Nimepata kazi lakini mshahara ni mdogo mno

Magnumpi

Member
Joined
Oct 4, 2019
Messages
38
Points
125

Magnumpi

Member
Joined Oct 4, 2019
38 125
Habarini humu ndani

Kama nimekosea jukwaa mtanisamehe. Mimi ni fresh graduate. Nimemaliza chuo mwaka jana. Katika mishe za kutafuta kazi nimehangaika sana. Nime apply sehemu kama 10+ hakuna hata moja nilioitwa interview.

Basi hivi karibuni kuna dada alinielekeza mahali akaniambia hiyo sehemu kazi zipo ila wanalipa hela kidogo sana nenda pale muulizie flani huyo ndo anaajiri hapo.. Nikaenda kupeleka documents zangu hata hakufungua yule jamaa. Baada ya kuuliza chuo nlichosoma basi akaniuliza unataka mshahara wa shillingi ngapi. I asked how much do you offer akasema Tsh 600,000 kiwango ambacho ni kidogo zaidi ya salary scale ya serikali (tsh 980,000) Kwa kua sijui ni uoga au ni desperation basi nikakubali. Akaniambia baada ya kuweka mambo yangu sawa nirudi.

Baada ya kutoka pale nilikua nimefurahi sana finally nimepata kazi lakini kila nikifikiria sina amani. I feel stupid. Nimeongea na rafiki yangu ameniambia yeye kapata kazi analipwa 1.5M hapo ndo nimechangamyikiwa kabisa. Nafikiria sijui nipotezee nisirudi pale. Sielewi cha kufanya. Kazi nataka lakini pesa ndogo. Sijui nifanye nini.
 

Dr. Wansegamila

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
1,725
Points
2,000

Dr. Wansegamila

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
1,725 2,000
Acha upumbavu wewe....
Vijana wa siku hizi mna shida gani?

Kwanza, comperatively hiyo hela ni nyingi sana ukilinganisha na starting salary za watu wengi.... Kuna watu wako makazini 10+ years hawajafikia huo mshahara!
By the way, mshahara haujawahi kutosha hata siku moja.

Wewe unatakiwa ku focus katika kile unachotaka ku achieve.... And look at the bigger picture. Think hiyo kazi uliyoipata itakusaidiaje kufikia malengo yako say in the next 2,5,7,10 yrs? Kwani unataka ufie hapo? Au ni kampuni yako hiyo au ya baba yako?

Chukua hiyo kazi, do ur best fanya kazi, learn and learn and learn...... Inaweza kukufanya after 6 months or one year ukapata kazi ambayo mshahara ni mara 6 ya huo... Au hiyo kazi ikaku connect na mtu/kampuni ambayo inaweza kukupa kazi ya mamilioni.... au hiyo kazi ikakupa skills ambazo zitakufanya uwe lulu in the corporate world... Au ikakupa ujanja wa kuweza kuanzisha biashara au consultancy yako ambayo itakulipa zaidi...
Think.
 

Magnumpi

Member
Joined
Oct 4, 2019
Messages
38
Points
125

Magnumpi

Member
Joined Oct 4, 2019
38 125
Ungekua mwanangu ningekufumua marinda, akili huna. Kuna module yoyote chuoni ilikuelekeza kwamba mshahara mtafanana?
Hamjanielewa shida sio kufanana na mtu, hapana. Shida ni kua nalipwa kiwango kidogo.
Niendelee kutafuta sehemu nyingine au nifanye hapo baada ya miezi kadhaa ni re negotiate na boss.
Naomba ushauri sio matusi
 

Africa Tanzania

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2015
Messages
1,075
Points
2,000

Africa Tanzania

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2015
1,075 2,000
We jamaa umesoma chuo gani? Mbona Farasi sana?
Hamjanielewa shida sio kufanana na mtu, hapana. Shida ni kua nalipwa kiwango kidogo.
Niendelee kutafuta sehemu nyingine au nifanye hapo baada ya miezi kadhaa ni re negotiate na boss.
Naomba ushauri sio matusi
 

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
13,156
Points
2,000

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
13,156 2,000
Hamjanielewa shida sio kufanana na mtu, hapana. Shida ni kua nalipwa kiwango kidogo.
Niendelee kutafuta sehemu nyingine au nifanye hapo baada ya miezi kadhaa ni re negotiate na boss.
Naomba ushauri sio matusi
akasema kiwango ambacho ni kidogo zaidi ya salary scale ya serikali (tsh 980,000)
Ulichoandika hapa ni sawa na mtu amekula milo mitatu alafu kisa haja pata juice anasema leo sijala, tena anasema mbele za watu ambao hawajala kabisa siku nzima.

Mkuu jifunze kutumia kichwa kufikiri kabla hujaandika upupu.
 

Forum statistics

Threads 1,344,374
Members 515,441
Posts 32,817,860
Top