Ninauliza Nani Kaiweka Nchi Rehani?


H

Hasara

Senior Member
Joined
Dec 29, 2006
Messages
143
Likes
3
Points
0
H

Hasara

Senior Member
Joined Dec 29, 2006
143 3 0
Ninauliza Nani Kaiweka Nchi ya TANZANIA Rehani?
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Ninauliza Nani Kaiweka Nchi ya TANZANIA Rehani?
Jibu:
-Wananchi wenyewe kwa kutoonyesha msimamo mkali dhidi ya viongozi wanaowachagua kuchukua majukumu kwa niaba yao.

-Viongozi wakiwa 'mwangwi/kivuli'(reflection) ya jamii waliyomo kwa kutoonyesha kuwa wanaweza kuja na mbinu endelevu na madhubuti katika kulinasua Taifa lao.

-Vyombo vya sheria na mihimili kuu ya nchi isiyofanya kazi au kutekeleza majukumu yake iliyojiwekea yenyewe, pia kutoendeleza mbinu au kanuni mpya ili Taifa zilizomo liendelee.

-

-

SteveD.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,315
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,315 280
Ulichosema ni kweli Steve. Lakini CCM ndio hasa walioweka Tanzania rehani. Wananchi wakijaribu kufurukuta tu kupinga maamuzi mbali mbali kwa mfano mikataba ya madini, wizi wa kura na maamuzi mbali mbali yasiyokuwa na maslahi kwa Tanzania basi polisi, FFU na hata jeshi vinaweza kutumika katika kuhakikisha wananchi 'mafedhuli' wanapata mkong'oto wa uhakika. Kwa hiyo jibu langu ni CCM ndiyo iliyoiweka Tanzania rehani.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,903
Likes
169
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,903 169 160
1. Most Tz are igronant na maskini na ukiwapa tu wali na kanga unapata kula- sasa unategemea nini?

2. CCM exploit such ignorance- sasa nani wa kumlaumu?
 
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2007
Messages
282
Likes
0
Points
0
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2007
282 0 0
Kuna uhusiano mkubwa sana kati ya umasikini wa watanzania na ujinga wao.Wengi wao wanajua kuwa umasikini wao ni maamuzi ya mungu na siyo sera na utendaji kazi wa CCM.
Pili wao wanadhani kuwa umasikini wao pia umetokana na sababu kuwa wao si watoto wa viongozi au hawana uhusiano wa karibu au kujulikana na viongozi.
Ni mpaka hapo watakapoona kuwa kuna uwezekano wa kuwa na maisha bora na mazuri bila ya kuwa mtoto wa kingunge au malechela...very sad!..

-Wembe
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,315
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,315 280
Tatizo letu kubwa kwa maoni yangu ni vyombo vya dola mahakama, polisi, FFU TPDF n.k. Hawa jamaa watapofumbua macho, kubwaga manyanga na kuungana na watanzania katika vilio vinavyohusu maamuzi mbali mbali ambayo hayana maslahi na Tanzania, basi hapo ndio utakuwa mwanzo wa mabadiliko makubwa katika nchi yetu. Lakini sasa hivi watawala wanahakikisha 'kuwalea' vizuri hawa jamaa. Wakinung'unika kidogo tu wameshasikilizwa. Kwa sasa hivi wamewekwa mifukoni mwa CCM hivyo CCM itaendelea kuiweka Tanzania rehani kwa sababu wanajua vyombo vya dola vimo mifukoni mwao.
 
C

Choveki

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2006
Messages
448
Likes
16
Points
35
C

Choveki

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2006
448 16 35
Ninauliza Nani Kaiweka Nchi ya TANZANIA Rehani?
Jibu sisi Watanzania wenyewe, kwani kwa kutoutumia uhuru wetu wa kupiga kura tunaendelea kulea hao vigogo wasioleleka.
 
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
12
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 12 0
Tatizo letu kubwa kwa maoni yangu ni vyombo vya dola mahakama, polisi, FFU TPDF n.k. Hawa jamaa watapofumbua macho, kubwaga manyanga na kuungana na watanzania katika vilio vinavyohusu maamuzi mbali mbali ambayo hayana maslahi na Tanzania, basi hapo ndio utakuwa mwanzo wa mabadiliko makubwa katika nchi yetu. Lakini sasa hivi watawala wanahakikisha 'kuwalea' vizuri hawa jamaa. Wakinung'unika kidogo tu wameshasikilizwa. Kwa sasa hivi wamewekwa mifukoni mwa CCM hivyo CCM itaendelea kuiweka Tanzania rehani kwa sababu wanajua vyombo vya dola vimo mifukoni mwao.
Ni kweli, lakini kuna haki moja ambayo imoanishwa kwenye katiba na kumbuka nilifundishwa kwenye Civics.

Haki ya kwanza ni kupiga kura,......kuchaguliwa kuwa kiongozi...
lakin kuna haki.
Ya kumwondoa madarakani kiongozi ambaye hafai


Ni lini au wakati gani tunatekeleza haki hiiii
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
5,216
Likes
3,087
Points
280
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
5,216 3,087 280
Kitambo sana wadau wanalalamika.
 

Forum statistics

Threads 1,235,231
Members 474,450
Posts 29,214,654