Nimeanza safari yangu ya ufugaji wa kuku wa kienyeji Rasmi kwa Mwaka 2019,Nahitaji ushauri wenu.

  • Thread starter Mkulima na Mfugaji
  • Start date
Mkulima na Mfugaji

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Messages
760
Points
500
Mkulima na Mfugaji

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2013
760 500
Baada ya safari ya muda mrefu wa kujibana matumizi nimefanikiwa kujenga baada pembezoni mwa nyumba yetu lenye eneo kubwa la uzio wa matofali. Nimeanza kwa kununua kuku wa kienyeji wadogo wa miezi miwili na mitatu 100 nategemea kuwa na majogoo 20 na wanaotaga 70. Malengo niliojiwekea ni kuku 50 watage kwa awamu mbili kwa mwaka huu. Kila kuku awe na vifaranga 6 kwa awamu moja, hivyo kwa awamu mbili kila kuku nategemea awe na watoto 12 nikizidisha na kuku 50 napata kuku 60 ambayo nitauza kwa Tsh 6000 kwani sitangoja wawe wakubwa sana. Hivyo kwa mwaka huu natarajia kukusanya Tsh 3000000. Soko langu limelenga sikukuu mbili kubwa. Yaani Eid na Christmas. Mungu nisaidie nifanikiwe malengo yangu. Naombeni ushauri, maoni na pia nikosolewe kama ninakosea.

Pia hela ya kununulia chakula na dawa nimeshaandaa angalau kila mwezi laki moja kwani ni kuku wa kienyeji ambao wanakula pumba tu.

Niko Muheza Tanga

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
9,030
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
9,030 2,000
Baada ya safari ya muda mrefu wa kujibana matumizi nimefanikiwa kujenga baada pembezoni mwa nyumba yetu lenye eneo kubwa la uzio wa matofali. Nimeanza kwa kununua kuku wa kienyeji wadogo wa miezi miwili na mitatu 100 nategemea kuwa na majogoo 20 na wanaotaga 70. Malengo niliojiwekea ni kuku 50 watage kwa awamu mbili kwa mwaka huu. Kila kuku awe na vifaranga 6 kwa awamu moja, hivyo kwa awamu mbili kila kuku nategemea awe na watoto 12 nikizidisha na kuku 50 napata kuku 60 ambayo nitauza kwa Tsh 6000 kwani sitangoja wawe wakubwa sana. Hivyo kwa mwaka huu natarajia kukusanya Tsh 3000000. Soko langu limelenga sikukuu mbili kubwa. Yaani Eid na Christmas. Mungu nisaidie nifanikiwe malengo yangu. Naombeni ushauri, maoni na pia nikosolewe kama ninakosea.

Pia hela ya kununulia chakula na dawa nimeshaandaa angalau kila mwezi laki moja kwani ni kuku wa kienyeji ambao wanakula pumba tu.

Niko Muheza Tanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Hapo kwenye bold...
Kuku yeyote hahitaji pumba tu; anahitaji protin, mafuta, + kila kirutubisho kinachohitajika kwa mfugu. Njia rahisi ya kukusaidia kupunguza gharama za chakula ni kujifunza namna ya kuzalisha Hydroponics Fodder - kwa sababu ndani ya fodder kunakuwa na mafuta pia.
Pia kama ni 0-grazing utalazimika kujifunza namna ya kuzalisha funza na minyoo. Na kwenye madawa .. jitahidi hapo kwako upande miti ya mlonge, aloe vela mipapai miembe n.k.
Yangu ni hayo.
 
Mkulima na Mfugaji

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Messages
760
Points
500
Mkulima na Mfugaji

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2013
760 500
Asante sana
Hapo kwenye bold...
Kuku yeyote hahitaji pumba tu; anahitaji protin, mafuta, + kila kirutubisho kinachohitajika kwa mfugu. Njia rahisi ya kukusaidia kupunguza gharama za chakula ni kujifunza namna ya kuzalisha Hydroponics Fodder - kwa sababu ndani ya fodder kunakuwa na mafuta pia.
Pia kama ni 0-grazing utalazimika kujifunza namna ya kuzalisha funza na minyoo. Na kwenye madawa .. jitahidi hapo kwako upande miti ya mlonge, aloe vela mipapai miembe n.k.
Yangu ni hayo.
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Itoye

Itoye

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2017
Messages
306
Points
1,000
Itoye

Itoye

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2017
306 1,000
Hapo kwenye bold...
Kuku yeyote hahitaji pumba tu; anahitaji protin, mafuta, + kila kirutubisho kinachohitajika kwa mfugu. Njia rahisi ya kukusaidia kupunguza gharama za chakula ni kujifunza namna ya kuzalisha Hydroponics Fodder - kwa sababu ndani ya fodder kunakuwa na mafuta pia.
Pia kama ni 0-grazing utalazimika kujifunza namna ya kuzalisha funza na minyoo. Na kwenye madawa .. jitahidi hapo kwako upande miti ya mlonge, aloe vela mipapai miembe n.k.
Yangu ni hayo.
Changamoto nyingine ambayo binafsi nimeshawahi kukutana nayo kwa kuku kula pumba sana ni kuwa na mafuta mengi ambayo kwa baadhi hupelekea kushindwa kutaga as expected.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mkulima na Mfugaji

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Messages
760
Points
500
Mkulima na Mfugaji

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2013
760 500
squirtinator

squirtinator

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2015
Messages
2,752
Points
2,000
squirtinator

squirtinator

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2015
2,752 2,000
Baada ya safari ya muda mrefu wa kujibana matumizi nimefanikiwa kujenga baada pembezoni mwa nyumba yetu lenye eneo kubwa la uzio wa matofali. Nimeanza kwa kununua kuku wa kienyeji wadogo wa miezi miwili na mitatu 100 nategemea kuwa na majogoo 20 na wanaotaga 70. Malengo niliojiwekea ni kuku 50 watage kwa awamu mbili kwa mwaka huu. Kila kuku awe na vifaranga 6 kwa awamu moja, hivyo kwa awamu mbili kila kuku nategemea awe na watoto 12 nikizidisha na kuku 50 napata kuku 60 ambayo nitauza kwa Tsh 6000 kwani sitangoja wawe wakubwa sana. Hivyo kwa mwaka huu natarajia kukusanya Tsh 3000000. Soko langu limelenga sikukuu mbili kubwa. Yaani Eid na Christmas. Mungu nisaidie nifanikiwe malengo yangu. Naombeni ushauri, maoni na pia nikosolewe kama ninakosea.

Pia hela ya kununulia chakula na dawa nimeshaandaa angalau kila mwezi laki moja kwani ni kuku wa kienyeji ambao wanakula pumba tu.

Niko Muheza Tanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Hivi aliyewaambia watanzania kufuga kuku ndio kutoka ni nani?
 
ngusekela

ngusekela

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2013
Messages
356
Points
225
ngusekela

ngusekela

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2013
356 225
Hata Mie nimeanza kufuga kwa kuku kuchi 2 na dume lake 1 sasa Nina vifaranga vya kuku kuchi 13 vya mwezi 1 matarajio yangu hadi mwezi wa sita mtakua nao wengi kwa kuuza biashara
 
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
9,802
Points
2,000
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
9,802 2,000
Hivi aliyewaambia watanzania kufuga kuku ndio kutoka ni nani?
mnyama au ndege gani ungependa wafuge zaidi mkuu. Labda unakitu kipya unataka kuwasaida waTZ.
kama ni malalamiko hili sio jukwaa lake mkuu.
 
Sheikh23

Sheikh23

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
732
Points
1,000
Sheikh23

Sheikh23

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
732 1,000
Pambana mjasiliamali mwenzangu,kuku wa kienyeji utahitajika kuwajali dawa na msosi,japo pia msosi huwa wanajitafutia kitu ambacho hutupunguzia gharama wafugaji..
Jitahidi ujue dalili za magonjwa mbalimbali ya kuku,hii itakusaidia kupunguza vifo vya kuku..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
T

Tangantika

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2018
Messages
599
Points
500
T

Tangantika

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2018
599 500
f
Baada ya safari ya muda mrefu wa kujibana matumizi nimefanikiwa kujenga baada pembezoni mwa nyumba yetu lenye eneo kubwa la uzio wa matofali. Nimeanza kwa kununua kuku wa kienyeji wadogo wa miezi miwili na mitatu 100 nategemea kuwa na majogoo 20 na wanaotaga 70. Malengo niliojiwekea ni kuku 50 watage kwa awamu mbili kwa mwaka huu. Kila kuku awe na vifaranga 6 kwa awamu moja, hivyo kwa awamu mbili kila kuku nategemea awe na watoto 12 nikizidisha na kuku 50 napata kuku 60 ambayo nitauza kwa Tsh 6000 kwani sitangoja wawe wakubwa sana. Hivyo kwa mwaka huu natarajia kukusanya Tsh 3000000. Soko langu limelenga sikukuu mbili kubwa. Yaani Eid na Christmas. Mungu nisaidie nifanikiwe malengo yangu. Naombeni ushauri, maoni na pia nikosolewe kama ninakosea.

Pia hela ya kununulia chakula na dawa nimeshaandaa angalau kila mwezi laki moja kwani ni kuku wa kienyeji ambao wanakula pumba tu.

Niko Muheza Tanga

Sent using Jamii Forums mobile app
Good! İla umrlrkosea kitu hapo, unalenga kuuza kipindi cha sikukuu lakini kuku wadogo! Sikukuu hawalagi kuku wadogo hula kuku kamili.Kuwafungia kuku ktk uzio maana yake watakuwa hawashibi na wewe ndio itabidi ufidie chakula.Hapo itabidi uwe na ng'ombe ili kuvutia wadudu.
 

Forum statistics

Threads 1,315,049
Members 505,132
Posts 31,846,422
Top