Nina mtoto ana sickle cell.


J

JabirCHILUMBA

New Member
Joined
Jun 16, 2013
Messages
2
Likes
0
Points
0
J

JabirCHILUMBA

New Member
Joined Jun 16, 2013
2 0 0
Keanu doctor Ndodi umewasiliana nae/umemjulisha.
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,692
Likes
3,660
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,692 3,660 280
Nisaidieni jamani kulea mtoto wa sikoseli,nimpe diet gani? Ana umri wa miez 6 tu
my dear wala usipanic, jitahd sana kumpa vyakula viongezavyo damu hasa maziwa na mboga za majani.hakikisha kwamba hawi subjected kwa magonjwa hasa ya kuharisha na kutapika yanayonyong'onyeza mwili.

anza kumlikizia vyakula vijengavyo mwili, hasa vya kulinda mwili na kujenga mwili. mengine nicheki pm nitakuambia
 
Kapax

Kapax

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2011
Messages
215
Likes
0
Points
33
Age
29
Kapax

Kapax

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2011
215 0 33
pole sana mkubwa nakushaur mpeleke kwenye maombi.
atapona..
 
BJEVI

BJEVI

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
1,360
Likes
5
Points
135
BJEVI

BJEVI

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
1,360 5 135
Pole sana ndgu maombi na diet..
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,242
Likes
20,355
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,242 20,355 280
Nisaidieni jamani kulea mtoto wa sikoseli,nimpe diet gani? Ana umri wa miez 6 tu
Jitahidi kumfundisha upendo mapema maana asije kuwa kama MwanaFA ambaye naye ana hiyo sickle cell.
 
M

Masuke

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2008
Messages
4,610
Likes
144
Points
160
M

Masuke

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2008
4,610 144 160
my dear wala usipanic, jitahd sana kumpa vyakula viongezavyo damu hasa maziwa na mboga za majani.hakikisha kwamba hawi subjected kwa magonjwa hasa ya kuharisha na kutapika yanayonyong'onyeza mwili.

anza kumlikizia vyakula vijengavyo mwili, hasa vya kulinda mwili na kujenga mwili. mengine nicheki pm nitakuambia
Kwa kuongezea hasa vyakula/vinywaji ambavyo vitaongeza red blood cells, kwa sababu ni mdogo jitahidi kumpa juice ya rozela, mchuzi wa maini kama atapenda, kuna matunda yanaongeza damu siyakumbuki jina lakini yanapatikana kwenye masoko ya wahindi, kama uko dar es salaam lile soko la kisutu utayakuta unaweza kuuliza matunda damu mtengenezee juice yake, unaweza kuweka sukari kwa mbali au asali.
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
301
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 301 180
Nenda Muhimbili ukahudhurie Clinic ya Dr Julie Makani kwenye Program ya Sickle Cell Foundation of Tanzania.

Mpigie Juli kwa namba hii ili akuelekeze cha kufanya......0754 381551.

Pia jipatie habari zaidi hapa,...The Sickle-Cell Foundation of Tanzania

Babu DC!!
 
M

Mbofu

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
228
Likes
0
Points
0
M

Mbofu

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
228 0 0
Kwa kuongezea hasa vyakula/vinywaji ambavyo vitaongeza red blood cells, kwa sababu ni mdogo jitahidi kumpa juice ya rozela, mchuzi wa maini kama atapenda, kuna matunda yanaongeza damu siyakumbuki jina lakini yanapatikana kwenye masoko ya wahindi, kama uko dar es salaam lile soko la kisutu utayakuta unaweza kuuliza matunda damu mtengenezee juice yake, unaweza kuweka sukari kwa mbali au asali.
asante sana mkuu,mungu akubariki sana!
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
301
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 301 180
wapi ndg wanaombewa,nataman sana mwanangu awe normal.
Pole sana ndugu yangu,

Ila pia naomba kukupa angalizo...sickle cell disease ni ugonjwa wa kuridhi na hauna tiba wala kinga kwa sasa. Kinachotolewa na wataalamu ni tiba ya kupunguza maumivu na ushauli wa jinsi ya kuishi na ugonjwa huo. Kama utajipatia elimu zaidi kuhusu SCD na kuikubali hali ya mwanao basi hiyo ni hatua muhimu katika tiba.

Kama unafikiria kuombewa basi naomba nikueleze kuwa haitakusaidia lolote...

Babu DC!!
 
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2008
Messages
16,277
Likes
301
Points
180
Dark City

Dark City

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2008
16,277 301 180
Kwa kuongezea hasa vyakula/vinywaji ambavyo vitaongeza red blood cells, kwa sababu ni mdogo jitahidi kumpa juice ya rozela, mchuzi wa maini kama atapenda, kuna matunda yanaongeza damu siyakumbuki jina lakini yanapatikana kwenye masoko ya wahindi, kama uko dar es salaam lile soko la kisutu utayakuta unaweza kuuliza matunda damu mtengenezee juice yake, unaweza kuweka sukari kwa mbali au asali.

Sickle cell anaemia ni mojawapo ya matatizo yanayowapata wagonjwa wenye SCD...kwa hiyo siyo busara kuweka mkazo kwenye suala moja tu badala ya kumwangalia mgonjwa katika ujumla wake..

Ndiyo maana nashauri kwamba ni vizuri wazazi wakajielimisha vizuri kuhusu ugonjwa wenyewe na kitu gani cha kufanya inapotokea mgonjwa akapata pain au haemolytic crisis. Ni muhimu sana kupata ushauri nasaha!

Habari za SCD ziko kibao mtandaoni...wahusika wachukue muda wao kujisomea..

Eg. cheki hapa..Pain Medicine & Palliative Care: Pain Medicine - Sickle Cell Pain

Babu DC!!
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,692
Likes
3,660
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,692 3,660 280
Kwa kuongezea hasa vyakula/vinywaji ambavyo vitaongeza red blood cells, kwa sababu ni mdogo jitahidi kumpa juice ya rozela, mchuzi wa maini kama atapenda, kuna matunda yanaongeza damu siyakumbuki jina lakini yanapatikana kwenye masoko ya wahindi, kama uko dar es salaam lile soko la kisutu utayakuta unaweza kuuliza matunda damu mtengenezee juice yake, unaweza kuweka sukari kwa mbali au asali.
yanaitwa beet roots
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,692
Likes
3,660
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,692 3,660 280
Sickle cell anaemia ni mojawapo ya matatizo yanayowapata wagonjwa wenye SCD...kwa hiyo siyo busara kuweka mkazo kwenye suala moja tu badala ya kumwangalia mgonjwa katika ujumla wake..

Ndiyo maana nashauri kwamba ni vizuri wazazi wakajielimisha vizuri kuhusu ugonjwa wenyewe na kitu gani cha kufanya inapotokea mgonjwa akapata pain au haemolytic crisis. Ni muhimu sana kupata ushauri nasaha!

Habari za SCD ziko kibao mtandaoni...wahusika wachukue muda wao kujisomea..

Eg. cheki hapa..Pain Medicine & Palliative Care: Pain Medicine - Sickle Cell Pain

Babu DC!!
Babuuuu, ndo mana nakukubali sana
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,360
Likes
6,393
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,360 6,393 280
Jitahidi kumfundisha upendo mapema maana asije kuwa kama MwanaFA ambaye naye ana hiyo sickle cell.
Mwana FA kwani nae anasumbuliwa na huu
ugonjwa Mkuu,ila nadhani yuko vema tu.
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,242
Likes
20,355
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,242 20,355 280
Mwana FA kwani nae anasumbuliwa na huu
ugonjwa Mkuu,ila nadhani yuko vema tu.
Yule anasumbuliwa na mawili, la kwanza ni njiti na pili ni sickle cell.
 
M

Mbofu

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2012
Messages
228
Likes
0
Points
0
M

Mbofu

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2012
228 0 0
Asanteni sana ndg zangu,nlsoma mtandao flan nkaona hyo beet root nkashndwa kuelewa ni nini.
 

Forum statistics

Threads 1,273,262
Members 490,343
Posts 30,475,785