NO Smoking in Swahili | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NO Smoking in Swahili

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by mdau wetu, May 18, 2011.

  1. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 548
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    NO Smoking in Swahili
    I am sure some of you have come across this before. But just to celebrate being a proud Kenyan, the unity in diversity aspect of it, here it goes...........

    After public smoking was banned in Kenya , each town clerk was assigned the duty of posting notices in Kiswahili to that effect. See how different councils posted their notice: Other councils are still working on theirs.......


    The Mombasa Town Clerk wrote:
    Uvutaji wa sigara umepigwa marufuku kuanzia leo.Watakaopatikana wakikiuka amri hii wataadhibiwa kwa mujibu wa sheria. Nyote zingatieni.


    The Kiambu Town Clerk:
    Wanyuanji wa thigara washuge sana. Unyuanji wa thigara bere ya watu hata huko ije umchijwa marufuku na kaju kuanjia reo.


    The Machakos Town Clerk:
    Wavulutanji tusikala wasunge sana . Sasa kuvuluta tusikala ni maluvuku na kanzu ya Masaku itawasukulia atua kuvwa sana .


    The Kisumu Town Clerk:
    Atenson Plis!!! Mifuto sgara adharani sasa omepigwa marofuku. Okipaatwa, ibiro yie Kodiaga! Apana furuta Plis!!


    Wajir Town Clerk:
    Habana iko buruta sigara. Yeye lishapigwa marufuk na sisi tagaamata mutu b hahala yaghe kiburuta.


    Kericho Town Clerk:
    Gutoga leo gugunywa na gufuruta sigara sisi nagshagataasa. Haguna!! Charipu wee taona!!!


    Kisii and Nyamira Town Clerk
    Akuna kukunywa sigara hapa ndani na inche kuansia reo. Mutakaobatikana mutakura kiboko saa hiyo hiyo. Wote munaombua kujiatari sana.


    Other Councils are still working on theirs.......



     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,291
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Fun!! made my day!
    tunasubiri Mtwara Town Council watoe tangazo lao
     
  3. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,636
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Mombasa naona kiswahili chao kimenyooka...onyo linasomeka na kueleweka kwa kila anaefahamu kiswahili vizuri
     
  4. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,518
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mimi kama nasikia hii ny'ang'au nasema hifyo nyoronyoro mi iko napiga kiboko mbaka yeye nanyoosa urimi yake!
     
  5. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,967
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Iko natembea kwa mateke(miguu).
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 501
    Trophy Points: 180
    Duh! Hizo zingine wanachapia au!
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    May 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,039
    Likes Received: 3,797
    Trophy Points: 280
    Ukiondoa Mombasa, hao wengine huenda ni lugha za asili sio kiswahili!
     
  8. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 3,959
    Likes Received: 11,525
    Trophy Points: 280
    Nimefurahi sana na ngoja tusbiri kwa jamaa zangu kina mura
     
  9. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,330
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    SHENG : Kuchoma fuaka mbele ya muadhara ni ngori kuanzia leo ngware. Ukibambwa ukibreak hii law na magova utaekwa machengerere na utiwe ndani. kuwa rada buda.
     
  10. L

    Leornado JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mkenya ukimwambia naenda kwa bibi anajua unamaanisha unaenda kwa mkeo :biggrin1: .....

    Hawa jamaa huwa wananifurahisha sana na kiswahili chao, wapi Othorongongo na Mama Kayaiii.
     
  11. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #11
    May 19, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,905
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Ntwar town council= uchibute chigara eneo ii njomba....cherikali itakuchugulikia ukikaatwa....
     
  12. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #12
    Feb 22, 2013
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 14,296
    Likes Received: 4,725
    Trophy Points: 280
    nimeipenda.
     
  13. fmlyimo

    fmlyimo JF-Expert Member

    #13
    Feb 22, 2013
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 210
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Moshi town:
    Aisee babangu eeh, usivute siga-sigara kweli. Ukikamatwa utafu-utafungwa kweli.
     
  14. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #14
    Feb 22, 2013
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,234
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duu...! Nimecheka sana hicho kiswahili cha hawa jirani wetu.
     
  15. m

    matubara JF-Expert Member

    #15
    Feb 22, 2013
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 226
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    No smoking - no small king!
     
  16. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #16
    Feb 22, 2013
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,353
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hahaha. Hiri ribandiko rako uritakiwa kuripereka pare kwenye rijukwaa ra jokes.
     
  17. 124 Ali

    124 Ali JF-Expert Member

    #17
    Feb 22, 2013
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 4,838
    Likes Received: 1,578
    Trophy Points: 280
    Aha!ha!ha!Aha!ha!ha!Aha!ha!ha! ya down wit' JF? ya will never age !
     
  18. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #18
    Feb 22, 2013
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 3,000
    Likes Received: 1,222
    Trophy Points: 280
    ha ha ha ha ha haaaaaa u have made my day kwa kweli
     
  19. Nahonyo

    Nahonyo JF-Expert Member

    #19
    Feb 22, 2013
    Joined: Dec 28, 2012
    Messages: 2,729
    Likes Received: 1,030
    Trophy Points: 280
    we umeongea kuluga cha kwenu, kwa kuwatahadharisha watu wa Mtwara. Watakuelewa kweli, maana wao kiluga chao sio hicho.
     
  20. Nahonyo

    Nahonyo JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2013
    Joined: Dec 28, 2012
    Messages: 2,729
    Likes Received: 1,030
    Trophy Points: 280
    Wenyewe kiluga chao kiko hivi: Mtwala njini kuanzi nelo, unaute sigala paluungo vakakukamula vanakutwali hatua kali. nikupe nyingine kwa kisambaa?
     
Loading...