Nimepata kazi ila sina nauli; nauza vitu hivi


geek01

geek01

Senior Member
Joined
Jul 11, 2017
Messages
141
Likes
231
Points
60
geek01

geek01

Senior Member
Joined Jul 11, 2017
141 231 60
Wakuu habari,

Mungu ni mkuu hatimaye mwaka huu nimepata kazi sehemu fulani hapa mjini na nashukuru Mungu mazingira ya kazi sio mabaya.

Tatizo linakuja kwenye nauli na chakula kwani nilikuwa mtaani muda mrefu. Hii ajira nimepata kupitia recruitment agency na ndio nilioingia nao mkataba sasa hawa watu nimeongea nao suala langu kiuchumi wanasema bado sijaqualify kupata advance salary hadi miezi mitatu ipite.

Ili kujisogeza hadi mwisho wa mwezi inabidi niuze vitu hivi nilivyonavyo

1) laptop adoptor- lenovo. Haina tatizo lolote, niliibiwa laptop huko nyuma.

2)internet modem- halotel, haina shida pia inatumika.

Pia ikitokea mtu akanisaidia kunikopesha kwa riba nitashukuru ili kusogeza siku mbele, anaweza kuja hadi ofisini kabisa ili kujiridhisha.

Tusaidiane wandugu, ASANTENI.

NIPO DAR
lenovo-jpg.1020531
 
Tajiri Kichwa

Tajiri Kichwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2017
Messages
1,309
Likes
1,895
Points
280
Tajiri Kichwa

Tajiri Kichwa

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2017
1,309 1,895 280
Maisha yamebadirika mkopo sahivi unaupata kwenye simu yako tuu sioni aja ya kuuza vitu zaidi fanya kukopa huko kwa dhamana nafuu zaidi

Kinachonitia hofu zaidi katika maisha yako hauna marafiki hauna ndugu wa karibu au wewe ni mgumu kusaidia hadi hausaidiki
 
Don Clericuzio

Don Clericuzio

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2017
Messages
5,795
Likes
11,507
Points
280
Don Clericuzio

Don Clericuzio

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2017
5,795 11,507 280
Maisha yamebadirika mkopo sahivi unaupata kwenye simu yako tuu sioni aja ya kuuza vitu zaidi fanya kukopa huko kwa dhamana nafuu zaidi

Kinachonitia hofu zaidi katika maisha yako hauna marafiki hauna ndugu wa karibu au wewe ni mgumu kusaidia hadi hausaidiki
Ukishakaa mtaani muda mrefu bila issue watu wa kukusaidia wanakimbia.

Wakiona simu yako tu wanajua anaomba hela, hizo ni changamoto za kukaa kitaa.
 
Ndukidi

Ndukidi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
981
Likes
455
Points
80
Age
29
Ndukidi

Ndukidi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
981 455 80
Yaani naomba kuelewa kidogo, unafanya kazi kampuni A, lakini umeingia mkataba na kampuni B ambao ni Recruiting Agency? Hebu fafanua hapa samahani. Kwa hiyo mwisho wa mwezi hawa kampuni B, wanalipwa mshahara wako, wanakata cha juu then wanakulipa wewe kwa mkataba mlio ingia?
 
geek01

geek01

Senior Member
Joined
Jul 11, 2017
Messages
141
Likes
231
Points
60
geek01

geek01

Senior Member
Joined Jul 11, 2017
141 231 60
Yaani naomba kuelewa kidogo, unafanya kazi kampuni A, lakini umeingia mkataba na kampuni B ambao ni Recruiting Agency? Hebu fafanua hapa samahani.
Ndio, kuna taasisi haziajiri moja kwa moja inabidi upitie kampuni nyingine. Hujawahi kusikia watu kama erolink(sijui kama bado wapo)?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndukidi

Ndukidi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
981
Likes
455
Points
80
Age
29
Ndukidi

Ndukidi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
981 455 80
Ndio, kuna taasisi haziajiri moja kwa moja inabidi upitie kampuni nyingine. Hujawahi kusikia watu kama erolink(sijui kama bado wapo)?

Sent using Jamii Forums mobile app
Nakumbuka serikali ilikataa kabisa hii habari. Pole sana, kwa hakika hawa jamaa watakuwa wanakunyonya.
 
jr wa arsenal

jr wa arsenal

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2015
Messages
595
Likes
590
Points
180
jr wa arsenal

jr wa arsenal

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2015
595 590 180
Yaani naomba kuelewa kidogo, unafanya kazi kampuni A, lakini umeingia mkataba na kampuni B ambao ni Recruiting Agency? Hebu fafanua hapa samahani. Kwa hiyo mwisho wa mwezi hawa kampuni B, wanalipwa mshahara wako, wanakata cha juu then wanakulipa wewe kwa mkataba mlio ingia?
Duu kama ipo hivi kweli ni balaa, yani kazi ufanye wewe hela achukue mwingine sababu ninacho kiona hapo huyu ndugu atakuwa hapewi stahiki zake kamili.
 
Ndukidi

Ndukidi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
981
Likes
455
Points
80
Age
29
Ndukidi

Ndukidi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
981 455 80
Duu kama ipo hivi kweli ni balaa, yani kazi ufanye wewe hela achukue mwingine sababu ninacho kiona hapo huyu ndugu atakuwa hapewi stahiki zake kamili.
Ndio sababu serikali ilipiga marufuku makampuni ya namna hii, nadhani ilikuwa kwenye issue ya Dangote Mtwara. Nashangaa kama wamerudi upya. inabidi wakemewe kabisa, wanatakiwa kukutafutia kazi mnamalizana, lakini sio kuingia mktaba then wao ndio wakulipe badala ya unayemfanyia kazi.
 
geek01

geek01

Senior Member
Joined
Jul 11, 2017
Messages
141
Likes
231
Points
60
geek01

geek01

Senior Member
Joined Jul 11, 2017
141 231 60
Duu kama ipo hivi kweli ni balaa, yani kazi ufanye wewe hela achukue mwingine sababu ninacho kiona hapo huyu ndugu atakuwa hapewi stahiki zake kamili.
Zamani kweli kulikuwa na unyonyaji japo saivi wanasena wamebadilika baada ya kubanwa na serikali n watu kulalamika. Tatizo ni kuwa mwajiriwa huoni mkataba kati ya hizo kampuni mbili so huwezi jua kama unachopata unastahili au vipi.
Kwa case yangu at least mshahara ni mule mule kama niliowatajia kwenye interview. Sasa sijui kama nastahili kupata zaidi ya hapa au vipi maana sijui wao wanalipanaje. Hata hivyo bado naona kuna umuhimu wa kuwa na mjadala kuhusu hili suala, maana ukishakaa mtaani hata ukiambiwa unalipwa kidogo inabidi tu ukubali ili uingie kazini

Sent using Jamii Forums mobile app
 
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
976
Likes
1,695
Points
180
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
976 1,695 180
Yaani naomba kuelewa kidogo, unafanya kazi kampuni A, lakini umeingia mkataba na kampuni B ambao ni Recruiting Agency? Hebu fafanua hapa samahani. Kwa hiyo mwisho wa mwezi hawa kampuni B, wanalipwa mshahara wako, wanakata cha juu then wanakulipa wewe kwa mkataba mlio ingia?
Huu ndo mtindo wa sasa, tena zipo nyingi sana mjini hapa, kama kampuni A unayofanyia unalipwa let say 500k inapitia agency B halafu wewe mfanyakazi (kibarua) ndo unalipwa hata 320k au chini ya hapo.
 

Forum statistics

Threads 1,262,348
Members 485,558
Posts 30,120,860