Njama za kuimega Sudan


Ami

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2010
Messages
1,858
Likes
3
Points
135

Ami

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2010
1,858 3 135
SEHEMU A
Mapema mwakani kura ya maoni inatarajiwa kupigwa nchini Sudan kuamua mustakbali wa eneo la kusini la nchi hiyo.
Wakati dunia nzima ikipigania kuwa wamoja na maeneo yenye kujaribu kujitenga kama huko Comoro nguvu zikitumika kupinga kujitenga,mambo ni tofauti huko Sudan.
Baadhi ya uongo wa mataifa ya magharibi kuhalalisha kujitenga eneo la kusini lenye utajiri mkubwa wa mafuta ni eti waarabu wanawabagua waafrika.
Hapo chini ni raisi wa Sudan general Omar Al bashir akionesha upanga wake kama silaha ya kupambana na wenye kuitakia mabaya Sudan,akiwa amezungukwa na wasaidizi na walinzi wake.
1_884971_1_34.jpg


SEHEMU B

Kura halisi ya maoni inatarajiwa kufanyika hapo Januari 9;2011 iwapo mipango yote itakwenda kama ilivyopangwa
 

Najijua

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
1,032
Likes
15
Points
135

Najijua

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
1,032 15 135
Yeah tusisahau historia, during colonialism walitumia method inayoitwa "DIVIDE AND RULE" na wanataka kufanya hivyo Sudan, daima wazungu wanahatarisha amani ya maeneo wenye interest nayo km viongozi husika hawapo upande wao.
 

lidoda

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2008
Messages
643
Likes
366
Points
80

lidoda

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2008
643 366 80
mapema mwakani kura ya maoni inatarajiwa kupigwa nchini sudan kuamua mustakbali wa eneo la kusini la nchi hiyo.
wakati dunia nzima ikipigania kuwa wamoja na maeneo yenye kujaribu kujitenga kama huko comoro nguvu zikitumika kupinga kujitenga,mambo ni tofauti huko sudan.
baadhi ya uongo wa mataifa ya magharibi kuhalalisha kujitenga eneo la kusini lenye utajiri mkubwa wa mafuta ni eti waarabu wanawabagua waafrika.
hapo chini ni raisi wa sudan general omar al bashir akionesha upanga wake kama silaha ya kupambana na wenye kuitakia mabaya sudan,akiwa amezungukwa na wasaidizi na walinzi wake.
1_884971_1_34.jpg
kaka inaonekana huijui sawa sawa historia na hali halisi ya sudani. Sudani ya kaskazini inawabagua wa sudani kutoka kusini eti sababu sio waarabu na sio waislamu na wanawabagua wa darfur eti sababu sio waarabu ijapokuwa ni waislamu(kichekesho hicho.
Jamaa toka kusini mwa sudani na wa daarfur wako kama second class, na maisha yao kaka yanasikitisha sanaa. Sudani ya kusini kama ulivyosema ambao wakristo wako wengi maisha yao ni ya duni na utajiri kama kusini kuliko kaskazini. Cha ajabu wananyonywa hao wa kusini huwezi amini.
Sasa kama wewe unanyonywa, unabaguliwa eti sababu wewe ni mkristo na unawekwa ktk second class sasa kuna haja ya kuungana na mwenzako ijapo hakuthamini.

Huyo alievaa kofia ya pama na suti ni raisi wa sudani ya kusini na huyo askali mrefu ni bodygurd wake
 

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,212
Likes
6,970
Points
280

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,212 6,970 280
kaka inaonekana huijui sawa sawa historia na hali halisi ya sudani. Sudani ya kaskazini inawabagua wa sudani kutoka kusini eti sababu sio waarabu na sio waislamu na wanawabagua wa darfur eti sababu sio waarabu ijapokuwa ni waislamu(kichekesho hicho.
Jamaa toka kusini mwa sudani na wa daarfur wako kama second class, na maisha yao kaka yanasikitisha sanaa. Sudani ya kusini kama ulivyosema ambao wakristo wako wengi maisha yao ni ya duni na utajiri kama kusini kuliko kaskazini. Cha ajabu wananyonywa hao wa kusini huwezi amini.
Sasa kama wewe unanyonywa, unabaguliwa eti sababu wewe ni mkristo na unawekwa ktk second class sasa kuna haja ya kuungana na mwenzako ijapo hakuthamini.

Huyo alievaa kofia ya pama na suti ni raisi wa sudani ya kusini na huyo askali mrefu ni bodygurd wake
Hawa wa Kusini wameuzwa sana kama watumwa na Waarabu wa kaskazini mpaka karne hizi za sasa...wacha nci igawanywe....nasikia kusini itaitwa Equatoria
 

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
2,696
Likes
24
Points
0

Ehud

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
2,696 24 0
Mapema mwakani kura ya maoni inatarajiwa kupigwa nchini Sudan kuamua mustakbali wa eneo la kusini la nchi hiyo.
Wakati dunia nzima ikipigania kuwa wamoja na maeneo yenye kujaribu kujitenga kama huko Comoro nguvu zikitumika kupinga kujitenga,mambo ni tofauti huko Sudan.
Baadhi ya uongo wa mataifa ya magharibi kuhalalisha kujitenga eneo la kusini lenye utajiri mkubwa wa mafuta ni eti waarabu wanawabagua waafrika.
Hapo chini ni raisi wa Sudan general Omar Al bashir akionesha upanga wake kama silaha ya kupambana na wenye kuitakia mabaya Sudan,akiwa amezungukwa na wasaidizi na walinzi wake.
1_884971_1_34.jpg

Waarabu wamewaua Waafrica wa kusini mwa Sudan ambao wengi wao ni Wakristu na waabudu dini za asili kwa zaidi ya miaka 22 hivyo hakuna ubaya wakijitenga na uongozi dhalimu wa Khartoum kwani hata Kosovo, Bosnia-Herzegovina walijitenga baada ya waliokuwa wameungana nao kuwafanyia udhalimu. Ni hadi waarabu wajifunze kuishi na Waafrica kama watu wenye haki sawa ndipo Waafrica wataungana nao!
 

mmakonde

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2009
Messages
967
Likes
20
Points
0

mmakonde

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2009
967 20 0
Waarabu koko wa kaskazini na Uislam wao ni wabuguzi wa kutupwa against Christians na Animists wa Souther Sudan na Darfur region.
Hili sio suala la Wazungu,ni Waarabu (koko) na Waafrika dark skinned.

Tukumbuke kipenzi cha Waislamu Osama Bin Laden aliishi Sudan kwa wakati,na sisi mwaka 1998 wakati wa DAR bombing ,mambo yalipikiwa na waarabu wa huko
 

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2009
Messages
971
Likes
80
Points
45

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2009
971 80 45
Mapema mwakani kura ya maoni inatarajiwa kupigwa nchini Sudan kuamua mustakbali wa eneo la kusini la nchi hiyo.
Wakati dunia nzima ikipigania kuwa wamoja na maeneo yenye kujaribu kujitenga kama huko Comoro nguvu zikitumika kupinga kujitenga,mambo ni tofauti huko Sudan.
Baadhi ya uongo wa mataifa ya magharibi kuhalalisha kujitenga eneo la kusini lenye utajiri mkubwa wa mafuta ni eti waarabu wanawabagua waafrika.
Hapo chini ni raisi wa Sudan general Omar Al bashir akionesha upanga wake kama silaha ya kupambana na wenye kuitakia mabaya Sudan,akiwa amezungukwa na wasaidizi na walinzi wake.
1_884971_1_34.jpg
WEWE inaelekea Hujui unalolinena hapa

Unaiongelea Sudan Unayojua Historia yake au Unayoisoma kwenye Mtandao na magazeti

Acha UVivu wa kufikiri na ulevi wa DINI

Wananchi wa kusini mwa Sudan Wameonewa na kuwawa kwa zaidi ya miongo mitano sasa,,Hao waarabu unaowatetea hapa waulize wanafafanyia nini WAISLAM WENZAO WEUSI HUKO Darfur??????????????????

Na usidanganye watu hapa kwenye hiyo picha Ni Bashir NA JEN SALVA KIR - RAIS MTEULE WA JAMHURU HURU YA KUSINI MWA SUDAN,,hao waarabu watakula mawe sasa wanmewaonea saana hao wapagani, wakristu, na waislam wa kusini mwa SUDAN
 

John10

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
357
Likes
0
Points
0

John10

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
357 0 0
kaka inaonekana huijui sawa sawa historia na hali halisi ya sudani. Sudani ya kaskazini inawabagua wa sudani kutoka kusini eti sababu sio waarabu na sio waislamu na wanawabagua wa darfur eti sababu sio waarabu ijapokuwa ni waislamu(kichekesho hicho.
Jamaa toka kusini mwa sudani na wa daarfur wako kama second class, na maisha yao kaka yanasikitisha sanaa. Sudani ya kusini kama ulivyosema ambao wakristo wako wengi maisha yao ni ya duni na utajiri kama kusini kuliko kaskazini. Cha ajabu wananyonywa hao wa kusini huwezi amini.
Sasa kama wewe unanyonywa, unabaguliwa eti sababu wewe ni mkristo na unawekwa ktk second class sasa kuna haja ya kuungana na mwenzako ijapo hakuthamini.

Huyo alievaa kofia ya pama na suti ni raisi wa sudani ya kusini na huyo askali mrefu ni bodygurd wake

Angalia kusini mwa TZ, Waislamu wamenyimwa haki zao zote kwa sababu ya Udini wa Nyerere. Kama Sudan wakigawana nchi, inabidi hii movement ije TZ, ili tugawane nchi. Waislamu wa TZ wamechoka kuwa nyuma kimaendeleo.
 

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,154
Likes
2,451
Points
280

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,154 2,451 280
every country is got problems when come to politics
especially our continent (Africa)

the worse thing is when people mix
Religions and politics...

Hatutafika mbali kabisa kama tukiwa tunafanya hivyo.
 

John10

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
357
Likes
0
Points
0

John10

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
357 0 0
Waarabu wamewaua Waafrica wa kusini mwa Sudan amabyo wengi wao ni Wakristu na waabudu dini za asili kwa zaidi ya miaka 22 hivyo hakuna ubaya wakijitenga na uongozi dhalimu wa Khartoum kwani hata Kosovo, Bosnia-Herzegovina walijitenga baada ya waliokuwa wameungana nao kuwafanyia udhalimu. Ni hadi waarabu wajifunze kuishi na Waafrica kama watu wenye haki sawa ndipo Waafrica wataungana nao!

Nyerere kawafunga Waislamu kibao TZ. Mikoa yote ya kusini haina maendeleo kwa sababu ya Ubaguzi wa Nyerere kwa Waislamu. Kama Sudan wakiweza kujitenga basi mpango maalum uandaliwe ili TZ ijitenge pia. Waislamu wamechoka kuonewa na Wakristo.
 

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,154
Likes
2,451
Points
280

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,154 2,451 280
Kama ikiwezakana kuigawa Sudan, basi na sisi TZ inabidi tugawane nchi. Waislam wachukue chao, Wakristo wachukue chao. Maanake Waislamu, wanaonewa TZ.
wewe hembu acha hayo maneno
wewe huoni jinsi tulivyo jichanganya hapa
familia yangu nusu waislam nusu wakristo..
na mimi najua ni familia nyingi sana hapo TZ wako hivyo

kwa hiyo hembu acha hayo mambo kabisa
na kingine TZ ni mara mia bora kuliko Sudan yaani...
hatausitulinganishe kiachi hicho....
 

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2009
Messages
971
Likes
80
Points
45

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2009
971 80 45
Nyerere kawafunga Waislamu kibao TZ. Mikoa yote ya kusini haina maendeleo kwa sababu ya Ubaguzi wa Nyerere kwa Waislamu. Kama Sudan wakiweza kujitenga basi mpango maalum uandaliwe ili TZ ijitenge pia. Waislamu wamechoka kuonewa na Wakristo.
ACHA AKILI MGANDO WEWE

WEWE ENDELEA KUCHEZA BAO UKISUBIRI SEREKALI IKULETEE MAENDELEO, MKAPA ALIKUWA WA KUSINI KWA MIAKA 10 MBONA HAMKUMUAMBIA AWALETEE HAYO MAENDELEO?????????

NDUGU MAENDELEO YANALETWA NA MTU MWENYEWE,,KUSINI MMEKALIA ARDHI YENYE RUTUBA WASUKUMA NA WAMASAI WAMEKUJA HUKO NASUBIRI IN FEW YEARS MTAANZA KUWAONA ADUI,,,,,,,,,,,,,,,Hamuishi kulalama badala ya kujihangaisha,,utajiri mmeukalia mnasuburi mtafuniwe tu poleni saana
 

John10

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
357
Likes
0
Points
0

John10

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
357 0 0
wewe hembu acha hayo maneno
wewe huoni jinsi tulivyo jichanganya hapa
familia yangu nusu waislam nusu wakristo..
na mimi najua ni familia nyingi sana hapo TZ wako hivyo

kwa hiyo hembu acha hayo mambo kabisa
na kingine TZ ni mara mia bora kuliko Sudan yaani...
hatausitulinganishe kiachi hicho....
Kuna watu humu ndani ya JF hawana Respect na dini za watu wengine. Kwa hiyo, dawa ya moto, ni moto.
 

John10

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
357
Likes
0
Points
0

John10

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
357 0 0
ACHA AKILI MGANDO WEWE

WEWE ENDELEA KUCHEZA BAO UKISUBIRI SEREKALI IKULETEE MAENDELEO, MKAPA ALIKUWA WA KUSINI KWA MIAKA 10 MBONA HAMKUMUAMBIA AWALETEE HAYO MAENDELEO?????????

NDUGU MAENDELEO YANALETWA NA MTU MWENYEWE,,KUSINI MMEKALIA ARDHI YENYE RUTUBA WASUKUMA NA WAMASAI WAMEKUJA HUKO NASUBIRI IN FEW YEARS MTAANZA KUWAONA ADUI,,,,,,,,,,,,,,,Hamuishi kulalama badala ya kujihangaisha,,utajiri mmeukalia mnasuburi mtafuniwe tu poleni saana
Sasa mbona mwanzo umesema kwamba Wakristo wa Sudan wanaonewa. Sasa unaona unaleta double standard. One side unasema bora wajitenge, and the other side unasema watu wa kusini mmekalia ardhi. Double Stardand.
 

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,154
Likes
2,451
Points
280

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,154 2,451 280
Kuna watu humu ndani ya JF hawana Respect na dini za watu wengine. Kwa hiyo, dawa ya moto, ni moto.
kwanza sikubaliani na wewe hapo nilopo highlight red....
mimi nafahamu dawa ya moto ni maji na si moto..........
na kingine ningeomba uwaandikie hao wana JF
comments kwenye inbox zao...
kuliko kuja hapa na kutoa maneno makali sana
za kutaka kuwatenganisha waislam na wakristo hapo TZ..
na si mimi tu naamini wengi huku ndani hawakubalia nawe..
 

Forum statistics

Threads 1,203,862
Members 456,993
Posts 28,132,590