Nilikuwa sijaamini mpaka nilipohakikishiwa na mtu wa karibu kwamba mfalme wa kisiwa cha hapo Guam analindwa na wanajeshi wa nchi tofauti


britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
11,001
Points
2,000
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
11,001 2,000
Nimesikitika sana sana sana,
Inamaana ukilindwa na wanajeshi wa nchi tofauti hapo hekaluni ndo wanaopigana vita ya uchumi utawashinda?

Nilimpuuza Dada mmoja anaishi anapokaa Mr ticha wa profesa Jay, aliposema kuna mfalme wa Guam analindwa na wanajeshi wa kanchi ka pembeni yake, nilimbishia ni kadhani ni kwakuwa yuko mlengo wa kushoto,

Lakin jana nimeamini kabisa na nimeshangaa sana

Nimeamini so kila habari ni ya kupuuza hata kama ni ya kipuuzi

Mungu awabariki watu wa Guam
 
Louis II

Louis II

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2018
Messages
2,430
Points
2,000
Louis II

Louis II

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2018
2,430 2,000
Ukiona mtu anatoa shutuma dhidi yako na huzijibu wala kuzipinga basi "watasha" tunasema "there is a hidden truth, somewhere"..Yule dada (waliyempachika jina la Kahaba) kule Kwa Trump alisema kuwa Mkuu si Mtanzania (ni Mhutu aliyekuja na Mama yake kabla hajaolewa na kuzaa watoto wengine na Mzee Joseph)....Lakini Pia alishutumu Kwa "Uhakika wa Kiapo" kuwa Mkuu Analindwa Na "Watutsi" badala ya "Wabantu Wazawa wenzetu" ..shutuma zote hizi Nzito hazikujibiwa eidha kwa kuzipinga kwa ushahidi wa kweli au wa uongo hasa ikizingatiwa yule dada kule ng'ambo ana ushawishi mkubwa na "wafuasi" wengi wanaomwamini hivyo kuleta sintofahamu nyingi kwao.....Mkuu britanicca Kwenye hili Ukweli upo Mahali Fulani maana Waswahili husema "Lisemwalo Lipo".
 
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
2,347
Points
2,000
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
2,347 2,000
Sidhani kama watanzania waliopewa dhamana ya ilinzi wa nchi na wananchi watakuwa wazembe kiasi hicho kurusu wageni wapenye maeneo nyeti.... No!
Kwani waTanzania siku hizi ni akina nani mkuu?

Kuna waTanzania zaidi ya mTanzania nambali wani? Huyo akisema 'chochote' kilicho ndani ya uwezo wa waTanzania kinakuwa, hata kama hawakipendi..

Kuna mTanzania au waTanzania wowote walio zaidi yake sasa hivi?

Kwa hiyo nadhani inabidi sasa tukubali aliyoyawasilisha mleta hoja britanicca. Hadi sasa bado hajakanusha lolote kuhusu hoja yake.
 
Beka Mpole

Beka Mpole

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2017
Messages
501
Points
500
Age
114
Beka Mpole

Beka Mpole

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2017
501 500
Kwani waTanzania siku hizi ni akina nani mkuu?

Kuna waTanzania zaidi ya mTanzania nambali wani? Huyo akisema 'chochote' kilicho ndani ya uwezo wa waTnzania kinakuwa.

Kuna mTanzania au waTanzania wowote walio zaidi yake sasa hivi?

Kwa hiyo nadhani inabidi sasa tukubali aliyoyawasilisha mleta hoja. Hadi sasa bado hajakanusha lolote kuhusu hoja yake.
Mkuu labda unirekebishe kama nakosea!
Nafahamu watanzania ni mimi na wewe ila WALIOPEWA DHAMANA YA ULINZI sio mimi na wewe. Mimi na wewe tunashiriki sehem ndogo sana kwenye ulinzi wa nchi hii!

Hapo nilimaanisha kwamba/au niulize kwamba. Inamaana hakuna mfumo wa ulinzi ambao haumuhusishi rais? Mfumo ambao unajitegemea kiasi kwamba hata mkuu wa nchi akionekana anazingua una nguvu ya kudhibiti!
 
The Valiant

The Valiant

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2017
Messages
2,840
Points
2,000
The Valiant

The Valiant

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2017
2,840 2,000
Kwa wazalendo wa kweli, wanatanguliza mbele maslahi ya Taifa, ni taifa kwanza, halafu ndipo watu wanafuatia.

Naunga hoja ya kusimama na wanyonge dhidi ya wenye nguvu, ila inapotokea wenye nguvu ndio wenye maslahi makubwa kwa taifa kuliko wanyonge, then unatanguliza mbele maslahi makubwa zaidi ya taifa.

Hicho ndicho kilichofanywa na the Tiger nations kuwachapa mijeledi wanyonge kwa kuwafanyisha kazi kwa lazima, matokeo ndio haya sasa. Hata Tanzania, tulifikia mahali pa kuhitaji dikiteta mzalendo kuchapa mijeledi ili tuende, faida tutakuja kuiona mbele ya safari.
P
Kwa hio pasco..tanzania tuna DIKTETA mzalendo?
 
The Valiant

The Valiant

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2017
Messages
2,840
Points
2,000
The Valiant

The Valiant

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2017
2,840 2,000
Watanzania mnapenda kuongea sana
Laleni nyumbani mtulie
Amani na usalama uliopo ji kwa sababu ya vyombo vyetu makini vya dola
Msijifanye u much know saaaana...laleni mtulie
 
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
2,347
Points
2,000
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
2,347 2,000
Hapo nilimaanisha kwamba/au niulize kwamba. Inamaana hakuna mfumo wa ulinzi ambao haumuhusishi rais? Mfumo ambao unajitegemea kiasi kwamba hata mkuu wa nchi akionekana anazingua una nguvu ya kudhibiti!
Nimekuelewa sana.

Kwanza elewa, huyu mTanzania nambari wani. Hiviunaelewa anacheo gani kwa hao waTanzania maalum unaowazungumzia?
Hivi unaweza kuelewa maana ya 'Amri' kwa hao jamaa inapotolewa na huyo mTanzania maalum!

Ni nani kati ya hao waliomo kwenye utaratibu unaouzungumzia anayeweza kuweka ubishi mbele ya 'amri' ya mTanzania huyu.

Unaweza kusema watu hao unaowazungumzia wapo nje ya kundi la hao wasio uliza ikitolewa amri.

Haya, kwa sasa kundi hilo utalitoa wapi. Hebu piga akili ujiulize kwa hali ilivyo sasa hivi.

Wewe huoni hata akina Mwinyi ni kauli za kujichanganya na kujiuma uma tu kwenda mbele? Ni nani unayedhani anaweza kukohoa kwa lolote.
 
Beka Mpole

Beka Mpole

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2017
Messages
501
Points
500
Age
114
Beka Mpole

Beka Mpole

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2017
501 500
Nimekuelewa sana.

Kwanza elewa, huyu mTanzania nambari wani. Hiviunaelewa anacheo gani kwa hao waTanzania maalum unaowazungumzia?
Hivi unaweza kuelewa maana ya 'Amri' kwa hao jamaa inapotolewa na huyo mTanzania maalum!

Ni nani kati ya hao waliomo kwenye utaratibu unaouzungumzia anayeweza kuweka ubishi mbele ya 'amri' ya mTanzania huyu.

Unaweza kusema watu hao unaowazungumzia wapo nje ya kundi la hao wasio uliza ikitolewa amri.

Haya, kwa sasa kundi hilo utalitoa wapi. Hebu piga akili ujiulize kwa hali ilivyo sasa hivi.

Wewe huoni hata akina Mwinyi ni kauli za kujichanganya na kujiuma uma tu kwenda mbele? Ni nani unayedhani anaweza kukohoa kwa lolote.
Kwamaana hiyo, kila raisi anapoingia anakuja na mfumo wake wa ulinzi wa nchi? Ina maana usalama wote wa nchi upo mikononi mwa jiwe?
Sawa yeye ni amirijeshi mkuu. Kwahiyo akiamua asitoke hakuna atakayemtoa! Na kwasababu mfumo upo hivyo inamaana raisi wote waliopita waliondoka kwamazoea tu ila wangeamua wangekaa madarakani coz wao ndio final say! Hakuna chombo chochote kilichopo juu yake!
 
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Messages
2,557
Points
2,000
I

IPECACUANHA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2011
2,557 2,000
Hata akilindwa kwani imeleta shida gani?? Kwamba watapewa siri za nchi..?? Siye tunajuaje kama kagame halindwi na wa huku pia..au museveni au kenyata..?? Mbona prof lipumba alikuwa mshauri wa masuala ya kiuchumi wa museven..vitu vingine ni kukosa hoja..zitto na lissu wanajua hilo?washtue kama hawajui ili wapost
Uzalendo ni pamoja na kujivunia kilicho chako
 
maforce

maforce

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2017
Messages
386
Points
500
maforce

maforce

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2017
386 500
Mkuu Britannica, kwanza usiamini kila unachosikia, kuna vingine ni kweli na vingine si kweli, mfano hili la kulindwa na jirani, sii kweli.

Pili sio kila ukweli unaousikia ni lazima uuseme, ukweli mwingine, unasikia na kumezea au kukaushia tuu.

Swali la Morality: Je ni lazima kuusema kila ukweli unaousikia au tutangulize mbele maslahi ya Taifa? - JamiiForums
P
we brother Pascal Mayalla naona huu uandishi uliotukuka hujawahi kuuacha. Mimi nikupongeze tu mtu kutoka Guam
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
29,191
Points
2,000
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
4,379
Points
2,000
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
4,379 2,000
Iko wazi MBONA mfalme wa Guam ni pandikizi toka nchi ya kusadikika lengo kuu ni kuvuruga na kuivunjavunja nchi ya Guam kwa interest za nchi ya kusadikika. Ataivunjavunja kila eneo kuanzia uchumi, umoja, Amani, nk.Ili nchi ya kusadikika iwe juu kiuchumi, liko wazi hilo.
 
Kapwil

Kapwil

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
679
Points
1,000
Kapwil

Kapwil

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2018
679 1,000
Pumbavuuuu kabisa!!!!hizi taarifa za kishenzi huwa mnazitolea wapi????haiwezekani na haitawezekana!!!!!vyombo vyetu vya ulinzi vipo imara kufanya ulinzi kwa VIP's wote
Acha hasira mzee hii michezo haitaji hasira hizo
 
Kapwil

Kapwil

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
679
Points
1,000
Kapwil

Kapwil

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2018
679 1,000
..nakubaliana na wewe kwamba tukio lile lilikiuka maadili. Ule ulikuwa ni UNYAMA.

..lakini natofautiana na madai yako kwamba ni tukio la kizembe, au aliyelitekeleza alikuwa mzembe.

..kwa maoni yangu waliotekeleza tukio lile ni watu waliofuzu na mahiri ktk kutumia automatic rifles.

..ndani ya muda mfupi, na katika mazingira magumu ambapo mlengwa hakuwa katika eneo la wazi, waliweza kurusha risasi 38 na kati ya hizo 16 zilimpata mlengwa.

..maana yake ni kwamba kwa kila risasi 2 walizorusha, 1 ilimpata mlengwa.

..kwa wenye uzoefu na automatic rifles watakubaliana na mimi kwamba washambuliaji walikuwa ni PROFESSIONALS.

..lakini pia washambuliaji hao waliweza kutoroka eneo la tukio bila KUKAMATWA na mpaka leo hii imeshindikana KUWATAMBUA.

..Again, natofautiana na wewe unaposema shambulizi lile ni la kizembe au lilitekelezwa na watu wazembe.
Naungana na wewe,wale jamaa salute kwao walikuwa professional sana
 
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2006
Messages
13,690
Points
2,000
MWALLA

MWALLA

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2006
13,690 2,000
...bado umeamini ujinga ambao kamwe hauwezekani,..nchii hii ni makini vyombo vya usalama visingekubali tz1 alindwe na hao vilaza wa Rwanda never
...nina imani kubwa na vyombo vyetu vya usalama
wenzio wanaongelea mfarume wa GUAM wewe unakurupuka na JIWE... hovyo kabisaa
 
Chiwaso

Chiwaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
5,229
Points
2,000
Chiwaso

Chiwaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
5,229 2,000
...bado umeamini ujinga ambao kamwe hauwezekani,..nchii hii ni makini vyombo vya usalama visingekubali tz1 alindwe na hao vilaza wa Rwanda never
...nina imani kubwa na vyombo vyetu vya usalama
Ni kweli kabisa, kama ambavyo haiwezekani kwa:-
1.5tr ya Zitto

USIZUNGUMZIE PIA KUHUSU

GSR,
PIPAZ
KYATOOZ

KWA NN WAWAKILISHI WA GUAM HAWAKUWAHIKUJADILI MATUMIZI YAKE, KABLA YA MANUNUZI?

NA KAZA WA KAZA AMBAYO WAGUAM WANATAKA WAFAHAMISHE
 
blackcornshman

blackcornshman

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
2,130
Points
2,000
blackcornshman

blackcornshman

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
2,130 2,000
K
Ukiona mtu anatoa shutuma dhidi yako na huzijibu wala kuzipinga basi "watasha" tunasema "there is a hidden truth, somewhere"..Yule dada (waliyempachika jina la Kahaba) kule Kwa Trump alisema kuwa Mkuu si Mtanzania (ni Mhutu aliyekuja na Mama yake kabla hajaolewa na kuzaa watoto wengine na Mzee Joseph)....Lakini Pia alishutumu Kwa "Uhakika wa Kiapo" kuwa Mkuu Analindwa Na "Watutsi" badala ya "Wabantu Wazawa wenzetu" ..shutuma zote hizi Nzito hazikujibiwa eidha kwa kuzipinga kwa ushahidi wa kweli au wa uongo hasa ikizingatiwa yule dada kule ng'ambo ana ushawishi mkubwa na "wafuasi" wengi wanaomwamini hivyo kuleta sintofahamu nyingi kwao.....Mkuu britanicca Kwenye hili Ukweli upo Mahali Fulani maana Waswahili husema "Lisemwalo Lipo".
Kwa akili za Mange kimavi Magu ni mhutu anayelindwa na watutsi,yaani kachemsha hata mtu asiyejua propaganda anajua mhutu na mtutsi hawaezi kuaminiana kwenye issue za ulinzi.
 
Simiyu Yetu

Simiyu Yetu

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2013
Messages
18,935
Points
2,000
Simiyu Yetu

Simiyu Yetu

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2013
18,935 2,000
Nimesikitika sana sana sana,
Inamaana ukilindwa na wanajeshi wa nchi tofauti hapo hekaluni ndo wanaopigana vita ya uchumi utawashinda?

Nilimpuuza Dada mmoja anaishi anapokaa Mr ticha wa profesa Jay, aliposema kuna mfalme wa Guam analindwa na wanajeshi wa kanchi ka pembeni yake, nilimbishia ni kadhani ni kwakuwa yuko mlengo wa kushoto,

Lakin jana nimeamini kabisa na nimeshangaa sana

Nimeamini so kila habari ni ya kupuuza hata kama ni ya kipuuzi

Mungu awabariki watu wa Guam
Huna ujualo bora uendelee kutojua maana ukijua utafaidika sana.
 

Forum statistics

Threads 1,295,454
Members 498,335
Posts 31,212,531
Top