Niulize chochote kuhusu injini za magari madogo na pickup zinazotumia petroli

Karne

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2016
Messages
3,183
Points
2,000

Karne

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2016
3,183 2,000
.... consumption ya mafuta?
Hiyo haifanywi na fundi, kila gari lina fuel consumption yake kulingana na design ya injini yenyewe toka kiwandani.
Makadirio kwa Toyota Hilux vigo 2500cc inaweza ku-consume fuel kwa kiwango gani? (Km/l)

Kuna moja inauzwa 27m nataka nione kama inawezekana.
 

komanyahenry

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2017
Messages
637
Points
1,000

komanyahenry

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2017
637 1,000
Kichuguu nina ist ya wife ukiwasha AC baada ya muda mrefu na kwenye speed ndogo mfano foleni huwa gari inajizima, ukiiwasha inawaka kawaida tuu. Tatizo ili kama hujawasha AC huwa halitokei na hata kama ukiwasha ukiwa kwenye speed huwezi ona ili tatizo
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
Kichuguu nina ist ya wife ukiwasha AC baada ya muda mrefu na kwenye speed ndogo mfano foleni huwa gari inajizima, ukiiwasha inawaka kawaida tuu. Tatizo ili kama hujawasha AC huwa halitokei na hata kama ukiwasha ukiwa kwenye speed huwezi ona ili tatizo
Nilishawahi kujibu swali kama hilo hapa
 

WAKU-GOOGLE

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2015
Messages
829
Points
500

WAKU-GOOGLE

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2015
829 500
Gearbox automatic ina oil yake maalum initwa ATF (Automatic Transmission fluid), na kuna aina nyingi sana za mafuta hayo. Kila gari ina aina yake. Ukiweka namba 90 utaua gearbox yote. Namba 90 ni kwa gearbox za stick shift na diff; usiiweke kwenye automatic transmission
Vipi oil namba 50 kwa gari ndogo (Rav4 kilitime)
 

ilogelo

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
645
Points
1,000

ilogelo

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
645 1,000
Mkuu habari na hongera kwa kazi nzuri.

Nina shida na engine ya IZZ. Muungurumo wake umekuwa juu na pia kunakuwa na mlio wa kkkkkkk.

Fuel consuption imeongezeka tofauti na kawaida. Nimebadili plug lakini shida haijaisha bado.

Pia kunakuwa na vibration sana.
Ni mambo gani natakiwa kufanya na tatizo linaweza kuwa ni nini?
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
Mkuu habari na hongera kwa kazi nzuri.

Nina shida na engine ya IZZ. Muungurumo wake umekuwa juu na pia kunakuwa na mlio wa kkkkkkk.

Fuel consuption imeongezeka tofauti na kawaida. Nimebadili plug lakini shida haijaisha bado.

Pia kunakuwa na vibration sana.
Ni mambo gani natakiwa kufanya na tatizo linaweza kuwa ni nini?
Inawezekana tatizo lako ni dogo sana; je umeshabadili air filter au air cleaner? Baada ya hapo ndipo yanapofuata matatizo mengine madogomdogo pia kama vile air flow sensor kuwa chafu au baadhi ya injector kuwa zimeanza kuziba. Kuna mafuta ya kuzibulia injector, na vile vile kusaifishia air flow sensor, lakini tatizo lako kubwa linaweza kuwa ni air filter tu.
 

BASIASI

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
6,476
Points
2,000

BASIASI

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
6,476 2,000
Usishangae kuhusu utambulisho huu. Mimi sasa ni ASE Certified Service Consultant wa magari madogo yanayotumia petroli hasa ya Ford, GM, na Chrysler. Nimepata license yangu hivi majuzi tu mwaka huu baada ya kuitafuta kwa muda kidogo through parttime activities kwani hiyo siyo kazi yangu kuu. Certification hiyo inahitaji siyo tu kufaulu mtihani wake lakini pia uwe na uzoefu wa kutosha kwenye auto repair shop. Nimekamilisha experience hiyo inayotakiwa mwaka huu na kupata license yangu.

Kwa vile injini nyingi za petroli zinafanana katika utendaji, jisikie free kuniuliza swali lolote kuhusu matatizo ya injini ya gari yako model yoyote inayotumia mafuta ya petroli.

Siahidi kuwa majibu yangu yote yatakuwa ni sahihi, lakini sehemu kubwa itakuwa ni sahihi, na hata yale ambayo hayatakuwa sahihi yanaweza kukusadia kujua wapi pa kuanzia.
Mpwaa HONGERA sanaa sana aise
 

Coolhigh

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
490
Points
500

Coolhigh

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
490 500
Soma kwanza kitabu cha gari yako, kuna injini nyingi zinataka 5W-30 na 5W-20. Hata hivyo kwa Dar es Salaam ambayo ni sehemu yenye joto sana, unaweza kutumia 10W-30 au 10W-20.
Na pia, matumizi ya oil yanategemea sana matumizi ya gari lenyewe. Maana low viscocity oils zinataka kubadilishwa baada ya kilometa chache zaidi ya high viscocity oils. Kwa hivyo ni chaguo la mtumiaji zaidi ingawa watengeneza magari wenyewe wana mapendekezo yao.
 

ilogelo

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
645
Points
1,000

ilogelo

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
645 1,000
Inawezekana tatizo lako ni dogo sana; je umeshabadili air filter au air cleaner? Baada ya hapo ndipo yanapofuata matatizo mengine madogomdogo pia kama vile air flow sensor kuwa chafu au baadhi ya injector kuwa zimeanza kuziba. Kuna mafuta ya kuzibulia injector, na vile vile kusaifishia air flow sensor, lakini tatizo lako kubwa linaweza kuwa ni air filter tu.
Inawezekana tatizo lako ni dogo sana; je umeshabadili air filter au air cleaner? Baada ya hapo ndipo yanapofuata matatizo mengine madogomdogo pia kama vile air flow sensor kuwa chafu au baadhi ya injector kuwa zimeanza kuziba. Kuna mafuta ya kuzibulia injector, na vile vile kusaifishia air flow sensor, lakini tatizo lako kubwa linaweza kuwa ni air filter tu.
Ninakushukru sana mkuu kwa maelekezo mrua.
Nilishabadili air cleaner tu.
Kuna fundi nilimshirikisha akanambia huenda ikawa ni fuel pump, nozzle, mounting na oxygen sensor.

Na gari ina km 200.000 kwa sasa, unashauri nibadilishe kitu gani ili liendelee kubaki kwenye hali yake?

Pia naomba kujua ni mafuta gani ya kuzibulia injector na wapi naweza yapata? Na kuna wakati ac inachelewa kufanya kazi hasa ninapokuwa nimepaki kwenye jua kwa muda mrefu.

Ngoja nifanyie kazi ushauri ulonipa kisha nilete mrejesho.
 
Joined
Apr 1, 2018
Messages
36
Points
95
Joined Apr 1, 2018
36 95
Hongera!

Ingiwa nimechelewa kusoma thread mapema.

Nitarudi nikikwama na hawa watu wetu wa mitaani!

Usishangae kuhusu utambulisho huu. Mimi sasa ni ASE Certified Service Consultant wa magari madogo yanayotumia petroli hasa ya Ford, GM, na Chrysler. Nimepata license yangu hivi majuzi tu mwaka huu baada ya kuitafuta kwa muda kidogo through parttime activities kwani hiyo siyo kazi yangu kuu. Certification hiyo inahitaji siyo tu kufaulu mtihani wake lakini pia uwe na uzoefu wa kutosha kwenye auto repair shop. Nimekamilisha experience hiyo inayotakiwa mwaka huu na kupata license yangu.

Kwa vile injini nyingi za petroli zinafanana katika utendaji, jisikie free kuniuliza swali lolote kuhusu matatizo ya injini ya gari yako model yoyote inayotumia mafuta ya petroli.

Siahidi kuwa majibu yangu yote yatakuwa ni sahihi, lakini sehemu kubwa itakuwa ni sahihi, na hata yale ambayo hayatakuwa sahihi yanaweza kukusadia kujua wapi pa kuanzia.
 

kingjohn255

Senior Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
126
Points
225

kingjohn255

Senior Member
Joined Oct 4, 2018
126 225
Ninakushukru sana mkuu kwa maelekezo mrua.
Nilishabadili air cleaner tu.
Kuna fundi nilimshirikisha akanambia huenda ikawa ni fuel pump, nozzle, mounting na oxygen sensor.

Na gari ina km 200.000 kwa sasa, unashauri nibadilishe kitu gani ili liendelee kubaki kwenye hali yake?

Pia naomba kujua ni mafuta gani ya kuzibulia injector na wapi naweza yapata? Na kuna wakati ac inachelewa kufanya kazi hasa ninapokuwa nimepaki kwenye jua kwa muda mrefu.

Ngoja nifanyie kazi ushauri ulonipa kisha nilete mrejesho.
Hii air cleaner uliyoweka ni original? Swali linaanzia hapo? Maana watumiaji wa magari wengi hawapendi vitu original na ambavyo vitasaidia kumaliza tatizo la gari badala yake wanaweka vitu kwa kupenda urahisi
 

Njalamatata

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2010
Messages
289
Points
225

Njalamatata

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2010
289 225
Iwapo ukishaliwashalikisha likapata joto hutulia kabisa mpka akesho yake basi ina maana kuwa senor moja iitwayo Mass Air Flow (MAF) sensor ni chafu sana; kuna mafuta maalumu ya kuisafishia. MAF ikiwa chafu inasabababisha injini kupata hewa nyingi sana kuliko mafuta wakati wa kustart, hivyo inashindwa kuchoma mafuta mpaka ipate joto la kutosha.

Labda nikueleze kidogo kwa nini matatizo ya namna hiyo hutokea. Injini ikiwa ya baridi huwa inataka mafuta mengi kuliko kawaida hadi ikishapata joto la kutosha. Kwa hiyo Computer husoma hiyo MAF na pamoja na sensor ya kupima joto la injini kuamua kiasi cha mafuta ya kupeleka kwenye injini. Sasa kama MAF haipeleki ujumbe mzuri kwenye computer ndipo unapokuta computer inaruhusu mafuta machache kuliko yanayotakiwa.

MAF huchafuka iwapo unatumia air cleaner ambayo ni chafu sana.

Kama kusafisha MAF hakusaidii kuoandoa tatizo basi huenda injector na valve zina masizi mengi; weka chupa moja ya mafuta ya kusafishia injector kwenye full tank ya mafuta, baada ya muda kama siku tatu hivi tatizo litatoweka lenyewe. Hata hivyo sababu kubwa ni hiyo ya MAF hapo juu.
Nishawahi kukatazwa na dealer wa Toyota kutumia injector cleaner,yeye alisema once ukianza basi inatakiwa utumie kila unapojaza mafuta hasa kwa kuwa filling station nyingi kwa bongo zinauza mafuta machafu (ambapo sikumuelewa kwa kweli)
1. Je, kuna ukweli katika hilo?
2. Nikiweka mafuta kwenye vituo vya kawaida gari haina mis,lakini nikiweka kwenye vituo vya TOTAL then nikarudi kwa vingine mis hutokea na sometimes gari kuzima na kusumbua kuwaka,Je,ni formula ya mafuta kutofautiana au kuna sensor kwenye gari haipo sawa?.
Shukrani.
 

Njalamatata

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2010
Messages
289
Points
225

Njalamatata

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2010
289 225
NOAH 1AZ ya mwaka 2002, 280,000 km naenda nayo karibu mikoa yote kwa kazi zangu,je recommendations oil ni ipi kati ya 5W-30 na 20W-50?
Niliwahi kutumia SAE 40...gari lilikuwa likiwashwa asubuhi, silence inakuwa juu sana na kwa muda mrefu...ilikuwa inakaa kwenye RPM 3 kwa muda zaidi ya dakika 3 au 4ndiyo inashuka pole pole...wakati huo mlio ulikuwa si ule wa kawaida.....ikawa mpka niendeshe umbali fulani injini ipate moto wa kutosha ndiyo mambo yanakaa sawa....hivyo nashauri watu tuzoee 5w 30 utalifurahia gari lako..
Hizo SAE 4 hebu tuwaachei watu wa Canter, Hilux zile za zamani, DCM, Daladala Coaster zilizochoka n.k
 

rolla

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,994
Points
2,000

rolla

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,994 2,000
Nina ist naendesha nikiwa na mizunguko mingi. Inatokea inashiwa nguvu na kuzima. ukiwasha Tena inapiga mwendo Kama kawaida. Limetokea mara ya tatu leo. Mara ya kwanza mwezi wa 8 na mara mbili mwezi huu. Tatizo yaweza kuwa Nini?
 

dozabit

Member
Joined
Feb 22, 2019
Messages
11
Points
45

dozabit

Member
Joined Feb 22, 2019
11 45
Usishangae kuhusu utambulisho huu. Mimi sasa ni ASE Certified Service Consultant wa magari madogo yanayotumia petroli hasa ya Ford, GM, na Chrysler. Nimepata license yangu hivi majuzi tu mwaka huu baada ya kuitafuta kwa muda kidogo through parttime activities kwani hiyo siyo kazi yangu kuu. Certification hiyo inahitaji siyo tu kufaulu mtihani wake lakini pia uwe na uzoefu wa kutosha kwenye auto repair shop. Nimekamilisha experience hiyo inayotakiwa mwaka huu na kupata license yangu.

Kwa vile injini nyingi za petroli zinafanana katika utendaji, jisikie free kuniuliza swali lolote kuhusu matatizo ya injini ya gari yako model yoyote inayotumia mafuta ya petroli.

Siahidi kuwa majibu yangu yote yatakuwa ni sahihi, lakini sehemu kubwa itakuwa ni sahihi, na hata yale ambayo hayatakuwa sahihi yanaweza kukusadia kujua wapi pa kuanzia.
gari yangu nikiendesha kwa muda taa ya check engine inawaka nikitoa terminal na kurudishia gari inawaka na taa inazima. ni tatizo gani?
 

Forum statistics

Threads 1,355,555
Members 518,682
Posts 33,112,042
Top