Nini sababu ya maumivu ya sikio kwa ndani na kuziba kwa sikio?

McCarthy

McCarthy

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2017
Messages
316
Points
500
McCarthy

McCarthy

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2017
316 500
Habarini wanajamnvi...

Ni kwamba mimi kwa muda wa takribani mwezi mmoja nimekuwa nikisumbuliwa na tatizo la kuziba kwa sikio kama limeingiliwa na maji wakati halijaingiliwa na maji au kitu chochote.

Pia kutokana na kuziba huko nimekuwa nikitumia "cotton buds" (pamba) kukwangua kwa ndani ili kama kuna uchafu(nta) utoke. Hata hivyo hakuna uchafu mwingi utokao na kuziba kunaendelea!

Sasa basi, sijui kama "cotton buds" ndio sababu ya maimivu hayo au laa. Kwamba, pamoja na kuziba kwa sikio(ingawa na sikia ila sio kwa kawaida), pia nimekuwa nikijisikia maumivu fulani ivi kwa ndani ya sikio.

Hivyo basi ninaomba msaada na ushauri wa kitabibu wanajamnvi...

Nawasilisha.
 
joanah

joanah

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2016
Messages
10,678
Points
2,000
joanah

joanah

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2016
10,678 2,000
Kuna mtu nayemfahamu alishawahi kuwa hivi akaenda hospital akaekwa bomba uchafu ukavutwa ukaisha
Ila nasikia inauma...nakushauri uende hospital

Ila mafuta ya kuku inasemekana pia ni dawa
 
McCarthy

McCarthy

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2017
Messages
316
Points
500
McCarthy

McCarthy

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2017
316 500
Kuna mtu nayemfahamu alishawahi kuwa hivi akaenda hospital akaekwa bomba uchafu ukavutwa ukaisha
Ila nasikia inauma...nakushauri uende hospital

Ila mafuta ya kuku inasemekana pia ni dawa
Asante sana
 
Nation steel

Nation steel

Member
Joined
Mar 17, 2018
Messages
34
Points
125
Nation steel

Nation steel

Member
Joined Mar 17, 2018
34 125
Habarini wanajamnvi...

Ni kwamba mimi kwa muda wa takribani mwezi mmoja nimekuwa nikisumbuliwa na tatizo la kuziba kwa sikio kama limeingiliwa na maji wakati halijaingiliwa na maji au kitu chochote.

Pia kutokana na kuziba huko nimekuwa nikitumia "cotton buds" (pamba) kukwangua kwa ndani ili kama kuna uchafu(nta) utoke. Hata hivyo hakuna uchafu mwingi utokao na kuziba kunaendelea!

Sasa basi, sijui kama "cotton buds" ndio sababu ya maimivu hayo au laa. Kwamba, pamoja na kuziba kwa sikio(ingawa na sikia ila sio kwa kawaida), pia nimekuwa nikijisikia maumivu fulani ivi kwa ndani ya sikio.

Hivyo basi ninaomba msaada na ushauri wa kitabibu wanajamnvi...

Nawasilisha.
Pole sana Huo ni uvimbe wa kipele unaopelekea uhisi kama sikio limeingia maji nahiyo imesababishwa na cotton buds tumia antybiotics itakusaidia.
 
Mponda 02

Mponda 02

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
387
Points
500
Mponda 02

Mponda 02

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2017
387 500
Nenda hospital mapema sana! Inawezakuwa ni ugonjwa wa fungus ya sikio.
Acha kuchokonoa fika kwanza hospital.
 
machomanne

machomanne

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2017
Messages
744
Points
1,000
machomanne

machomanne

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2017
744 1,000
Unaweza kuweka mafuta ya kula yasiyoganda kwenye kijiko cha chakula, kisha dondoshea tone moja au mawili ya mafuta ya taa kisha yakoroge kwa kidole yachanganyike na kisha weka sikioni, na uzibe na pamba safi.utapona .
Kwa maumivu yoyote ya sikio, hasa sikio linalotoa usaa ,dawa yake ni majani ya bangi.
Chukua majini ya bangi , ukipata mabichi ni vizuri. Yafikiche kwa vidole mpaka yawe kama yamepondwa, kisha yadondoshee maji , kisha dondoshea ndani ya sikio, ziba kwa pamba safi mpaka asubuhi.
Hili dawa iliniponyeshea watoto wangu mawili waliokuwa wakitokwa usaa sikioni.
 
McCarthy

McCarthy

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2017
Messages
316
Points
500
McCarthy

McCarthy

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2017
316 500
Unaweza kuweka mafuta ya kula yasiyoganda kwenye kijiko cha chakula, kisha dondoshea tone moja au mawili ya mafuta ya taa kisha yakoroge kwa kidole yachanganyike na kisha weka sikioni, na uzibe na pamba safi.utapona .
Kwa maumivu yoyote ya sikio, hasa sikio linalotoa usaa ,dawa yake ni majani ya bangi.
Chukua majini ya bangi , ukipata mabichi ni vizuri. Yafikiche kwa vidole mpaka yawe kama yamepondwa, kisha yadondoshee maji , kisha dondoshea ndani ya sikio, ziba kwa pamba safi mpaka asubuhi.
Hili dawa iliniponyeshea watoto wangu mawili waliokuwa wakitokwa usaa sikioni.
Asante sana
 
mercy suka

mercy suka

New Member
Joined
Feb 3, 2019
Messages
2
Points
45
mercy suka

mercy suka

New Member
Joined Feb 3, 2019
2 45
Jamani nami nasumbuliwa na tatizo hili la kutokusikia yaani naweza sikia lakini nisielewe kinachozungumzwa,pia uchafu hautoki masikioni kiasi kwamba yameziba hata maji hayapiti.Naombeni ushauri wenu wapendwa
 
ROGATH MCHAU

ROGATH MCHAU

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2017
Messages
237
Points
500
ROGATH MCHAU

ROGATH MCHAU

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2017
237 500
UKIENDA PHARMACY KUNA DAWA YA MAJI INAITWA BORIC ACID UKIIDONDOSHEA SIKIONI HATA KAMA UCHAFU UMEGANDA UNAYEYUKA NA UNATOKA.
MIMI NILIKUA NINA TATIZO HILO LIKAISHA.
 
joanah

joanah

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2016
Messages
10,678
Points
2,000
joanah

joanah

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2016
10,678 2,000
Jamani nami nasumbuliwa na tatizo hili la kutokusikia yaani naweza sikia lakini nisielewe kinachozungumzwa,pia uchafu hautoki masikioni kiasi kwamba yameziba hata maji hayapiti.Naombeni ushauri wenu wapendwa
Umejaribu hospitali?

Ipo dawa fulani nzuri sana ya maji unaweka drop moja tu kila siku usiku...nikiikumbuka nitatuma picha

Cha msingi usiingize chochote katika sikio
 
K

kuntubaby

Senior Member
Joined
Dec 29, 2016
Messages
127
Points
225
K

kuntubaby

Senior Member
Joined Dec 29, 2016
127 225
Umejaribu hospitali?

Ipo dawa fulani nzuri sana ya maji unaweka drop moja tu kila siku usiku...nikiikumbuka nitatuma picha

Cha msingi usiingize chochote katika sikio
Hiyo dawa inasaidia nn Dada Jo?
 
stardust JK

stardust JK

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2018
Messages
1,308
Points
2,000
stardust JK

stardust JK

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2018
1,308 2,000
Kuna mwingina unakuta anasikia sauti za mivumo mingi sikioni na macho kuona ukungu, ila sikio haliumi wala kuwasha wala kutoa uchafu.. Tatizo huwa ni mishipa ya fahamu
 
K

kuntubaby

Senior Member
Joined
Dec 29, 2016
Messages
127
Points
225
K

kuntubaby

Senior Member
Joined Dec 29, 2016
127 225
Kuna mwingina unakuta anasikia sauti za mivumo mingi sikioni na macho kuona ukungu, ila sikio haliumi wala kuwasha wala kutoa uchafu.. Tatizo huwa ni mishipa ya fahamu
Kuna tiba yyte ya hii hali? Mm nasikia Sauti sauti masikioni ila macho yapo vzr, may kupata kizungu zungu mara chache kdg.
 
stardust JK

stardust JK

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2018
Messages
1,308
Points
2,000
stardust JK

stardust JK

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2018
1,308 2,000
Hicho kizunguzungu husababishwa na mishipa ya fahamu kwenye masikio kuwa mibovu.. Kuna dawa ya mishipa inaitwa neuroton inaweza kukusaidia.
 
stardust JK

stardust JK

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2018
Messages
1,308
Points
2,000
stardust JK

stardust JK

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2018
1,308 2,000
Hicho kizunguzungu husababishwa na mishipa ya fahamu kwenye masikio kuwa mibovu.. Kuna dawa ya mishipa inaitwa neuroton inaweza kukusaidia.
 
Mtali

Mtali

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
2,653
Points
2,000
Mtali

Mtali

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
2,653 2,000
Hydrogen Peroxide inahusika
Jamani nami nasumbuliwa na tatizo hili la kutokusikia yaani naweza sikia lakini nisielewe kinachozungumzwa,pia uchafu hautoki masikioni kiasi kwamba yameziba hata maji hayapiti.Naombeni ushauri wenu wapendwa
 

Forum statistics

Threads 1,335,545
Members 512,359
Posts 32,509,256
Top