha kwanza...
     
  3. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    mafaniko sio jambo la siku moja. Maadamu una akili timamu, nguvu, ari na ardhi, basi weka jitihada zako zote kwenye namna ya kuliendeleza shamba lako.
    Kwa sh.laki tatu unaweza kuanza ka kujinga hata mabanda ya miti na tope, ukaweka kuku wa kienyeji, na kwakuwa huu ni msimu wa masika kuna maji mengi, lima shambani mwako mboga za majani na miche ya matunda yanayozaa haraka. Mboga za majani ukiuza zitakupatia pesa ya kujikimu kwa siku. Pia jaribu kuweka akiba hata kama unapata hela ndogo.
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 5,049
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    Hili nalo ni wazo zuri sana kwa short term plan. Ila ni lazima uifanye biashara hii mahali penye watu wengi. Maana ukiifanyia sehemu ambayo haiko bize mzunguko wake utakuwa mdogo, hivyo basi hutoiona faida yake
     
  5. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    chukua ushauri namba3
     
  6. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mengi awataka vijana wajiamini

    Vijana wametakiwa kujiamini na kutumia fursa mbalimbali kuonyesha vipaji vyao ili kukabiliana na changamoto mbalimbali za maisha.
    Mwenyekiti Mtendaji wa Makampuni ya IPP, Reginald Mengi, aliyasema hayo mwishoni mwa wiki jijini Dar es Salaam, alipokuwa akizungumza na wanafunzi 29 kutoka shule mbalimbali za sekondari wanaoshiriki mchakato wa kujiunga na chuo cha kimataifa cha uongozi (ALA), kilichopo Afrika Kusini.
    Mengi alisema vijana wanapaswa kuwa na kiu ya kufanikiwa kuliko hata watu wanaowaona kama ndio mfano wa kuigwa.
    "Kujiamini na ujasiri ndiyo nguzo muhimu, unapoamini kwamba huwezi kufanya jambo fulani unashindwa kwa sababu akili yako inakujengea mazingira ya kuamini kwamba huwezi…lakini ukiamini unaweza kufanya kitu, akili yako inakuwezesha kufanikisha lile unaloamini, epuka kabisa hofu maana ndiyo adui wa mafanikio," alisema.
    Mengi alisema watu wengi wanashindwa kufanikiwa kwa kuhofia kufanya maamuzi "na ukisharuhusu hofu unajitengenezea sababu nyingi…unajiona labda mimi ni mdogo, maskini au mzee na hatimaye unashindwa kufanya maamuzi,"alisema
    Aliwakumbusha vijana hao kuwa kipaji cha uongozi huonekana mapema tangu utoto na kwamba ili kufanikisha ni kuendeleza ndoto hiyo kwa kuwa na dira na mtazamo chanya.
    Alisema kiongozi hapaswi kuona matatizo isipokuwa anatakiwa kuyatazama kama changamoto anazoweza kuzitatua.
    Aliongeza kuwa vijana wanatakiwa kuwa na macho yanayoweza kuona fursa mbalimbali na kuzitumia kujiletea maendeleo.
    Akitoa neno la shukrani, Mkurugenzi wa ALA, Annelene Fisher, alisema lengo la chuo hicho ni kutafuta wanafunzi kutoka nchi mbalimbali za Afrika na kuwaandaa kuwa viongozi bora wa bara hili.
    "Tunataka kukuza akina Nelson Mandela, Ellen Johnson Sirleaf na Bill Gates wa Kiafrika," alisema Fisher.
    Julius Shirima ambaye alihitimu ALA mwaka jana, alisema elimu ya Tanzania bado inakabiliwa na changamoto kubwa kwa kuwa mfumo wa kusoma unaelekeza zaidi kukariri kwa ajili ya mitihani badala ya kujiandaa kimaisha.
    CHANZO: NIPASHE :: IPPMEDIA
     

    Attached Files:

  7. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Ntawezaje kuanza kutoka sifuri hadi mafanikio?

    Mkuu hesbu soma hivi vitabu kwanza.naamini utapata mwelekeo mpya.
     
  8. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #8
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hivi vitabu sijavisoma ila nahisi vitakuwa vizuri,vp naruhusiwa kuweka kwenye blog yangu?.
     
  9. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #9
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,100
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Asante sana kwa vitabu ndugu Miundombinu.
     
  10. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #10
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,531
    Likes Received: 905
    Trophy Points: 280
    nimejifunza kitu kutokana na hivyo vitabu thanks Miundombinu
     
  11. M

    Milindi JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2011
    Joined: Mar 3, 2009
    Messages: 990
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 60
    Miundo mbinu asante sana kwa vitabu hivyo;
    Nitahakikisha nasoma mpaka mwisho na kitu muhimu ni kuvifanyia kazi.
    asante
     
  12. A

    Akiri JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,432
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
     
  13. A

    Akiri JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,432
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    acha utani mwenzako yuko serious
     
  14. A

    Akiri JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,432
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Asante kwa vitabu kaka
     
  15. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #15
    Apr 20, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,570
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Mkuu vitabu vyako ni darasa tosha. Natanguliza shukrani!
     
  16. Enny

    Enny JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 978
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Jamani mbona mimi nashindwa kufungua hivi vitabu
     
  17. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,797
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hivyo vitabu mbona mimi sivioni wakuu?
     
  18. F

    Future Bishop Member

    #18
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 75
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hi Miundombinu, Asante sana kwa vitabu hivi ni material tosha ya kumfanya mtu kutoka hatua moja kwenda nyingine.

    Mungu akubariki.
     
  19. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,623
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    asante kwa vitabu,nitaenda net kuvitoa copy nijisomee vizuri
     
  20. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Bila shaka
     
Loading...