Nimeshangazwa na kukuta mabati yamepanda bei

edward93

JF-Expert Member
Jun 27, 2015
431
1,000
Una matatizo mkuu,hilo ni gazeti la Mwananchi la leo,limemnukuu muuzaji..

Kwamba Tzn hii umejenga wewe tuu sio? .Nimekwambia Bati ya Rangi geji 30 bei zake kwa mwaka huu ni Kati ya 25,000-27,000 kwa PC moja sawa na sh.432,000 kwa bando PCs 16 ..

Sasa hizi bei sio kupanda Sana kama unavyosema bali zimepanda kwa wastani na sababu zipo

View attachment 2022194

View attachment 2022195

View attachment 2022196
Nmeweka ushahidi wa document ya kiwandani! Weka reliable source ya bei unayosema, weka hata invoice ya kiwanda chochote, unajichekeshaje mbele ya wanaume wenzio? Weka fact mezani
 

Opportunity Cost

JF-Expert Member
Dec 10, 2020
9,055
2,000
Nmeweka ushahidi wa document ya kiwandani! Weka reliable source ya bei inayosema, weka hata invoice ya kiwanda chochote, unajichekeshaje mbele ya wanaume wenzio? Weka fact mezani
Kwamba gazeti la Mwananchi sio reliable source? Na wewe jichekeshe ukipenda..

Umeweka bei ya kiwandani hapo sasa hiyo bei kwa retailer inazidizi 27,000-28,000 kwa PC?
 

Opportunity Cost

JF-Expert Member
Dec 10, 2020
9,055
2,000
Wapi huko mkuu,Tanzania hii au Ni Burundi? Bati gauge 30 limepanda kutoka 18,000/= Hadi 22-25,000/=, hii Bei yako ya 41,000/= kwa gauge 30 imeanza lini?
Si ndio maana na mimi nimemzingua Yaani anadhani kila mtu mjinga,tuko kwenye sekta ya ujenzi kila siku tunacheza na materials za ujenzi..
 

edward93

JF-Expert Member
Jun 27, 2015
431
1,000
Kwamba gazeti la Mwananchi sio reliable source? Na wewe jichekeshe ukipenda..

Umeweka bei ya kiwandani hapo sasa hiyo bei kwa retailer inazidizi 27,000-28,000 kwa PC?
Kumbe hata kuisoma ujui hyo doc? Mwananch wana kiwanda cha bati? Unaelewa maana ya quotation kwenye journalism? Ulichoweka ni quote ya mtu aliyehojiwa weka reliable source mbona simple!
 

ruaharuaha

JF-Expert Member
Feb 14, 2018
2,563
2,000
Achana nae huyo ndugu yangu atakuchosha tu.

Unajua hawa chawa 1% hawajui chochote kuhusu maisha Mtanzania. Akili zao ni kutumia media koU-control ukweli, mawazo yote ya Watanzania.

Hawajali hata babu zao, bibi wanaishi vipi, 99% ya Watanzania.

Kazi yao ni kutukana kukutoa kwenye reli, kupotosha, kupinga kila kitu. Wamempata Blair kuwaongoza.
 

Blac kid

JF-Expert Member
Apr 1, 2012
6,425
2,000
Pole Sana,hizo monetary policy tools haziwezi ku effect kwenye short run..

BOT ilifanya kitu kama hicho kwenye interests na kutoa wito kwa mabenki kishusha riba,vipi mchumi riba zimeshuka?
Avatar yako ina terminology ya kichumi lkn huitendei haki, si kila bidhaa inaweza ikafeli in short run, lkn vifaa vya ujenzi majirani zetu wote wanazalisha pale Uganda kuna mabati ya orijino ya bei fololo ni kitendo Cha wizara tu hapo mtukula kuwanotify maafisa wa forodha ruhusuni mabati yaingie kwa kulegeza mashariti ya import duty, dakika mbili kunakuwa na mafuriko ya mabati nchini.
 

Opportunity Cost

JF-Expert Member
Dec 10, 2020
9,055
2,000
Avatar yako ina terminology ya kichumi lkn huitendei haki, si kila bidhaa inaweza ikafeli in short run, lkn vifaa vya ujenzi majirani zetu wote wanazalisha pale Uganda kuna mabati ya orijino ya bei fololo ni kitendo Cha wizara tu hapo mtukula kuwanotify maafisa wa forodha ruhusuni mabati yaingie kwa kulegeza mashariti ya import duty, dakika mbili kunakuwa na mafuriko ya mabati nchini.
Kinachozuia siku zote hayo mabati kuingia nchini ni nini?
 

lunatoc

JF-Expert Member
Aug 16, 2017
1,843
2,000
Nimesoma report kutoka mwananchi, kumbe shida inaanzia china, nao wana miradi mikubwa kiasi kwamba export ya materia ya chuma imepunguzwa, kwa hiyo tujipange siku ngumu zinakuja mbeleni dont expect hizi price zishuke paap!
Na vifurushi kupanda Bei Ni kwasababu ya China ?

Kuongezeka kwa tozo za miamala ni kwasababu ya China ?

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 

lunatoc

JF-Expert Member
Aug 16, 2017
1,843
2,000
Yote ni mfumuko wa bei, huwezi ku control mfumuko wa bei kiurahisi kwa sababu mnyororo unaosababisha kutokea mfumuko wa bei ni mkubwa sana unahusisha sector nyingi sana ndani na nje ya nchi

Nikupe mfano, nchi nyingi zilikuwa zimejuifungia hamna uzalishaji wa kutosha kuanzia kwenye, mazao, uchimbaji madini kama chuma na aluminium, mafuta, viwanda n.k now wanajifungulia unadhani hali itakuwaje?
Kwani Tanzania ilikuwa imejifungia kipindi Cha corona ?

Mbona Kenya na Uganda ambazo zilikuwa zimejifungia bidhaa hazijapanda Bei Kama hapa TANZANIA!!

Kama unabisha uliza hizo bidhaa zilizopanda Bei Tanzania kwa upande wa Kenya zikoje Bei ...

Mafuta yanapanda Bei Tanzania na Malawi Bei inakuwa chini wakati yamepitia bandar ya Dsm

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 

The Wolf

JF-Expert Member
Sep 10, 2013
8,754
2,000
Kwani Tanzania ilikuwa imejifungia kipindi Cha corona ?

Mbona Kenya na Uganda ambazo zilikuwa zimejifungia bidhaa hazijapanda Bei Kama hapa TANZANIA!!

Kama unabisha uliza hizo bidhaa zilizopanda Bei Tanzania kwa upande wa Kenya zikoje Bei ...

Mafuta yanapanda Bei Tanzania na Malawi Bei inakuwa chini wakati yamepitia bandar ya Dsm

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app

Soma kwa kutulia, hapa tunaongelea vifaa vya ujenzi...utakuwa upo nyuma sana kufuatilia habari mafuta yamepanda nchi kibao duniani jana tuu marekani kaamua kunfungulia reserve yake ku ease situation mafuta marekani yamepanda mara 2 ya ilivyokuwa

Uliza bei ya vyakula kenya na uganda

Screenshot_20211124-220423_Samsung Internet.jpg
 

lunatoc

JF-Expert Member
Aug 16, 2017
1,843
2,000
Soma kwa kutulia, hapa tunaongelea vifaa vya ujenzi...utakuwa upo nyuma sana kufuatilia habari mafuta yamepanda nchi kibao duniani jana tuu marekani kaamua kunfungulia reserve yake ku ease situation mafuta marekani yamepanda mara 2 ya ilivyokuwa

Uliza bei ya vyakula kenya na uganda

View attachment 2022372
Unaongea vitu hata huvijui mwaka Jana Bei ya mafuta Marekani ilifikia Hadi negative ila Tanzania Bei ilibaki kuwa kubwa!

Wiki iliyopita nilikuwa Kenya so naongea ninachokijua acha kuleta taarifa zako za vitini.

Nenda Malawi hapo kaulizie Bei ya mafuta ya petrol ni shilingi 1,600 kwa lita 1. Leo Tanzania Ni tsh 2,400. Kwanini Bei iwe kubwa TANZANIA tu ? Hadi Burundi Petrol Bei ni chini. Sijui unazungumzia dunia ipi Bei ya mafuta ni kubwa.

Nyie ndio mkipewa nyadhifa mnaendesha nchi kipumbavu.

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
 

The Wolf

JF-Expert Member
Sep 10, 2013
8,754
2,000
Unaongea vitu hata huvijui mwaka Jana Bei ya mafuta Marekani ilifikia Hadi negative ila Tanzania Bei ilibaki kuwa kubwa!

Wiki iliyopita nilikuwa Kenya so naongea ninachokijua acha kuleta taarifa zako za vitini.

Nenda Malawi hapo kaulizie Bei ya mafuta ya petrol ni shilingi 1,600 kwa lita 1. Leo Tanzania Ni tsh 2,400. Kwanini Bei iwe kubwa TANZANIA tu ? Hadi Burundi Petrol Bei ni chini. Sijui unazungumzia dunia ipi Bei ya mafuta ni kubwa.

Nyie ndio mkipewa nyadhifa mnaendesha nchi kipumbavu.

Sent from my CPH1803 using JamiiForums mobile app
Huna akili, negative maana kwamba mtu akienda kuweka mafuta analipwa ama? I hate kujenga hoja na dumb ass kids...

Niambie unachokijua
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom