Ninatarajia kupokea milioni moja na laki mbili. Nataka nilime

Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
35,444
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
35,444 2,000
Inapendeza sana... ngoja waje kukupa muongozo...


Cc: mahondaw
 
Fenuchi

Fenuchi

Senior Member
Joined
May 5, 2019
Messages
105
Points
195
Fenuchi

Fenuchi

Senior Member
Joined May 5, 2019
105 195
Wakuu zangu,

Mimi ninaishi Kisarawe Pwani nimejiajiri kwa sasa lakini pia nimeajiri vijana wenzangu 8. Sasa ukitoa mambo mengine kuna sehemu nachimbia 10, 000 kila siku kwa madhumuni ya kuwa mpaka December mwishoni nipate kiasi kisichopungua 1,200,000.

Nimeanza kuweka kuanzia mwezi wa 9 mwaka huu na ninatamani sana kulima zao la muda mfupi kama miezi 3 au 4 lakini litakalonizalishia hela nzuri; yaani hiyo million izae walau hata mara 3 au 2.

Ni mara ya kwanza kulima nahitaji ushauri wenu kwa kuzingatia majira ya mwezi wa kwanza, aina ya zao mpaka navuna kupeleka sokoni.

N.B: Nitakuwa na balance ya kuongezea kidogo ikafika mpaka 1,500,000.

Ahsanteni sana.
Ni wazo zuri
 
K

kambaya

Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
10
Points
45
K

kambaya

Member
Joined Sep 10, 2018
10 45
Kwa huo nsimu wa January mpaka March au April mazao hayo yanafaa mkuu? Ngoja nisome utafiti kidogo juu ya ushauri wako nitakurejea.
Mtaji wako ni mdogo sana kulima mazao Kama nyanya na hoho kwa shamba lenye ukubwa wa heka 1.
Kwa hyo pesa nyanya na hoho hapana sikushauri. Labda mahindi
 
robert_k

robert_k

Member
Joined
Sep 27, 2019
Messages
33
Points
95
robert_k

robert_k

Member
Joined Sep 27, 2019
33 95
Okay safi sana kilimo ni hela sana...mimi nakushauri usilime mazao ambayo kila mtu analima, yani mazao ya mkumbo. Maana kuna watu wakisikia matikiti yana hela wote huko, mara mahindi yana hela nao wote huko jambo ambalo mwisho mnalima wengi na soko ndio hivyo hela ndogo.

Nakushauri kwanini usilime zao kama soya, soya ni muhimu sana kiafya na ni zao ambalo linavumilia hali zozote. Soya hustahimili ukame, udongo wa tifu tifu pia unalima hadi udongo wa mfinyanzi. Matunzo yake ya kawaida sana, magonjwa makuu ya soya ni ukungu na bacteria tu. Ambazo kuthibiti bacteria kutumia kilimo cha mzunguko yani crop rotation. Haya mbolea hahitajiki sana katika soya ni inategemeama na rutuba ya udongo unaolima. Fanya utafiti kuhusu soya, mazao ambayo hayazingatiwi sana na watu soko lao linakuwaga zuri sana sana. Ama kwa hakika ukifuata huu ushauri na ukaacha kulima kwa mkumbo kama wengine, utaona kilimo ni bora sana
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
24,743
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
24,743 2,000
Wakuu zangu,

Mimi ninaishi Kisarawe Pwani nimejiajiri kwa sasa lakini pia nimeajiri vijana wenzangu 8. Sasa ukitoa mambo mengine kuna sehemu nachimbia 10, 000 kila siku kwa madhumuni ya kuwa mpaka December mwishoni nipate kiasi kisichopungua 1,200,000.

Nimeanza kuweka kuanzia mwezi wa 9 mwaka huu na ninatamani sana kulima zao la muda mfupi kama miezi 3 au 4 lakini litakalonizalishia hela nzuri; yaani hiyo million izae walau hata mara 3 au 2.

Ni mara ya kwanza kulima nahitaji ushauri wenu kwa kuzingatia majira ya mwezi wa kwanza, aina ya zao mpaka navuna kupeleka sokoni.

N.B: Nitakuwa na balance ya kuongezea kidogo ikafika mpaka 1,500,000.

Ahsanteni sana.
Bet France win against Iceland,
Kwenye 1.5mil utakua na 2.3mil sababu ina odds 1.54
 
miminimama

miminimama

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2018
Messages
261
Points
1,000
miminimama

miminimama

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2018
261 1,000
Ungeniambia sh ngapi kwenye haka moja ungenifaa sana, ninaweza kuongeza pia naomba tusaidiane hapa
Mtaji wako ni mdogo sana kulima mazao Kama nyanya na hoho kwa shamba lenye ukubwa wa heka 1.
Kwa hyo pesa nyanya na hoho hapana sikushauri. Labda mahindi
 
merengo90

merengo90

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2013
Messages
6,980
Points
2,000
merengo90

merengo90

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2013
6,980 2,000
Wakuu zangu,

Mimi ninaishi Kisarawe Pwani nimejiajiri kwa sasa lakini pia nimeajiri vijana wenzangu 8. Sasa ukitoa mambo mengine kuna sehemu nachimbia 10, 000 kila siku kwa madhumuni ya kuwa mpaka December mwishoni nipate kiasi kisichopungua 1,200,000.

Nimeanza kuweka kuanzia mwezi wa 9 mwaka huu na ninatamani sana kulima zao la muda mfupi kama miezi 3 au 4 lakini litakalonizalishia hela nzuri; yaani hiyo million izae walau hata mara 3 au 2.

Ni mara ya kwanza kulima nahitaji ushauri wenu kwa kuzingatia majira ya mwezi wa kwanza, aina ya zao mpaka navuna kupeleka sokoni.

N.B: Nitakuwa na balance ya kuongezea kidogo ikafika mpaka 1,500,000.

Ahsanteni sana.
Kilimo au aina yeyote ya uwekezaji ina hitaji kwanza kujua wateja wako, lenga soko kwanza, angalia gape lililopo then tumia fursa. Ukichunguza kwa umakin,unaweza jikuta hata huingii shambani kulima ila utaweza onekana mkulima kwa kuwa utakuwa na product za kutosha

Kila kitu kina hela, isipokuwa ni kuamua kuingia katika masafa hayo na kuinusa pesa humo.

Ukiishi kwa kumsikia fulan anasema matiki yanalipa, mara vitunguuu, mara miti, utakuja kuyumbishwa hadi katika chai. Utajikuta unachoma pesa na kitu hakionekani, zao utalo ambiwa leo lina soko, utakuta baada ya miezi mitatu hadi unavuna halina ishu.

Tanua na fungua macho kisha angalia fursa zozote kwa kuwa open minded, chunguza fursa then ingia, lakini baada ya kufanya utafiti binafsi sio fulani kasema.
 

Forum statistics

Threads 1,343,269
Members 514,998
Posts 32,778,369
Top