Nini maana ya siasa? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maana ya siasa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Nov 16, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 39,204
    Likes Received: 3,995
    Trophy Points: 280
    Ningependa munifafanulie neno siasa ni nini maana yake kwa kirefu nitashukuru kwa msaada wenu asanteni
     
  2. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,988
    Likes Received: 12,503
    Trophy Points: 280
    Siasa ni utekelezaji wote wa mkataba kati ya watawala na watawaliwa ambao msingi wake ni katiba na demokrasia ambayo ni serikali ya watu, inayoongozwa na watu kwa manufaa ya watu, 'The people by the people and for the people'
     
  3. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #3
    Nov 16, 2009
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 3,026
    Likes Received: 1,196
    Trophy Points: 280
    Siasa maana yake ni policy,sera,kwamba kila linapotokea jambo fulani,wewe utakuwa na sera kuhusu lile jambo. Kama ni jambo jipya limetokea,unajitahidi kulitanzua,kama alivyosema Churchill kwa msaada wa History,Biography,na Reasoning.
     
  4. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Wanajamvi,
    naomba kuuliza maana ya siasa. Kwa muda mrefu nimeona au kusikia watu wengi kusingizia "hizo ni siasa tu" wakimaanisha kitu ambacho hakina utekelezaji. Kuna mtu anaweza kutupatia maana halisi ya siasa ili tuanze kulitumia inavyostahili hili neno?
     
  5. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2009
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Siasa ni chumvi ya dunia; lakini chumvi ikiwa imeharibika itatiwa nini hata ikolee?"
     
  6. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #6
    Nov 16, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    siasa hiyo ngumu hata mi naomba msaada kama upo?

    Lakini wanasiasa wetu wa Africa its obvious waongo, wezi, wenye uchu wa madaraka na wasiokua wabunifu hivyo siasa ndio njia ya pekee ya mafanikio ktk maisha at the cost of our beloved continent.
     
  7. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,446
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Siasa, katika context ya swali lilivyoulizwa (not necessarily the standard dictionary use) ni "si hasa"

    Yaani, uwongo, mtu akikwambia "nitakujengea barabara" maana yake sitakujengea, si hasa. At best atakulimia kijia cha toroli na kukiita barabara, si hasa.

    Kama vile "Maisha Bora kwa Kila Mtanzania" si hasa, badili yake tuna "Maisha duni kwa karibu kila Mtanzania" na "Maisha bora kwa mabwanyenye wachache"

    Siasa, Si hasa.
     
  8. M

    Mfikilwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2009
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    siasa ni uwongo uliokolea
     
  9. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 28,194
    Likes Received: 3,127
    Trophy Points: 280
    Hii ndio siasa safi na uongozi bora......zinazobakia ufisadi mtupu
     
  10. M

    Mkandara Verified User

    #10
    Nov 16, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,441
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Siasa mkuu wangu ni fikra sahihi za mahusiano kati ya JAMII na WATAWALA..Maadam hakuna usahihi (perfection) kwa binadamu ndio maana hata siasa yenyewe sio sahili, ila ni Uongo unaokubalika..
     
  11. z

    zuberi JF-Expert Member

    #11
    Jan 30, 2013
    Joined: Jun 27, 2009
    Messages: 205
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kwa kweli binafsi mpaka sasa sielewi maana halisi ya siasa pia sielewi mwana siasa ni nani?
     
  12. VOICE OF MTWARA

    VOICE OF MTWARA JF-Expert Member

    #12
    Jan 30, 2013
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 2,464
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    hakuna maana moja ya siasa iliyokubaliwa na wasomi wote, kutokana na kutokubaliana huko, nadharia mbalimbali kuhusu maana ya siasa zimeibuka. nitazitaja chache tu.


    (1) state centric view(mtizamo unaohusisha siasa na dola)

    katika mtazamo huu siasa inaelezwa kua ni: kila kitu kinachofanywa na dola au serikali. wasomi kama Mao Tsetung na Otto Von Bismark wanashikilia msimamo huu.
    udhaifu; mtizamo huu umeshindwa kuelezea taasisi nyingine kama vile vyama vya siasa vinaingia kwenye kundi gani kwakua hawavitaji wala kuvihusisha na siasa kwenye maana waliyoitoa.

    (2)mtizamo unaohusisha siasa na nguvu za dola

    miongoni mwa wasomi wanaofafanua mtizamo huu ni Okwudiba Nnoli na Harold Lasswell
    OKWUDIBA NNOLI anaeleza kua siasa ni: mchakato unaohusisha uchukuaji wa madaraka(nguvu) ya dola, utumiaji(utekelezaji) wa madaraka(nguvu) ya dola na ulinzi wa hayo madaraka(nguvu) ya dola.
    HAROLD LASSWELL anaeleza siasa kua ni: who gets what, when and how. maana yake inajikita katika mgawanyo wa rasilimali. Ili mgawanyo wa rasilimali utokee ni lazima mgawaji awe na madaraka(nguvu za dola)

    (3)mtizamo wa siasa kama maisha ya jumla ya umma

    mwanafalsafa Aristotle anaeleza siasa kama: shughuli ya kimaadili inayohusiana na ujengaji wa jamii yenye usawa.
    anaendelea kudai kwamba binaadam ni mnyama wa kisiasa anayeishi kwenye jamii ya kisiasa hivyo kila kitu ni siasa.

    mimi binafsi naunga mkono mtizamo huu wa Aristotle
     
  13. Offline User

    Offline User JF-Expert Member

    #13
    Jan 30, 2013
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 3,537
    Likes Received: 1,119
    Trophy Points: 280
    Siasa darasa la 5.
     
  14. Kurzweil

    Kurzweil JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2013
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 4,280
    Likes Received: 3,664
    Trophy Points: 280
    Kama kumbukumbu zangu ziko sawa bwana OKWUDIBA NNOLI hakutoa definitionb ya politics lakini alizikusanya definition mbalimbali za wataalamu wengine.....
     
  15. k

    king roja Senior Member

    #15
    Jan 31, 2013
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    politics simply means who get what? when? why and how but the word politics is very difficult term to define
     
  16. mchafukobe

    mchafukobe JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2013
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 370
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 60
    accornding to mchafukobe politics is an art of making your personal interest to looklike public interest#
     
  17. WISTON MWINUKA

    WISTON MWINUKA Member

    #17
    Nov 15, 2013
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndugu zangu natumai wote ni wazima wa afya njema,naomba nitumie fursa hii kutafakari nanyi maana ya maneno haya kwa mstakabali wa Taifa letu pendwa Tanzania.Neno POLITICS linatokana na neno POLYTICS lenye maana ya POLY=wengi,TICS=Kupe,unaweza akisi siasa yetu na viongozi wanaong'ang'ania madaraka uone kama wanalengo la kuongeza idadi ya kupe kulinyonya Taifa letu.Pia neno SIASA linatokana na neno SI HASA lenye maana SIKWELI,unaweza sasa itambua vizuri busara yako ya kuyapambanua mambo mbalimbali ndani ya JF na kuimarisha Amani na ustawi wa Taifa.
     
  18. fella maliki

    fella maliki Member

    #18
    Oct 9, 2015
    Joined: Aug 6, 2015
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naombeni mnipe maana ya siasa kwa sababu sielewi
     
  19. sawe6

    sawe6 JF-Expert Member

    #19
    Oct 9, 2015
    Joined: Jul 31, 2014
    Messages: 452
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 60
    Wizi tu!
     
  20. KYALOSANGI

    KYALOSANGI JF-Expert Member

    #20
    Oct 9, 2015
    Joined: Jan 21, 2011
    Messages: 1,854
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Who get what ,when and how!
     
Loading...