NSSF & PPF kutumia pesa za wanachama kujenga kiwanda cha sukari

jakarason1974

Senior Member
Apr 3, 2012
104
225
Nimesoma Gazeti la leo la Gurdian na Mwananchi.. Kwenye front Page,,, hii hi taarifa njema ila wasiwasi wangu ni kwamba.. Wanachana wameridhia kutumia pesa zao kwa ajili ya kujenga kiwanda?
 

The Boss

JF-Expert Member
Aug 18, 2009
40,310
2,000
Here we go again...

hiyo mifuko sasa ni kama mali ya serikali
ni kama imepewa 'amri' ya kuwekeza huko..
ikitokea hasara hakuna anaetaka kusema now what next

na akija Rais mwingine akipiga marufuku je?
why hiyo mifuko isiwepo policy moja ya kuiendesha bila kujali nani Rais?
 

jakarason1974

Senior Member
Apr 3, 2012
104
225
Here we go again...

hiyo mifuko sasa ni kama mali ya serikali
ni kama imepewa 'amri' ya kuwekeza huko..
ikitokea hasara hakuna anaetaka kusema now what next

na akija Rais mwingine akipiga marufuku je?
why hiyo mifuko isiwepo policy moja ya kuiendesha bila kujali nani Rais?
Hii ni michango ya wanachama ambao serikali sio mwanachama,,, Ila ndio wamekuwa wana teua wakurugenzi na vile serekali ndio wanatumia hela hii bila kibali cha wanachama..... Wakati wanachama kupata Mafao yao ni shida tu.....sasa wanatumia pesa za wanachana kisiasa,,,,,, bila hata wanachama kuambiwa
 

lukindo

JF-Expert Member
Mar 20, 2010
8,481
2,000
Hapa kuna mashamba na kiwanda, sasa kama walishindwa ku forecast na kusimamia Machinga complex hivi wataviweza!? Kama ni maendeleo basi wakopesheni wenye pesa zao (wanachama) wajiendeleze wenyewe!
 

zithromax

JF-Expert Member
Apr 26, 2016
1,636
2,000
Nimesoma Gazeti la leo la Gurdian na Mwananchi.. Kwenye front Page,,, hii hi taarifa njema ila wasiwasi wangu ni kwamba.. Wanachana wameridhia kutumia pesa zao kwa ajili ya kujenga kiwanda?
walipokuwa wanajenga makalavati na miradi mingine ya rushwa ulijoji juu ya ushirikishwaji wa wanacham?
 
Jun 8, 2013
16
45
Hii ni michango ya wanachama ambao serikali sio mwanachama,,, Ila ndio wamekuwa wana teua wakurugenzi na vile serekali ndio wanatumia hela hii bila kibali cha wanachama..... Wakati wanachama kupata Mafao yao ni shida tu.....sasa wanatumia pesa za wanachana kisiasa,,,,,, bila hata wanachama kuambiwa
Ni ubabe kwenda mbele
 

Bugota

JF-Expert Member
Nov 3, 2010
263
250
Kwangu Mimi naona huu ni ukatiri wa kutisha tunaotendewa wafanyakazi. Pesa zetu jamani zaibwaaaa. Mwizi huyoooo. Mungu anaona wasubiri nguvu yake. Inauma sana hakuna ushirikishwaji.
 

Mambaku

JF-Expert Member
Sep 11, 2016
466
250
Hii ni michango ya wanachama ambao serikali sio mwanachama,,, Ila ndio wamekuwa wana teua wakurugenzi na vile serekali ndio wanatumia hela hii bila kibali cha wanachama..... Wakati wanachama kupata Mafao yao ni shida tu.....sasa wanatumia pesa za wanachana kisiasa,,,,,, bila hata wanachama kuambiwa
Kwani kila jambo lazima uchangie. Siuchangie unachojua kwa maana hapa kama umejichora vile. Uwezo wako wa kuelewa naona kama unamatatizo. Mi nakushauri kasome sheria za kuanzisha mifuko ya jamii ujue ina majukumu gani, muundo wa uongozi unapatikanaje, taratibu za kuwekeza na mengineyo. Fanyeni hata kautafiti kadogo tu mtaelewa na kuchangia pointi za msingi.
 

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Sep 18, 2010
8,404
2,000
Hizi ni very high risk investments. Kuna suala la mashamba ya miwa kuvamiwa na wafugaji wa kimasai kama wiki iliyopita kule Mtibwa, kuna ukame kukausha mashamba ya miwa, kuna ushindani wa kibiashara na kuzalisha kwa hasara nk nk

Nyerere alijenga viwanda vyote CCM imewapa wawekezaji, sasa tunaanza kujenga viwanda kwa kutumia Michango ya wafanyakazi, tena viwanda vya umma ambavyo wanaoviongoza faida sio priority, wao wanalinda ajira tu
 

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
34,761
2,000
Wanachama hawana sauti juu ya fedha zao kwenye hiyo mifuko, wenye sauti ni bodi. Over
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom