Nimeulizwa swali na mwanangu, naomba jibu


crome20

crome20

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2010
Messages
882
Likes
133
Points
60
crome20

crome20

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2010
882 133 60
Wana jamvi Amani iwe kwenu. Mtoto wangu wa darasa la sita aliniuliza swali mwaka mmoja uliopita mpaka sasa sijapata jibu, nakuja kwenu maana kanikumbushia ikabidi nimuombe samahani. Anauliza, ukitaka kumuuliza mwenzio " Wewe ni motto wa ngapi kuzaliwa" kwa Kiingereza unasemaje?
 
J

Jalem

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2011
Messages
217
Likes
6
Points
0
J

Jalem

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2011
217 6 0
Mmh! Which number are you in your family?
 
Jaluo_Nyeupe

Jaluo_Nyeupe

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
2,383
Likes
563
Points
280
Jaluo_Nyeupe

Jaluo_Nyeupe

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2010
2,383 563 280
mkuu crome20 itafute kwenye jukwaa la jokes utakuta thread kama mia mbili kuhusu swali hilo.
 
Last edited by a moderator:
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,026
Likes
18,242
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,026 18,242 280
Which position are you in your family's sibling order?

I myself happen to be the first born, Kiranga by nature ni lazima awe wa kwanza kutaka kutoka!
 
crome20

crome20

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2010
Messages
882
Likes
133
Points
60
crome20

crome20

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2010
882 133 60
mkuu crome20 itafute kwenye jukwaa la jokes utakuta thread kama mia mbili kuhusu swali hilo.
Huko ni jokes Mzee, mimi nataka majibu ya maana. Sasa thread zote mia mbili zinafanya jokes mimi natafuta nini ?
 
crome20

crome20

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2010
Messages
882
Likes
133
Points
60
crome20

crome20

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2010
882 133 60
Hili ndio nachukua kama jibu Mkuu otherwise mtu aje na kitu kingine. Thanks Kiranga
Which position are you in your family's sibling order?

I myself happen to be the first born, Kiranga by nature ni lazima awe wa kwanza kutaka kutoka!
 
M

MAWERE

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2012
Messages
453
Likes
4
Points
35
M

MAWERE

JF-Expert Member
Joined May 24, 2012
453 4 35
What number are u hold in your farmily.eg. 1.0r esc born,or third.hapo vp
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,224
Likes
654
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,224 654 280
Which position are you in your family's sibling order?

I myself happen to be the first born, Kiranga by nature ni lazima awe wa kwanza kutaka kutoka!
Kiranga;
Hivi neno sibling huwa halina "s" ya kuashiria uwingi?
 
Last edited by a moderator:
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,026
Likes
18,242
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,026 18,242 280
R

royna

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
480
Likes
5
Points
35
R

royna

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
480 5 35
You are born of what number?
What number are you?
(Sijaangalia dictionary but mimi huwa nauliza hivyo)
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,026
Likes
18,242
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,026 18,242 280
You are born of what number?
What number are you?
(Sijaangalia dictionary but mimi huwa nauliza hivyo)
I am not born of any number, whatever that means.

And most certainly I am not a number, thank you very much.
 
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
6,040
Likes
3,917
Points
280
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
6,040 3,917 280
Wana jamvi Amani iwe kwenu. Mtoto wangu wa darasa la sita aliniuliza swali mwaka mmoja uliopita mpaka sasa sijapata jibu, nakuja kwenu maana kanikumbushia ikabidi nimuombe samahani. Anauliza, ukitaka kumuuliza mwenzio " Wewe ni motto wa ngapi kuzaliwa" kwa Kiingereza unasemaje?
Where do you rank among your brothers...kama angekuuliza BABA MIMI NI MTOTO WA NGAPI ? jibu ni WHERE DO I RANK AMONG UR CHILDREN
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
52
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 52 145
Wana jamvi Amani iwe kwenu. Mtoto wangu wa darasa la sita aliniuliza swali mwaka mmoja uliopita mpaka sasa sijapata jibu, nakuja kwenu maana kanikumbushia ikabidi nimuombe samahani. Anauliza, ukitaka kumuuliza mwenzio " Wewe ni motto wa ngapi kuzaliwa" kwa Kiingereza unasemaje?
Ungemueleza hivi;

Lugha ni Utamaduni wa watu, na kila kundi la Watu lina Utamaduni wake, hivyo kuna mambo ambayo yanafanyika kwetu lkn hayafanyiki kwenye Tamaduni nyingine, vile vile kuna maneno ambayo yapo ktk Lugha yetu lkn hayapo kwenye Lugha nyingine na kinyume chake, hivyo Swali kama wewe ni mtoto wa ngapi kuzaliwa ni la Utamaduni wetu na Tamaduni nyingine halipo, au limepotea kwa kuwa wao hasa Wazungu(kiingereza) wanazaa watoto wachache hivyo watauuliza tu labda kama una dada au kaka na kama wewe ni mkubwa au mdogo, lkn swali wewe ni wa ngapi kuzaliwa halina maana sana, ila kwetu lina maana kwa sababu kila Mwanamke ana Watoto 5.2 nchini kwetu hivyo hilo swali lina maana!
 
R

royna

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
480
Likes
5
Points
35
R

royna

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
480 5 35
I am not born of any number, whatever that means.

And most certainly I am not a number, thank you very much.
Kiranga ya pili nilimaanisha what number are you in your family?
ngoja niongeze
you are of what number in your family?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,026
Likes
18,242
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,026 18,242 280
Kiranga ya pili nilimaanisha what number are you in your family?
ngoja niongeze
you are of what number in your family?
First of all, when asking a question in english, the convention is to write "Are you....?" not "You are....?". You are is more of a statement than a question.

On top of that.

I am of no number.

I am of a stock of the Sukuma, I am of the freethinkers, I am of those who cut to the chase, I am of the kin of Jiganga Jilangisa, I am of Bafumo nolo Basumba Batale, I am of Babinha, I am of Mkuranga, Msanga-Kisiju, Nagurukulu, Utete, Tanga.

But I am of no number in my family.My family is made by people, not numbers.

Rephrase your question to communicate in a more meaningful way.
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,224
Likes
654
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,224 654 280
The order is a sibling order, it lists siblings. We talk about "sibling rivalry" not "siblings rivalry".

Ona huyu anaongelea "Sibling-order effects" na si "siblings-order effect"

http://www.sulloway.org/Sibling-order-effects(2001).pdf
Nadhani yeye yuko sahihi kwa sababu ameunganisha maneno mawili kwa kutumia hyphen, yaani "sibling" na "order", akatenegenza neno moja ambalo "sibling-order", na si mawili tena. Huoni kwamba usipoyaunganisha, neno sibling inabidi lisomeke katika uwingi wake, yaani liwe siblings?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,026
Likes
18,242
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,026 18,242 280
Nadhani yeye yuko sahihi kwa sababu ameunganisha maneno mawili kwa kutumia hyphen, yaani "sibling" na "order", akatenegenza neno moja ambalo "sibling-order", na si mawili tena. Huoni kwamba usipoyaunganisha, neno sibling inabidi lisomeke katika uwingi wake, yaani liwe siblings?
A native English speaker talks about a shoe rack, not about a shoes rack, the singular represent the plural. That is the logic of efficiency from the perspective of the English language.

We talk about the human race, not the humans race.

The way you are looking at this you would want us to talk about siblings order, shoes rack and humans race.
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,224
Likes
654
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,224 654 280
First of all, when asking a question in english, the convention is to write "Are you....?" not "You are....?". You are is more of a statement than a question.

On top of that.

I am of no number.

I am of a stock of the Sukuma, I am of the freethinkers, I am of those who cut to the chase, I am of the kin of Jiganga Jilangisa, I am of Bafumo nolo Basumba Batale, I am of Babinha, I am of Mkuranga, Msanga-Kisiju, Nagurukulu, Utete, Tanga.

But I am of no number in my family.My family is made by people, not numbers.

Rephrase your question to communicate in a more meaningful way.
Mzee wengine watakuwa wanakusanifu kukupotezea muda achana nao huhitaji kuwajibu
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,224
Likes
654
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,224 654 280
A native English speaker talks about a shoe rack, not about a shoes rack, the singular represent the plural. That is the logic of efficiency from the perspective of the English language.

We talk about the human race, not the humans race.

The way you are looking at this you would want us to talk about siblings order, shoes rack and humans race.
But see the examples you have given us. You can have orders, racks as well, but you can not have races. Do not you see that the race example does not perfectly fit in the case? If it does then the rack example issue should be irrelevant. Do not know if I'm correct or wrong!
 

Forum statistics

Threads 1,273,253
Members 490,339
Posts 30,475,425