Nimeanza safari yangu ya ufugaji wa kuku wa kienyeji Rasmi kwa Mwaka 2019,Nahitaji ushauri wenu.

  • Thread starter Mkulima na Mfugaji
  • Start date
Msangarufu

Msangarufu

Senior Member
Joined
Sep 18, 2018
Messages
183
Points
250
Msangarufu

Msangarufu

Senior Member
Joined Sep 18, 2018
183 250
Tunaomba mrejesho mkuu mradi unaendeleaje changamoto na ushauri mkuu
 
F

Fursakibao

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2017
Messages
1,207
Points
2,000
F

Fursakibao

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2017
1,207 2,000
Hata Mie nimeanza kufuga kwa kuku kuchi 2 na dume lake 1 sasa Nina vifaranga vya kuku kuchi 13 vya mwezi 1 matarajio yangu hadi mwezi wa sita mtakua nao wengi kwa kuuza biashara
Mkuu vipi unaendelea je na ufugaji wa kuchi, nikihitaji mayai kwa ajili ya kutotolesha nitapata?
 
Z

Zoe Laville

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
206
Points
250
Z

Zoe Laville

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2019
206 250
Baada ya safari ya muda mrefu wa kujibana matumizi nimefanikiwa kujenga baada pembezoni mwa nyumba yetu lenye eneo kubwa la uzio wa matofali. Nimeanza kwa kununua kuku wa kienyeji wadogo wa miezi miwili na mitatu 100 nategemea kuwa na majogoo 20 na wanaotaga 70. Malengo niliojiwekea ni kuku 50 watage kwa awamu mbili kwa mwaka huu. Kila kuku awe na vifaranga 6 kwa awamu moja, hivyo kwa awamu mbili kila kuku nategemea awe na watoto 12 nikizidisha na kuku 50 napata kuku 60 ambayo nitauza kwa Tsh 6000 kwani sitangoja wawe wakubwa sana. Hivyo kwa mwaka huu natarajia kukusanya Tsh 3000000. Soko langu limelenga sikukuu mbili kubwa. Yaani Eid na Christmas. Mungu nisaidie nifanikiwe malengo yangu. Naombeni ushauri, maoni na pia nikosolewe kama ninakosea.

Pia hela ya kununulia chakula na dawa nimeshaandaa angalau kila mwezi laki moja kwani ni kuku wa kienyeji ambao wanakula pumba tu.

Niko Muheza Tanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu tupe update nataka nami nijikite huko
 
koroberaga rakuu

koroberaga rakuu

Member
Joined
Jan 4, 2017
Messages
68
Points
125
koroberaga rakuu

koroberaga rakuu

Member
Joined Jan 4, 2017
68 125
Baada ya safari ya muda mrefu wa kujibana matumizi nimefanikiwa kujenga baada pembezoni mwa nyumba yetu lenye eneo kubwa la uzio wa matofali. Nimeanza kwa kununua kuku wa kienyeji wadogo wa miezi miwili na mitatu 100 nategemea kuwa na majogoo 20 na wanaotaga 70. Malengo niliojiwekea ni kuku 50 watage kwa awamu mbili kwa mwaka huu. Kila kuku awe na vifaranga 6 kwa awamu moja, hivyo kwa awamu mbili kila kuku nategemea awe na watoto 12 nikizidisha na kuku 50 napata kuku 60 ambayo nitauza kwa Tsh 6000 kwani sitangoja wawe wakubwa sana. Hivyo kwa mwaka huu natarajia kukusanya Tsh 3000000. Soko langu limelenga sikukuu mbili kubwa. Yaani Eid na Christmas. Mungu nisaidie nifanikiwe malengo yangu. Naombeni ushauri, maoni na pia nikosolewe kama ninakosea.

Pia hela ya kununulia chakula na dawa nimeshaandaa angalau kila mwezi laki moja kwani ni kuku wa kienyeji ambao wanakula pumba tu.

Niko Muheza Tanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Hesabu yako sijaielewa!,hiyo million 3 umeipataje,hiyo laki moja ni ndogo sana ila mwanzoni itamudu lkn kadiri kuku wanavyo zidi kuongezeka garama za uendeshaji nazo zinaongezeka na usizani ni rahisi kama uliyo andindika kuku wanakula mno hasa wakiwa wengi (competition of food) na gharama kubwa ya uendeshaji wa mradi wa kuku ni chakula.Kwaushauri hebu achana na matarajio makubwa makubwa badae utakuja kuwa mfugaji makubwa sana kama ukiacha kufuga kwa hisia
 
taikuny

taikuny

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2016
Messages
1,186
Points
2,000
taikuny

taikuny

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2016
1,186 2,000
Umeongea point Sana .. mkuu kuku wana lipa lakin si kwa mahesabu ya uyo bwana me na fuga huu mwaka watano wakienyeji pure Ila sijawi waza Ayo mahesabu
Hesabu yako sijaielewa!,hiyo million 3 umeipataje,hiyo laki moja ni ndogo sana ila mwanzoni itamudu lkn kadiri kuku wanavyo zidi kuongezeka garama za uendeshaji nazo zinaongezeka na usizani ni rahisi kama uliyo andindika kuku wanakula mno hasa wakiwa wengi (competition of food) na gharama kubwa ya uendeshaji wa mradi wa kuku ni chakula.Kwaushauri hebu achana na matarajio makubwa makubwa badae utakuja kuwa mfugaji makubwa sana kama ukiacha kufuga kwa hisia
 
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
4,662
Points
1,500
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
4,662 1,500
Kuna binadamu hawana huruma kabisaa mwaka 2017 mwisho december nilinunua kuku kutoka mbeya jumla majike na majogoo kama 70 ila mpaka hivi hela hawajaongeza kabisaa zaidi naona wamebakia 30 kila siku mfanyakazi anasema wanaumwa na kufaaaaa
 
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
4,662
Points
1,500
Papizo

Papizo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
4,662 1,500
Umeongea point Sana .. mkuu kuku wana lipa lakin si kwa mahesabu ya uyo bwana me na fuga huu mwaka watano wakienyeji pure Ila sijawi waza Ayo mahesabu
Unafugia wapi mkuu??
 
T

the12bdi

Member
Joined
Oct 12, 2018
Messages
53
Points
125
T

the12bdi

Member
Joined Oct 12, 2018
53 125
Ni mradi mzuri kama mfugaji ukiweza kukabiliana na magonjwa lakini pia uweze kumudu gharama za chakula. Chakula jifunze kutengeneza mwenyewe ambacho kitakuwa na virutubisho vyote. Tumia malighafi zinazopatikana ktk mazingira yako kutengeneza chakula.
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
15,889
Points
2,000
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
15,889 2,000
Its very simple to do business calculation on imagination...karibu watu wote duniani wanatembea na miradi kichwani - shida inakuja kuuhamisha huo mradi toka Logical way of thinking into reality hapo ndipo kwenye mtego mkuu - na hapo ndipo wanapopatikana Matajiri na Maskini ambao wametajwa hata katika vitabu vitakatifu.

Ukifanikiwa kuuhamishia mradi wako toka kichwani into reality na ukafanya kazi basi wewe ni TAJIRI.

Nakutakia mafanikio mema, kujaribu si ujinga........ kumbuka kuwachanja hao kuku wako maana wanaweza kufa wote in just 24 hrs...
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
9,030
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
9,030 2,000
Nyongeza kwa wachangiaji wengine walotangulia ....
Jifunze kustawisha Azolla, mbegu zipo kilo ni sh/. 15,000/= Pia vitabu vya mafunzo ya kuzalisha fodder vipo soft copy Tsh. 10,000/=
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,910
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,910 2,000
Toka January Hadi Leo miezi imepita leta mrejesho ,nipo tayari kukupa ushauri utakao kusaidia Ila tupe changamoto ulizokutana nazo
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,910
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,910 2,000
Vyombo vya kulishia kuku home made na kimoja Hadi kuku 30 wanakula kwa wakati mmoja ,Kama utahitaji vipimo ni pm ,hata vya maji Kuna staili ya kukata madumu ya maji
img_20190611_172807_9-jpeg.1141260
img_20190428_160624_8-jpeg.1141262
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
9,030
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
9,030 2,000
Mtoa post kadedi nini? mbona kimya sana?
 
13 mega pixel

13 mega pixel

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2013
Messages
6,302
Points
2,000
13 mega pixel

13 mega pixel

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2013
6,302 2,000
Safi sana, mimi nimeanza kufuga kuku 6, jogoo mmoja mitetea 5, sasa hivi wote wanataga nnatarajia mda siyo mrefu nitakuwa na vifaranga siyo chini ya 60, ambao nitawachukua kutoka kwa mama yao, baada ya hapo kazi yangu itakuwa kula mayai na nyama wakipungua nazalisha wengine, sifanyi kwa ajili ya biashara, ila nimegundua kufuga wanyama/ndege inakufanya uwe active sana, furaha na stress vyote vyako, kuna kuku mmoja namkubali sana sana sijui kama nitakuja kumla kwa kweli, actually hawa kuku wote nilioanza nao sitawala
 
Abbitto

Abbitto

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2019
Messages
341
Points
500
Abbitto

Abbitto

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2019
341 500
Hivi inakuwaje kuku analalia mayai 10 mwisho vinatoka vifaranga v2 shida iko wapi
 
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2011
Messages
2,508
Points
2,000
gimmy's

gimmy's

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2011
2,508 2,000
Baada ya safari ya muda mrefu wa kujibana matumizi nimefanikiwa kujenga baada pembezoni mwa nyumba yetu lenye eneo kubwa la uzio wa matofali. Nimeanza kwa kununua kuku wa kienyeji wadogo wa miezi miwili na mitatu 100 nategemea kuwa na majogoo 20 na wanaotaga 70. Malengo niliojiwekea ni kuku 50 watage kwa awamu mbili kwa mwaka huu. Kila kuku awe na vifaranga 6 kwa awamu moja, hivyo kwa awamu mbili kila kuku nategemea awe na watoto 12 nikizidisha na kuku 50 napata kuku 60 ambayo nitauza kwa Tsh 6000 kwani sitangoja wawe wakubwa sana. Hivyo kwa mwaka huu natarajia kukusanya Tsh 3000000. Soko langu limelenga sikukuu mbili kubwa. Yaani Eid na Christmas. Mungu nisaidie nifanikiwe malengo yangu. Naombeni ushauri, maoni na pia nikosolewe kama ninakosea.

Pia hela ya kununulia chakula na dawa nimeshaandaa angalau kila mwezi laki moja kwani ni kuku wa kienyeji ambao wanakula pumba tu.

Niko Muheza Tanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Hongera kwa maamuzi mazuri na huu ni ushauri kwako,
Nianze kwa kuweka wazi kwamba zoizi hili nilishalifanya na nilifanikiwa sana japo kwa sasa nahangaika na michakato tofauti,

Tofauti yangu na wewe ni kwamba wewe utaanza na kuku wengi wakati mimi nakumbuka nilianza na tetetea 12 na jogoo moja na ndani ya mwaka kuku hawakupungua 300.
Mimi niliwatumia wazazi kwa kuatamia lakini walipototoa vifaranga niliwapokonya na kutunza kwenye vibanda vidogo(bruda) na mama zao nilifungia kwenye mabanda ya pembezoni wasiweze hata kusikia milio ya vifaranga vyao huku nikiwalisha hawa wazazi vyakula vizuri.Kwakufanya hivi kama watachanganywa na jogoo hutaga kwa haraka sana ndani ya wiki tatu.

Changamoto kwako wewe unaanza na kuku wengi.Kwakawaida kuku wanapokuwa wengi ni rahisi kuanza kutaga pamoja na hapa ndipo kunahitaji umakini.

Kuku ili aatamie vizuri anahitaji awe kwenye sehemu isio na bugudha jambo ambalo idadi inapokuwa kubwa huwa ngumu kidogo.Ni rahisi sana ukakuta sehemu kuna kuku anaatamia huku wengine wakamsumbua wakitaka kutaga hapohapo.Hii hupelekea kushusha ufanisi wa uanguaji kwani Mayai mengi huharibika.

Jitahidi sana kuwa makini pindi hali hii itakapojitokeza ukabiliane nayo vizuri vinginevyo itakusumbua.

Nakutakia kila la kheri na Mungu akutangulie.
 

Forum statistics

Threads 1,315,052
Members 505,131
Posts 31,846,552
Top