Niulize chochote kuhusu injini za magari madogo na pickup zinazotumia petroli

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
oil ya gearbox ya gari ndogo nayo ni namba90?
Gearbox automatic ina oil yake maalum initwa ATF (Automatic Transmission fluid), na kuna aina nyingi sana za mafuta hayo. Kila gari ina aina yake. Ukiweka namba 90 utaua gearbox yote. Namba 90 ni kwa gearbox za stick shift na diff; usiiweke kwenye automatic transmission
 

M2flan

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2013
Messages
420
Points
250

M2flan

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2013
420 250
Gearbox automatic ina oil yake maalum initwa ATF (Automatic Transmission fluid), na kuna aina nyingi sana za mafuta hayo. Kila gari ina aina yake. Ukiweka namba 90 utaua gearbox yote. Namba 90 ni kwa gearbox za stick shift na diff; usiiweke kwenye atumatic transmission
Mkuu pia kuna ubishani wa kubadili hii ATF kuna wengine wanasema unatakiwa ubadili kila unapofanya Service ya Engine Oil na kuna wanaosema hii haitakiwi kubadilishwa labda kama utaona gari yako inachelewa kubadili Gear, Je kipi ni sahihi kwa upande ATF inafaa kubadilishwa kila service ?
 

ozigizaga

Senior Member
Joined
Sep 6, 2013
Messages
157
Points
225

ozigizaga

Senior Member
Joined Sep 6, 2013
157 225
Mkuu pia kuna ubishani wa kubadili hii ATF kuna wengine wanasema unatakiwa ubadili kila unapofanya Service ya Engine Oil na kuna wanaosema hii haitakiwi kubadilishwa labda kama utaona gari yako inachelewa kubadili Gear, Je kipi ni sahihi kwa upande ATF inafaa kubadilishwa kila service ?
Mimi huwa nabadili kila baada ya kilometers laki moja(100,000). kwa huku nilipo nainunua laki moja kwa laki na kumi... na engine oil nabadili baada ya 8,000 km
 

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2018
Messages
1,530
Points
2,000

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2018
1,530 2,000
Hiyo Nissan cube yako kama ni model ya 2005 itakuwa inakuja na gear box ambayo ni CVT. ...fluid yake ni NS 2 cvt fluid... lita 4 inauzwa 140000/- mpka 150000/...inategemea unaishi wapi.
Soma pale kwenye dewp stick ya gear box wameandika aina ya fluid.
oil ya gearbox ya gari ndogo nayo ni namba90?
 

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2018
Messages
1,530
Points
2,000

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2018
1,530 2,000
Kwenye hili ningekushauri uangalie user manual ya gari lako inapendekeza nini....
Kwa mfano User manual ya Nissan nyingi ninazozisoma zinapendekeza ubadilishe transmission fluid kila baada ya Maili 20000 kama huwa unaendesha karika mazingira magumu, milima na kuvuta au kubeba mizigo...
Kama gari halipati dhoruba za milima, mizigo n.k badilisha kila baada ya maili 30000....
Kwa wastani unaweza kubadilisha kila baada ya miaka 2 au 3....

NB...hizo Miles zidisha kwa 1.6 utapata km zinazotakiwa...na hizo recommendations ni za NISSAN lakini naamini zinafanya kazi kwa brand nyingi za Japan..

Mkuu pia kuna ubishani wa kubadili hii ATF kuna wengine wanasema unatakiwa ubadili kila unapofanya Service ya Engine Oil na kuna wanaosema hii haitakiwi kubadilishwa labda kama utaona gari yako inachelewa kubadili Gear, Je kipi ni sahihi kwa upande ATF inafaa kubadilishwa kila service ?
 

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
7,152
Points
2,000

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
7,152 2,000
Mkuu hili tatizo lipo sana kwenye engine ya 1jz d4 nami linanisumbua sana pump ya mafuta nimebadili lakini hakuna nafuu , oil natumia nyepesi ya 5w synthetic.
Umshepewa majibu sahihi kuwa ni swala la oil. Injini yako ina hydraulic valve lifters, yaani tappets. Kinachoteka ni kuwa oil inakuwa haiwezi kupenya kiasi cha kutosha ili kusukuma tappets kufungua valve; kwa hiyo injini inakuwa na misfire ndogondogo mwanzoni. Oil ikishapata joto la kutosha na viscosity yake kupungua, ndipo inapoweza kupenya vizuri kusukuma tappets na hapo ndiop unaposikia gari limeanza kuunguruma vizuri. Hiyo ikiendelea kwa muda mrefu inaweza kukuharibia injini kwa vile baadaye inaweza kuziba matundu ya lifters na kusababisha misfire kubwa
 

kingjohn255

Senior Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
126
Points
225

kingjohn255

Senior Member
Joined Oct 4, 2018
126 225
Mkuu pia kuna ubishani wa kubadili hii ATF kuna wengine wanasema unatakiwa ubadili kila unapofanya Service ya Engine Oil na kuna wanaosema hii haitakiwi kubadilishwa labda kama utaona gari yako inachelewa kubadili Gear, Je kipi ni sahihi kwa upande ATF inafaa kubadilishwa kila service ?
Ndg zangu pendeleeni kusoma manula za magari yenu ili yaweze kudumu kwa mda mrefu na wengi wanaoshauri hivyo ni mafundi uchwara atf unatakiwa ubadili kila baada ya km 30,000
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
Mkuu pia kuna ubishani wa kubadili hii ATF kuna wengine wanasema unatakiwa ubadili kila unapofanya Service ya Engine Oil na kuna wanaosema hii haitakiwi kubadilishwa labda kama utaona gari yako inachelewa kubadili Gear, Je kipi ni sahihi kwa upande ATF inafaa kubadilishwa kila service ?
ATF inachukua muda mrefu sana; kwa magari ya kimerekani ni kati ya maili 50,000 na maili 100,000
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
Mkuu hili tatizo lipo sana kwenye engine ya 1jz d4 nami linanisumbua sana pump ya mafuta nimebadili lakini hakuna nafuu , oil natumia nyepesi ya 5w synthetic.
Kama ni tatizo sugu jaribu kuwauliza mafundi wako wakuchekie zile hydraulic valve lifter; huenda mbili au tatu zimeshakuwa na masizi kwa hiyo vitundu vimeshakuwa vyembamba sana, ama sivyo huenda injector zako ndizo zina masisizi. Kwa matatizo ya injector utakuta hata silence yake inakuwa siyo nzuri
 

baba nanihii

Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
53
Points
125

baba nanihii

Member
Joined Nov 28, 2015
53 125
Mkuu kichuguu pole na majukumu ya kutusaidia watanzania wenzako.
Gari yangu inawasha taa ya over heat kila nikitembea zaidi ya km 160-180 na kwa mara ya kwanza ilipandisha na nilitakiwa kusimama kila baada ya km chache ili kusubiri engine ipoe baada ya safari hiyo nilienda kwa fundi akaniambia radiator ni chafu na fane ya radiator ilikua imegeuzwa badala ya kuvuta upepo kufuata engine ilikua inasukuma upepo kufuata muelekeo wa gari.. tulisafisha radiator na baada ya kufanya testing kwenye kilima kikali iliwasha tena taaa. Fundi akasema tatizo lipo kwenye cylinder head.
Sikulizika na majibu yake nikaomba muda wa kujitathmini ila mpaka sasa sijarudi takribani siku kumi kwa fundi na safari fupi fupi za mjini inazimudu naomba msaada wa ushauri wa kiufundi mkuu
 

kingjohn255

Senior Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
126
Points
225

kingjohn255

Senior Member
Joined Oct 4, 2018
126 225
Mkuu kichuguu pole na majukumu ya kutusaidia watanzania wenzako.
Gari yangu inawasha taa ya over heat kila nikitembea zaidi ya km 160-180 na kwa mara ya kwanza ilipandisha na nilitakiwa kusimama kila baada ya km chache ili kusubiri engine ipoe baada ya safari hiyo nilienda kwa fundi akaniambia radiator ni chafu na fane ya radiator ilikua imegeuzwa badala ya kuvuta upepo kufuata engine ilikua inasukuma upepo kufuata muelekeo wa gari.. tulisafisha radiator na baada ya kufanya testing kwenye kilima kikali iliwasha tena taaa. Fundi akasema tatizo lipo kwenye cylinder head.
Sikulizika na majibu yake nikaomba muda wa kujitathmini ila mpaka sasa sijarudi takribani siku kumi kwa fundi na safari fupi fupi za mjini inazimudu naomba msaada wa ushauri wa kiufundi mkuu
Unaweza kuwa umesafisha vyote lakini ukasahau kuiwekea coolant kwenye radiator mkuu? Vip ulikifanya hicho kitu au rejeta yako unaweka maji badala ya coolant that's y inachemka kiasi hicho
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
Mkuu kichuguu pole na majukumu ya kutusaidia watanzania wenzako.
Gari yangu inawasha taa ya over heat kila nikitembea zaidi ya km 160-180 na kwa mara ya kwanza ilipandisha na nilitakiwa kusimama kila baada ya km chache ili kusubiri engine ipoe baada ya safari hiyo nilienda kwa fundi akaniambia radiator ni chafu na fane ya radiator ilikua imegeuzwa badala ya kuvuta upepo kufuata engine ilikua inasukuma upepo kufuata muelekeo wa gari.. tulisafisha radiator na baada ya kufanya testing kwenye kilima kikali iliwasha tena taaa. Fundi akasema tatizo lipo kwenye cylinder head.
Sikulizika na majibu yake nikaomba muda wa kujitathmini ila mpaka sasa sijarudi takribani siku kumi kwa fundi na safari fupi fupi za mjini inazimudu naomba msaada wa ushauri wa kiufundi mkuu
Kama walisafisha radiator vizuri; na bado gari linachemsha basi sababu kubwa itakuwa ni water pump. Kwa kawaida gari ikiwa na km 150,000 unatakiwa ubadilishe vitu kadhaa kama vile water pump, idler pulley na AC clucth, na iwapo inatumia timing belt, basi nayo ubadilishe. Sasa kama gari yako ikow kwenye range hiyo ya km 135,000, hadi 165,000 basi huenda water pump yako ndiyo mgomvi wako mkuu. Kama sivyo huenda pia motor ya fan nayo itakuwa imeaza kuchoka, lakini tatizo nina imani kubwa kuwa adui yako ni water pump tu.
 

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
8,491
Points
2,000

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
8,491 2,000
Je Gari ndogo kama imefika kilometa 250k 5W-40 ina madhara? na kama ina madhara na ndiyo ilikuwa inatumika ushauri wako ni upi kiongozi
Kwa umri huo, inawezekana 5W-40 isiwe tatizo sana kwa injini lakini bado nisingeshauri ufanye hivyo. kama ndiyo ulikuwa unatumia muda wote, basi endelea nayo, lakini utakuwa pia ulifupisha maisha ya injini yako.
 

baba nanihii

Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
53
Points
125

baba nanihii

Member
Joined Nov 28, 2015
53 125
Kama walisafisha radiator vizuri; na bado gari linachemsha basi sababu kubwa itakuwa ni water pump. Kwa kawaida gari ikiwa na km 150,000 unatakiwa ubadilishe vitu kadhaa kama vile water pump, idler pulley na AC clucth, na iwapo inatumia timing belt, basi nayo ubadilishe. Sasa kama gari yako ikow kwenye range hiyo ya km 135,000, hadi 165,000 basi huenda water pump yako ndiyo mgomvi wako mkuu. Kama sivyo huenda pia motor ya fan nayo itakuwa imeaza kuchoka, lakini tatizo nina imani kubwa kuwa adui yako ni water pump tu.
Asante sana ndugu kichuguu
 

Forum statistics

Threads 1,355,573
Members 518,705
Posts 33,112,628
Top