Nikiwa kwenye gear namba 5 au 4 nitaweza kusimama?

gango2

gango2

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2011
Messages
1,547
Points
2,000
gango2

gango2

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2011
1,547 2,000
kazi za brek ni kusimamisha gari no matter what, labda kama gari limepaaa!
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,889
Points
2,000
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,889 2,000
Naomba mnifahamishe nikiwa kwenye gear namba 5 au 4 alafu natakiwa nisimame umbali ambao sitaweza kupangua gear hadi kufika namba moja je nitafanyaje?

Msaada wenu tafadhali
Ni mazingira yapi ya kutakiwa kusimama unaongelea hapa?
 
hamidu luambano

hamidu luambano

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2015
Messages
572
Points
500
hamidu luambano

hamidu luambano

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2015
572 500
Huna haja ya kuweka free, ukishasimama toa 5 weka 1, japokuwa wanashauri utoke 5 uende 3 kisha 1.

Kupangua gia ni vizuri kwa sababu inasaidia kupunguza mzunguko wa Engine yaani Revolution.

Unapokuwa namba 5 engine huwa ipo kwenye mzunguko mkubwa, sasa ukitoka tano na kuruka kwenda 1 ni kama ule mzunguko unakuwa umeisimamisha ghafla, ndio maana nikakwambia piston inaweza kutokea mbavuni.
Gari yako ikitoka gear namba 5 ma mwendo usiokuwa chini ya 50kph ukaruka na kuingia 1 nayo ikakubali kuingia, hiyo gari ina matatizo yake....
 
Aikambee

Aikambee

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
2,864
Points
2,000
Aikambee

Aikambee

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2017
2,864 2,000
Maana yangu je hakuna madhara yeyote ya kutoka gia kubwa na kurudi moja kwa moja kwenye gia namba moja

Unafahamu kuendesha gari kweli?

Kama upo mamba tano, shuka weka mamba 4, 3, 2, then 1. Gari itakuwa inapunguza mwendo.

Huwezi kutoka 5 ukarukia 3 au 3 ukaenda 1.

Pia huwezi toka moja ukaenda 3.

Halafu udereva raha yake ufundishwe na anayejua na uwepo ndani ya gari na ufanye anavyokuelekeza.

Gari ni rahisi sana kuliko pikipiki na baiskeli
 
Aikambee

Aikambee

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
2,864
Points
2,000
Aikambee

Aikambee

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2017
2,864 2,000
Maana yangu je hakuna madhara yeyote ya kutoka gia kubwa na kurudi moja kwa moja kwenye gia namba moja

Unafahamu kuendesha gari kweli?

Kama upo mamba tano, shuka weka mamba 4, 3, 2, then 1. Gari itakuwa inapunguza mwendo.

Huwezi kutoka 5 ukarukia 3 au 3 ukaenda 1.

Pia huwezi toka moja ukaenda 3.

Halafu udereva raha yake ufundishwe na anayejua na uwepo ndani ya gari na ufanye anavyokuelekeza.

Gari ni rahisi sana kuliko pikipiki na baiskeli
 
shushushu_mchokozi

shushushu_mchokozi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2016
Messages
290
Points
250
shushushu_mchokozi

shushushu_mchokozi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2016
290 250
Madhara yapo, piston inaweza kuchomokea mbavuni kama utaruka kutoka namba 5 hadi namba 1.

Kama mdau wa mwanzo alivyokwambia, kama kuna Emergency mbele, kanyaga Clutch kisha brake, hapo gari itasimama bila kuzimika vile vile Kama utakanyaga brake tupu bila clutch gari pia itasimama lakini engine itazimika hakutakuwa na madhara yoyote utapiga stata na kuendelea tena, nji hii ni kwa magari madogo.

Umeuliza kuhusu tuta. Inategeme na nguvu ya engine ya gari yako. Gari yangu mimi mfano niko namba 5 na nakaribia tuta, huwa natoka 5>4>3 napanda tuta na namba 3, kisha narudi 4>5 na kuendelea. Gari zingine zinapanda na namba 2 kama engine inaanza kuchoka.

Magari makubwa system yake ya kusimama kwenye emergence ni tofauti kidogo.
Upo vizuri maelekezo yamenyooka
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,651
Points
2,000
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,651 2,000
Unajua kuendesha gari?
Maswali gani haya..duh
Naelekea kupata muafaka

Kilichokuwa kinanitatiza ni kwamba niko kwenye namba 5 then nikakanyaga clutch na brake nikasimama alafu nikaweka free nikarudi namba 1 je kuna madhara yeyote?

Na je nikitaka kupaki gari nikiwa kwenye gear 3 4 au 5 ni lazima nianze kupangua gear nakurudi namba 1?
 
Dripboy

Dripboy

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2019
Messages
2,234
Points
2,000
Dripboy

Dripboy

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2019
2,234 2,000
Unaanza kwa kukanyaga brake kidogo ili upunguze mwendo kwanza kama ulikuwa na mwendo kazi wa zaidi ya 50kph, then ikishapungua unakanyaga clutch. Gari haliwezi kuzima ukiwahi kukanyaga clutch.
Unashauriwa kupunguza mwendo kwanza gari likiwa kwenye mwendo, hata kama ni gia ndogo kama 4, 5 au 6. Maana ukikanyaga clutch unaondoa kitu wanaita engine braking. So mzigo wote unabaki kwenye brakes pekee. Kama ni gari kubwa kusimama inaweza ikawa ishu.
Kiongozi umechemka sanaa, mleta uzi hajauliza swali la kutaka majibu haya
 
Z

Zoe Laville

Senior Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
177
Points
250
Z

Zoe Laville

Senior Member
Joined Jan 3, 2019
177 250
Unafahamu kuendesha gari kweli?

Kama upo mamba tano, shuka weka mamba 4, 3, 2, then 1. Gari itakuwa inapunguza mwendo.

Huwezi kutoka 5 ukarukia 3 au 3 ukaenda 1.

Pia huwezi toka moja ukaenda 3.

Halafu udereva raha yake ufundishwe na anayejua na uwepo ndani ya gari na ufanye anavyokuelekeza.

Gari ni rahisi sana kuliko pikipiki na baiskeli
Yani
Unajua kuendesha gari?
Maswali gani haya..duh
Nimemaliza kujifunza ndugu
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,889
Points
2,000
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,889 2,000
Labda mtu kakushtukiza nishushe hapa na ulikuwa kwenye namba tano
Hiyo sio sababu ya kufunga brakes ghafla kwani gari lina gia ya kurudi nyuma, pia kwenye barabara kuna u-turn, na njia panda ambapo waweza kugeuza gari. Labda kama kuna hatari ya kufumaniwa!
 
Mafiningo

Mafiningo

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2016
Messages
459
Points
500
Mafiningo

Mafiningo

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2016
459 500
Naomba mnifahamishe nikiwa kwenye gear namba 5 au 4 alafu natakiwa nisimame umbali ambao sitaweza kupangua gear hadi kufika namba moja je nitafanyaje?

Msaada wenu tafadhali
Fanya vitendo hivi: (unaweza jikaririsha kwa kusema "break , clutch + break" )

Yaani unaaply break kupunguza mwendo kwanza , halafu unaaply clutch na huku unakanyaga break ya kusimama.

Baada ya kusimama weka gari neutral, mtu wako akishuka unaanza uondokaji mpya ambao naamini unaujua.
 
fh kwenye beat

fh kwenye beat

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2017
Messages
448
Points
500
fh kwenye beat

fh kwenye beat

JF-Expert Member
Joined May 29, 2017
448 500
Maana yangu je hakuna madhara yeyote ya kutoka gia kubwa na kurudi moja kwa moja kwenye gia namba moja
Utaua gari usijaribu kifanya hvo niliwahi shihudia mtu akiua gari kwa mtindo huo
 
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Senior Member
Joined
Aug 25, 2017
Messages
145
Points
225
emmanuel ranga

emmanuel ranga

Senior Member
Joined Aug 25, 2017
145 225
Gari kubwa ukikanyaga brake na clutch haisimami hapo hapo. Labda iwe tupu. Wanashauri ukanyage brake ikiwa kwenye gia ili ile gia ikusaidie kama brake pia.

Kifupi gari kubwa ni ya kwenda mwendo mdogo mdogo tu hususan mijini. Hainaga brake ya papo kwa papo labda iwe mpya, lakink hizi za kubeba cement ni shida.
Ni kweli kabisa, ila umeniacha hoi hapo kwenye za cement! Kwahiyo wabeba cement wajue wanaendesha mikweche
 

Forum statistics

Threads 1,304,219
Members 501,305
Posts 31,507,045
Top