Nimetolewa mdudu mkubwa kwenye kidonda kidogo kilichoanza kama punye: Ameingiaje?


F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
2,941
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
2,941 2,000
Halo JF Doctor.

Hivi karibuni kama juma moja limepita, nimetokewa na kipunye mgongoni na kadri siku zilivyoenda ilivimbisha eneo kubwa mgongoni na niliimwa sana Leo usiku.

Kutokana na maumivu makali nilimwambia laazizi wangu awasshe taa aicheki Leo usiku. Baada ya kuangalia alisema kuna usaha na majimaji. Alikitumbua na kutokea mdudu mkubwa kama wale watokeao kwenye mizoga.


Doctor aliingiaje wakati Mimi ni msafi na kila wakati nimevaa nguo na mgongo haupo wazi?

Asante kama utanijibu maana tuna wasiwasi sana.
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,635
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,635 2,000
Pole sana. Kuna nzi fulani wakubwa sana, wenye rangi ya kahawia. Hupenda kuruka kwa kelele sana yaani sauti kubwa tu. Akitua mahali saa hiyo hiyo hutaga kiwavi hai. Huyu kiwavi ni sharp sana kujichimbia chini ya ngozi haswa kama akikuta kuna ulowevu wa maji maji. Yaweza kuwa maji maji ya jasho, mkojo au nguo ambayo haijakauka vyema na kupigwa pasi.
Huwezi amini ila kale kaulowevu kadogo na kama kuna uchafu wowote wenye harufu mbaya tu, tiyari huyo kiwavi anafanya njia kuingia mwilini. Akiingia ndio ataanza kutaka kuishi juu ya damu yako ka mlo wake. Atajishibisha haraka sana na kuvimba. Huu ni mtindo wa wadudu kama funza anavyoingia akiwa kwenye form ya kiroboto mdogo halafu anageuka bonge la mdudu ka kitunguu ghafla chini ya siku 3. Huwezi amini ila ana uwezo wa kujirutubisha mwenyewe na kutaga mayai yenye rutuba kamili na kuwa funza hai wengi tu. Ukubwa wake ndio huozesha tissue yote iliyomzunguka na kusababisha joto kali.
Usidhani kuwa kuoga kwako ndo kutamuua bali kunaifanya nyama iliyomzunguka kuwa laini na anajipanua bila shida.
Tiba, kumung'oa tu na kusafisha eneo hilo kwa iodine tincture.
 
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
10,807
Points
2,000
Rohombaya

Rohombaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
10,807 2,000
Halo JF Doctor.

Hivi karibuni kama juma moja limepita, nimetokewa na kipunye mgongoni na kadri siku zilivyoenda ilivimbisha eneo kubwa mgongoni na niliimwa sana Leo usiku.

Kutokana na maumivu makali nilimwambia laazizi wangu awasshe taa aicheki Leo usiku. Baada ya kuangalia alisema kuna usaha na majimaji. Alikitumbua na kutokea mdudu mkubwa kama wale watokeao kwenye mizoga.


Doctor aliingiaje wakati Mimi ni msafi na kila wakati nimevaa nguo na mgongo haupo wazi?

Asante kama utanijibu maana tuna wasiwasi sana.
Dah...hata kapicha kidogo nasi tuelimike?
 
hehemnyalu

hehemnyalu

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2019
Messages
273
Points
250
hehemnyalu

hehemnyalu

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2019
273 250
Asante kwa ufafanuzi wako mkuu hata mm ilishantokea lkn kitambio sana miaka ys 90 huko secondary. Asikuwmbie mtu ilinitesa sana kwa mawazo na nilifanya siri nikapona kibingwa hakuna niliemwambia kwani nilihisi ni uchafu wa kiwango cha juu sana.
Pole sana. Kuna nzi fulani wakubwa sana, wenye rangi ya kahawia. Hupenda kuruka kwa kelele sana yaani sauti kubwa tu. Akitua mahali saa hiyo hiyo hutaga kiwavi hai. Huyu kiwavi ni sharp sana kujichimbia chini ya ngozi haswa kama akikuta kuna ulowevu wa maji maji. Yaweza kuwa maji maji ya jasho, mkojo au nguo ambayo haijakauka vyema na kupigwa pasi.
Huwezi amini ila kale kaulowevu kadogo na kama kuna uchafu wowote wenye harufu mbaya tu, tiyari huyo kiwavi anafanya njia kuingia mwilini. Akiingia ndio ataanza kutaka kuishi juu ya damu yako ka mlo wake. Atajishibisha haraka sana na kuvimba. Huu ni mtindo wa wadudu kama funza anavyoingia akiwa kwenye form ya kiroboto mdogo halafu anageuka bonge la mdudu ka kitunguu ghafla chini ya siku 3. Huwezi amini ila ana uwezo wa kujirutubisha mwenyewe na kutaga mayai yenye rutuba kamili na kuwa funza hai wengi tu. Ukubwa wake ndio huozesha tissue yote iliyomzunguka na kusababisha joto kali.
Usidhani kuwa kuoga kwako ndo kutamuua bali kunaifanya nyama iliyomzunguka kuwa laini na anajipanua bila shida.
Tiba, kumung'oa tu na kusafisha eneo hilo kwa iodine tincture.
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,635
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,635 2,000
Asante kwa ufafanuzi wako mkuu hata mm ilishantokea lkn kitambio sana miaka ys 90 huko secondary. Asikuwmbie mtu ilinitesa sana kwa mawazo na nilifanya siri nikapona kibingwa hakuna niliemwambia kwani nilihisi ni uchafu wa kiwango cha juu sana.
Huyo nzi hana saa maalum ya kushambulia. Huyo kiwavi akiisha zaliwa anajificha hapo kwenye ulowevu kimya akingojea saa ya mashan=mbulizi. Hivyo, wewe hutajua saa ameshambulia. Yawezekana umeikalia hiyo nguo kwa ghafla tu naye akabamba.
Si lazima iwe ni kwako, hata kwenye gari, hospital, church etc.
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
12,008
Points
2,000
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
12,008 2,000
Halo JF Doctor.

Hivi karibuni kama juma moja limepita, nimetokewa na kipunye mgongoni na kadri siku zilivyoenda ilivimbisha eneo kubwa mgongoni na niliimwa sana Leo usiku.

Kutokana na maumivu makali nilimwambia laazizi wangu awasshe taa aicheki Leo usiku. Baada ya kuangalia alisema kuna usaha na majimaji. Alikitumbua na kutokea mdudu mkubwa kama wale watokeao kwenye mizoga.


Doctor aliingiaje wakati Mimi ni msafi na kila wakati nimevaa nguo na mgongo haupo wazi?

Asante kama utanijibu maana tuna wasiwasi sana.
Nimeogopa.
 
tremendous

tremendous

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2016
Messages
3,202
Points
2,000
tremendous

tremendous

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2016
3,202 2,000
Hadi mwili umesisimka.
Pole sana. Kuna nzi fulani wakubwa sana, wenye rangi ya kahawia. Hupenda kuruka kwa kelele sana yaani sauti kubwa tu. Akitua mahali saa hiyo hiyo hutaga kiwavi hai. Huyu kiwavi ni sharp sana kujichimbia chini ya ngozi haswa kama akikuta kuna ulowevu wa maji maji. Yaweza kuwa maji maji ya jasho, mkojo au nguo ambayo haijakauka vyema na kupigwa pasi.
Huwezi amini ila kale kaulowevu kadogo na kama kuna uchafu wowote wenye harufu mbaya tu, tiyari huyo kiwavi anafanya njia kuingia mwilini. Akiingia ndio ataanza kutaka kuishi juu ya damu yako ka mlo wake. Atajishibisha haraka sana na kuvimba. Huu ni mtindo wa wadudu kama funza anavyoingia akiwa kwenye form ya kiroboto mdogo halafu anageuka bonge la mdudu ka kitunguu ghafla chini ya siku 3. Huwezi amini ila ana uwezo wa kujirutubisha mwenyewe na kutaga mayai yenye rutuba kamili na kuwa funza hai wengi tu. Ukubwa wake ndio huozesha tissue yote iliyomzunguka na kusababisha joto kali.
Usidhani kuwa kuoga kwako ndo kutamuua bali kunaifanya nyama iliyomzunguka kuwa laini na anajipanua bila shida.
Tiba, kumung'oa tu na kusafisha eneo hilo kwa iodine tincture.
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
2,941
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
2,941 2,000
Pole sana. Kuna nzi fulani wakubwa sana, wenye rangi ya kahawia. Hupenda kuruka kwa kelele sana yaani sauti kubwa tu. Akitua mahali saa hiyo hiyo hutaga kiwavi hai. Huyu kiwavi ni sharp sana kujichimbia chini ya ngozi haswa kama akikuta kuna ulowevu wa maji maji. Yaweza kuwa maji maji ya jasho, mkojo au nguo ambayo haijakauka vyema na kupigwa pasi.
Huwezi amini ila kale kaulowevu kadogo na kama kuna uchafu wowote wenye harufu mbaya tu, tiyari huyo kiwavi anafanya njia kuingia mwilini. Akiingia ndio ataanza kutaka kuishi juu ya damu yako ka mlo wake. Atajishibisha haraka sana na kuvimba. Huu ni mtindo wa wadudu kama funza anavyoingia akiwa kwenye form ya kiroboto mdogo halafu anageuka bonge la mdudu ka kitunguu ghafla chini ya siku 3. Huwezi amini ila ana uwezo wa kujirutubisha mwenyewe na kutaga mayai yenye rutuba kamili na kuwa funza hai wengi tu. Ukubwa wake ndio huozesha tissue yote iliyomzunguka na kusababisha joto kali.
Usidhani kuwa kuoga kwako ndo kutamuua bali kunaifanya nyama iliyomzunguka kuwa laini na anajipanua bila shida.
Tiba, kumung'oa tu na kusafisha eneo hilo kwa iodine tincture.
Asante sana daktari, bado sijasafisha. Nitapata shida gani?
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
2,941
Points
2,000
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
2,941 2,000
Huyo nzi hana saa maalum ya kushambulia. Huyo kiwavi akiisha zaliwa anajificha hapo kwenye ulowevu kimya akingojea saa ya mashan=mbulizi. Hivyo, wewe hutajua saa ameshambulia. Yawezekana umeikalia hiyo nguo kwa ghafla tu naye akabamba.
Si lazima iwe ni kwako, hata kwenye gari, hospital, church etc.
Naona kidonda kinaanza kukauka, nikakitumbue tena niioshe na hiyo iodine hospitalini?
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
24,658
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
24,658 2,000
Hiyo hutokea pale mdudu haswa hawa warukao wanapoacha yai kwenye kidonda kidogo sana juu ya ngozi yako...

Baade kile kidonda kikija kufunga na mdudu humea ndani...

Wengine hutolewaga kwenye masikio, vichwani, kwenye kuta za vidole...


Cc: mahondaw
 
imbegete

imbegete

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2015
Messages
1,026
Points
2,000
imbegete

imbegete

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2015
1,026 2,000
Freed Freed Umenikumbusha mbali sana mkuu, kule kwetu wakati tunakuwa hayo yalikuwa kitu cha kawaida, tukiyaita "amanyorosi" Duuh!
 

Forum statistics

Threads 1,295,911
Members 498,475
Posts 31,227,877
Top