Nishati mbadala kwa matumizi ya nyumbani

Gamariel

Member
Sep 8, 2009
82
70
Ndugu wana JF naomba mnisaidie kwa ushauri wa kujua cost effective method ya nishati mbadala
kama ni kutumia generator je ipi itaweza kutoshea umeme wa nyumba ya kuishi yenye tv,ac,friji, taa, nk
kama ni solar power hali kadhalika.

any other altenative source.

umeme wa tanesco hausomeki


mawazo yenu tafadhali
 

Kibo10

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
11,280
2,000
Ndugu wana JF naomba mnisaidie kwa ushauri wa kujua cost effective method ya nishati mbadala
kama ni kutumia generator je ipi itaweza kutoshea umeme wa nyumba ya kuishi yenye tv,ac,friji, taa, nk
kama ni solar power hali kadhalika.

any other altenative source.

umeme wa tanesco hausomeki


mawazo yenu tafadhali

Nunua generator ya kv 5 honda inasukuma fresh hivyo vifaa vyako vyote
 

Marire

JF-Expert Member
May 1, 2012
12,065
2,000
Tanzania si sehemu salama kwa masikini kuishi bei ya mafuta ipo juu.
bei ya mkaa juu
bei ya umeme juu
bei ya gas juu
 

Bavaria

JF-Expert Member
Jun 14, 2011
49,022
2,000
tafuta solar yenye pannel kubwa, mwanzoni gharama lakini badae gharama za mafuta ni ziro
 

Kyenju

JF-Expert Member
Jun 16, 2012
4,558
1,500
tafuta solar yenye pannel kubwa, mwanzoni gharama lakini badae gharama za mafuta ni ziro

Kwa vifaa alivyonavyo akitaka kuwekeza kwenye solar itambidi ajipange, hasa wakati wa kuanza, ila baada ya hapo gharama za uendeshaji ni ndogo sana. Solar panels gharama zake siyo kubwa sana, vitu vyenye gharama ni: Solar batteries ambapo battery 1 deep cycle ya 12 v, 200 ah ni 600,000, Inverter itabidi upate ya 5 KVA, Charger Controller itabidi upate ya 48 VDC, 60-90 AMP. Hivyo ni baadhi ya vitu muhimu, japo vipo vifaa vingine kama wire nk.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom