Nje ya Kazi ya Siasa:Mwalimu Julias K Nyerere Kumbe Alikuwa Anatandika Bia na Wine | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nje ya Kazi ya Siasa:Mwalimu Julias K Nyerere Kumbe Alikuwa Anatandika Bia na Wine

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by DSN, Oct 14, 2011.

  1. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,742
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Kwa wale wenzangu na mimi wenye ubia na viwanda vya TBL na Serengeti ukimaliza na kiwanda cha konyagi, na viwanda vya kienyeji vya Mbege,Kindi,Komoni,Ulanzi,Kibuku,Mnazi,Ulanzi,Kangala, na konyagi mwitu [Gongo au kwa ndugu zangu toka Mara maalfu kama Brand] kumbe Mwalimu nae hakuwa nyuma katika urithi wetu manake nimejua kupitia dereva Mwalimu zama hizo ndugu Metusela Kulanga kwenye makala ya raia mwema ya tarehe 12 october 2011, aliopo hojiwa na mwandishi Godfrey Dilunga aliulizwa swali kuwa kuna wakati kama binadamu aliwahi kumkosea mwalimu au anakumbuka nini kuhusu kumfurahisha au kumkasilisha Mwalimu.

    Jibu la Metusela Kulanga ambae ni Mkuu wa Madereva ofisi ya Bunge Dodoma kwa sasa akasema ni pale walipotoka ziala Ludewa Njombe, anasema Mwalimu alimuita msaidizi wake mama Wickens na kumwita mlinzi wake Mwangota akasema kama angekuwa na madaraka angempandisha cheo kijana Matusela kwa kuwa akiwa kwenye safari yake ya Ludewa Njombe bwana Matusela alionyesha uwezo mkubwa sana kwenye safari nzima kutokana na misukosuko ya ubovu wa barabara.

    Hivyo akaagiza kuwa siku hiyo anataka kunywa BIA [BEER] na Metusela Kulanga [Kijana wakati huo],Kwa walio wengi tulikuwa tumejua kupitia vitabu pia kuwa Mwalimu alikuwa anakunywa MVINYO [WINE] na wine hiyo mpaka sasa atujajua kuwa ni aina gani ya bia ama mvinyo [wine ] aliyokuwa anakunywa Mzee huyo.

    Hivyo kwa waliokuwa wanafahamu au waliokuwa karibu na mwalimu watusaidie kujua aina ya kileo alichokuwa anatumia,kama hivyo alivyokunywa na kijana wake huyo ni aina gani ya BIA je ilikuwa NDOVU,SAFARI, PRISNER AU TUSKER kwa maana wengine sisi watumiaji wa masanga tunajua kuwa wapiga masanga ni aina gani ya watu na hata zile aina ya kiinywaji tunachotumia KINA KWAMBIA ZAIDI UNDANI WA TABIA YA MTUMIAJI KIATABIA NA MATENDO YAKE.

    Mfano watumiaji wa Konyagi na bia aina ya Safari kitabia ni watu watemi kimaamuzi,wakisema ndio au hapana wamesema hivyo ndio wanamaanisha .tujuzane wana JF
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,677
    Likes Received: 2,765
    Trophy Points: 280
    unatumia nguvu nyingi kuelezea upupu r,i,p
     
  3. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #3
    Oct 14, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,317
    Likes Received: 572
    Trophy Points: 280
    So tufanyaje sasa sie?
     
  4. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,742
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Usichokijua kaa pembeni waachie wenye kujua
     
  5. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,742
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Nini kimekusukuma kuchangia kama si kih...le
     
  6. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,802
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    kazi kweli kweliiiiiiiiiiiiii!"!""""""""
     
  7. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,902
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Sa si useme tu kama unajua kuliko kuanza kututega kijanja.
     
  8. h

    hoyce JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,108
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tusker
     
  9. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,815
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    jamani mwisho utaanza kutueleza kuwa kumbe mwalimu alikuwa akishiriki tendo la ndoa na mkewe.
     
  10. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,742
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Gashi ele chene,Nalo koba okoboja kufuma ahejamvi, gashi bange baleta madoido gashi okoboja ange opandeka ogomana,hambo hambo.
     
  11. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,742
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Huna Malezi historia ya maisha ya kiongozi n public interest,sio upuuzi wako,nani alikwambia mambo ya ndni ya chumba yakageuka kuwa pulic interest.Ndio maana wamarekani wote wanajua kuwa Bill Clinton,Bush Junior na sasa Obama wote kiwa wakati wao kila mmoja alivuta bangi. Weak Mind ujui behind pombe hizo huyu mzee alikuwa anafanya mambo gani muhimu yaliyo changia kwenye maisha yako wewe na mimi.Au wewe unaona pombe kama ujinga unafikilia nini kupitia tiukio hilo la dereva wake ilikuaje aliofurahi aliitaji pombe.Think Big kama ujui kaa pembeni.
     
  12. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,742
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Kweli au umetamka Hoyce, manake tuliitaji maelezo japo kidogo
     
  13. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Alikuwa anakunywa plisner!
     
  14. kejof2

    kejof2 JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2016
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 1,550
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Smirnoff
     
  15. linguistics

    linguistics JF-Expert Member

    #15
    Mar 22, 2016
    Joined: Jun 22, 2014
    Messages: 2,740
    Likes Received: 1,762
    Trophy Points: 280
    Hahahahaaaaaa ehehee teh teh
     
Loading...