Njia rahisi ya kujilipua Abroad, (Risk Takers & Wapambanaji tukutane hapa)


KINGSLEE

KINGSLEE

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2013
Messages
456
Likes
317
Points
80
Age
32
KINGSLEE

KINGSLEE

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2013
456 317 80
Shukran sana mkuu kwa Elimu yako hii.
Kuna changamoto moja ambayo niliwahi kukutana nao wakat naApply Masters huko German.

Ni ivi nilipata Sponsorship akakubali kunilipia only School fees the rest nakomaa mwenyewe.

Nilipokuja kuchunguza nikagunduwa kile chuo hakitambulik na TCU.

Sasa swali liko hivii;;
Najuwaje kama chuo kile Kinatambulika na TCU au hakitambuliki!

Maana wengi wamesoma mavyuo ya Nje kirahisi halafu wanaporud huku wanajuta kupoteza muda wao kusoma Ulaya na kurud na "Unrecognized certificate University"
Hopefully wote tupo njema tukiendelea kupambana na hali zetu. Kutokana na hali ya tz kubana sana kumekua na harakati mbali mbali za raia kujaribu kupeperuka na kusaka maisha sehemu tofauti tofauti (Nje ya nchi).

Risk takers, Wazee wa kujilipua na watafutaji njooni tukutane hapa tupeane uzoefu jinsi ya kupasua huko mbele. Nitaelezea taarifa zote ambazo nazifahamu hatua kwa hatua, Kuanzia jinsi ya kupata Passport mpk mwisho, Then wenye ujuzi na uzoefu zaid watatusaidia kujazia. Lets Go.!!

Kuna njia tofauti zinazotumika ili kutoboa nje ila zinatofautiana ki gharama na risk. Hapa nitazungumzia njia ambayo ni less expensive (Haina gharama sana) na less risk (hatari yake ni ndogo), Hapa nazungumzia njia ya kwenda Kusoma either (Diploma, Bachelor, Masters and Post-Graduation).

Mainly nitaongelea Germany kwa kuwa nchi hii elimu ni bure vyuo vingi vya public kwa ngazi ya Degree & Masters. Mwanafunzi atachangia Semmester fee ambayo atalipa mara moja pindi anapoanza muhula na hii ina cover ticket fees ndan ya mji uliopo(chuoni) na nyingine inaenda kwa students services inategemea na mipango ya chuo na hii fee inaanzia €50-€350 kulingana na chuo, vyuo vingi vya miji mikubwa ndio vina semmester fee kubwa.

Pia utajihudumia gharama za kimaisha nwenyewe hapa nazungumzia Accomodation, Health insurance, Food , Books Entertainments(sio lazima). Tukianza ktk Accomodation unaweza tafuta students halls za chuo husika kama zipo.
Hizi huwa ni nafuu zaid kuliko kupanga appartment/flat za nje....students halls zinaweza kuanzia €150-€400 per month na flats /appartments nyingi huanzia €200-€600 per month hii pia inategemea na mji uliopo..miji mikubwa kama Berlin, Frankfurt am main, Hamburg, Munich na Dusseldorf maisha ni ghali ingawa ina nafasi nyingi za ajira.

Hapa sasa umeshapata mwanga jinsi maisha yatakavyokua na umejipanga vipi mambo ya tiketi nadhani yanajulikana.

Wanafunzi wengi wanatamani kupata hii nafasi ila wanakwama kutokana na sababu mbali mbali kama
1. Mitihani la Lugha IELTS na TOEFL
2. Lugha ya KIJERUMANI
3. Bank Statement/Sponsorship hii ni wakati wa kuomba VISA.
Hizi sababu haziwezi kukukwamisha still bado una nafasi kubwa tu ya kutusua, nitaelezea what i know na nilichokiona kwa watu wa pembeni.


1. JINSI YA KUPATA PASSPORT

Siku hizi zoezi hili limekua simple atleast sio kama zaman mpk utumie vishoka, cha kufanya ni kutimiza Vigezo vyote vinavyohitajika kama vile.

i) Kitambulisho Cha Taifa
Lazma uwe nacho bila hiki huwezi kukamilisha zoezi so hapa ni muhimu.

ii) Cheti cha kuzaliwa
Hiki pia muhimu kama unacho fresh no prob..kama huna fuatilia au jiongeze kwa wajanja. Kwa wale ambao wamezaliwa 1980 kurudi nyuma wanaruhusiwa kutumia affidavit km hawana vyeti, hii affidavit utalipa elfu 10 then watakupatia pale pale Immigration.

iii) Barua mbili. Moja ya maombi ya passport na nyingine ya mzazi kuthibitisha ombi lako hii utaambatanisha na kitambulisho chake cha kupiga kura au cha utaifa.Barua zote hizi zinapatikana stationary pale nje ya uhamiaji.

iv) vyeti vyako vya masomo, hivi vinajulikana.
Hapa utakua upo good to go..make sure umefuata taratibu za ujazaji form online umelipia na ushaprint..hii haina shida utasoma kwenye site yao watakupa maelekezo its simple. Baada ya wiki utakua ushapata passport yako.

2.KUTAFUTA VYUO.

Germany kuna intake mbili kwa mwaka, kuna Summer Semmester na Winter Semmester.
Winter semmester hii naiita semmester kubwa kwa kuwa vyuo vingi sana vinafunguliwa muda huu huwa inaanza August/September/October kulingana na ratiba ya chuo husika, Summer semmester hii inaanza March/April. So utaangalia kama utapata course yako stahiki kwa semmester ipi.
Hapa tunacho angalia ni vyuo ambavyo utapata course wanayofundisha kwa lugha ya kingereza tuu ili tukwepe gharama za kuhangaika kusoma kozi za lugha ili kupata cheti chao, Tumia Sites zifuatazo kupata unachohitaji
1. daad.de
2. study portals
Ukichagua course angalia je wanatoza ada? Vp requirements zao? ni mji gani chuo kipo ili kujiandaa na gharama za kuishi, jaribu ku contact na chuo kupitia E-mail ili kupata taarifa zaidi. Nashauri kuchagua chuo chenye requirements nyepesi ili kujiongezea nafasi ya kupata admission.

Kuhusu kigezo cha IELTS au TOEFL usiwe na shaka kuna vyuo haviitaji u submit hivi vyeti kama elimu yako umeipata in English, hapa wa TZ hatuna shida Elimu zetu ni kingeereza so we are good to go, au kama umefaulu sana somo la English pia ni advantage.

So baada ya kupata vyuo kinacho hitajika ni wewe kuandaa Documents zako muhimu kama vile

i) vyeti vyako vya masomo

ii) C.V

iii) Motivation Letter( hii utaelezea kwann wakupe nafasi hapo chuoni, jitahidi kuwashawishi)

iv) Passport

v) Extra curricular activities ( kama kuna internship uliwahi fanya unaweza attach).

3. KUFANYA APPLICATION

Hapa ndio kuna mambo yenyewe, kuna njia mbili za kufanya application ambazo nazifahamu.

i) kutumia UNI ASSIST.

ii) kutuma maombi Direct chuoni(Online Portal)
Hii njia ya kwanza vyuo vingi vinatumia ili kuweza kuwasaidia international students ambao hawajapata high school education in Germany, hivyo basi Uni Assist watakusaidia ku Convert Grade zako ziende kwa mfumo wa kijerumani. Njia hii ni nzuri ila ina gharama.
Kwa application ya kwanza utalipia €75 then kwa kila application inayofuata utalipia €30. Unachohitaji ni kujisajili na utaingia utachagua chuo chako then utajaza details zote ulizonazo.
NB: bado sijaitumia njii hii hivyo basi wanaoijua kwa kina wanaweza kutusaidia mpaka mwisho jinsi ya kuzituma.
Njia ya pili, hii ya kufanya application direct chuoni. Sijajua kama kuna vyuo vinakubali ufanye application kwa vyeti vya hapa Tz ila wapo watu waliokwenda Embassy ya Germany na wakasaidiwa vyeti vyao vikawa converted to Germany grades then wakafanya application.

NB: hapa pia kunahitaji ujaziaji kwa wale waliofanya application kwa njia hii.
Nitaweka list ya vyuo vinavyo fundisha baadhi ya course in English (Undergraduate) lakini pia masters ni nyingi zaidi.

NB: vyuo hivi nimeweka kwa wale ambao wanataka ku apply summer semmeater najana ndio wameanza kupokea maombi mwisho ni 15 january na kuanza masomo ni 1March/April. Hivyo basi kuna vyuo vingi sana ila vingine ni Winter semmester yani kuanza masomo October 2019 kwa wanaovumilia watasubiri pia, usajili wake ni May-July .

1. HTW Berlin
2. Worms University
3. Deggendorf Institute of Technology
4. Johannes Guternberg University
5. University of Tubingen
6. Technische Hoschule Nurnberg
7. Leuphana University
8. University of Bamberg
9. Hildeshein University
10. Koblenz University.

Wenye ujuzi na experience zaidi watatusaidia zaid katika kufanya maombi.

4. VISA Application

Hapa ni sehemu ya kuomba mungu sana uwe na bahati lakini pia ujipange haswa katika pande mbili, moja uwe mkamilifu wa documents zote zinazohitajika na ziwe za uhakika ili kuepusha mvurugano wakianza kukuulizaaswali. Pili ujipange kiakili kujibu maswali kama utafanyiwa interview.

Requirements muhimu wame orodhesha katika site yao hivyo utaziandaa kwa student hakuna nyingi na hazipo complicated but main issue inakua jinsi gani utakua funded. Wengi wetu humu tunaenda ku hustle kule kupata maisha hivyo uhalisia ni kwamba hatuna pesa, je tutapita vipi hiki kipengele.?

Ipo hivi tafuta bank statement ya mtu yeyote ambaye unafaham ana mzunguko mkubwa wa pesa almost 20m is enough au zaidi will be much better. Then utasema huyu ni sponsor wako ambaye ni ndugu wa karibu kama haweza kuhudhuria kwenye interview basi uende mahakamani ukawekewe muhuri wa kiapo cha kuthibitisha ni kwl anakudhamin. Then wanaweza wakampigia simu kumuuliza maswali mawili matatu so ni vizur ukaweka namba za mtu ambaye umempanga vizur na anajua nn cha kujibu. Nadhani ukipita kipengele hiki utakua ktk nafasi nzuri

Tuhamie upande wa Interview kama utafanyiwa wengine hawafanyiwi kabisa kutokana na ukamilifu wa documents zao. Kuna maswali ambayo ni Common na ukijibu vizuri basi una nafasi kubwa ya kupata VISA yako. Maswali ni kama yafuatyo:-

1. Jina lako na Taarifa za msingi

2. Kwanini umechagua kozi hiyo?

3. Kwanini huwezi kusoma hapa hapa tz?

4. Kwanini sio U.S or Canada?

5. Utafanya nn baada ya Elimu yako?

6. Una ndugu au jamaa huko?

7. Umejipanga vipi na safari yako?

8. Nani anakufadhili na uhusiano wenu?

9. Unajua nini kuhusu Ujerumani?

Nadhani kutakuwa na majibu tofauti tofauti kulingana na upana wa uelewa wetu, kikubwa ni kutoa majibu sahihi na kuonyesha kuwa utarudi na confidence ni muhimu sana.

Mpaka hapa nimejitahidi kuweka taarifa ambazo nazifahamu so kama kuna sehemu nimeyumba wajuzi zaidi na wenye uzoefu watanisaidia kuongeza au kurekebisha.

Usikate tamaa kila kitu kinawezekana despite of challenges zilizopo ktk kila stage just focus on the main Goal.

Lets meet there.....!!!

Best Regards,

Bastille.
 
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2015
Messages
2,048
Likes
1,216
Points
280
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined May 2, 2015
2,048 1,216 280
ila tusiishie hapa
 
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2015
Messages
2,048
Likes
1,216
Points
280
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined May 2, 2015
2,048 1,216 280
sasa mimi nataka nikasome diploma huko inakuwaje, maaana nadunduliza angalau nikatoe mkosi huko
 
Bastille

Bastille

Member
Joined
Sep 7, 2018
Messages
12
Likes
28
Points
15
Bastille

Bastille

Member
Joined Sep 7, 2018
12 28 15
Shukran sana mkuu kwa Elimu yako hii.
Kuna changamoto moja ambayo niliwahi kukutana nao wakat naApply Masters huko German.

Ni ivi nilipata Sponsorship akakubali kunilipia only School fees the rest nakomaa mwenyewe.

Nilipokuja kuchunguza nikagunduwa kile chuo hakitambulik na TCU.

Sasa swali liko hivii;;
Najuwaje kama chuo kile Kinatambulika na TCU au hakitambuliki!

Maana wengi wamesoma mavyuo ya Nje kirahisi halafu wanaporud huku wanajuta kupoteza muda wao kusoma Ulaya na kurud na "Unrecognized certificate University"
Inabid ufatilie chuo kwa undani zaid, kama kipo recognized..if am not mistaken kuna kitu wanaita H+ jaribu kuangalia km kipo ranked H+ then ni safe kuchagua
 
T

thetruth2015

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2015
Messages
271
Likes
182
Points
60
T

thetruth2015

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2015
271 182 60
Tafuta university moja inaitwa Newfoundland iko Canada, hawa jamaa ada zao ni very affordable and reasonable pia unaruhusiwa kulipa kwa instalment zaidi ya 5 kwa mwaka whole academic year.

Na Newfoundland ndio mji peke wenye watu wakarimu kuliko mji wowote ule Canada.. Ndio mji pekee ambapo wakazi wa pale huwaomba samahani wageni ikitokea kuna hali mbaya ya hewa.... Yaani wanasemaga... "I'm sorry for the bad weather sir" utadhani wao ndio wamesababisha hiyo hali mbaya ya hewa. Kuna tukio jingine kubwa la kikarimu walilifanya hadi Dunia ikashikwa na butwaa. It's absolutely great place to be on earth.
newfoundland nimefika ni kweli unayosema. Ni chuo kirahisi sana na watu wake poa sana. Karibu Saskatchewan CA
 
titimunda

titimunda

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2014
Messages
7,421
Likes
8,857
Points
280
titimunda

titimunda

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2014
7,421 8,857 280
Heko kwa kufafanua vizuri mkuu. Ila Naomba nikuongezee kitu Muhimu zaidi walichofanya wajeremani ili kuziba mianya ya mabaharia wazamiaji kwenye hili Kwani wahindi, wapakistani, wabangladeshi, wanigeria walitaka kufilisi social welfare benefit ya mjeremani kwa kujifanya wanaenda masomoni kumbe walikuwa wanataka kuzamia tu.

Inajulikana wazi kwamba German education is dirty cheap with excellent infrastructure and world class facilities hivyo iliatract watu wengi kutaka kusoma German but wazamihaji wa kutaka kuishi na kuhaso tu walikuwa wengi kuliko Wakusoma. Hivyo wakaintroduce system moja makini sana ya kuziba mianya ya wazamihaji kupenya kiwepesi.

System hii iliwataka wanafunzi wote wenye vigezo kufungua kwanza "online blocked bank account" wakiwa nchini mwao ambayo hawatakua na total control nayo yenye jumla ya million kama 22 hivi za kibongo ambapo mwenye account anapewa access ya kutoa €650 kwa kila mwezi. Kwa hiyo mwanafunzi alitakiwa kubalance asitumie zaidi ya Euro 650 kwa mwezi. Na hiyo account unaifungulia online unadeposit hiyo pesa kwenye Deutsche Bank ya Germany then inablockiwa na unakuwa huna access na control ya moja kwa moja sababu awali wanaigeria walikuwa wanaazima hela kwa Mtu wanaingiza kwenye Deutsche Bank then wanapewa visa kirahisi afu wanazitoa hela zote na kurudisha walikozikopa na kwenda kuishia mitaani huko Berlin na kusumbua serikali ya ujeremani kwenye welfare support.

"By mandate, a student planning to study in Germany is supposed to prove that he/she can afford his/her stay in Germany for at least the first year of study. For this, the government has decided on a particular sum. As per the Federal State, a student is required to prove that he/she have access to at least 659 euro per month for the first year, or 7,908 euro total. This, in turn is done by means of opening a blocked account."

Pale embassy hawana shida wakipatiwa hii document from Germany Deutsch bank ikithibitisha mkwanja ushatumwa na umeblockiwa kitu ni fasta tu unapewa visa yako. Na hapa ndipo ugumu unapokuja kwenye kusoma Germany lazima uwe na mkwanja wako au wa mdhamini alisi na alietayari kukudhamini afu wao ndio waushike ndio usome bure unless husomi kwa mjeremani na utaendelea na kusoma VETA.

Hivyo tu!
Kwangu naona njia rahisi kuzamia Kiwanja ambazo ziko tried and tested ni 1.kuomba kwenda kama mwanamichezo ama msanii kuhudhuria mashindano,tamasha,maonyesho ya kazi za sanaa.

2.Kwenda kama mtalii

3.Kuomba kwenda kuhuzuria maonyesho ya kibiashara,conventions,exhibitions,mikutano.

4.kwenda kusoma lugha

Ubalozi wanachoangalia ni dokumaa sahihi na kama muombaji anafanana na dokumenti alizoleta

Kuingia haijawahi kuwa tatizo,changamoto kubwa ni namna ya kubaki na kubaki kwako kukawa na maslahi.na kupata makaratasi.

kama lengo lako ni kuzamia na kwenda kwa gia ya shule huwezi, pambana upate viza hata ya wiki moja tu,usilazimishe kupata ya muda mrefu.kuna mshkaji alipewa ya siku sita saiv ana miaka 10 na familia juu hukohuko alipoingia kwa makubaliano ya kukaa wiki.

La muhimu uwe na mwenyeji huko ugenini unakotaka kwenda na ujue sheria zikoje na uwezekano ya kupata makaratasi na je kuna maslahi au laa?
 
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2012
Messages
11,143
Likes
8,499
Points
280
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2012
11,143 8,499 280
Humble African umefunga pm? check emali plz.
Tafuta university moja inaitwa Newfoundland iko Canada, hawa jamaa ada zao ni very affordable and reasonable pia unaruhusiwa kulipa kwa instalment zaidi ya 5 kwa mwaka whole academic year.

Na Newfoundland ndio mji peke wenye watu wakarimu kuliko mji wowote ule Canada.. Ndio mji pekee ambapo wakazi wa pale huwaomba samahani wageni ikitokea kuna hali mbaya ya hewa.... Yaani wanasemaga... "I'm sorry for the bad weather sir" utadhani wao ndio wamesababisha hiyo hali mbaya ya hewa. Kuna tukio jingine kubwa la kikarimu walilifanya hadi Dunia ikashikwa na butwaa. It's absolutely great place to be on earth.
 
Humble African

Humble African

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2013
Messages
4,772
Likes
11,908
Points
280
Humble African

Humble African

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2013
4,772 11,908 280
Humble African umefunga pm? check emali plz.
Sorry for any inconveniences amu I'm checking my e-mail now.
 
ANKO JEI

ANKO JEI

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2018
Messages
291
Likes
282
Points
80
ANKO JEI

ANKO JEI

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2018
291 282 80
Vipi kama nitaamua kuwatumia hawa jamaa wanaolink wanafunzi na vyuo vya nje??mfano global education link?kuna urahisi wowote au sawa tu na kufanya mwenyewe??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
syllae

syllae

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2015
Messages
1,096
Likes
936
Points
280
syllae

syllae

JF-Expert Member
Joined May 29, 2015
1,096 936 280
ni rahisi sana kama utakuja kwa njia ya masomo katika postgraduate level yaani uwe umesoma degree ya kwanza nyumbani kwanza na ufaulu kweli kweli sio kwa cheti chenye GPA ya gentleman..atleast minimum iwe GPA iwe lower second ya let say 3.3 au 3.4..ukiapply chuo huku hawakuachi na pia uwe na means yakueleweka financially yakujikimu kimaisha...mm sikufanyiwa hata interview ubalozini.
Duh hii gpa sas mbona wengine tumezungusha saan

Sent using Jamii Forums mobile app
 
warumi

warumi

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2013
Messages
14,043
Likes
5,928
Points
280
warumi

warumi

JF-Expert Member
Joined May 6, 2013
14,043 5,928 280
Na sisi wadangaji nchi nzuri ya kudanga ni ipi jaman ?


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
E

E and E

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
517
Likes
366
Points
80
E

E and E

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
517 366 80
Ngoja niweke ka mjengo kangu rehani nikapambane huko labda ntairudisha pesa yangu, Huyu Jiwe kwa usawa huu sijui kama tunawezana.
 
K

Kilatha

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2018
Messages
210
Likes
222
Points
60
K

Kilatha

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2018
210 222 60
Kama sio wa kutoka nje ya nchi sio wa kutoka tu

Kuna siku niliweka post humu kuhusu Canada na program yao ya miaka mitano ambapo wanatafuta raia million 1 jamaa wanai promote kweli hiyo policy.

Moja ya watu wanaopewa kipaumbele ni wanachama wa jumuiya ya madola na waziri anae promote hiyo sera ni mwenye asili ya somalia kuonyesha africans ni watu wanaowataka hakuna hata mtu alieuliza swali utaratibu ukoje; kinachotokea waombaji wanakuwaga Pakistan, India, Bangladesh mpaka wanafuta na program zenyewe sisi waafrika tumelala.

Halafu ndio wafuate njia hizi complicated, wakuondoka wanapataga tu mbinu na wa kubaki ni kuwabaki tu
 
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2018
Messages
521
Likes
567
Points
180
Director Cosmopolitan

Director Cosmopolitan

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2018
521 567 180
Aiseee mkifika huko msinisahau Nina experience ya Hali ya juu kutoka Venezuela na Tanzania.
Ukiona mtu kaishi Tanzania na Venezuela ujue anaweza kuishi hata Jupiter. Nasisitiza msinisahau
 

Forum statistics

Threads 1,262,335
Members 485,559
Posts 30,120,778