Nini kilikwamisha Meli kubwa kutia nanga bandari Mtwara?


S

Stayfar

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2016
Messages
585
Likes
853
Points
180
Age
49
S

Stayfar

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2016
585 853 180
Meli kubwa iliyobeba magari ya Dangote imetia nanga bandari ya Mtwara,kiasi kwamba imeshangaza Dunia kuona kwamba,kumbe mbali ya bandari ya Dar, Tanzania tuna bandari nyingine yenye uwezo wa kuingiza meli kubwa zaidi.

Nini kimefanya bandari hii kutotumiwa na meli kubwa kwa miaka yote hii?
 
E

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Messages
10,886
Likes
4,773
Points
280
E

eddy

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2007
10,886 4,773 280
Meli kubwa iliyobeba magari ya Dangote imetia nanga bandari ya mtwara,kiasi kwamba imeshangaza Dunia kuona kwamba,kumbe mbali ya bandari ya Dar, Tanzania tuna bandari nyingine yenye uwezo wa kuingiza meli kubwa zaidi.

Nini kimefanya bandari hii kutotumiwa na meli kubwa kwa miaka yote hii?
Hata mie nimeshangazwa sana, kwanini meli zisongamane Dar wakati tuna Bandari bora kabisa, kama hili dude lenye urefu wa mita zaidi ya 200 limeweza kutia nanga tena watumishi wake wana ari sana wanashusha malori usiku kucha.
 
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
1,364
Likes
1,393
Points
280
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
1,364 1,393 280
Kama ulisoma shule ya msingi miaka ya 90 usingeuliza swali hili. Tulijifunza kuwa BANDARI YENYE KINA KIREFU ZAIDI AFRIKA MASHARIKI NI YA MTWARA. Hili swali nilikuwa silikosi kwenye mtihani. Kabla hawajaleta vimasomo vyenu hivi sijui maarifa ya jamiii, sijui stadi za kazi...

Waliamua tu kutoleta meli kubwa.
 
K

kindafu

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,162
Likes
971
Points
280
K

kindafu

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,162 971 280
Meli kubwa iliyobeba magari ya Dangote imetia nanga bandari ya mtwara,kiasi kwamba imeshangaza Dunia kuona kwamba,kumbe mbali ya bandari ya Dar, Tanzania tuna bandari nyingine yenye uwezo wa kuingiza meli kubwa zaidi.

Nini kimefanya bandari hii kutotumiwa na meli kubwa kwa miaka yote hii?
Siasa na wana-siasa!
 
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
2,416
Likes
2,725
Points
280
Kitulo

Kitulo

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
2,416 2,725 280
Ni siasa na ulafi tu wa wapiga dili kila kitu walitaka kifanyike Dar es salaam kwa sababu wao wako Dar es salaam hakuna kingine bandari ya Mtwara ina kina kirefu cha asili.
 
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2009
Messages
6,093
Likes
2,003
Points
280
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2009
6,093 2,003 280
Ni siasa na ulafi tu wa wapiga dili kila kitu walitaka kifanyike Dar es salaam kwa sababu wao wako Dar es salaam hakuna kingine bandari ya Mtwara ina kina kirefu cha asili.
ni kweli mkuu, warasimu wa dar es salaam walihakikisha dili zote zinabaki bandari ya dar es salaam. kuna kipindi kulikuwa na mpango wa bandari ya mtwara ndio ipokee magari yote ya nchini. warasimu wakazuia
 
F

Feeling Haillee

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2016
Messages
205
Likes
96
Points
45
Age
103
F

Feeling Haillee

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2016
205 96 45
Meli kubwa iliyobeba magari ya Dangote imetia nanga bandari ya mtwara,kiasi kwamba imeshangaza Dunia kuona kwamba,kumbe mbali ya bandari ya Dar, Tanzania tuna bandari nyingine yenye uwezo wa kuingiza meli kubwa zaidi.

Nini kimefanya bandari hii kutotumiwa na meli kubwa kwa miaka yote hii?
Zinakujaje bila sababu???, hata hii ilokushangaza yaani km cyo Dangote via Magufuli wetu hadi ungerudi kwa Sir God usingelilijua hill la ukubwa was Bandari ya Mtw. NAHISI YAPO MENGI TUTASHANGAA UNDER MAGUFULI LEADERSHIP. SAMAHANI KM NIMEKUKWAZA.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,167
Likes
33,041
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,167 33,041 280
Meli kubwa iliyobeba magari ya Dangote imetia nanga bandari ya mtwara,kiasi kwamba imeshangaza Dunia kuona kwamba,kumbe mbali ya bandari ya Dar, Tanzania tuna bandari nyingine yenye uwezo wa kuingiza meli kubwa zaidi.

Nini kimefanya bandari hii kutotumiwa na meli kubwa kwa miaka yote hii?

Sasa utaziona nyingi Mtwara, hiyo bandari iliboreshwa na Kikwete.

Na kwa jitihada za Kikwete alizozifanya bila kuchoka kutuletea watafuta gesi na mafuta tutashuhudia mengi mapya kwa Mtwara na Tanzania nzima kwa ujumla.


Kikwete tutakukumbuka daima.
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,665
Likes
4,810
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,665 4,810 280
Sasa utaziona nyingi Mtwara, hiyo bandari iliboreshwa na Kikwete.

Na kwa jitihada za Kikwete alizozifanya bila kuchoka kutuletea watafuta gesi na mafuta tutashuhudia mengi mapya kwa Mtwara na Tanzania nzima kwa ujumla.


Kikwete tutakukumbuka daima.
Sidhani kama ni kweli.Kina kirefu ni asili yake si sayansi ya mwanadamu.Tatizo kila kitu tunataka kifanyike Dar siku tukitambua kila Mkoa au Wilaya kuna fursa kede kede tutapiga hatua kubwa kuliko hali ilivyo sasa.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,167
Likes
33,041
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,167 33,041 280
Sidhani kama ni kweli.Kina kirefu ni asili yake si sayansi ya mwanadamu.Tatizo kila kitu tunataka kifanyike Dar siku tukitambua kila Mkoa au Wilaya kuna fursa kede kede tutapiga hatua kubwa kuliko hali ilivyo sasa.

Kina pekee si kinachofanya meli kubwa kufunga gati. Kumbuka hilo.
 
Chakochangu

Chakochangu

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
2,384
Likes
1,475
Points
280
Chakochangu

Chakochangu

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
2,384 1,475 280
Enzi hizo ninasoma Mtwara kulikuwa kunatia nanga meli kubwa kabisa za kutoka India zilikuwa zinapakia Korosho na Makopa kupeleka India.
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,844
Likes
13,878
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,844 13,878 280
Licha ya uasili wa Bandari ya Mtwara lazima mjue kuna mengine ya ziada yalifanyika kuiwezesha bandari kupokea meli kubwa,
Serikali ya awamu ya nne inahusika sana.
 
C

CHAZA

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
7,147
Likes
2,706
Points
280
C

CHAZA

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
7,147 2,706 280
Tatizo ilikuwa ni uamuzi wa mamlaka husika hakuna jingine.
Nakubaliana na wewe. Inafahamika bandari ya Mtwara ina kina kirefu, lakini TPA badala ya kutumia faida hiyo ikang'ang'ania meli zirundikane bandari ya Dar. Kwa vyovyote beneficiaries walikua ni TPA wenyewe.
Kwa hili nampongeza Mh JPM na Mh MKM-PM!
Figisu zilikua ni nyingi, haishangazi hata korosho bei ya kutupwa ilikua ni kwa makusudi. Kwa hili nawapa Big Up JPM na Waziri Mkuu.
Endeleeni kuinyoosha nchi hii.
 
C

CHAZA

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
7,147
Likes
2,706
Points
280
C

CHAZA

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
7,147 2,706 280
Kwan anayeamua mzigo ushukie wapi c ni mwenye mzigo mwenyewe!!?
Siyo kweli, ni mazingira tu yaliwekwa na wapiga dili ili kuleta ugumu. Haiwezekani mzigo ukae week2 wakati bandari nyingine ungeweza kutoa mzigo baada ya masaa24, ukipima uwiano pqmoja na umbali wa Dar hadi Mtwara,bado ni afadhali ugharamie umbali lakini muda ukiwa mfupi.
Ni ukiritimba wa makusudi ili wapiga dili wafanye yao. Leo meli hii imewaumbua.
 
JETM

JETM

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2016
Messages
439
Likes
369
Points
80
Age
38
JETM

JETM

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2016
439 369 80
Kama ulisoma shule ya msingi miaka ya 90 usingeuliza swali hili. Tulijifunza kuwa BANDARI YENYE KINA KIREFU ZAIDI AFRIKA MASHARIKI NI YA MTWARA. Hili swali nilikuwa silikosi kwenye mtihani. Kabla hawajaleta vimasomo vyenu hivi sijui maarifa ya jamiii, sijui stadi za kazi...

Waliamua tu kutoleta meli kubwa.
Tatizo ni ukiritimba wakutaka kila kitu kiwe dar, Wakubwa makampuni yao yako dar na wanaishi dar. NI kweli mtwara ina kina kirefu kwa asili sawa sawa na lake Tanganyika.
 

Forum statistics

Threads 1,273,817
Members 490,485
Posts 30,492,935