Nimeanza safari yangu ya ufugaji wa kuku wa kienyeji Rasmi kwa Mwaka 2019,Nahitaji ushauri wenu.

  • Thread starter Mkulima na Mfugaji
  • Start date
Mtoto wa nzi

Mtoto wa nzi

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
4,911
Points
2,000
Mtoto wa nzi

Mtoto wa nzi

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
4,911 2,000
Kuna binadamu hawana huruma kabisaa mwaka 2017 mwisho december nilinunua kuku kutoka mbeya jumla majike na majogoo kama 70 ila mpaka hivi hela hawajaongeza kabisaa zaidi naona wamebakia 30 kila siku mfanyakazi anasema wanaumwa na kufaaaaa
Anawakukula ama anawauza
 
Mtoto wa nzi

Mtoto wa nzi

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
4,911
Points
2,000
Mtoto wa nzi

Mtoto wa nzi

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
4,911 2,000
Safi sana, mimi nimeanza kufuga kuku 6, jogoo mmoja mitetea 5, sasa hivi wote wanataga nnatarajia mda siyo mrefu nitakuwa na vifaranga siyo chini ya 60, ambao nitawachukua kutoka kwa mama yao, baada ya hapo kazi yangu itakuwa kula mayai na nyama wakipungua nazalisha wengine, sifanyi kwa ajili ya biashara, ila nimegundua kufuga wanyama/ndege inakufanya uwe active sana, furaha na stress vyote vyako, kuna kuku mmoja namkubali sana sana sijui kama nitakuja kumla kwa kweli, actually hawa kuku wote nilioanza nao sitawala
Utawakula tu nakwambia.
 
Mkulima na Mfugaji

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Messages
771
Points
500
Mkulima na Mfugaji

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2013
771 500
Nashukuru Mungu ufugaji ulienda vizuri ingawa changamoto zilikuwepo kwani kuku walikufa sana mwanzoni ila baadae walikaa vyema, walitaga mzao mmoja baada ya vifaranga kuchangamka niliwauza wale wakubwa sasa nina kizazi kipya ndio naendelea nacho
 
G8M8

G8M8

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2019
Messages
430
Points
500
G8M8

G8M8

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2019
430 500
Usijali mkuu mafanikio hayakosi changamoto hongera kwa kutokata tamaa
Nashukuru Mungu ufugaji ulienda vizuri ingawa changamoto zilikuwepo kwani kuku walikufa sana mwanzoni ila baadae walikaa vyema, walitaga mzao mmoja baada ya vifaranga kuchangamka niliwauza wale wakubwa sasa nina kizazi kipya ndio naendelea nacho
 
Thad

Thad

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2017
Messages
11,820
Points
2,000
Thad

Thad

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2017
11,820 2,000
Msaada Wandugu... Kuku wanaokula mayai, dawa Yao NI nini ili waache..??
Kuku Kula Mayai Husababishwa Na Sababu Kuu Nne

1.Upungufu Wa Madini Ya Kalishiamu (Ca).

2.Upungufu Wa Madini Ya Potashiamu (Ka).

3.Kulisha Chakula Kichache (Underfeeding).

4.Tabia Mbaya (Vices)


Tiba:-

1.Kalishiamu.Tumia Chumvi, Dcp,chokaa Au Mifupa Kama Wanakula Mayai Na Kudonoana Manyoya.

2.Potashiamu.Wapatie Majani Yakutosha Pamoja Na Mifupa Kama Wakula Mayai Na Manyoya Yao Kuwa Rafu.

4.Tabia Mbaya.Wakate Midomo Na Kuwapunguza Kwenye Banda Kama Wamebanana Na Wanakula Mayai.

3.Kulisha Chakula Kichache.Ongeza Kipimo Cha Chakula Kama Wanakula Mayai Na Wamepungua Uzito.
 
G

genious wa kijiji

Senior Member
Joined
May 1, 2014
Messages
166
Points
250
G

genious wa kijiji

Senior Member
Joined May 1, 2014
166 250
Nashukuru Mungu ufugaji ulienda vizuri ingawa changamoto zilikuwepo kwani kuku walikufa sana mwanzoni ila baadae walikaa vyema, walitaga mzao mmoja baada ya vifaranga kuchangamka niliwauza wale wakubwa sasa nina kizazi kipya ndio naendelea nacho
Kama hautojali uniambie hapa ama PM idadi ya kuku ulionao hadi sasa...jumla kuu.

Nataka mwezi ujao nianze kufuga kuku wa kienyeji kwa njia huria ama kiholela wanajitafutia msosi
 

Forum statistics

Threads 1,326,869
Members 509,632
Posts 32,237,894
Top