Nisaidieni JF GTs: JK aagiza wizara ianzishe Idara ya kushughulikia Watanzania walioko nchi za nje.


P

Proud Patriot

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2010
Messages
221
Likes
5
Points
35
P

Proud Patriot

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2010
221 5 35
Salaam wana-JF! Katika hali ya kunishangaza mpaka moyo kushtuka kijoti, wakati napitia hotuba ya Rais JK ya sept 2011 nilishtushwa na hili,nanukuu: ".....Ndiyo maana katika Wizara ya Mambo
ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
tumeunda Idara ya kushughulikia
Watanzania walioko nchi za nje.
"
Sasa nikajiuliza wizara ya mambo ya NJE imeagizwa kuanzisha idara ya kushughulikia watanzania walioko nchi za NJE. Hivyo kunifanya nihoji kwani waTZ walioko nje walikuwa (huwa) wanashughuliwa na wizara/chombo kipi cha Serikali kabla. Kwa uelewa wangu nilidhani kuwa ni wizara ya mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa ndo inahusika na waTZ waishio nchi za nje. Naomba mwongozo kwa yafuatayo:
Je kundi hilo la waTZ lilikuwa likishughulikiwa na wizara/chombo kipi?
If you ask me, sioni sababu ya kuanzishwa idara ya "A" katika wizara ya "A & B". Hii kwa kweli ni unnecessary expenditure
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,153
Likes
1,816
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,153 1,816 280
Aseeee..
idara A kwenye wizara ya A&B.

msamehe yule jamaa, sidhani kama alikuwa anajua anachosema, usually he dont...
 
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
6,299
Likes
2,984
Points
280
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
6,299 2,984 280
Sijui siye choka mbaya hapa ndani tz nani anashughulikia matatizo yetu,maana hao kawaahidi taasisi ziwasaidie viwanja,majumba wakati sisi wanagongo la mboto tuko mahemani, anafikiria kuwawezesha jamaa zetu dual citizenship wakati wabongo original-mababu-babu-baba-mtoto tumezaliwa hapa kupata kadi ya uraia vumbi haswa kama huna magamba, any ilikuwa lazima aongee chochote !
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,703
Likes
1,867
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,703 1,867 280
Sijui siye choka mbaya hapa ndani tz nani anashughulikia matatizo yetu,maana hao kawaahidi taasisi ziwasaidie viwanja,majumba wakati sisi wanagongo la mboto tuko mahemani, anafikiria kuwawezesha jamaa zetu dual citizenship wakati wabongo original-mababu-babu-baba-mtoto tumezaliwa hapa kupata kadi ya uraia vumbi haswa kama huna magamba, any ilikuwa lazima aongee chochote !
Mkuu usiwe na shaka Jeshi la Polisi lipo bega kwa bega kukuhudumia
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Hilo nalo swali!!. Ngoja wataalamu wa International Relationship waje kutujuza.
 
P

Proud Patriot

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2010
Messages
221
Likes
5
Points
35
P

Proud Patriot

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2010
221 5 35
Hilo nalo swali!!. Ngoja wataalamu wa International Relationship waje kutujuza.
Neno haswaa, manake mi kanichanganya... Au ndo ili mradi tu kahutubia? Yip-Yaping his mouth bila kufikirisha ubongo
 
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
872
Likes
5
Points
0
B

Byendangwero

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
872 5 0
Tatizo tulilonalo ni mfumo wa uongozi unaompa madaraka rais kuanzisha nafasi yeyote ile hata kama haiko kwenye hekama. Hivi sasa rais wetu anakabiliwa na tatizo la ukame mkubwa wa uungwaji mkono na watanzania; huko Marekani amekuta wakina Maajar katika kupalilia kula yao wamemwandalia kundi la wadiaspora lililompokea kama shujaa. Kwasababu katiba inamruhusu anajaribu kulipa fadhila.
 
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,582
Likes
43
Points
0
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,582 43 0
Kushugulikia mambo yapi? na hiyo wizara ilikuwa haina kazi kama hizo awali? alikuwa anaongea live au recorded labda aliongea Rwehemamu alikuwa anaigiza sauti ya Kikwete!

Je hiyo ilikuwa katika list za kazi za Serikali mwaka huu, kwa maana ya kuwa ni utekelezaji wa jambo ambalo lilifanyiwa utafiti wa kutosha na kuchambuliwa bayana au ndio kila tukiamka tusubiri kusikia lolote? 'Ad hoc Govering system'
 

Forum statistics

Threads 1,214,137
Members 462,521
Posts 28,502,631