Nina mashaka kama wana-JF wanazijua kanuni za bunge?


K

Kisanduku

Member
Joined
Jul 9, 2009
Messages
90
Likes
21
Points
15
K

Kisanduku

Member
Joined Jul 9, 2009
90 21 15
Unajua kuna tabia ya mtu kuwanyooshea vidole wengine bila kwanza kujiangalia. Nimeangalia thread nyingi zikieleza ukiukwaji wa kanuni za bunge hata kabla halijatimiza wiki mbili.

Kweli spika na wenzake wanakosea. Nilidhani kukosea huko basi kila utaksoposoma post zetu basi tungeshuhudia vikimwagwa vifungu mbalimbali kuonyesha JF ni full thinkers and searchers kwelikweli.

Badala yake vifungu ni haba na tunatajirishwa kauli nyingi za inferiority complex kama kusononeka, kukata tamaa, kuchukia, kusonya na mengine mengi ambayo hakuna mahala yaliwahi kuleta solution.

Mimi naanza kwa na mashaka na uelewa wa kanuni hizi za bunge. Si mashaka kwa spika na wabunge. La hasha. Hao tumeshona Tundu Lissu, Mnyika, na Zitto walivyowaumbua na nina hakika wataendelea kuwaumbua waishie kutoa macho na kauli kali.

Mashaka yangu ni kwa wengi wa wana-JF wenyewe humuhumu ambayo yataondolewa kwa kunimwagia jinsi tunavyopangua ukiukwaji wa bungeni kwa kujadili vifungu sahihi.

Kwani nimeshuhudi humu mtu akileta vifungu tunakaa kimya kwa post ile na tunaendelea kujikita na yale niliyoyaeleza.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Hiyo ni sawa lakini kumbuka hii inahitaji muda na nia kuvijua,na hapo ndiyo tunapishana kutoka mtu mmoja mpaka mwingine!!
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,882
Likes
310
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,882 310 180
Wewe umenukuu kifungu gani kwenye mwanzo wa paragraph ya pili ya bandiko lako?

Kama "great thinker", huwezi kuanza kwa kuandika kwa "ni kweli hivi na hivi.." halafu baada ya "nukta" unaanza sentensi nyingine kwa kuandika "nadhani hivi na hivi.."

Kweli spika na wenzake wanakosea. Nilidhani kukosea....
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
150
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 150 160
wengi hatuzijui, ni ushabiki tu umetujaa
 
K

Kisanduku

Member
Joined
Jul 9, 2009
Messages
90
Likes
21
Points
15
K

Kisanduku

Member
Joined Jul 9, 2009
90 21 15
Wewe umenukuu kifungu gani kwenye mwanzo wa paragraph ya pili ya bandiko lako?

Kama "great thinker", huwezi kuanza kwa kuandika kwa "ni kweli hivi na hivi.." halafu baada ya "nukta" unaanza sentensi nyingine kwa kuandika "nadhani hivi na hivi.."

Ningeshangaa swali kama lako lisingekuja nidyo sababu nikafanya makusudi kusema nimerejea thread kadhaa zinazonyamazisha watu kwa sababu ya kanuni.

Kwa kuanzia ninakupa thread moja ifuatayo:

https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/88311-spika-huadhibiwa-kwa-utaratibu-gani.html

Mkuu, kuhusu kukosea nadhani ukirejea alivyokiri Attonney General itamaliza kila kitu. na hata mzee wa vijisent hakukataa kwamba kanuni kupindishwa bali alimuelekeza Zitto na Mnyika wasome utaratibu wa kulalamika kwenye kanuni namba 5(4) inayosema hivi:

...Mbunge yeyote ambaye hataridhika na uamuzi wa Spika anaweza kuwasilisha sababu za kutokuridhika kwake kwa Katibu wa Bunge ambaye atawasilisha malalamiko hayo kwa Spika....

Baba_Enock, upo hapo?
 

Forum statistics

Threads 1,236,869
Members 475,318
Posts 29,270,366