Nimetolewa mdudu mkubwa kwenye kidonda kidogo kilichoanza kama punye: Ameingiaje?


F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
2,914
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
2,914 2,000
Hiyo hutokea pale mdudu haswa hawa warukao wanapoacha yai kwenye kidonda kidogo sana juu ya ngozi yako...

Baade kile kidonda kikija kufunga na mdudu humea ndani...

Wengine hutolewaga kwenye masikio, vichwani, kwenye kuta za vidole...


Cc: mahondaw
Duuuuuhh
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,548
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,548 2,000
Hadi mwili umesisimka.
Nakupa pole dada imekuwaje ukashtuka hivyo?? Hujawahi kukumbana naye huyu mdudu?? Je, una mtoto? Je, maisha yako ni matawi ya juu au ya kati?? Kama ni ya kati, ukiwa na watoto 3 hivi hili laweza kukupata au mtoto
 
Holly Star

Holly Star

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2018
Messages
637
Points
1,000
Holly Star

Holly Star

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2018
637 1,000
Hawa huwa wanang'ata wanaingia wanakuwa wadogo kama viroboto. Kadri anavyonyonya dam anakua hadi anakuwa mkubwa
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,548
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,548 2,000
Asante sana daktari, bado sijasafisha. Nitapata shida gani?
Kama mdudu alitoka mzima bila kutumbulikia humo akaacha usaha wake na weye ukiwa na afya tele mbona unapona vizuri tu. Huyo funza haachi chochote ndani. Ni msafi sana ka alivyo mweupe. Ule unyevunyevu unaotokelezea nje ndiyo uchafu anaoutoa. Hana mavi kwa sababu anakutegemea weye kumlisha chembechembe bora zinazoulisha mwili wako. Hivyo kama mwili utoavyo jasho kama kuisafisha damu naye ndivyo kwa sababu hujiunganisha nawe kama sehemu ya mwili wako
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,548
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,548 2,000
Naona kidonda kinaanza kukauka, nikakitumbue tena niioshe na hiyo iodine hospitalini?
Nimeshakujibu kwamba; Huna haja ya kuogopa chochote. Mwili wako una kinga tosha kabisa kujiponya. Huyo mdudu haachi chochote ndani yako kwa sababu huishi nawe kama part of yu. Kuosha huwa tunaosha kusiingie tatizo jingine kwani ni kama umepafungua
 
MC44

MC44

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2019
Messages
345
Points
500
MC44

MC44

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2019
345 500
Aliwahi kunitokea nikiwa f2 nilifanya siri baada ya kumchomoa kidonda kulipona ila kamebak kakovu.
Wife anauliza hili kovu la nn....namdanganya lilikuwa jipu...
 
J

Jamaa_Mbishi

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2013
Messages
6,954
Points
2,000
J

Jamaa_Mbishi

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2013
6,954 2,000
Halo JF Doctor.

Hivi karibuni kama juma moja limepita, nimetokewa na kipunye mgongoni na kadri siku zilivyoenda ilivimbisha eneo kubwa mgongoni na niliimwa sana Leo usiku.

Kutokana na maumivu makali nilimwambia laazizi wangu awasshe taa aicheki Leo usiku. Baada ya kuangalia alisema kuna usaha na majimaji. Alikitumbua na kutokea mdudu mkubwa kama wale watokeao kwenye mizoga.


Doctor aliingiaje wakati Mimi ni msafi na kila wakati nimevaa nguo na mgongo haupo wazi?

Asante kama utanijibu maana tuna wasiwasi sana.

Mimi kama Doctor ila si wa aina ya Mshana Jr nasema hivi, kuna dalili wewe unaingia chumvini. Moja ya side effects za kuingia chumvini ni hizi zako, wahi muhimbili kwa upasuaji kabla hao wadudu hawajamultiply na kukuota sehemu za haja kubwa.
 
N

niah

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2015
Messages
5,700
Points
2,000
N

niah

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2015
5,700 2,000
Pole sana. Kuna nzi fulani wakubwa sana, wenye rangi ya kahawia. Hupenda kuruka kwa kelele sana yaani sauti kubwa tu. Akitua mahali saa hiyo hiyo hutaga kiwavi hai. Huyu kiwavi ni sharp sana kujichimbia chini ya ngozi haswa kama akikuta kuna ulowevu wa maji maji. Yaweza kuwa maji maji ya jasho, mkojo au nguo ambayo haijakauka vyema na kupigwa pasi.
Huwezi amini ila kale kaulowevu kadogo na kama kuna uchafu wowote wenye harufu mbaya tu, tiyari huyo kiwavi anafanya njia kuingia mwilini. Akiingia ndio ataanza kutaka kuishi juu ya damu yako ka mlo wake. Atajishibisha haraka sana na kuvimba. Huu ni mtindo wa wadudu kama funza anavyoingia akiwa kwenye form ya kiroboto mdogo halafu anageuka bonge la mdudu ka kitunguu ghafla chini ya siku 3. Huwezi amini ila ana uwezo wa kujirutubisha mwenyewe na kutaga mayai yenye rutuba kamili na kuwa funza hai wengi tu. Ukubwa wake ndio huozesha tissue yote iliyomzunguka na kusababisha joto kali.
Usidhani kuwa kuoga kwako ndo kutamuua bali kunaifanya nyama iliyomzunguka kuwa laini na anajipanua bila shida.
Tiba, kumung'oa tu na kusafisha eneo hilo kwa iodine tincture.
Hapa funzo ni kunyoosha kwa pasi nguo unapoanika nje. Hao wadudu huacha mayai yao kwenye nguo hasa chupi. Waathirika wakubwa ni watoto wanaotumia nepi.
 
1kush africa

1kush africa

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2016
Messages
5,073
Points
2,000
1kush africa

1kush africa

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2016
5,073 2,000
Aliwahi kunitokea nikiwa f2 nilifanya siri baada ya kumchomoa kidonda kulipona ila kamebak kakovu.
Wife anauliza hili kovu la nn....namdanganya lilikuwa jipu...
Shemeji yuko humu kaona, ngojea aje ukwambie ukweli
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
2,914
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
2,914 2,000
Mimi kama Doctor ila si wa aina ya Mshana Jr nasema hivi, kuna dalili wewe unaingia chumvini. Moja ya side effects za kuingia chumvini ni hizi zako, wahi muhimbili kwa upasuaji kabla hao wadudu hawajamultiply na kukuota sehemu za haja kubwa.
Doctor umeniogopesha, Mhimbili kitengo kipi?
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
2,914
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
2,914 2,000
Mimi kama Doctor ila si wa aina ya Mshana Jr nasema hivi, kuna dalili wewe unaingia chumvini. Moja ya side effects za kuingia chumvini ni hizi zako, wahi muhimbili kwa upasuaji kabla hao wadudu hawajamultiply na kukuota sehemu za haja kubwa.
Doctor umeniogopesha, Mhimbili kitengo kipi?
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
2,914
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
2,914 2,000
Kama mdudu alitoka mzima bila kutumbulikia humo akaacha usaha wake na weye ukiwa na afya tele mbona unapona vizuri tu. Huyo funza haachi chochote ndani. Ni msafi sana ka alivyo mweupe. Ule unyevunyevu unaotokelezea nje ndiyo uchafu anaoutoa. Hana mavi kwa sababu anakutegemea weye kumlisha chembechembe bora zinazoulisha mwili wako. Hivyo kama mwili utoavyo jasho kama kuisafisha damu naye ndivyo kwa sababu hujiunganisha nawe kama sehemu ya mwili wako
Asante kwa ufafanuzi mzuri
 

Forum statistics

Threads 1,294,031
Members 497,789
Posts 31,162,767
Top