Niulize Swali lolote Kuhusu HIV na UKIMWI


C

Carla

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2012
Messages
354
Points
500
C

Carla

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2012
354 500
1. Jibu liko wazi Kirusi hicho kinaitwa HIV
2.Mwanzoni mwa miaka ya 80, karibu maabara zote kubwa Ulaya zilikuwa kwenye mahangaiko ya kutafuta kilichokuwa kina hisiwa kuwa ndicho kisababishi cha UKIMWI (AIDS). Mwaka 1983 nchi ya Ufaransa ilikuwa ya kwanza kugundua hao virusi katika maabara za Institut Pasteur kirusi huyo aliitwa Lymphadenopathy-Associated Virus, or LAV. April 1984 huko Marekani kwenye Taasisi ya Kansa( the National Cancer Institute (NCI)) pia waliweza kumtambua kirusi huyo wa UKIMWI wao wakamwita HTLV-III. Yalitokea malumbano makali miongoni mwa wanasayansi Baada ya nchi ya Marekani kutangaza kuwa imekuwa ya kwanza kugundua virusi vya UKIMWI. Ukweli ilipaswa ijulikane kuwa ni UFARANSA NA MAREKANI. Hata hivyo. Mwaka 1987 Taasisi inayohusika na kutoa majina kwa virusi (International Committee on Taxonomy of Viruses) iliamua kwamba virus huyo aisee HUMAN IMMUNODEFICIENCY VIRUS (HIV)
3.HIV anaishi kwenye selli nyeupe za damu T- cell lymphocytes
4.Hiyo inaitwa sensitivity and specificity zote ziko 95 na 100 % resp.
5.Kuna vipimo vya aina tofauti vingine vinapima RNA za Virusi na vingine vinapima kinga ya mwili dhidi ya virusi vya UKIMWI
6.Uhakika ni pale ambapo mgonjwa akianza kutumia CD4 zinapanda
Hii inanipa picha jinsi gani unawachora wale wanaojifanya wajuaji. Duh! Kweli uko vizuri.
 
Monseur

Monseur

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2016
Messages
359
Points
250
Age
47
Monseur

Monseur

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2016
359 250
Window period ya kipimo cha SD Bioline - HIV 1/2 : 3 :0 ni siku ngapi (wiki ngapi ) ?
 
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
1,142
Points
2,000
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2018
1,142 2,000
Window period ya kipimo cha SD Bioline - HIV 1/2 : 3 :0 ni siku ngapi (wiki ngapi ) ?
Window period ni kipindi ambacho mtu ana maambukizi lakini bado hayawezi kutambulika katika kipimo kwa sababu antibodies hazijafanyika. Katika kipindi hiki mtu anakuwa na uwezo wa kuambukiza mtu mwingine.

Uliza swali lako vizuri. Unataka kujua nini.
 
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
1,030
Points
1,500
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
1,030 1,500
HIV ni virus kama inavyosemekana au ni free genetic material ambayo inabadili Cell nucleulous na kupelekea mwili kubadilika,Nategemea jibu ukibase kwenye concept ya DNA/RNA replication
 
Qwy

Qwy

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2018
Messages
647
Points
1,000
Qwy

Qwy

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2018
647 1,000
Kaka Kuzungumza HIV AIDS bila kuhusisha mipango ya New world order (NWO) iliyosimamiwa na Henry Kissinger wa USA na mwenzake wa UK mantiki ya asili ya Ukimwi inakosa nguvu kwa mtu aliyezama zaidi.

Katika uongozi wa Richard Nixon, kwa influence kubwa ya the Rockefeller na watawala wengine wa Dunia waliandaa mipango lukuki ya kuweka order ya dunia. Vitu kama depopulation, free market economy, regional integration, na globalization n.k., nk.,etc nyingi ni makusudi yake.

Katika kipengele cha depopulation, biological weapons ilipewa nguvu kuliko Inuclear weapons. Matatizo ya HIV AIDS, na Ebola ni mpango mahsusi.

Kama mnakumbuka kimeta (chemical weapons) ilikuwa sehemu ya mpango, baadaye ikashtukiwa. Wakawekeza zaidi kwenye vyakula tunavyokula (processed foods) vya kiwandani. Mipango ni mingi, terrorism/ugaidi nayo ni mojawapo. Na ni mipango ya muda mrefu sana na itafanikiwa kwa sababu wanashughulika zaidi na akili na tabia zetu (psychological shaping), kwa usaidizi wa media na umaskini wetu.

Tukirudi kwenye HIV AIDS, chochote kinachofanyika khs Ukimwi kwa maana ya tafsiri yake, maambukizi na usambazaji, kinga, na tiba au kuponya ni vitu vinavyopita kwenye scheme/resolution/plans zao.

Majibu yako mengi, yamejikita katika utimilifu wa malengo ya waliopanga hii zahma. Siyo kosa lako, ndiyo mafundisho yanayotolewa hususani waliopo sekta ya afya. Kwa bahati mbaya, Elimu zetu haziruhusu mawazo tofauti/mbadala.

In short HIV AIDS ni depopulation tool encompassed with international business. At the same time ikiwafanya raia wa mataifa yakiwa na watu dhaifu mentally, physically and psychologically ili watawalike na wawe tegemezi.

Hakuna nia nzuri kwenye HIV AIDS, hakuna nia nzuri kwenye HIV transmission na prevention wala kwenye treatment.
Paranoid.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2018
Messages
1,142
Points
2,000
Papa Mobimba

Papa Mobimba

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2018
1,142 2,000
HIV ni virus kama inavyosemekana au ni free genetic material ambayo inabadili Cell nucleulous na kupelekea mwili kubadilika,Nategemea jibu ukibase kwenye concept ya DNA/RNA replication
Virus mzima anaingia kwenye seli ya binadamu. Virus huyu ana genetic material ambayo ni RNA. ANAPOFIKA Kwenye seli anabadilisha RNA kwenda kwenye DNA ambao humsaidia kutengeneza particle nyingi za virusi. Lakini pia huzalisha RNA nyingi nyingi zaidi
 
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
1,030
Points
1,500
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
1,030 1,500
Virus mzima anaingia kwenye seli ya binadamu. Virus huyu ana genetic material ambayo ni RNA. ANAPOFIKA Kwenye seli anabadilisha RNA kwenda kwenye DNA ambao humsaidia kutengeneza particle nyingi za virusi. Lakini pia huzalisha RNA nyingi nyingi zaidi
Kwa hiyo UKIMWI ni matatizo ya Kigenetiki ambayo husababishwa na HIV? mimi siamini HIV ni virus kama wanavyosema,inabidi atafutiwe maelezo mengine,je haiwezekani Ku modify RNA yake ili isiwe na madhara kwa binadamu
 
Monseur

Monseur

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2016
Messages
359
Points
250
Age
47
Monseur

Monseur

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2016
359 250
Kwani mkuu ulowala wengi wao washakula chepe mpaka unajiamini hivyo!!?

Kwa mfano kipimo hichokina uwezo wa Ku detect kuwa mtu ameathirika baada ya siku ngapi tangu siku aliyoambukizwa? Zamani ilikuwa ni Miezimitatu, Na hiki je?
 
Monseur

Monseur

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2016
Messages
359
Points
250
Age
47
Monseur

Monseur

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2016
359 250
Window period ni kipindi ambacho mtu ana maambukizi lakini bado hayawezi kutambulika katika kipimo kwa sababu antibodies hazijafanyika. Katika kipindi hiki mtu anakuwa na uwezo wa kuambukiza mtu mwingine.

Uliza swali lako vizuri. Unataka kujua nini.
Je inachukua wiki ngapi kwa kipimo hiki kubaini uwepo wa maambukizi tangu siku ya kuuza mechi hadi siku ya kupima?
 
griffin griffith

griffin griffith

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2017
Messages
430
Points
500
griffin griffith

griffin griffith

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2017
430 500
Tangu kuanza kutumika kwa Arv duniani hususani Sub Saharan Africa, maambukizi ya VVU/ Ukimwi yameongezeka sana kuliko kabla ya hapo. Unadhani ni kwa sababu gani!? Na kwa nini Africa tena Sub Saharan Africa!?

Dawa za kupunguza makali kwa wenye VVU, zina athari sana kwa watumiaji hususani watoto kwenye mifumo ya fahamu na akili. Inatupaswa tuamini na kukubali tu kwamba ni side effects tu za kawaida kama dawa nyingine!?

Njia ya kutoa dawa za kupunguza makali kwa wenye VVU Ukimwi na aina ya jamii inavyofundishwa jinsi ya kuishi nao, i.e. mara wasijulikane na wasinyanyapaliwe nk.ni njia ya hatari kisaikolojia kwa wale wazima. Maana yake ni kuwa, mwenye maambukizi analindwa na kuthaminiwa afya yake lakini yule mzima yuko katika hatari sana ya kuambukizwa . Kwa lugha nyingine mafundisho ya kuwalinda wenye VVU yanalenga kuongeza maambukizi mapya! Ww unalisemeaje hilo.

Nchi za ulaya na USA wanambinu nyingi za kupambana na kutimiza malengo yao ikiwemo biological weapons, chemical weapons, psychological weapons and etc. Kwa nini VVU na Ukimwi visiwe sehemu ya silaha hizo!?

Ukifuatilia vzr issue ya VVU Ukimwi na Arv, utaona kabisa, Arv na psychological treatment jamii inayopewa jinsi ya kuish na wenye VVU, ni tata na ni utaratibu hatari sana. Ingekuwa kama miaka ya 80's na early 90's ambapo dawa hazikuwepo, Ukimwi usingekuwepo. Tungeshuhudia na kuwapoteza ndugu zetu wengi kwa muda mfupi, lkn baada ya miaka michache wangeisha na wale waliokuwa wanabaki wangejulikana sababu ya hali zao.

Kitendo cha wenye VVU Ukimwi kutojulikana na kuishi kawaida tu ndiyo adui mkubwa wa janga la Ukimwi. Swala na kitendo cha kuwaficha ndani ya wazima na wakijulikana na kuwapa treatment tofauti kuitwa ni unyanyapaa ni psychological made up. Viliandaliwa makusudi, kwa sababu zamani walikuwa wanajulikana na Elimu yao ilikuwa kuwambia kuwa VVU ni hatari. Siku hizi ni vice versa.

Kwa nini pale mtu akiwaza, akisoma na kuzungumza yale yanayopinga taratibu za mzungu anavyotaka hata kama ni za uovu huchukuliwa tofauti na huonekani kukengeuka !?

Sent from my TECNO W1 using JamiiForums mobile app
Mkuu si rahisi watu wakakuelewa, Una jambo zuri Sana, Ila elimu Hii ya wasomi wetu hawawezi kuhoji nje ya box

Namfananisha msomi wa Africa na muumini wa dini hizi zetu

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,284,023
Members 493,932
Posts 30,809,882
Top