Nini sababu ya mabosi wengi kuwataka wafanyakazi wao wa ndani kimapenz?


Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,527
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,527 280
hili jambo liko wazi, mabosi wengi hususan wa kiume hupenda kufanya mapenzi na wafanyakazi wao wa ndani, ilhali mke yumo mle mle ndani ya nyumba hiyo hiyo, mimi ninauliza je kwa nini inakuwa hivyo? . tena ukizingatia wakati mwingine mke wa mtu wakati mwingine ni kifaa tosha kuliko hata mfanyakazi wa ndani mwenyewe?
ni zipi sababu?

tujadili
 
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2007
Messages
417
Likes
14
Points
35
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2007
417 14 35
Muheshimiwa
mada inelemea upande mmoja!
mimi sikubaliani na sentensi ya 'mabosi wa kiume', nafikiri hapa ni wanaume, (labda kama assumption mabosi wengi ndio wenye uwezo wa kuwa na watumishi wa ndani).
Na hali hii hutokea kwa wamama pia kufanya mapenzi na mahouseboy/shamba boy wake wakati mumewe ni kifaa.
Naona umeamua kuanza na wanaume mabosi first?
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,527
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,527 280
kasana ukiangalia vizuri nimesema mabosi wengi "hususan" wanaume,angalia neno "hususan" sijaexclude wanawake hapo, ila kwa mazingira ya tz, mahouse girl ni wengi kuliko mahouse boy.
kwa hiyo ni likely ishu ipo zaidi kwa baba(wanaume) na mahouse girl.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Gamba la Nyoka
Unajua siku hizi wanawake wanaojiita career women, wanabase sana kwa kazi zao za nje na kusahau kazi zao za nyumbani. Matokeo yake ni kuwa inaonekana kuwa msichana wa ndani ndiye anyefanya kazi vizuri ya kukufulia nguo, kunyoosha, hata chakula kizuri na kitamu anapika yeye. Mke yeye anakuwa busy na mengine nje ya nyumba, sasa kama mtoto akikuenzi kuna ubaya gani na wewe ukimuenzi? nadhani hii ni very logical.
Hii same applies kwa shambaboy/ au house boy. Kama yeye ndio yuko home kila siku na kumsaidia mkeo kazi zote za nyumbani na kuwepo anapomhitaji kwani haiwezekani naye kuenziwa, unajua haya ni ya kawaida kabisa, kwa hiyo tunatakiwa kujifunza.!!
 
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2007
Messages
417
Likes
14
Points
35
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2007
417 14 35
Nimekupata gamba la nyoka,
Mimi naamini mambo ya kujivinjari na mahouse girl ni tabia ya mtu na inatokana na tamaa za kimwili,
Na watu wanamna hiyo pia hawachelewi kuwalalmba mabinti zao kwa kisingizio wamefanana na mrs.

Yes career (kuwa busy) inaweza kuwa sababu kuwa mtu kashindwa kuhimili mikiki, then anaanza kujenga hisia, hata hivyo kunamambo mengi yanaweza kuchangia ikiwemo na uwezo wa kuchemza mduara.
 
K

Kalalangambo

Member
Joined
Sep 24, 2007
Messages
36
Likes
0
Points
0
K

Kalalangambo

Member
Joined Sep 24, 2007
36 0 0
Vituko vya Ma-house girls na Mabosi wao havielezeki kwa urahisi. Ningekataa, lakini siwezi,kila kukicha kuna reports Mzee kazidiwa kalamba house girl. Tujiulize ni kweli kwamba house girl kuwa karibu na mzee ndio iwe sababu?

Tuangalie matumizi ya muda. Muda ambao mwanaume anautumia akiwa nyumbani na ule wa kazini. Kimsingi, muda mwingi anautumia akiwa kazini. Ukaribu wa house girl na baba si zaidi ya masaa matatu au manne. Kule kazini ofisi nyingi kuna wahudumu au sekretari, hawa ni karibu na hao ma-house girl, nao wanahudumia chakula, vinywaji (soft), mafaili, taarifa za hapa na pale, kufagia ofisi ya mzee na kumpokea punde afikapo kazini. Haya sasa, je, rate ya kulabwa hawa watu ni sawa na ma-house girl?

Mimi suala hili naliangalia katika mtizamo huu: Ma-house girl wengi ni watoto wanaochipukia (adolescents)kipindi hiki kila mtu anakifahamu ni cha kutaka kufahamu kila kitu na mwili una-demand sana tu. House girl hana nafasi ya kutoka nje ya nyumba, akitoka anaambana na mtoto anayemlea, angekuwa na uhuru wa kutoka pekee yake angeweza kuyafanya haya na vijana wenzake lakini muda huo hana. Alternative'iliyobaki ni yule aliyeko karibu naye 'Mzee'. Kwa maana hiyo, kubanwa sana kwa ma-house girl kuna wafanya wachukue kilichokaribu yao.
 
M

mkama

Member
Joined
Oct 19, 2007
Messages
67
Likes
1
Points
0
M

mkama

Member
Joined Oct 19, 2007
67 1 0
Naungana na hoja na nina nyongeza.


1.
Akina mama wengi wanajisahahu kutimiza matakwa ya ndoa hasa wakiwa na shuguli za kufanya (biashara na waajiriwa maofisin).Hurudi nyumbani wamechoka na kujikuta shughuli zote anaachiwa dada wa kazi,mfano kupeleka maji bafuni,kumuandalia msosi bwana mkubwa,mume akichelewa kurudi nyumbani hufunguliwa mlango na dada wa kazi na kumfanyia yote ambayo mama angepaswa kufanya.Hali huii ikiendelea kwa mda furani baba huanza kujenga hisia sa karibu na hatimae huanza uroda.

2.Kipato cha Housegirls ni kidogo saana,wengine hunyanyaswa na mabosi wao hasa akina mama kwa lengo la kuwapunguzia hadhi dhidi ya waume majumbani.Kama njia ya kuongeza kipato na kurevenge kwa mabosi wao(akina mama),Dada wa kazi hutumia ile mianya anayopewa na Mama kumhudumia Baba kutimiza hila na matakwa yake.Ndiyo maana si ajabu baada ya mda mfupi kumkuta dada wakazi akianza kujibizana na Mama.Maana wakati dada na baba wakijinvinjari kimahaba kila aina ya ahadi huanza kutolewa na hivyo kumpa kichwa hausegirl.Kimsingin wengine huamua kuoa kabisa.

3.Visa maofisini vya bosi na wasaidizi wao vipo vingi ila haviripotiwi nafikiri ni kwasababu vya maofisin kuna aina furani ya makubaliano zaidi kuliko aina furani ya ulazima inayotumika kwa mahausegelo.

4.Mama na shambaboy hii nayo ipo saana ila wanume wengi hawareport mikasa hii,kwakuwa kwa wanaume wengi kureport mikasa kama hii inachukuliwa kama aibu​
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,527
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,527 280
kuna na wale mabosi wanaotumia unyonge wa mahouse girl kiuchumi na kielimu kuwa "blackmail" mahouse girl il watoe penzi, mathalani house girl akikataa ombi la mzee hutishiwa kufukuzwa kazi nalo hili mnalionaje?
 
T

tz_devil

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
272
Likes
34
Points
45
T

tz_devil

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2007
272 34 45
Ninadhani tatizo ni mme/mke kutokuwa mkweli kwenye ndoa. Kitu cha kwanza kabisa ambacho huvutia watu ki mapenzi ni physical. Jinsi mwanamke/mwanaume anavyovutiwa na mtu wa kawaida mtaani na kuamua kummtongoza ni sawa sawa na mme/mke anavyovutiwa na msaidizi wake wa nyumbani.

Akina mama wengi kwa mfano, wakisha zaa huwa kuna mabadiliko ya kimaumbile. Kutokana na utamaduni wetu, hatuna tabia ya kujitunza kama wenzetu wa magharibi wanavyojitunza. Wasaidizi wa nyumbani wengi huwa katika umri wa mwisho wa miaka kumi au mwanzo wa miaka ishirini. Hichi ni kipindi ambacho mtu anakuwa na anapendeza (nawiri)sana. Ukichanganya na tabia ya mtu kutokuwa muaminifu katika ndoa anaamua kuomba penzi, akionjeshwa basi anataka kila sikuu. Na hili swala la kubadilika ki maumbile lipo kwa wanaume pia wanapokuwa na maisha mazuri.

Kwahiyo, suala zima hapa ni uaminifu katika ndoa.
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
48,115
Likes
39,295
Points
280
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
48,115 39,295 280
Nyge mshindo tu, wanavojua kutoa sababu sasa, subiri ujionee.....
 
jiwe angavu

jiwe angavu

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2015
Messages
1,445
Likes
1,838
Points
280
jiwe angavu

jiwe angavu

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2015
1,445 1,838 280
Dah..JF ya zamani watu walikua wanatiririka point za maana..mpka inafurahisha..pongezi kwao ma legendary wakitambo hicho..
 
Erickford4

Erickford4

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2017
Messages
1,013
Likes
822
Points
280
Erickford4

Erickford4

JF-Expert Member
Joined May 22, 2017
1,013 822 280
mke unamtumia kila siku unamchoka ila huyo mrembo kila siku unamuona anang'aa lazima umfuatilie...
 
UPOPO

UPOPO

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
1,688
Likes
1,232
Points
280
UPOPO

UPOPO

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
1,688 1,232 280
Ni uzinzi tu.Mnasingizia mambo mengi
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,648
Likes
83,515
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,648 83,515 280
Ni unyanyasaji unakuta kabinti bado bikra ametafuta kazi za ndani kutokana na hali duni ya familia anayotoka. Anajua wazi kukata kunaweza sababisha apoteze ajira yake.
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,388
Likes
7,438
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,388 7,438 280
Wake zao wamezidi uvivu na malalamiko yasiyokuwa na msingi;
 
Bonde la Baraka

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
2,473
Likes
3,085
Points
280
Bonde la Baraka

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
2,473 3,085 280
Mwafrika hasa Mtanzania ana roho chafu sana iliyojaaa tamaa.
Wafanyakazi wa ndani, masekretari ofisini wanafanywa sexy machines. Yaani mwafrika akimwona binti tu karibu yake ufahamu wake unaondoka unabaki wa kinyama. Ngono inayofanywa na mtu ambaye si sahihi/halali matokeo yake mwishoni ni mabaya zaidi ya raha ya dk chache anayoipata mtu wakati wa tendo.
Wanaume hebu tutafakari upya.
Wengi wameharibu familia, kazi na kuvunjiwa heshima katika jamii kwa kuendekeza huu upumbavu.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,648
Likes
83,515
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,648 83,515 280
watoto wa kiume pia hufanya ma-housgirl kama jaribio sex baada ya kubalehe. Nyumba nyingine unakuta baba anapiga na mwanae kama mmoja wao ni HIV+ ndiyo hapo sasa.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,412
Likes
38,591
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,412 38,591 280
Ni unyanyasaji unakuta kabinti bado bikra ametafuta kazi za ndani kutokana na hali duni ya familia anayotoka. Anajua wazi kukata kunaweza sababisha apoteze ajira yake.
Hebu soma na comment ya Mamndenyi
 

Forum statistics

Threads 1,237,971
Members 475,809
Posts 29,308,300