Niulize Swali lolote Kuhusu HIV na UKIMWI


griffin griffith

griffin griffith

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2017
Messages
428
Points
500
griffin griffith

griffin griffith

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2017
428 500
Nazitetea ARV kwa sababu ninajua faida yake kwa wagonjwa wa HIV.

Jibu linajulikana wakiacha kutumia dawa watakufa
Kuna vipimo huwa vinatumika katika university ambavyo hata vikiletwa mahospatilini havina added advantage
Virus wanatoka kwenye family ya Retrovirus, genus Lentivirus, Species Human immunodeficiency virus type 1 na 2
Mkuu

Biological name ninavyojua Mimi lazima iwe na generic name and specie name, Hapo kwa HIV virus Mbona haliendani na Hii rule?

Correct me if I'm wrong

Sent using Jamii Forums mobile app
 
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
3,478
Points
2,000
Age
23
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
3,478 2,000
Hivi wakati unatumia kondom baati mbaya ukamwaga ndani ya kondom wakati wa kuitoa ikabaki ndani ya uke je mtu anaweza pata ukimwi hapo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
1,142
Points
2,000
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2018
1,142 2,000
Mkuu si rahisi watu wakakuelewa, Una jambo zuri Sana, Ila elimu Hii ya wasomi wetu hawawezi kuhoji nje ya box

Namfananisha msomi wa Africa na muumini wa dini hizi zetu

Sent using Jamii Forums mobile app
HIV ingekuwa kama EBOLA au mafua ya ndege ingekuwa rahisi sana kuicontain lakini kwa sababu in incubation period ndefu sana na mutation inayotokea ndio maana imechukuwa muda mrefu sana kuicontain. Hata hivyo kwa juhudi zinazoendelea itakuwa contained tu.
 
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
1,142
Points
2,000
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2018
1,142 2,000
Mbona kuna taarifa kuwa HIV Hawakai kwenye shahawa?
Bwana Monseur ni hivi virusi wanakaa kwenye seli nyeupe za damu. Na kazi ya seli nyeupe za damu ni kutoa ulinzi kwenye mwili. Kwa hiyo hizi seli zinauwezo wakuwepo sehemu yoyote ambako zitapambana na magonjwa. Kwa hiyo zinaweza kuwa kwenye maniii nk nk

Ndio maana hapo
 
FineForever

FineForever

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2017
Messages
1,630
Points
2,000
FineForever

FineForever

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2017
1,630 2,000
1. Jibu liko wazi Kirusi hicho kinaitwa HIV
2.Mwanzoni mwa miaka ya 80, karibu maabara zote kubwa Ulaya zilikuwa kwenye mahangaiko ya kutafuta kilichokuwa kina hisiwa kuwa ndicho kisababishi cha UKIMWI (AIDS). Mwaka 1983 nchi ya Ufaransa ilikuwa ya kwanza kugundua hao virusi katika maabara za Institut Pasteur kirusi huyo aliitwa Lymphadenopathy-Associated Virus, or LAV. April 1984 huko Marekani kwenye Taasisi ya Kansa( the National Cancer Institute (NCI)) pia waliweza kumtambua kirusi huyo wa UKIMWI wao wakamwita HTLV-III. Yalitokea malumbano makali miongoni mwa wanasayansi Baada ya nchi ya Marekani kutangaza kuwa imekuwa ya kwanza kugundua virusi vya UKIMWI. Ukweli ilipaswa ijulikane kuwa ni UFARANSA NA MAREKANI. Hata hivyo. Mwaka 1987 Taasisi inayohusika na kutoa majina kwa virusi (International Committee on Taxonomy of Viruses) iliamua kwamba virus huyo aisee HUMAN IMMUNODEFICIENCY VIRUS (HIV)
3.HIV anaishi kwenye selli nyeupe za damu T- cell lymphocytes
4.Hiyo inaitwa sensitivity and specificity zote ziko 95 na 100 % resp.
5.Kuna vipimo vya aina tofauti vingine vinapima RNA za Virusi na vingine vinapima kinga ya mwili dhidi ya virusi vya UKIMWI
6.Uhakika ni pale ambapo mgonjwa akianza kutumia CD4 zinapanda
Haya ni majibu ya kitalaamu. Hutaki unaacha.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
C

Carla

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2012
Messages
354
Points
500
C

Carla

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2012
354 500
HIV ingekuwa kama EBOLA au mafua ya ndege ingekuwa rahisi sana kuicontain lakini kwa sababu in incubation period ndefu sana na mutation inayotokea ndio maana imechukuwa muda mrefu sana kuicontain. Hata hivyo kwa juhudi zinazoendelea itakuwa contained tu.
Kuna mtu aliwahi-kuniambia hata "ndui" iliwasumbua sana wataalamu lakini baadaye chanjo ilipatikana.
I hope kuna watu wanapambana usiku na mchana kutafuta ufumbuzi wa hili.
 
Msweet

Msweet

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2014
Messages
1,663
Points
2,000
Msweet

Msweet

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2014
1,663 2,000
Ifuatayo ni Namba, Mkoa & Kiwango cha Maambukizi ya VVU.

1. *Njombe* 11.4
2. *Iringa* 11.3
3. *Mbeya* 9.3
4. *Mwanza* 7.2
5. *Kagera* 6.5
------------------------------- Top 5

6. *Shinyanga* 5.9
7. *Katavi* 5.9
8. *Songwe* 5.8
9. *Ruvuma* 5.6
10. *Pwani* 5.5
----------------------------TOP 10

11. *Tabora* 5.1
12. *Geita* 5.0
13. *Dodoma* 5.0
14. *Tanga* 5.0
15. *Dar es salaam* 4.7
16. *Rukwa* 4.4
17. *Morogoro* 4.2
18. *Simiyu* 3.9
19. *Mara* 3.6
20. *Singida* 3.6
-----------------------------TOP 20

21. *Kigoma* 2.9
22. *Kilimanjaro* 2.6
23. *Manyara* 2.3
24. *Mtwara* 2.0
25. *Arusha* 1.9
26. *Kaskazini Unguja* 0.6
27. *Mjini magharibi* 0.6
28. *Kusini Pemba* 0.3
29. *Kaskazini Pemba* 0.0
30. *Kusini unguja* 0.0

TUJIHADHARI DHIDI YA UGONJWA WA UKIMWI.
Tanzania bila Ukimwi inawezekana.


Source:TACAIDS
*@Takwimu ya Ukimwi Tanzania 2018*


👆🏿👆🏿Any comment about this current data available from TACAIDS??
 
FineForever

FineForever

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2017
Messages
1,630
Points
2,000
FineForever

FineForever

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2017
1,630 2,000
Tahadhari ni bora siku zote Msweet. Kwa analysis ya harakaharaka naona kiwango cha maambukizi kina tofautiana mkoa hadi mkoa isipokuwa michache sana kiwango kinalingana (mf. Geita, Dodoma, Tanga [5.0%])

Aidha, takwimu hizi zinaonesha kwamba ni ktk mikoa miwili tu (Njombe 11.4% na Iringa 11.3%) ambako maambukizi yapo ktk makumi (double digits), mikoa yote iliyobakia kiwango cha maambukizi kipo ktk mamoja (single digit).

Hivyo, serikali, taasisi binafsi na jamii kwa ujumla wake ziendelee kupigana hasa ktk kupunguza kasi ya maambukizi mapya ktk mikoa yote ili kiwango cha maambukizi kiweze kushuka chini zaidi kama ilivyo ktk mikoa ya Kasikazini Pemba (0.0%) na Kusini Unguja (0.0%) n.k.

Ngoja aje mtaalamu wetu nae atoe analysis yake. Cc. Papa Mobimba.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Msweet

Msweet

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2014
Messages
1,663
Points
2,000
Msweet

Msweet

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2014
1,663 2,000
HIV ni virus kama inavyosemekana au ni free genetic material ambayo inabadili Cell nucleulous na kupelekea mwili kubadilika,Nategemea jibu ukibase kwenye concept ya DNA/RNA replication
Kuongezea hapo.... Naomba kujua kuna aina ngapi za HIV Virus waliopo.... Asante.
 
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
1,142
Points
2,000
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2018
1,142 2,000
Kwa hiyo UKIMWI ni matatizo ya Kigenetiki ambayo husababishwa na HIV? mimi siamini HIV ni virus kama wanavyosema,inabidi atafutiwe maelezo mengine,je haiwezekani Ku modify RNA yake ili isiwe na madhara kwa binadamu
Utamodify kwa watu milioni 36.9 wenye maambukizi?
 
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
1,030
Points
1,500
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
1,030 1,500
Ifuatayo ni Namba, Mkoa & Kiwango cha Maambukizi ya VVU.

1. *Njombe* 11.4
2. *Iringa* 11.3
3. *Mbeya* 9.3
4. *Mwanza* 7.2
5. *Kagera* 6.5
------------------------------- Top 5

6. *Shinyanga* 5.9
7. *Katavi* 5.9
8. *Songwe* 5.8
9. *Ruvuma* 5.6
10. *Pwani* 5.5
----------------------------TOP 10

11. *Tabora* 5.1
12. *Geita* 5.0
13. *Dodoma* 5.0
14. *Tanga* 5.0
15. *Dar es salaam* 4.7
16. *Rukwa* 4.4
17. *Morogoro* 4.2
18. *Simiyu* 3.9
19. *Mara* 3.6
20. *Singida* 3.6
-----------------------------TOP 20

21. *Kigoma* 2.9
22. *Kilimanjaro* 2.6
23. *Manyara* 2.3
24. *Mtwara* 2.0
25. *Arusha* 1.9
26. *Kaskazini Unguja* 0.6
27. *Mjini magharibi* 0.6
28. *Kusini Pemba* 0.3
29. *Kaskazini Pemba* 0.0
30. *Kusini unguja* 0.0

TUJIHADHARI DHIDI YA UGONJWA WA UKIMWI.
Tanzania bila Ukimwi inawezekana.


Source:TACAIDS
*@Takwimu ya Ukimwi Tanzania 2018*


👆🏿👆🏿Any comment about this current data available from TACAIDS??
Je takwimu hii huwa imetokana na waliojitokeza au mbinu za upimaji wa siri pindi mtu anapoenda hospitali ukijumuisha na waliojitokeza kupima kwa hiari?
 

Forum statistics

Threads 1,283,424
Members 493,679
Posts 30,788,838
Top