Nini Kinawafanya vijana kuwa mashoga?


Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2009
Messages
5,871
Likes
1,829
Points
280
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2009
5,871 1,829 280
Miaka kadhaa ijayo wazazi tutakuwa na kazi nzito ya kuwalinda vijana wetu wa kiume. Mungu tuepushe na hili gharika.
wenzio tumeshaanza.
 
mpemba mbishi

mpemba mbishi

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2011
Messages
1,132
Likes
4
Points
135
mpemba mbishi

mpemba mbishi

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2011
1,132 4 135
Naona watu wamesahau Mada: NINI KINAWAFANYA VIJANA KUA MASHOGA? Lakini silaumu ndio mfumo wetu wa elimu huu!
 
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
3,981
Likes
1,563
Points
280
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
3,981 1,563 280
Ushoga haukuanza leo kwani imeandikwa "wanaume nao wakayaacha matumizi ya asili ya mke wakawakiana tamaa wenyewe" all in all chanzo cha ushoga ni Shetani na mbinu zake za kuwapoteza wanadamu ili apate wafuasi wa kuungana naye motoni katika moto alioandaliwa yeye na malaika zake. So mpingeni shetani naye atawakimbia.
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
139
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 139 160
Na Nora Damian

KISIWA cha Unguja, kinaongoza kwa kuwa na idadi kubwa ya mashoga wanaoishi na virusi vya ukimwi.


Hayo yalisemwa mwishoni mwa wiki iliyopita jijini Dar es Salaam na Dk Subilaga Kasesela-Kaganda wa Tume ya Taifa ya Kudhibiti Ukimwi (Tacaids), alipokuwa akizungumza katika kongamano kuhusu maambukizi ya ukimwi kwa wafanyabiashara ya ngono, mashoga na watumia dawa za kulevya.

Alisema Zanzibar ndio eneo lenye mambo ya ushoga hapa nchini na kwamba asilimia 12 ya watu wanaoishi na virusi vya ukimwi katika Kisiwa cga Unguja ni wale wanaojishughulisha na mambo hayo.

Alisema baadhi ya sababu zinazochangia kukua kwa tatizo hilo ni vishawishi, wazazi kuwa mbali na watoto wao, yatima wanaokosa malezi mazuri, watoto wa kiume kulelewa na mama kwa kipindi kirefu na mtoto wa kiume kupenda kuvaa mavazi ya kike.

Alisema sababu nyingine zinazochangia tatizo hilo ni mazingira ya shule za bweni, ambazo baadhi yake zina wanafunzi wa kiume pekee, mwanaume kuwa na homoni nyingi za kike na wanaume wengi kukaa sehemu moja kama jeshini na magerezani.

“Na wanawake wanaopenda kufanya ngono ya haja kubwa wanapaswa nao kujua kuwa ina hatari zaidi, kwa maana ya kupata maambukizo kuliko njia ya uke,”alisema Dk Kaganda.

Alisema utafiti uliofanywa mwaka 2007/2008 umeonyesha kuwa asilimia sita ya Watanzania wanaishi na virusi vya ukimwi, wanawake wakiwa ndio waathirika wakubwa wa tatizo hilo.

Dk Kaganda alisema tatizo hilo liko zaidi katika maeneo ya mijini na ligawagusa mno watu wazima na wanawake wenye uwezo wa kufanya ngono na watoto wadogo.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa shirika la TAWIF lililoandaa kongamano hilo, Fransisca Matao alisema jamii inachangia kwa kiasi kikubwa watoto wengi kuwa mashoga kufuatia kuwanyanyapaa na kuwatenga.

Imetoka: Gazeti la Mwananchi
Aiseeeh Zenji kumbe ndo hivi
 
Judgement

Judgement

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2011
Messages
10,356
Likes
80
Points
145
Judgement

Judgement

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2011
10,356 80 145
Wengine wanasumbuliwa na Shamlani tu !
(Shamlani means muasho flani from no where ! Muhusika ukishamuasha huo mpaka utiwe chumvi yaani afanywe) source wahusika.
 

Forum statistics

Threads 1,237,333
Members 475,533
Posts 29,284,898