Niliacha chuo ili nifanye biashara, sasa mtaji umekatika sijui nifanye nini?

genius mvivu

genius mvivu

Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
18
Points
75
genius mvivu

genius mvivu

Member
Joined Apr 19, 2019
18 75
Naanza kwa kuwasalimu ndugu zangu wa JF,

Moja kwa moja niende kwenye mada, mimi ni kijana umri wa miaka 21, nilimalza A-LEVEL mwaka jana na nikachaguliwa kujiunga chuo.

Ingawaje nilikidhi vigezo ila sikuweza kuchaguliwa kozi niliyoitaka. Kutokana na umasikini na ufukara ulioikumba familia yangu ilinilazimu nikasome kozi hiyo hiyo, hivyo maisha yangu ya chuo sikuwah kuwa na furaha kutokana na kusoma kitu ambacho sikipendi hali iliyopelekea kupata supplementary kozi nne kati ya saba kwa muhula wa kwanza.

Hali hiyo ilinikatisha tamaa na kuamua kuchukua maamuzi magumu ya kuacha chuo, na kujiingiza kwenye ujasiriamali hela ya mwisho ya kujikimu tulipopewa ilinilazimu niondoke nalo na kuanza maisha mapya Jijini Dar. Nilitafuta sehemu mtaani nikalipa pango la miezi mitatu na kuanza biashara ya kuuza mtumba.

Hadi sasa nimepoteza mtaji na sijui nini la kufanya na hadi dakika hii, mama kjijini anajua niko chuoni nasoma nikamkomboe kwenye umasikini.

Kwa hiyo ninachoomba kweli wapendwa dada na kakazangu, kama kuna mtu yeyote anaweza kunipa kazi ya kufanya niko tayari maana hapa pango limeisha na sina hela ya kulipa tena pango. Nawaz nirudi kjijini ila sijui ntamweleza nini mama akanielewa.

Pia, kama kuna mfadhili yuko tayari kunisomesha tuandikiane mkataba nimlipe nikipata kazi kwa riba ile ile ya Bodi ya mikopo maana kule siwezi kukopesheka tena mpaka nilipe kiasi fulani nitashukuru.

Ahsante.
 
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
10,718
Points
2,000
Chrismoris

Chrismoris

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
10,718 2,000
Pole sana mdogo wangu
 
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2015
Messages
4,669
Points
2,000
Waziri wa Kaskazini

Waziri wa Kaskazini

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2015
4,669 2,000
Nawasubiri waje wataalamu wangu waje wanipe tip kuhusu hii thread sijaielewa...
 
Mikocheni Junction

Mikocheni Junction

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2019
Messages
1,104
Points
2,000
Mikocheni Junction

Mikocheni Junction

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2019
1,104 2,000
Walimu wa chuo wanakazi sana
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
5,968
Points
2,000
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
5,968 2,000
Kuna kizazi flani cha kielimu na stadi za kazi kilitengenezwa wakati wa JK ni janga kwa taifa.
Huu ni mfano wa mmoja katika maelfu ya hicho kizazi ambao wapo huku mitaani.
 
BradFord93

BradFord93

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2017
Messages
474
Points
1,000
BradFord93

BradFord93

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2017
474 1,000
Halafu kitu kingine biashara sio vitu....biashara n muuzaji...muuzaji akiwa dhaifu bas lazma biashara lazma ianguke

Half kngne usikurupuke...fanya uchunguzi....!!

Mimi mwenyew nilipostpone masomo mwaka wa mwsho baada ya kuona ntamaliza boom bila ya kujiandaa na maisha...maana hali ya ajira niliiona

Lakini nilifanya research miezi mi3 kabla biashara gn ya kuweka na jinsi ya kuisimamia...mpk sasa mambo yanaenda vizuri tu
img_20190704_112830-jpeg.1181065
 
Kamwene

Kamwene

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2016
Messages
1,579
Points
2,000
Kamwene

Kamwene

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2016
1,579 2,000
Halafu kitu kingine biashara sio vitu....biashara n muuzaji...muuzaji akiwa dhaifu bas lazma biashara lazma ianguke

Half kngne usikurupuke...fanya uchunguzi....!!

Mimi mwenyew nilipostpone masomo mwaka wa mwsho baada ya kuona ntamaliza boom bila ya kujiandaa na maisha...maana hali ya ajira niliiona

Lakini nilifanya research miezi mi3 kabla biashara gn ya kuweka na jinsi ya kuisimamia...mpk sasa mambo yanaenda vizuri tu
View attachment 1181065
Ulifanikisha vip mkuu naona story yako inanivutia hivi.....
 

Forum statistics

Threads 1,325,458
Members 509,127
Posts 32,193,069
Top