Niliacha chuo ili nifanye biashara, sasa mtaji umekatika sijui nifanye nini?

flulanga

flulanga

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2016
Messages
3,044
Points
2,000
flulanga

flulanga

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2016
3,044 2,000
Duh pole sana mkuu ila ungeshikiria dhana ya waziri mkuu mstaafu ELIMU ELIMU ELIMU naamini kabisa ungewekeza kwenye ELIMU kwanza haya mambo ya biashara yapo2 alafu kusoma nikwafaida yako mwenyewe nawala sio faida yamwajiri wako
 
BradFord93

BradFord93

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2017
Messages
474
Points
1,000
BradFord93

BradFord93

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2017
474 1,000
Ulifanikisha vip mkuu naona story yako inanivutia hivi.....
Kwanza niliona watu waliomaliza almost awam 3 wapo mtaan na mim nngefuata

So nilinunua diary na kulist biashara 5 ntakazoweza kuzifanya....nkapiga hesabu ya mtaji maana nilibakiwa na boom 1 tuuu...!!ilikuwa kama 520k

Nkachanganua biashara zote nkaona fursa ipo kwenye duka....na kama bajet ikiwa haiend niende kwenye kilimo

Baada ya kuchanganua wapi kuna wepesi zaidi ndipo nilipoona fursa kwenye duka

Ilikuw bdo mwezi m1 nimalize UE nkaandka barua ya kuahirisha masomo....!!nkauza almost kila kitu maana nlkuwa nmpanga...!!then nkarudi dsm kupambana rasmi(hapo niliowaacha chuo walinisema saana....na skumuambia mtu yyte home kama nmeahirisha masomo....MPAKA SASA)

Nikafungua frem nkaweka vitu kulingana na mtaji nlonao....nkawela huduma ya vocha za kurusha na kuchajisha cm....kazi ikaanza

Nilipokea changamoto maana kulikuwa na maduka mengine ma3 jiran nami...lkn sikukata tamaa...!!nilipambana just kwa kuwa mcheshi na mkarimu kwa wateja...!!

Sikuchukua faida bali niliizungusha humo humo mpk duka lilipoanza kukua...!!

Nilipambana kujaza vitu....na kujifunza kupitia kwa wauza maduka wengne....kuna muda ilinibidi nitoe pesa kununua kitu ili tu maswali yangu yajibiwe...!!

Now Maisha yanaenda...sijafika nnapotaka lkn kesho yangu naiona

Nimepanga chumba
Kila kitu nmeweka
Nakula nnachotaka

Wale waliomaliza chuo tuliosoma pamoja wanaona aibu ht kuniangalia...!!wengne wapo mikoan wananiomba waje lkn kwakweli sijafikia level ya kuajiri mtu bado...na pia nnajua hii biashara ukmuachia bnadam mwenye majukum itaanguka

Kkubwa ni kuwa tusikate tamaa....!!Tusimsahau Mungu pia

Lakini kkubwa Mapenzi tupunguze kidooogo...tufocus kwenye kutafta pesa

View attachment 1181143
img_20190803_152317-jpeg.1181144
img_20190803_152258-jpeg.1181145
tapatalk_1562607562486-jpeg.1181146
tapatalk_1562607568020-jpeg.1181147
tapatalk_1562607575987-jpeg.1181148
tapatalk_1562607584101-jpeg.1181149
img_20190704_112830-jpeg.1181150
1565780291247-jpeg.1181153
1565780368303-jpeg.1181154
1565780445782-jpeg.1181156
 
mc gregor

mc gregor

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2017
Messages
626
Points
1,000
mc gregor

mc gregor

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2017
626 1,000
Kwanza niliona watu waliomaliza almost awam 3 wapo mtaan na mim nngefuata

So nilinunua diary na kulist biashara 5 ntakazoweza kuzifanya....nkapiga hesabu ya mtaji maana nilibakiwa na boom 1 tuuu...!!ilikuwa kama 520k

Nkachanganua biashara zote nkaona fursa ipo kwenye duka....na kama bajet ikiwa haiend niende kwenye kilimo

Baada ya kuchanganua wapi kuna wepesi zaidi ndipo nilipoona fursa kwenye duka

Ilikuw bdo mwezi m1 nimalize UE nkaandka barua ya kuahirisha masomo....!!nkauza almost kila kitu maana nlkuwa nmpanga...!!then nkarudi dsm kupambana rasmi(hapo niliowaacha chuo walinisema saana....na skumuambia mtu yyte home kama nmeahirisha masomo....MPAKA SASA)

Nikafungua frem nkaweka vitu kulingana na mtaji nlonao....nkawela huduma ya vocha za kurusha na kuchajisha cm....kazi ikaanza

Nilipokea changamoto maana kulikuwa na maduka mengine ma3 jiran nami...lkn sikukata tamaa...!!nilipambana just kwa kuwa mcheshi na mkarimu kwa wateja...!!

Sikuchukua faida bali niliizungusha humo humo mpk duka lilipoanza kukua...!!

Nilipambana kujaza vitu....na kujifunza kupitia kwa wauza maduka wengne....kuna muda ilinibidi nitoe pesa kununua kitu ili tu maswali yangu yajibiwe...!!

Now Maisha yanaenda...sijafika nnapotaka lkn kesho yangu naiona

Nimepanga chumba
Kila kitu nmeweka
Nakula nnachotaka

Wale waliomaliza chuo tuliosoma pamoja wanaona aibu ht kuniangalia...!!wengne wapo mikoan wananiomba waje lkn kwakweli sijafikia level ya kuajiri mtu bado...na pia nnajua hii biashara ukmuachia bnadam mwenye majukum itaanguka

Kkubwa ni kuwa tusikate tamaa....!!Tusimsahau Mungu pia

Lakini kkubwa Mapenzi tupunguze kidooogo...tufocus kwenye kutafta pesa

View attachment 1181143View attachment 1181144View attachment 1181145View attachment 1181146View attachment 1181147View attachment 1181148View attachment 1181149View attachment 1181150View attachment 1181153View attachment 1181154View attachment 1181156
Hongera sana boss.
 
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2018
Messages
2,318
Points
2,000
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2018
2,318 2,000
Halafu kitu kingine biashara sio vitu....biashara n muuzaji...muuzaji akiwa dhaifu bas lazma biashara lazma ianguke
Half kngne usikurupuke...fanya uchunguzi....!!
Mimi mwenyew nilipostpone masomo mwaka wa mwsho baada ya kuona ntamaliza boom bila ya kujiandaa na maisha...maana hali ya ajira niliiona
Lakini nilifanya research miezi mi3 kabla biashara gn ya kuweka na jinsi ya kuisimamia...mpk sasa mambo yanaenda vizuri tu
View attachment 1181065
hko vzr mkuu, ata mm nakimbizana na goli langu kama lako
 
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2018
Messages
2,318
Points
2,000
Vladimir Lenin

Vladimir Lenin

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2018
2,318 2,000
Kwanza niliona watu waliomaliza almost awam 3 wapo mtaan na mim nngefuata
So nilinunua diary na kulist biashara 5 ntakazoweza kuzifanya....nkapiga hesabu ya mtaji maana nilibakiwa na boom 1 tuuu...!!ilikuwa kama 520k
Nkachanganua biashara zote nkaona fursa ipo kwenye duka....na kama bajet ikiwa haiend niende kwenye kilimo
Baada ya kuchanganua wapi kuna wepesi zaidi ndipo nilipoona fursa kwenye duka
Ilikuw bdo mwezi m1 nimalize UE nkaandka barua ya kuahirisha masomo....!!nkauza almost kila kitu maana nlkuwa nmpanga...!!then nkarudi dsm kupambana rasmi(hapo niliowaacha chuo walinisema saana....na skumuambia mtu yyte home kama nmeahirisha masomo....MPAKA SASA)
Nikafungua frem nkaweka vitu kulingana na mtaji nlonao....nkawela huduma ya vocha za kurusha na kuchajisha cm....kazi ikaanza
Nilipokea changamoto maana kulikuwa na maduka mengine ma3 jiran nami...lkn sikukata tamaa...!!nilipambana just kwa kuwa mcheshi na mkarimu kwa wateja...!!
Sikuchukua faida bali niliizungusha humo humo mpk duka lilipoanza kukua...!!
Nilipambana kujaza vitu....na kujifunza kupitia kwa wauza maduka wengne....kuna muda ilinibidi nitoe pesa kununua kitu ili tu maswali yangu yajibiwe...!!
Now Maisha yanaenda...sijafika nnapotaka lkn kesho yangu naiona
Nimepanga chumba
Kila kitu nmeweka
Nakula nnachotaka
Wale waliomaliza chuo tuliosoma pamoja wanaona aibu ht kuniangalia...!!wengne wapo mikoan wananiomba waje lkn kwakweli sijafikia level ya kuajiri mtu bado...na pia nnajua hii biashara ukmuachia bnadam mwenye majukum itaanguka
Kkubwa ni kuwa tusikate tamaa....!!Tusimsahau Mungu pia
Lakini kkubwa Mapenzi tupunguze kidooogo...tufocus kwenye kutafta pesa
View attachment 1181143View attachment 1181144View attachment 1181145View attachment 1181146View attachment 1181147View attachment 1181148View attachment 1181149View attachment 1181150View attachment 1181153View attachment 1181154View attachment 1181156
hongera mkuu umewainspire vijana wengi sana kwa hii feedback yko, kwamba pambana and never give up, je ulianza rasmi mwaka gani?? Unakunja kiasi kwa siku?? Yaan mauzo. Mimi nilianza mwaka jana mwishoni, development mpk sasa nasema Asante Mungu.
 
Kambaku

Kambaku

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
2,457
Points
2,000
Kambaku

Kambaku

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
2,457 2,000
Serekali ilikuamini ikakudhamini ikakupa fedha ukaitoroka ukaona ukauze mitumba sasa mimi binafsi nitakuamini vipio mkuu. Kumbuka serekali wanasema ina mkono mrefu na bado ukapata guts za kuitoroka ije kuwa mimi arawa?

Nadhani ingekuwa busara sana ungeweka bandiko wakati unataka kuacha chuo ukauze mitumba ndio tungekushauri vizuri. Sasa hivi mkuu hata sisi tuna matatizo yetu chungu nzima utaishia kuambiwa pole tu hapa. We uliona busara kuacha chuo kikuu (No matter Course ipi) kwa ajili ya biashara ya mitumba ya mtaji wa laki nne sijui tano. Nadhani hapa tatizo sio hukuipenda kozi wala nini ila wewe ni mvivu kujisomea, hukupenda chuo na ulitamani maisha ya mtaani ukapange chumba ujitawale.

Dawa ni kuvuna kilichopandwa tu Boss kwa sasa. Na kama una akili ongea na mama yako mapema, umemuumiza sana na ukute hata amekuwa anahangaika kukutumia visenti akijua uko chuo kumbe uko street unakula maisha tu.
 
Cash Money Forever

Cash Money Forever

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2019
Messages
498
Points
1,000
Cash Money Forever

Cash Money Forever

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2019
498 1,000
Serekali ilikudhamini ikakupa fedha ukaitoroka ukaona ukauze mitumba sasa mimi binafsi nitakuamini vipio mkuu. Kumbuka serekali wanasema ina mkono mrefu na bado ukapata guts za kuitoroka ije kuwa mimi arawa?
Hahahahaha
 
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
1,547
Points
2,000
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
1,547 2,000
Halafu kitu kingine biashara sio vitu....biashara n muuzaji...muuzaji akiwa dhaifu bas lazma biashara lazma ianguke

Half kngne usikurupuke...fanya uchunguzi....!!

Mimi mwenyew nilipostpone masomo mwaka wa mwsho baada ya kuona ntamaliza boom bila ya kujiandaa na maisha...maana hali ya ajira niliiona

Lakini nilifanya research miezi mi3 kabla biashara gn ya kuweka na jinsi ya kuisimamia...mpk sasa mambo yanaenda vizuri tu
View attachment 1181065
Mbona hili duka limejaa foma gold?
 
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
1,547
Points
2,000
May Day

May Day

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
1,547 2,000
Sasa wewe Mkuu mbona umeshajiita Genius mvivu.
 
October man

October man

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2017
Messages
1,804
Points
2,000
October man

October man

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2017
1,804 2,000
Kwanza niliona watu waliomaliza almost awam 3 wapo mtaan na mim nngefuata

So nilinunua diary na kulist biashara 5 ntakazoweza kuzifanya....nkapiga hesabu ya mtaji maana nilibakiwa na boom 1 tuuu...!!ilikuwa kama 520k

Nkachanganua biashara zote nkaona fursa ipo kwenye duka....na kama bajet ikiwa haiend niende kwenye kilimo

Baada ya kuchanganua wapi kuna wepesi zaidi ndipo nilipoona fursa kwenye duka

Ilikuw bdo mwezi m1 nimalize UE nkaandka barua ya kuahirisha masomo....!!nkauza almost kila kitu maana nlkuwa nmpanga...!!then nkarudi dsm kupambana rasmi(hapo niliowaacha chuo walinisema saana....na skumuambia mtu yyte home kama nmeahirisha masomo....MPAKA SASA)

Nikafungua frem nkaweka vitu kulingana na mtaji nlonao....nkawela huduma ya vocha za kurusha na kuchajisha cm....kazi ikaanza

Nilipokea changamoto maana kulikuwa na maduka mengine ma3 jiran nami...lkn sikukata tamaa...!!nilipambana just kwa kuwa mcheshi na mkarimu kwa wateja...!!

Sikuchukua faida bali niliizungusha humo humo mpk duka lilipoanza kukua...!!

Nilipambana kujaza vitu....na kujifunza kupitia kwa wauza maduka wengne....kuna muda ilinibidi nitoe pesa kununua kitu ili tu maswali yangu yajibiwe...!!

Now Maisha yanaenda...sijafika nnapotaka lkn kesho yangu naiona

Nimepanga chumba
Kila kitu nmeweka
Nakula nnachotaka

Wale waliomaliza chuo tuliosoma pamoja wanaona aibu ht kuniangalia...!!wengne wapo mikoan wananiomba waje lkn kwakweli sijafikia level ya kuajiri mtu bado...na pia nnajua hii biashara ukmuachia bnadam mwenye majukum itaanguka

Kkubwa ni kuwa tusikate tamaa....!!Tusimsahau Mungu pia

Lakini kkubwa Mapenzi tupunguze kidooogo...tufocus kwenye kutafta pesa

View attachment 1181143View attachment 1181144View attachment 1181145View attachment 1181146View attachment 1181147View attachment 1181148View attachment 1181149View attachment 1181150View attachment 1181153View attachment 1181154View attachment 1181156
Aaah wewe hongera mkuu, hili duka limeanza kwa boom la 500K linamuda gani sasa wewe sasa ndio mjasiliamri mimi japo nilistuka najiona boya sasa japo najipongeza nisingrstuka ningekosa hata pesa za bando.
 
Cash Money Forever

Cash Money Forever

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2019
Messages
498
Points
1,000
Cash Money Forever

Cash Money Forever

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2019
498 1,000
Tatizo kubwa vyuoni hawafundishi jinsi gani ya kutafuta pesa mtaani, tunafundishwa kuajiriwa.

Nilipomaliza chuo niliingia moja kwa moja katika biashara, nilianza na biashara ya mtaji wa 150,000/= nikaizungusha ndani ya mwezi mtaji ukakuwa mpaka 1,200,000/=

Nabii hakubaliki kwao nikasemwa sana nafanya biashara ya kijinga sio level ya mtu aliyemaliza chuo. Nikauza vitu vyangu vyote nilivyonunua nikiwa chuo Tv nchi 32, kapeti, mtungi wa gas, jiko, meza, kitanda, godoro, friji, kingaamuzi n.k jumla nikapata mtaji wa 2,200,000/=

Nikaondoka nyumbani nikaenda mkoa mwingine mbali kabisa. Nikaanza biashara ya kuchukua mali mkoani kuja kuuza dar, biashara ilinilipa sana nikanunua viwanja na ujenzi ukafuata baadae nikaamua kusettle dar.

Nimeifanya biashara hiyo kwa kuagiza mali tuu mkoani inakuja nilishatengeneza system ya kupata mzigo na usafirishaji mpaka sokoni.

Nikakamilisha majukumu yangu ya kimaisha ile biashara nikaipiga chini ilikuwa inalipa ila changamoto ni nyingi sana halafu unadeal sana na vyombo vya usalama.

Nikafungua biashara nyingine nikaisimamisha vizuri nikafungua na nyingine zipo 2 maisha yanasonga since nimalize chuo sijawahi kuapply kazi wala kuajiriwa nimejenga na niendelea kujenga empire yangu.

Ushauri wangu kijana wa mtumba usikate tamaa uza vitu vyote dukani pata mtaji mdogo anza kuuzungusha kwenye biashara ndogo nunua hata toroli na carton za maji zungusha hapo kariakoo jero jero utaishi
 
October man

October man

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2017
Messages
1,804
Points
2,000
October man

October man

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2017
1,804 2,000
Mtoa mada huna mahesabu kuna watu wanapiga faida mpaka ya 10M huko kwa mwezi lakini hawakuacha chuo.....ilibidi utumie boom kama mtaji endelevu umeacha ukiwa unalo boom mimi hadi sasa najuta kwanini sikustuka mwaka wa kwanza tu.
 
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2018
Messages
3,305
Points
2,000
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2018
3,305 2,000
Kwanza niliona watu waliomaliza almost awam 3 wapo mtaan na mim nngefuata

So nilinunua diary na kulist biashara 5 ntakazoweza kuzifanya....nkapiga hesabu ya mtaji maana nilibakiwa na boom 1 tuuu...!!ilikuwa kama 520k

Nkachanganua biashara zote nkaona fursa ipo kwenye duka....na kama bajet ikiwa haiend niende kwenye kilimo

Baada ya kuchanganua wapi kuna wepesi zaidi ndipo nilipoona fursa kwenye duka

Ilikuw bdo mwezi m1 nimalize UE nkaandka barua ya kuahirisha masomo....!!nkauza almost kila kitu maana nlkuwa nmpanga...!!then nkarudi dsm kupambana rasmi(hapo niliowaacha chuo walinisema saana....na skumuambia mtu yyte home kama nmeahirisha masomo....MPAKA SASA)

Nikafungua frem nkaweka vitu kulingana na mtaji nlonao....nkawela huduma ya vocha za kurusha na kuchajisha cm....kazi ikaanza

Nilipokea changamoto maana kulikuwa na maduka mengine ma3 jiran nami...lkn sikukata tamaa...!!nilipambana just kwa kuwa mcheshi na mkarimu kwa wateja...!!

Sikuchukua faida bali niliizungusha humo humo mpk duka lilipoanza kukua...!!

Nilipambana kujaza vitu....na kujifunza kupitia kwa wauza maduka wengne....kuna muda ilinibidi nitoe pesa kununua kitu ili tu maswali yangu yajibiwe...!!

Now Maisha yanaenda...sijafika nnapotaka lkn kesho yangu naiona

Nimepanga chumba
Kila kitu nmeweka
Nakula nnachotaka

Wale waliomaliza chuo tuliosoma pamoja wanaona aibu ht kuniangalia...!!wengne wapo mikoan wananiomba waje lkn kwakweli sijafikia level ya kuajiri mtu bado...na pia nnajua hii biashara ukmuachia bnadam mwenye majukum itaanguka

Kkubwa ni kuwa tusikate tamaa....!!Tusimsahau Mungu pia

Lakini kkubwa Mapenzi tupunguze kidooogo...tufocus kwenye kutafta pesa

View attachment 1181143View attachment 1181144View attachment 1181145View attachment 1181146View attachment 1181147View attachment 1181148View attachment 1181149View attachment 1181150View attachment 1181153View attachment 1181154View attachment 1181156
Good! Unatia moyo wengi!
 
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2018
Messages
3,305
Points
2,000
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2018
3,305 2,000
Nadhani haya ni moja ya matokeo motivational speakers, hapa jamaa atakuwa alijaribu kumuiga Bill Gates.
Motivational speakers wana maneno ya matuamin sana ila nafikir wao kwa kias fln au wachache kati yao hua hawa-face reality ila wana practical theory in mind ambay wana wa-encourage wengine wafanye ili-hali wao hawajigusi..sasa kupitia hapo ndy wanapata hela za kula!
 
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2017
Messages
2,234
Points
2,000
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2017
2,234 2,000
Kwanza niliona watu waliomaliza almost awam 3 wapo mtaan na mim nngefuata

So nilinunua diary na kulist biashara 5 ntakazoweza kuzifanya....nkapiga hesabu ya mtaji maana nilibakiwa na boom 1 tuuu...!!ilikuwa kama 520k

Nkachanganua biashara zote nkaona fursa ipo kwenye duka....na kama bajet ikiwa haiend niende kwenye kilimo

Baada ya kuchanganua wapi kuna wepesi zaidi ndipo nilipoona fursa kwenye duka

Ilikuw bdo mwezi m1 nimalize UE nkaandka barua ya kuahirisha masomo....!!nkauza almost kila kitu maana nlkuwa nmpanga...!!then nkarudi dsm kupambana rasmi(hapo niliowaacha chuo walinisema saana....na skumuambia mtu yyte home kama nmeahirisha masomo....MPAKA SASA)

Nikafungua frem nkaweka vitu kulingana na mtaji nlonao....nkawela huduma ya vocha za kurusha na kuchajisha cm....kazi ikaanza

Nilipokea changamoto maana kulikuwa na maduka mengine ma3 jiran nami...lkn sikukata tamaa...!!nilipambana just kwa kuwa mcheshi na mkarimu kwa wateja...!!

Sikuchukua faida bali niliizungusha humo humo mpk duka lilipoanza kukua...!!

Nilipambana kujaza vitu....na kujifunza kupitia kwa wauza maduka wengne....kuna muda ilinibidi nitoe pesa kununua kitu ili tu maswali yangu yajibiwe...!!

Now Maisha yanaenda...sijafika nnapotaka lkn kesho yangu naiona

Nimepanga chumba
Kila kitu nmeweka
Nakula nnachotaka

Wale waliomaliza chuo tuliosoma pamoja wanaona aibu ht kuniangalia...!!wengne wapo mikoan wananiomba waje lkn kwakweli sijafikia level ya kuajiri mtu bado...na pia nnajua hii biashara ukmuachia bnadam mwenye majukum itaanguka

Kkubwa ni kuwa tusikate tamaa....!!Tusimsahau Mungu pia

Lakini kkubwa Mapenzi tupunguze kidooogo...tufocus kwenye kutafta pesa

View attachment 1181143View attachment 1181144View attachment 1181145View attachment 1181146View attachment 1181147View attachment 1181148View attachment 1181149View attachment 1181150View attachment 1181153View attachment 1181154View attachment 1181156
Excellent kijana √√
 

Forum statistics

Threads 1,325,464
Members 509,127
Posts 32,193,252
Top